Kết quả 1 đến 7 của 7

Threaded View

Sứ giả Core Member He0pr0_B7's Avatar
    Đang ở
    A, A
    Thanks
    16

Red face Nếu không có Forum Đào Duy Từ, thì giờ này, bạn sẽ như thế nào :x ?!

HỌC SINH MỚI
    Ờ, thì đúng là cái thời "oai hùng" của forum đã qua từ lâu, nhưng ngẫm lại, nó mới như chỉ là ngày hôm qua (sến) !
    Cách đây 4 năm, chân ướt chân ráo vào trường cấp III, mình có rất nhiều tưởng tượng về trường mới, lớp mới, bạn mới...! Quả là ông trời không phụ lòng mình, muốn cho mình trải nghiệm cảm giác "mới toàn diện", cho nên trong lớp không hề quen một ai (?) ! Hồi đó, nhỏ, ngây và chắc là dại , nhìn người cũng chưa chuẩn, nên cái người đáng nhẽ là bạn thân sau này (theo suy nghĩ của mình lúc đó), lại là một người "chả ra làm sao" ! Nhưng, đời mà, trái ngang lắm, cũng chính người đó, đưa mình đến với một "tín đồ" của forum thời bấy giờ ! Chỉ một câu nói "Hè vừa rồi em có đi off không?"đã khiến mình thắc mắc, tò mò về cái diễn đàn trường, theo lời kể thì rất là đông vui, mà một con bé ở 1 đầu thành phố như mình, còn coi việc offline là một thứ gì đó rất xa xỉ ... !
    Cái gì đến cũng sẽ đến...! Một quãng thời gian "Ăn forum, ngủ forum", tối ngày mơ đến những topic, bài viết, thầm ngưỡng mộ các anh chị và mấy đứa bạn cùng khối có số lượng bài viết "khủng" và độ quen biết phủ sóng toàn forum ! Cuộc chiến giữa các bang phái và BQT vẫn không ngừng nghỉ....!
    Cho đến một hôm ...! Off Tết !

ĐÈN TRỜI BAY CAO
    Con bé ngỡ ngàng, sao mà đông vui thế, nhiều anh chị lớn học Đại Học cũng về tham dự ! Cái băng rôn đỏ chóe, lì xì tung ra nhiều như mưa (nói quá) ! Chả hiểu sao, hồi đó mình bạo dạn thế không biết ! Lăng xa lăng xăng, xí xa xí xớn mặc dù có quen ai đâu ! Có những người đã nói chuyện trên forum, có những người nghe đến nick thì lạ hoắc, có những người mình "ngưỡng mộ"...! Sau cái buổi off đấy, mình nhất quyết cho rằng, đó là hôm vui nhất từ khi mình đi học !
    Từ đó, cứ thấy trời lất phất mưa, là lại nhớ đến ngày hôm ấy !

CUỘC CHIẾN KHÔNG CÂN SỨC
    Đại chiến Hắc Long Bang và Phong Vân Bang vẫn còn rất "sốt", mặc dù buổi off Tết đã gắn kết lại rất nhiều con người ! Mình cũng bị cuốn vào vòng xoáy ấy ! Tuổi nhỏ, văn vẻ chưa có, nên ăn nói cũng chả gây ấn tượng gì với ai...! Chỉ biết, mình có thêm 1 tên đệ tử rất tốt bụng, 1 Anh yêu nhí nhố, và 1 ông anh zai rõ kute !

NGÀY QUA NGÀY
    ..........

HIỆN TẠI - THÍCH LÀ NHÍCH
    Hôm qua, mọi người có nhắc đến buổi off TSV sắp tới, lại ôn lại một vài kỉ niệm xưa với forum...! Có câu hỏi "Nếu không có forum, thì bây giờ em đang như thế nào?" !
    Ừ, đúng, nếu không có forum, thì mình có những người bạn lớn, những người đồng hương giúp mình khỏi bỡ ngỡ khi chân ướt chân ráo ra Thủ đô như bây giờ không ?! Mình có biết đến cái thú vui "phượt" hay không ?!
    Còn sự tích "Cái Bàn", có không ?!
    Được rất nhiều, mất cũng ít thôi...!
    Câu cảm ơn Forum nói rất nhiều lần, chả nói nữa ! Viết bài này cũng chỉ để hoài niệm, cơ mà nhiều người cũng suy nghĩ, thì tốt !!!
    Lớp mềnh ui, yêu lắm...!!!

2. The Following 4 Users Say Thank You to He0pr0_B7 For This Useful Post:

hrockvn (05-10-2012),Snow (05-10-2012),thomit.com (05-10-2012),ttsdungx (08-10-2012)

Thông tin về chủ đề này