Kết quả 1 đến 7 của 7
    Sứ giả Core Member He0pr0_B7's Avatar
    Đang ở
    A, A
    Thanks
    16

Red face Nếu không có Forum Đào Duy Từ, thì giờ này, bạn sẽ như thế nào :x ?!

HỌC SINH MỚI
    Ờ, thì đúng là cái thời "oai hùng" của forum đã qua từ lâu, nhưng ngẫm lại, nó mới như chỉ là ngày hôm qua (sến) !
    Cách đây 4 năm, chân ướt chân ráo vào trường cấp III, mình có rất nhiều tưởng tượng về trường mới, lớp mới, bạn mới...! Quả là ông trời không phụ lòng mình, muốn cho mình trải nghiệm cảm giác "mới toàn diện", cho nên trong lớp không hề quen một ai (?) ! Hồi đó, nhỏ, ngây và chắc là dại , nhìn người cũng chưa chuẩn, nên cái người đáng nhẽ là bạn thân sau này (theo suy nghĩ của mình lúc đó), lại là một người "chả ra làm sao" ! Nhưng, đời mà, trái ngang lắm, cũng chính người đó, đưa mình đến với một "tín đồ" của forum thời bấy giờ ! Chỉ một câu nói "Hè vừa rồi em có đi off không?"đã khiến mình thắc mắc, tò mò về cái diễn đàn trường, theo lời kể thì rất là đông vui, mà một con bé ở 1 đầu thành phố như mình, còn coi việc offline là một thứ gì đó rất xa xỉ ... !
    Cái gì đến cũng sẽ đến...! Một quãng thời gian "Ăn forum, ngủ forum", tối ngày mơ đến những topic, bài viết, thầm ngưỡng mộ các anh chị và mấy đứa bạn cùng khối có số lượng bài viết "khủng" và độ quen biết phủ sóng toàn forum ! Cuộc chiến giữa các bang phái và BQT vẫn không ngừng nghỉ....!
    Cho đến một hôm ...! Off Tết !

ĐÈN TRỜI BAY CAO
    Con bé ngỡ ngàng, sao mà đông vui thế, nhiều anh chị lớn học Đại Học cũng về tham dự ! Cái băng rôn đỏ chóe, lì xì tung ra nhiều như mưa (nói quá) ! Chả hiểu sao, hồi đó mình bạo dạn thế không biết ! Lăng xa lăng xăng, xí xa xí xớn mặc dù có quen ai đâu ! Có những người đã nói chuyện trên forum, có những người nghe đến nick thì lạ hoắc, có những người mình "ngưỡng mộ"...! Sau cái buổi off đấy, mình nhất quyết cho rằng, đó là hôm vui nhất từ khi mình đi học !
    Từ đó, cứ thấy trời lất phất mưa, là lại nhớ đến ngày hôm ấy !

CUỘC CHIẾN KHÔNG CÂN SỨC
    Đại chiến Hắc Long Bang và Phong Vân Bang vẫn còn rất "sốt", mặc dù buổi off Tết đã gắn kết lại rất nhiều con người ! Mình cũng bị cuốn vào vòng xoáy ấy ! Tuổi nhỏ, văn vẻ chưa có, nên ăn nói cũng chả gây ấn tượng gì với ai...! Chỉ biết, mình có thêm 1 tên đệ tử rất tốt bụng, 1 Anh yêu nhí nhố, và 1 ông anh zai rõ kute !

NGÀY QUA NGÀY
    ..........

HIỆN TẠI - THÍCH LÀ NHÍCH
    Hôm qua, mọi người có nhắc đến buổi off TSV sắp tới, lại ôn lại một vài kỉ niệm xưa với forum...! Có câu hỏi "Nếu không có forum, thì bây giờ em đang như thế nào?" !
    Ừ, đúng, nếu không có forum, thì mình có những người bạn lớn, những người đồng hương giúp mình khỏi bỡ ngỡ khi chân ướt chân ráo ra Thủ đô như bây giờ không ?! Mình có biết đến cái thú vui "phượt" hay không ?!
    Còn sự tích "Cái Bàn", có không ?!
    Được rất nhiều, mất cũng ít thôi...!
    Câu cảm ơn Forum nói rất nhiều lần, chả nói nữa ! Viết bài này cũng chỉ để hoài niệm, cơ mà nhiều người cũng suy nghĩ, thì tốt !!!
    Lớp mềnh ui, yêu lắm...!!!

2. The Following 4 Users Say Thank You to He0pr0_B7 For This Useful Post:

hrockvn (05-10-2012),Snow (05-10-2012),thomit.com (05-10-2012),ttsdungx (08-10-2012)

Çr¥§†å∟ |─|ëÅr† DDT Friend
    Thanks
    1

Mặc định Re: Nếu không có Forum Đào Duy Từ, thì giờ này, bạn sẽ như thế nào :x ?!

Nhớ quá ngày ấy
    ...

Đệ tử ĐDT Member ju mong's Avatar
    Đang ở
    nơi các vị thần
    Thanks
    29

Mặc định Re: Nếu không có Forum Đào Duy Từ, thì giờ này, bạn sẽ như thế nào :x ?!

ko biết ns j nữa .thật sự thì em rất tiếc cho 4r d2t muốn nó dc như cái hồi trc khi em tham gja vào 4r .nhưng chẳng thể làm j. em bjết 4r từ lâu mà đúng gia thì em vẫn là tv ms. hồi xưa thường hay vào 4r đọc bài nhưng lại chả giám lập nick , đến tận lớp 12ms bắt đầu mọ vào cùng vs vũ huy .Hồi ms vào viết bài khá là vớ vẫn may mà cũng dc vài cmt tích cực . Em dần càng thích vào 4r chém , nổ . . . rồi sau khi 80năm d2t em tôn thờ các anh chị trong 4r luôn, thích đến sau cũng như mấy anh chị để oai vs bọn em út 1 tí. . . . mà ai biết 4r h đã hết thời để nhừơng chỗ cho mxh . tuy đi kêu gọi mấy ku lớp dưới tham gia nhưng vô ích . Thôi thì h cứ để vậy. THPT Đào Duy Từ thanh hóa vẫn còn thì 4r vẫn tồn tại và vẫn luôn là 1 kỷ niệm đẹp cho những ai đã và đang tham gia dđ

5. The Following User Says Thank You to ju mong For This Useful Post:

He0pr0_B7 (06-10-2012)

BTC Hội trại 80 năm 000_000's Avatar
    Đang ở
    nhà
    Thanks
    0

Ôi, đã lâu lắm rồi ko trở về đây thăm trường xưa Nếu ko có forum của tr thì chắc mình đã ko có được những ng bạn tốt, ng bạn đồng hành trong các chuyến đi như TLN rồi Ngoài ra, nhờ forum trường mà mình gặp lại nhiều ng bạn cũ, lâu năm ko gặp và đặc biệt là ko dc gặp lại ng í
    ...

7. The Following User Says Thank You to 000_000 For This Useful Post:

He0pr0_B7 (06-10-2012)

Đang ở
    A, A
    Thanks
    16

Bây giờ, nhiều người thành đôi là cũng phải cảm ơn Forum lắm lắm ấy !!!

Man United Super Moderator Reddevils's Avatar
    Đang ở
    Old Trafford
    Thanks
    5

CHAP 1 - 3 năm cấp 3
    Xem nào ! nick ban đầu của mình là REDDEVILCR7 !
    Lần đầu đến với 4um là do duongyhoa (Tường) xúi dục . Ờ , lần đầu tham gia 1 diễn đàn , cũng chả có j hay ho lắm . Nhưng sau đó là cuộc chiến 07-10 giữa C8 và C10 . Vào chém nhau loạn xạ . Đầu têu là ta + duongyhoa +magaden (Hợp) cùng đại đội ruồi bâu C8 . Bên C10 là letheanh (Thế Anh) + trangphay (Trang Phẩy) và 1 số đồng chí ko nhớ nick . Bất đầu có hứng Đặc biệt là mấy cái danh vọng với điểm này nọ -(Có vẻ hay ho) .
    Khi C10 rút quân chịu trận thì haminh C4 (Vân) vào tiếp trận với C8 cùng 1 tốc độ spam khủng khiếp Máu me ham thắng lợi thời trẻ trâu . Hai đứa cả ngày choảng nhau dù cùng lò Phong Vân . Aigu` còn nhớ bị bị Blue_hozion (Chị Bnu xi măng ) - Là nguwoif đầu tiên dẫn e đi chơi hà Nội ( Yêu Leader của e nhất ) và chị 000_000 (Chị hằng vé số )ship couple nữa Ghét lắm nhưng nhớ lại cũng thấy vui 4um bắt đầu là 1 thứ k thiếu của mình hàng ngày
    Sang đến năm lớp 11 . CÓ lẽ là năm vui nhất với rum. Hàng loạt các member 08-11 gia nhập . Cảm giác đàn anh trỗi dậy . để xem mình nhớ đc những ai nào : unly lana (lan Anh) , baker (Dương), yoyo_cici (Ngọc), OLSJ13 (Vy) , Rubi (Buzi -Linh ) snow ( A chả nhớ nick đầu tiên của chú là j ) kayachi (Vân B2) , lucy (Diệu Hoàng). Cùng với đó là hội những bà chị yêu quý xuongrongtrencat_kaka2811 (chị Rùa) chị 000_000 - E NHỚ K LẦM NGƯỜI CON GÁI E TẶNG QUÀ ĐẦU TIÊN LÀ CHỊ chị Hờ na chan (Học Hàm rồng nick khó nhớ ==") Buổi off đầu tiên thực sự đáng nhớ . Lần đầu tiên đi chơi với những người mà trước đó chỉ quen biết trên mạng . Ấn tượng đầu tiên là chị PIS ( Rất SOng Ngư ạ ) . Rồi a Hoàng (Chồng chị Sáu ) Và admin đáng quý (Anh Hảo) + A mod đáng ghét hồi đó (vitaminb12) .Một buổi đi chơi vui vẻ . Sau đó ta đã có một hội thâm thiết trên mạng ( CHị Rùa + Chị Hằng + Chị Blue + Nhóc Baker + Kayachi + yoyo ). Chị e chơi với nhau suốt một thời gian dài . Còn đi SOS với các chị . Những trải nghiệm mà trước đó chưa bao giờ có . Sau đó khi e gặp vướng mắc đầu đời , luôn có 2 chị chia sẻ và giúp đỡ . Vì thế hồi đó e luôn thấy rất vui và hạnh phúc. Đến lần off đáng nhớ thứ 2 là tết . Oh - bị một kẻ điên cướp mất bữa ăn sáng quý báu SHOCK Chưa bao giờ bị như thế . Lại là con gái nữa chứ . Aiza . Và cũng chả hiểu tại sao sau đó gọi là sp nữa . Buổi off thú vị . Quen đc thêm nhiều người anh (Trước đó toàn quen chị . Biết rõ hơn về anh Vịt Quen với a Kẻ xấu , A Hùng Cắn đy , A giamdocb12 , A Bách Hợp , A Rapper , A Dongianla Spam , A chuduckhai .Rồi tập đoàn A5 - CHị snow, CHị Phương peo , CHị Giang Nara Chị Cu_sera , chị Huyền trang . . Rồi các e khóa 08-11 ngoài sp hâm như snow_b7 , trangarsenal , Vy candy ( tân học sinh sau này ) ... Còn 1 người nữa thân thiết trong năm lớp 11 là chị Snow . Thân với chị hơn k phải khi đi off hay trên diễn đàn Đó là khi ấn tượng về chị hôm rung chuông vàng và thân thiết liên lạc nhiều hơn sau hôm bế giảng lớp 11 . Kể từ sau đó cứ thi thoảng có chuyện yêu đương vặt vãng hay chuyện gia đình lại kể với chị
    Lớp 12 thì hơi lắng xuống - tập trung vào học học kỳ 1 - Yêu đương học kỳ 2 . 4um ít vào hơn và ít quan tâm hơn . Thi thoảng đi chơi với các chị trong nhóm thôi . Off không đi nhiều và cũng do hồi đấy đang yêu nên cũng ko quan tâm lắm đến mọi thứ . 4um dần dần biến mất trong mỗi lần vào web ...
    Hết chap 1 . Viết chap 2 khi có xúc cảm ( lạ là cái xa xa thì nhớ rõ mà gần gần thì quên sạch ==)

P/s : Mai có off rồi mà phải đi đo đạc công trình ==" Đời quá đen Cả cái ciputra thì mùa nào mới đo xong =="

...Manchester United...
    ...20 years 1 love...
    We'll keep the Red flag flying high, cos Man Utd will never die ~!

10. The Following 2 Users Say Thank You to Reddevils For This Useful Post:

He0pr0_B7 (07-10-2012),thomit.com (06-10-2012)

Đang ở
    A, A
    Thanks
    16

Đọc lần lượt, lòng tự nhủ không biết có mình trong cái Chap 1 dài ngoằng của đệ tử không !!!
    Hóa ra, cũng có thật !
    Sư phụ đang ở nhà bạn, và tự dưng bật cười - thực sự là buồn cười lắm - vì một cái cảm giác gì đó rất khó tả, vui lắm lắm lắm !!!
    Buổi off ngày mai có 3 tăng, cố gắng đi lấy 1 tăng vậy !

Thông tin về chủ đề này