Trang 682 của 872 Đầu tiênĐầu tiên ... 182582632672678679680681682683684685686692732782 ... CuốiCuối
Kết quả 6,811 đến 6,820 của 8719

Chủ đề: Nhật ký online

BMW 328i ĐDT Member kẻ xấu's Avatar
    Đang ở
    A, A
    Thanks
    0

Mặc định Re: Nhật ký online

Topic 1: FAMOUS PEOPLE

Topic 2: JOB PREFERENCES

Topic 3: TRAVELLING

Topic 4: DISCOVERIES AND INVENTIONS

Topic 5: DREAMS FOR THE FUTURE

Topic thi nói
    Có ba điều hạnh phúc nhất trong cuộc đời của mỗi con người, đó là :

1. Yêu một ai đó.
    2. Được ai đó yêu.
    3. Hai điều trên xảy ra cùng một lúc.

Hiện text ẩn<-- Thay đổi từ làm việc chăm chỉ sang làm việc với hiệu suất cao hơn -->

Jiang Pei ® Core Member Micyarak.A5's Avatar
    Đang ở
    National Economics University
    Thanks
    0

Hiện text ẩn<-- Đã lâu lắm lắm rồi ko viết nhật kí, những dòng nhật kí thực sự chứ ko phải đôi ba dòng cảm xúc ngắn ngủi trên FB. 422 kí tự là quá ngắn ngủi để gói gọn chiều dài của cảm xúc. Thế nên NKOL vẫn là một khoảng trời riêng ấm áp và chẳng bao giờ quá chật hẹp để có thể đong đầy những cảm xúc...

Sáng tỉnh dậy sau một giấc ngủ sâu nhưng ngắn ngủi, chẳng kịp mơ mộng gì vì các cơ quan đoàn thể đã quá mệt mỏi sau một chuyến đi dài trên từng cây số. Một trải nghiệm tuyệt vời với niềm vui lớn cùng một vài những ưu tư nho nhỏ Với một người đa cảm và phức tạp, niềm vui trọn vẹn ko tồn tại. Nhưng mình thực sự hài lòng với niềm vui lớn ấy TLN là một khoảng trời tuổi trẻ của mình, khoảng trời nơi mà mình đc là chính mình, đc góp nhặt những niềm vui và chia sẻ những phiền muộn. Có gì hạnh phúc hơn khi mình hiểu và được thấu hiểu? Ai cũng mong muốn tìm được những người bạn thực sự hiểu mình. Và ở TLN, mình tìm thấy những người hiểu đc những điều cơ bản về con người mình, như vậy là quá đủ để thấy mãn nguyện Ko đòi hỏi gì hơn vì chắc chắn chẳng ai đủ trải nghiệm và tâm lý để hiểu mình đến từng ngóc ngách như bố mẹ Mỗi người mỗi tính, nhưng gặp nhau là để bù trừ cho nhau, nên lại hòa hợp Mình hay suy nghĩ, nóng nảy và thẳng tính, nhưng lại gặp những con người vô tư, điềm đạm, tâm lý và tình cảm nên thấy như đc dung hòa. Đc sát cánh cùng nhau trong những chuyến phượt đường dài thật sự là dịp để mọi người gần gũi và hiểu nhau hơn.

Đi đây đi đó vài ngày cũng là một cách tuyệt vời để giải tỏa tâm lý và giúp tỉnh táo hơn trong việc đưa ra những quyết định quan trọng. Giờ mình cảm thấy thật nhẹ nhõm vì đã đơn giản hóa đc tất cả những băn khoăn trước đó. Nghĩ đơn giản và giải thoát chính bản thân mình khỏi những ưu tư. Thả lỏng mình và để mọi chuyện diễn ra một cách tự nhiên, bởi vì càng cố kiểm soát thì mọi chuyện càng đi lệch hướng mình mong muốn Cảm giác như cuộc đời đẹp hơn hàng ngàn vạn lần khi đơn giản hóa đc những điều cần thiết Take it easy!

Hiện text ẩn<-- Hiện text ẩn<-- Hiện text ẩn<-- Hiện text ẩn<-- Hiện text ẩn<-- Hiện text ẩn<-- Hiện text ẩn<-- Hiện text ẩn<-- Gần nửa năm trôi qua rồi, và e sẽ ko còn bất lực vùng vẫy trong nỗi nhớ về a...kể từ ngày hôm nay. Chuyến đi đã cho e một quyết định tỉnh táo, e tin là vậy. A nên trở về với những gì đã gắn bó thực sự dài lâu, vì biết đâu đến lúc nào đó a sẽ nhận ra rằng tất cả chỉ là cơn gió thoảng. E thích cái cảm giác thầm lặng hướng về một phía...thầm lặng nhưng ko đơn phương...Đó là "cuộc chơi" của e và e đi tìm những hạnh phúc nho nhỏ đằng sau những nhớ nhung ko nói thành lời. Từ những nhớ nhung ấy, để đi đến tình yêu thì còn xa vời lắm...nên e chưa sẵn sàng. E còn nhiều dự đinh và mơ ước đặt lên trên tình yêu. Vì thế, khi mọi thứ đang dần đến độ lụi tàn, e nên dứt khoát! Thế nhé, từ giờ trái tim nguyên vẹn, dành trọn cho gia đình và bạn bè --> --> --> --> --> --> --> -->

-->
    Be joyful in hope, patient in affliction, faithful in prayer...

Nốt trầm xao xuyến Core Member
    Đang ở
    Thềm nhà đầy hoa
    Thanks
    2

Hiện text ẩn<-- Hiện text ẩn<--
    Đã bỏ bẵng quyển Nhật ký lâu lâu rồi. Ko thiếu cảm xúc để viết, nhưng rồi ko hiểu sao, lại chọn cách nằm co tròn trong chăn, chênh chao với những suy nghĩ. Người với chả ngợm, cứ thế này đừng trách già sớm.
    Vẫn còn nguyên vẹn ở đây, cảm xúc về chuyến đi, có lẽ là đáng nhớ nhất thời sinh viên của mình. Nhắm mắt lại, vẫn có thể hình dung rõ mồn một cảnh sắc của những nơi đã đi qua, với tiếng gió vun vút bên tai và cả mùi đất ngai ngái. Vẫn thấy những cung đường đẹp đến nghẹt thở, với 1 bên là vách núi, 1 bên là vực sâu. Vẫn nghe thấy tiếng thở gấp gáp khi leo lên tháp truyền hình, vẫn cảm thấy mây của Tam Đảo quấn quýt xung quanh. Và vẫn cảm nhận được bầu không khí trong lành, như thể mình vẫn đang đứng ở 1 nơi mênh mang non nước, vào 1 buổi sáng đẹp trời. Muốn thời gian ngưng đọng mãi trên những nụ cười lấm lem bùn đất, nhưng ko chứa đựng ưu tư và mỏi mệt. Cứ muốn khoảnh khắc ấy kéo dài vô tận
    Biết là mình may mắn biết bao khi có 1 tập thể để thuộc về. Những con người chấp nhận hết những tật xấu của 1 đứa tính khí thất thường như mình, cùng mình thực hiện ước muốn " đi nhiều, đi để ko phí thời sôi nổi". Và cũng là những người thấu hiểu được 1 phần suy nghĩ của 1 cái tôi phức tạp. Thấy bình yên lắm, những khi ngồi bên mọi người dù im lặng nghe những chuyện vu vơ, hay nhìn tách cafe nghi ngút khói chậm rãi nhỏ giọt. Từ bao giờ nhỉ - TLN đã trở thành thói quen yêu thương?
    Hiện text ẩn<-- Hiện text ẩn<--
    Vẫn là dáng ngưòi ko thể lẫn trong đám đông. Vẫn là sự xa cách, chỉ có thể nhìn từ xa...Làm sao dối lòng mình được, khi mà chỉ cần 1 ánh mắt, đã có thể làm dậy lên những cảm xúc?
    -->
    -->

Sẽ cố gắng đơn giản hóa những chuyện ( mà mình nghĩ là) phức tạp.
    Học cách yêu bản thân nhiều hơn.
    Hâm nóng lại những mối quan hệ "1 thời sống chết" nhưng đang có dấu hiệu xa dần.
    Nghiêm túc hơn trong việc thực hiện những kế hoạch đề ra - vốn lâu nay đã bị xếp xó hoặc " trưng cho oai".
    Học cách cư xử khéo léo hơn, đồng nghĩa với việc mềm mỏng, linh hoạt hơn và bớt phán xét đi
    Ko ai có thể yêu thương mình vô điều kiện như người thân. Nhưng, nếu bố mẹ thương mình 10, người ngoài thương mình 5, thậm chí chỉ 1,2, thì tại sao ko góp nhặt yêu thương chứ?
    -->
    -->
    Lần sửa cuối bởi Precious Stone, ngày 02-03-2011 lúc 06:06 PM.
    Trong cuộc sống,ngoài cái tên ra,những thứ khác đều nên tự quyết định

voimonster
    Khách

Smile Re: Nhật ký online

Cuối cùng Voi cũng đã hiểu được giá trị của cuộc sống !

Tu luyện đệ tử ĐDT Member xoxodetoan's Avatar
    Thanks
    0

Đi ngủ thôi !

Đang ở
    A, A
    Thanks
    0

I love sport so much and my favorite is football so my idol is also a footballer. His name is D.B. He is a famous footballer in the word. Becks won a lot of honorable prizes for not only himself but also his team.

When he was 17 years old,1992 he played for MU He together with his team won six Premier League Cups, two FA cups one Champions league Cup. Beside, He was the best pootballer in 1999. In 2003, he played for RA, He won one La Liga Cup in 2007. he won alot of prizes for his club but still not any prize for national team.

Becks is not only a talented footbaler but also an actor and model for many famous brand names all over the world Because He look very handsome and he has a nice body

1. Yêu một ai đó.
    2. Được ai đó yêu.

Hiện text ẩn<-- Thay đổi từ làm việc chăm chỉ sang làm việc với hiệu suất cao hơn -->

voimonster
    Khách

Mỗi lần gặp em là tôi lại thay đổi !

Hội Vật Lý Đào Duy Từ
    Đang ở
    Các dòng chất lưu
    Thanks
    5

Điểm này sẽ là con điểm vật lí thấp nhất trong đời của tớ !
    Pavel Osipovich Sukhoi is my idol !

Chào cậu ,cậu là queen_bee cô bé bupbê dễ thương của lớp b11 đó hả.Cậu xinh gái quá ,tớ rất muốn được làm quen .
    Tớ xin được tự giới thiệu :tớ là con trai ,học trường đào duy từ ,tớ bằng tuổi cậu,rất có thể chúng ta có duyên và đã từng gặp nhau ở đâu rồi đó.
    Cậu ép nic yahoo của tớ nhé :atlantic_fly(vì tớ chưa biết nic yahoo của cậu)

Hộ pháp tự News Manager hoacucdai2611's Avatar
    Thanks
    7

Không vào đc fb trong khi bọn lớp mình đang chém gió nhiệt tình. Hận
    Tự nhiên thấy hoang mang. Chả có nhẽ... Dạo 1 vòng quanh 1 vài web thấy những bạn ít tuổi hoặc bằng tuổi mình suy nghĩ lạ quá. Quan điểm của mình thì hầu như không giống chút nào. Họ cho rằng nói bậy là bình thường, cũng chẳng phản đối việc vi phạm giao thông Hiện text ẩn<-- nhất là những lỗi phổ biến như vượt đèn đỏ, không đội mũ bảo hiểm, thậm chí là lái xe khi chưa đủ tuổi --> , vứt rác bừa bãi Hiện text ẩn<-- cho dù trong các bài viết thảo luận hay tập làm văn thì ai cũng ra rả: phải bảo vệ môi trường --> ... Hay là tư tưởng của mình chưa tiến bộ nhờ Mình thì chẳng hiểu nổi, có ăn có học mà những điều bình thường như vậy trong cuộc sống cũng không chịu tuân theo. Haizzzz...
    Tìm đâu ra Lục Vân Tiên ở cái đất Hà Nội này nhờ Hóa ra thủ đô thì nó phải khác thành phố của mình như thế
    .

Ngày mai nếu có gặp lại nhau...
    thì em có cần tay anh ôm em thật lâu... ♥♥♥

Đang ở
    A, A
    Thanks
    0

Travelling is one of the favorite entertainment of many people and i love travelling. every year, I often travel to somewhere on my holiday, of course, in Vietnam. Because travelling abroad is very expensive.

I think Travelling has a lot of advantages. Firstly, travelling helps me relax after the hard-working days because when travelling, we will find a very easy way to escape from stress. People say that " travelling is said to broaden your mind" It's completly true. because only by travelling do we discover new places so that we can learn more about the people, the life, the costume there. Then, after finding new places, we will meet many people so thay we can build a relationship with them and if you get along with them, you will find it very useful for your career

But if you are unlucky, you may meet with some problem when travelling such as: Tsunami, terror, earth quake ... you may not return to your daily life because you are used to the life when travelling

I will try hard to study to earn much money in order to travel abroad every year

1. Yêu một ai đó.
    2. Được ai đó yêu.

Trang 682 của 872 Đầu tiênĐầu tiên ... 182582632672678679680681682683684685686692732782 ... CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này