Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 20

Chủ đề: thi thử Đại Học

Đệ tử ĐDT Member
    Đang ở
    quả đất
    Thanks
    0

Thumbs down thi thử Đại Học

Ngày 16-12 sẽ có cuộc thi thử ĐH được tổ thức ở truong Hàm Rồng .lệ phí thi là 10.000/1 môn
    và khoảng đầu tháng 1 /2007 thì trường Hồng Đức sẽ thi thử ĐH.40.000/3 môn
    ai có nhu cầu thì nên dến các trường đó xem thế nao.
    Dù sao cũng nên luyện tinhh thần trước khi đi thu thật .
    Chúc tất cả những ai đi thi làm bài tốt nhé.
    có lẽ tui cũng đi thi đây, xem coi đề thi ĐH có khó ko

Xuất sư hạ sơn DDT Friend
    Đang ở
    Thanh Hóa Anh Hùng
    Thanks
    0

Mặc định Re: thi thử Đại Học

thi thử ở Hồng Đức hay hơn thi thử ở Hàm rồng do đề hàm rồng không hay nó chỉ mang tính công thức mà ít có sự sáng tạo .năm trước đề lí nó bê nguyên cả sách bài tập VL 12 vào cho thi mà những 2 hay 3 câu lí thuyết liền không sát với đề thi đại học
    công an nhân dân,viện kiếm sát nhân dân, tòa án nhân dân,quân đội nhân dân..tất cả đều của nhân dân
    nhưng kho bạc lại là của....nhà nước

Đệ tử ĐDT Member
    Đang ở
    quả đất
    Thanks
    0

vậy uh?nhưng em nghĩ có sát đề thì mới nhiều người thi vào đó chứ? à ngày trước anh có thi thử ở đó ko? em dịnh thi nhưng thấy ko tin tưởng nên thôi.dể thi o Hồng Đức vậy? ah ở H Đ thì sao anh?

Tu luyện đệ tử DDT Friend Bithu_12a2's Avatar
    Thanks
    0

vớ vẩn, anh chưa bao giờ thi thử ở đâu hết, tụi nó ra đề lung tung, mà mới tháng 12 chưa đủ kiến thức vững để thi, nếu đi thi mà kết quả tốt sẽ dẫn đến tâm lý tự tin quá, nếu kết quả mà ko tốt càng thảm hơn, hệ luỵ theo nó là gia đình lo lắng, bản thân tự ti, rất ko tốt
    Tụi anh, những lớp người đã thành công cho em kinh nghiệm đây. ở nhà tự mình học hết trước đã, đến tầm qua tết, sau khi đã học hết kiến thức, hãy tự ở nhà ngồi 3 tiếng và làm - cái chính nhất là rèn luyên sự tự giác, rèn luyện chính con người mình , người ta đã chẳng bảo chiến thắng vinh quang nhất là chiến thắng chính bản thân mình đấy sao, sau rùi đến mùa hè sau khi thi tốt nghiệp, em còn phải luyện thi bằng cách ko ngồi quạt hay máy lạnh, bởi vì vào phòng thi nếu mất điện thì sao. em sẽ ko quen , làm bài sẽ bị ảnh hưởng, hay nhiều nơi có quạt nhưng vẫn như cái lò ( giảng đường D trường anh ^^ )
    Những rèn luyện đó mới là rèn luyện có ý nghĩa ^^
    Tóm lại, thi thử chẳng được cái cóc j, chỉ tổ tốn tiền mang vạ vào thân.
    SUy nghĩ cho kỹ các bạn lớp 12 nhé
    Mọi Người ghé thăm Blog của một Samurai nhé:
    http://360.yahoo.com/jamesbond1192001

Vi phạm Nội Quy Administrator hrockvn's Avatar
    Đang ở
    Thanh Xuân vỉa hè quán
    Thanks
    13

Trích dẫn Gửi bởi Bithu_12a2 Xem bài viết
    tụi nó ra đề lung tung,
    Cái này thì cũng gần chuẩn thôi. Bên Quảng Xương I ra đề khá hay

mà mới tháng 12 chưa đủ kiến thức vững để thi, nếu đi thi mà kết quả tốt sẽ dẫn đến tâm lý tự tin quá, nếu kết quả mà ko tốt càng thảm hơn, hệ luỵ theo nó là gia đình lo lắng, bản thân tự ti, rất ko tốt
    Vơ vẩn là bác ấy, giờ đây các em đi học thêm hết chương trình rồi bác ạ. Đang quay lại ôn tiếp vòng 2 rồi. Mà nếu lo sợ kết quả thì dù có làm ở nhà hay ở đâu cũng thế thôi. Thi thử một là để kiểm tra đánh giá trình độ hiện tại. Hai là để làm quen chút ít (nhớ là tớ dùng từ chút ít vì tụi học sinh đi thi nhiều khi không nghiêm túc).

ở nhà tự mình học hết trước đã, đến tầm qua tết, sau khi đã học hết kiến thức, hãy tự ở nhà ngồi 3 tiếng và làm - cái chính nhất là rèn luyên sự tự giác, rèn luyện chính con người mình , người ta đã chẳng bảo chiến thắng vinh quang nhất là chiến thắng chính bản thân mình đấy sao, sau rùi đến mùa hè sau khi thi tốt nghiệp, em còn phải luyện thi bằng cách ko ngồi quạt hay máy lạnh, bởi vì vào phòng thi nếu mất điện thì sao. em sẽ ko quen , làm bài sẽ bị ảnh hưởng, hay nhiều nơi có quạt nhưng vẫn như cái lò ( giảng đường D trường anh ^^ )
    Những rèn luyện đó mới là rèn luyện có ý nghĩa ^^
    Tóm lại, thi thử chẳng được cái cóc j, chỉ tổ tốn tiền mang vạ vào thân.
    SUy nghĩ cho kỹ các bạn lớp 12 nhé
    Hoàn toàn nhất trí. Bạn có đi học trăm thầy, thử lên thử xuống mà không dành thời gian ở nhà học bài thì trượt vẫn là trượt. Làm bài tập, đề thi ở nhà rất có ích, nhưng phải biết tự giác, đừng có thấy quyển vở đó rồi mở xem tí - có chết ai đâu. Lúc thi thật là biết chết hay không mà . Một điều quan trọng nữa, nếu bạn thi ở nhà, chỉ nên làm với thời gian nhỏ hơn hoặc bằng 2/3 thời gian đề yêu cầu. Vì bạn đang ở nhà, tâm lý thoải mái, nếu bạn làm bằng thời gian đi thi thì nghỉ nhá. Tốt nhất, nếu xử lý xong bộ đề khoảng 1h45' là vừa. Thế là đạt yêu cầu nhé. Nhưng chú ý phải trình bài ấy, tớ không bảo các cậu nháp hết 1h45'
    My blog
    My
    facebook
    My
    website
    D2T
    Fanpage

"Lúc trước mình đẹp trai lắm, nhưng bây giờ đỡ nhiều rồi"

Nhập môn đồ đệ ĐDT Member
    Đang ở
    hà nội
    Thanks
    0

Thi ở đâu thì thi nhưng cái chính là ý thức của mình thui.E cứ đi thi nhiều vào.Càng thi nhiều mình càng có kinh nghiệm.Mà càng có kinh nghiệm thì càng dễ đỗ đại học.Bac Trường chỉ được cái nói lung tung.
    ***Có thể bạn không cao nhưng người khác vẫn phải ngước nhìn***

Đệ tử ĐDT Member
    Đang ở
    quả đất
    Thanks
    0

he, mỗi người nói 1 ý. Nhưng em ko đi thi đâu, lí em chưa học hết , thi làm sao được nên thôi, mà tốn tiền lắm.cảm ơn các anh đă cho nhận xét nhé

Tu luyện đệ tử ĐDT Member
    Đang ở
    Việt Nam
    Thanks
    0

Talking Re: thi thử Đại Học

Mình lập cái topic Yêu Hoá học mà neo người quá. Nên lập thêm các topic khác theo từng môn học. Ai có thắc mắc hoặc quan tâm giè, thì post lên, anh em cùng chia sẻ. Còn thi thử, anh cho là tốt. Cũng không nhất thiết phải đến trường thi. Tự em ra đề cũng được mà. Hoặc bạn bè ra đề. Ngày xưa, lớp anh mê cơ học lắm, suốt ngày thằng này ra đề đố thằng kia giải. Có những đề...thầy cũng phải pótay đấy em ạ.
    Lý thuyết VL và HH là xương sống đấy. Xin nhắc lại là: Vô cùng quan trọng.
    Thiết kế xây dựng từ A đến Z
    work1: RECO-TEDI
    Số 278 Tôn Đức Thắng, Đống Đa, Hà Nội
    work2: ALPHA Civil Group, ELECO,.JSC
    Số 8, C11 Giảng Võ, Ba Đình, Hà Nội
    Tel: 0983240389
    GM: alphacivilgroup@gmail.com
    YM: hahu1982@yahoo.com
    [MARQUEE]1 Vợ 2 Con 3 Lầu 4 Bánh[/MARQUEE]

Xuất sư hạ sơn DDT Friend
    Đang ở
    Thanh Hóa Anh Hùng
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi huyentrang25 Xem bài viết
    vậy uh?nhưng em nghĩ có sát đề thì mới nhiều người thi vào đó chứ? à ngày trước anh có thi thử ở đó ko? em dịnh thi nhưng thấy ko tin tưởng nên thôi.dể thi o Hồng Đức vậy? ah ở H Đ thì sao anh?
    anh nghĩ em cần thi nhiều vào để "cái mặt dày ra "1 tí để đến khi thi thật thì không cảm thấy hồi hộp .cái chính của thi thử là rèn luyện tâm lí chứ không phải là để ôn kiếm thức vì kiến thứ là cả 1 quá trình tích lũy lâu dài chứ không phải là kiếm được qua 1 , 2 kỳ thi
    chúc em thi tốt

Trích dẫn Gửi bởi hanvanhuynh Xem bài viết
    Tự em ra đề cũng được mà. Hoặc bạn bè ra đề. Ngày xưa, lớp anh mê cơ học lắm, suốt ngày thằng này ra đề đố thằng kia giải. Có những đề...thầy cũng phải pótay đấy em ạ.
    Lý thuyết VL và HH là xương sống đấy. Xin nhắc lại là: Vô cùng quan trọng.
    sao bác giống tổ em thế mấy hôm ôn thi kiếm được cái đề là sướng cả mắt tối về giải sang mai lên tranh luận với bọn kia vui phải biết
    ghi điểm trong mắt các bạn gái đó haha
    công an nhân dân,viện kiếm sát nhân dân, tòa án nhân dân,quân đội nhân dân..tất cả đều của nhân dân
    nhưng kho bạc lại là của....nhà nước

Đại đệ tử ĐDT Member
    Đang ở
    Thanh Hóa City
    Thanks
    0

Hờ hờ hờ . Em cũng chẳng đi thi thử ở đâu cả . Em chưa học xong chương trình thì thi làm gì , tiền bạc ko quan trọng , nhưng mình nghiệm thu được gì mới là quan trọng .
    "Hãy mở rộng tấm lòng của bạn với cuộc sống này, với mọi người xung quanh bạn và đừng mong đợi bạn sẽ nhận lại được gì.Hãy san sẻ tấm lòng để cuộc sống này đẹp hơn và đừng nghĩ rằng những cái gì mình đã cho đi là lớn lao mà nó chỉ là những cái gì nhỏ nhoi nhất nhẹ nhàng.chỉ để gió cuốn đi."

Địa chỉ: 05 Quang Trung - P.Ngọc Trạo - TPTH
    yahoo : tinhnguyenxuthanh
    website : http://www.tinhnguyenxuthanh.com/forum/index.php
    phone : 094.983.6868

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này