Trang 729 của 872 Đầu tiênĐầu tiên ... 229629679719725726727728729730731732733739779829 ... CuốiCuối
Kết quả 7,281 đến 7,290 của 8719

Chủ đề: Nhật ký online

Nhập môn đồ đệ ĐDT Member
    Thanks
    0

Mặc định Re: Nhật ký online

Bạn có bao giờ để ý rằng, khi bạn cảm thấy nhớ một người nhiều nhất đó là khi người ấy ở ngay bên cạnh bạn nhưng không phải là của bạn?

Bạn có bao giờ để ý rằng, nói về một điều để rồi về sau ước giá như bạn không nói; và không nói gì để rồi về sau ước giá như bạn nói, thì việc nào đau lòng hơn?...

Bạn có bao giờ để ý rằng, những điều quan trọng nhất lại luôn là những điều khó nói nhất?

Bạn có bao giờ ngại nói với một người rằng bạn yêu mến người đó? Nếu bạn nói, có thể họ sẽ làm bạn đau lòng. Nhưng nếu bạn không nói ra, bạn có thể làm đau lòng họ.

Bạn có bao giờ cảm thấy ngại quan tâm đến một người nào đó quá nhiều, đơn giản vì bạn sợ người đó không quan tâm lại bạn nhiều như thế, hoặc thậm chí là chẳng quan tâm chút nào đến bạn?

Bạn có bao giờ nghĩ rằng, cuộc sống ngập những rủi ro và cần có những bước nhảy vọt? Đừng là một con người luôn phải nhìn lại để tự hỏi mình có thể có gì, hay mình đã không nên làm gì… Vì không điều gì có thể đợi bạn mãi được.

Mưa vẫn không ngừng rơi trên mái đầu
    Nhưng điều đó không có nghĩa là mắt tôi sẽ đỏ hoen
    Khóc không dành cho tôi
    Vì tôi không muốn ngăn cơn mưa lại bằng những lời phàn nàn
    Bởi vì tôi tự do
    Không gì có thể khiến tôi lo lắng

Bí quyết của hạnh phúc cũng chính là biết đón nhận những niềm vui nhỏ trong cuộc sống mỗi ngày. Có những ngày tù đày, chúng ta mới thấy được giá trị của hai chữ tự do. Có sống xa gia đình, chúng ta mới nhung nhớ những ngày sống bên những người thân. Có những lúc nằm quằn quại trên giường bệnh, chúng ta mới thấy được giá trị của sức khỏe... Cuộc sống của chúng ta tràn ngập những niềm vui nhỏ mà chỉ khi nào mất đi, chúng ta mới cảm thấy luyến tiếc.

Và bài hát ấy đã dạy tôi rằng:

Những nỗi buồn họ mang đến cho tôi sẽ không hạ gục được tôi
    Sẽ không lâu đến khi hạnh phúc bước đến và cất tiếng chào tôi

Hiện text ẩn<--
    Raindrops Keep Falling on My Head

Raindrops keep fallin' on my head
    And just like the guy whose feet are too big for his bed
    Nothin' seems to fit
    Those raindrops are fallin' on my head, they keep fallin'

So I just did me some talkin' to the sun
    And I said I didn't like the way he got things done
    Sleepin' on the job
    Those raindrops are fallin' on my head, they keep fallin'

But there's one thing I know
    The blues they send to meet me won't defeat me
    It won't be long till happiness steps up to greet me

But that doesn't mean my eyes will soon be turnin' red
    Cryin's not for me
    'Cause I'm never gonna stop the rain by complainin'
    Because I'm free
    Nothin's worryin' me

[trumpet]

It won't be long till happiness steps up to greet me

But that doesn't mean my eyes will soon be turnin' red
    Cryin's not for me
    'Cause I'm never gonna stop the rain by complainin'
    Because I'm free
    Nothin's worryin' me

Mưa vẫn rơi trên mái đầu

Mưa vẫn rơi trên mái đầu
    Và cứ như một gã trai có đôi bàn chân quá to so với cái giường
    Dường như không có gì vừa vặn cả
    Những giọt mưa này không ngừng rơi trên mái đầu tôi

Vì vậy tôi nhất quyết phải nói vài lời với mặt trời
    Rằng tôi không thích cái cách anh thực hiện mọi việc
    Ngủ quên trên công việc
    Những giọt mưa này không ngừng rơi trên mái đầu tôi

Nhưng có một điều tôi biết
    Những nỗi buồn họ mang đến cho tôi sẽ không hạ gục được tôi
    Sẽ không lâu đến khi hạnh phúc bước đến và cất tiếng chào tôi

Mưa vẫn không ngừng rơi trên mái đầu
    Nhưng điều đó không có nghĩa là mắt tôi sẽ đỏ hoen
    Khóc không dành cho tôi
    Vì tôi không muốn ngăn cơn mưa lại bằng những lời phàn nàn
    Bởi vì tôi tự do
    Không gì có thể khiến tôi lo lắng -->
    Lặng yên nghe nỗi cô đơn...

Đệ tử ĐDT Member
    Đang ở
    Đông Hương,TP Thanh Hóa
    Thanks
    0

mình bắt đầu ghét cái chân của mình rồi đấy. lần đầu tiên đau như vậy mà sắp đá giải rồi. Vs cái chân trẹo này thì mình làm sao lấy lại được hình ảnh thủ lĩnh đội bóng của khoa bây h ?

News Managaer News Manager Candy's Avatar
    Đang ở
    C:\WINDOWS
    Thanks
    0

Đùa đâu.
    Bệnh cmnr.
    Sắp thi mà bụ thế này chẳng còn tâm lí nào mà ôn thi nữa. Mong sap ngày mai trúng tủ mấy câu mình học.
    Chán lắm rồi...

Nốt trầm xao xuyến Core Member
    Đang ở
    Thềm nhà đầy hoa
    Thanks
    2

Hiện text ẩn<-- Hiện text ẩn<-- Hiện text ẩn<-- Hiện text ẩn<-- Hiện text ẩn<-- Hiện text ẩn<-- Hiện text ẩn<-- Hiện text ẩn<-- Hiện text ẩn<-- Hiện text ẩn<-- Hiện text ẩn<-- Hiện text ẩn<-- Hiện text ẩn<-- Hiện text ẩn<-- Hiện text ẩn<-- Hiện text ẩn<--
    Giấc ngủ tuy đến có hơi nhọc nhằn...Nhưng thật may là ko mộng mị. Vì mình biết, có những người bạn đang mong mình ngủ ngon. Cảm ơn bạn vàng, cảm ơn Cún iêu, Cụ hâm, Mai mèo, Hoa chuối, Nga ngố, cảm ơn Phô, Vịt, và cảm ơn...anh!
    Thế giới này, đâu vì sự ra đi của 1 người mà trở nên kém tươi đẹp...
    Huống chi, sự dừng lại này, bản thân mình đã mong muốn và đã làm mấy lần nhưng chưa được...
    Đơn giản, là bỏ đi 1 thói quen - rất có lợi trong đợt ôn thi này...
    Sẽ ko dùng từ "ko xứng" nữa, theo lời khuyên của bạn vàng...vì như vậy là bất công.
    Sẽ ko vội vã kiếm ng lấp chỗ trống, như lời Phô dặn dò...Nhớ đấy, m sẽ phải đèo t đi chơi, kể cả để ny m ở nhà.
    Sẽ làm thật nhiều điều cho riêng bản thân mình hơn...Phải rồi, trở lại và mạnh mẽ gấp bội
    Và, sẽ ôn thi thật tốt.
    Hứa với mọi người rồi, để chuyện ngày hqua trôi đi như 1 cơn ác mông, thế thôi. Sẽ có người xứng đáng hơn đang đợi mình, đâu đó ngoài kia.
    Chỉ là chút tự ái con gái, khi lâu nay vẫn luôn tự cho mình quyền nói câu đó. Ko sao, ko sao...Giờ thì tốt rồi...
    Mình ko có lỗi gì hết, ai cũng bảo thế, và mình cũng tin là như thế.

Hiện text ẩn<-- Hiện text ẩn<--
    Hứa với anh, sẽ cho a cơ hội, gần e thêm 1 chút. Ko còn là con bé ngúng nguẩy của ngày xưa để luôn đẩy a ra xa nữa. E biết, đây là đời thật, vì thế sẽ ko thể có 1 Lục Song đợi Vệ Nam cả năm trời, chờ cô ấy quên đi Hứa Chi Hằng năm xưa, càng ko thể có Lâm Tĩnh kiên nhẫn hết lần này đến lần khác vì Trịnh Vy. Và, sẽ chẳng có những sự tình cờ như Trình Tranh và Tô Vận Cẩm, mất nhau rồi lại tìm thấy nhau. Em biết, nên sẽ ko để anh phải đợi lâu.
    -->
    -->

-->
    -->
    -->
    -->
    -->
    -->
    -->
    -->
    -->
    -->
    -->
    -->
    -->
    -->
    -->
    -->
    Lần sửa cuối bởi Precious Stone, ngày 06-06-2011 lúc 09:36 AM.
    Trong cuộc sống,ngoài cái tên ra,những thứ khác đều nên tự quyết định

BMW 328i ĐDT Member kẻ xấu's Avatar
    Đang ở
    A, A
    Thanks
    0

Đến khổ với thi cử. Cụ thể là cái Môn tiếng Anh. Sao nó cứ dai dẳng bên cạnh mình thế nhỉ ... Sống dở chết dở với nó ... !!!!

Có những 10 ngày để ôn thi mà mình vẫn cứ thấy lo lo, chẳng hiểu ôn cái gì ...
    Có ba điều hạnh phúc nhất trong cuộc đời của mỗi con người, đó là :

1. Yêu một ai đó.
    2. Được ai đó yêu.
    3. Hai điều trên xảy ra cùng một lúc.

Hiện text ẩn<-- Thay đổi từ làm việc chăm chỉ sang làm việc với hiệu suất cao hơn -->

Nhập môn đồ đệ ĐDT Member maingoc_emly's Avatar
    Thanks
    0

hehe.giờ đi làm thôi.không ở nhà nữa.giờ có nhiều thứ phải lo nghĩ...

Nốt trầm xao xuyến Core Member
    Đang ở
    Thềm nhà đầy hoa
    Thanks
    2

Hiện text ẩn<-- Hiện text ẩn<-- Hiện text ẩn<-- Hiện text ẩn<-- Hiện text ẩn<-- Hiện text ẩn<-- Hiện text ẩn<-- Hiện text ẩn<-- Hiện text ẩn<-- Hiện text ẩn<-- Hiện text ẩn<-- Hiện text ẩn<-- Hiện text ẩn<-- Hiện text ẩn<-- Hiện text ẩn<-- Hiện text ẩn<-- Hiện text ẩn<-- Hiện text ẩn<-- Hiện text ẩn<-- Hiện text ẩn<-- Hiện text ẩn<-- Hiện text ẩn<-- Hiện text ẩn<-- Hiện text ẩn<-- Hiện text ẩn<-- Hiện text ẩn<-- Hiện text ẩn<-- Hiện text ẩn<-- Hiện text ẩn<-- Hiện text ẩn<-- Hiện text ẩn<-- Hiện text ẩn<--
    Cuối cùng thì cũng mưa rồi. Mát mẻ, dễ chịu...
    Thấy chưa N? Mới nắng chói chang thế, mà giờ đã mưa ầm ầm...Sự đổi thay, đôi khi, chỉ cần 1 cái chớp mắt...
    Thôi nhé N, buồn nấy đủ rồi. Đây là lúc áp dụng mớ lý thuyết đã mang ra khuyên bảo bao nhiêu người...Tự mình phải vực mình dậy thôi. Ko thể dựaj dẫm vào ng khác quá nhiều, nhất là trong chuyện tc được...
    Bình tĩnh, sáng suốt nhìn nhận vấn đề xem nào.
    Thế này nhé, chuyện của mình thực ra rất đơn giản. Mình đang bi kịch hóa lên thôi. Ko, N ạ. Đừng ám ảnh bởi tiểu thuyết nhiều quá. Đâu là đời thực. Và cũng chả có ty sâu sắc nào cả, càng ko có hoàng tử vì mày mà sẽ thay đổi.
    Nhớ N đã để tên trong danh bạ là gì ko? JAD - just a dream! Đấy, ngay từ đầu N đã biết thế rồi, sao giờ N lại cứ thế này? Chấp nhận cuộc chơi, thì cũng phải chấp nhận kết thúc của nó chứ. Chơi dao có ngày đứt tay mà.
    Chắc chắn, sau này, nhìn lại quãng thời gian đang trải qua, N sẽ cười vì sự ngây ngô của mình. Ừ, cứ cho là N sai đi khi ko chịu yên phận. Nhưng sau đó, ko có gì là quá đáng hết. Thế nhé!
    Nghe Fix you, rồi Kiss the rain - hợp với 1 ngày như hnay...
    Nhớ lại chuyện với London, có thể bình thường, thản nhiên như thế, thì có nghĩa là lần này cũng thế.
    Huống chi, đã gần 2 năm, mình đã thêm 2t, sức chịu đụng cũng tăng lên đáng kể...
    Cười lên nào, N ơi. Mọi chuyện vẫn ổn...

Đọc lại những gì đã viết 9 tháng trước. Đã từng thấy kinh khủng như thế, còn vượt qua đươc cơ mà.

Hình như đã quá quen với việc che giấu cảm xúc của mình bằng 1 vẻ lặng lẽ khác hẳn. Nhưng rồi, viết vẫn là cách tốt nhất để tâm trạng tốt hơn, phải ko?

Những tưởng chỉ cần tự nhủ: " Mình đang ổn, rất ổn!" là mình sẽ ổn thật.

Những tưởng chỉ cần trả kỉ niệm về 1 ngày đầy nắng và gió, thì nó sẽ ko làm mình thổn thức nữa...

Những tưởng chỉ cần nắng lên sẽ hong khô tất cả.

Những tưởng chỉ cần khép chặt mình trong 1 nỗi đau quá chật, ko ai chạm tới đc, thì sẽ ko sao hết..

Mà ko biết rằng...

Mình - đủ sâu sắc để ko cho bất kì 1 thứ gì trôi qua dễ dàng trong đời.

Ko phải 24h 1 ngày, 7 ngày 1 tuần mình đều có việc mà làm, để quên đi.

Thế nên...
    Vẫn cứ dùng dằng chưa chịu buông tay những thứ trói buộc đã làm mình ngạt thở bấy lâu.

Đôi khi vẫn âm thầm nhen lên trong mình hi vọng, về 1 cái gì mơ hồ mà chính bản thân cũng ko biết...

Vẫn trốn tránh, cảm xúc của mình, rồi sau đó chẳng thấy khá hơn tẹo nào. Lại quẹt nước mắt, tự vỗ về mình

Vẫn chưa thể là mình của 1 năm trước, khi chưa có những xáo trộn.

Vẫn khuôn mặt ấy, mặc dù biết trước là sẽ gặp lại, nhưng sao gặp rồi vẫn cảm thấy bất ngờ đến thế? Có lẽ từ ngạc nhiên chưa thể đủ để nói hết cảm xúc của mình khi ấy. Bỗng chốc những cảm xúc đã qua chợt ùa về trong chốc lát. Trước kia mình luôn thấy mọi chuyện dường như chỉ mới xảy ra, khiến mình nhớ, từng chi tiết mà nay gặp lại mới cảm thấy sao đã xa xôi thế.

Có lẽ cho đến giờ phút này, mình vẫn chưa tin mình đã gặp lại những gì bản thân đã cho rằng đã và sẽ đi rất xa chẳng bao giờ trở lại.

Một ngày, lòng mình hóa bình yên khi nghe những giai điệu quen thuộc ngân nga trong điện thoại

Một ngày, trong lòng hình như ko còn gợn lên chút gì như là nhói buốt, như là dỗi hờn, như là thảng thốt khi vô tình chạm phải điều gì đó gợi nhớ...

Một ngày, ko còn nhắc mình: "Phải quên để bước tiếp" mỗi sáng thức dậy nữa...

Đã có 1 ngày như thế...Và đã có những ngày như thế...Vì mình đã buông tay, khi sợi dây lâu nay mình khăng khăng nắm lấy, đã làm mình bị thương rồi.

Bình yên với 1 sự dửng dưng về những gì đã qua. Ngày mai, sẽ lại bắt đầu những ngày như thế! Cách tốt nhất, chính là mình phải sống - thật hạnh phúc!

-->
    -->
    -->
    -->
    -->
    -->
    -->
    -->
    -->
    -->
    -->
    -->
    -->
    -->
    -->
    -->
    -->
    -->
    -->
    -->
    -->
    -->
    -->
    -->
    -->
    -->
    -->
    -->
    -->
    -->
    -->
    -->
    Lần sửa cuối bởi Precious Stone, ngày 06-06-2011 lúc 05:15 PM.
    Trong cuộc sống,ngoài cái tên ra,những thứ khác đều nên tự quyết định

News Managaer News Manager Candy's Avatar
    Đang ở
    C:\WINDOWS
    Thanks
    0

What happen ...
    Hope that just a dream...
    I lay ...

Hắc Long Kỳ Hiệp DDT Friend
    Đang ở
    Memory!
    Thanks
    0

Hiện text ẩn<-- Hiện text ẩn<-- Hiện text ẩn<-- Hiện text ẩn<-- Hiện text ẩn<-- Hiện text ẩn<--
    Thời tiết cứ sáng nắng chiều mưa làm mình cũng dở hơi theo
    Haizzzz, cái bệnh phát ban của Anh lâu khỏi dzữ Gần 2 tuần rùi Chả hỉu thể trạng kiểu giề nữa
    Hum nay mới rõ dc 1 số điều về 1 số ng` =.= Thấy hơi rùng mình =.= Cũng đúng thui, nhưng ko ngờ đến mức ý =.= Thây kệ, biết vậy =.=
    Trước mắt bi nhiu là việc phải mần mà cái bệnh lười kinh niên nó cứ đeo bám dai dẳng ko thuốc j chữa dc Đi thi về ngủ tít thò lò, chị Nga gọi đi làm mà ko nghe máy, đây đến đấy có 15' mà còn ngại Thế thì sau này làm ăn dc giề chứ Còn bài viết tháng 7 nữa, 15 là deadline oy mà h còn chưa mò đến BT chụp ảnh
    Chìu mai lại lên ts nữa, rùi đống đề cương Đường lối Xời ơi lười nó vừa vừa thui chứ
    Ôi cái cuộc đời này
    -->
    -->
    -->
    -->
    -->
    -->
    Hiện text ẩn<-- Không có ai xứng đáng với những giọt nước mắt của bạn, người xứng đáng với chúng thì chắc chắn sẽ không để bạn phải khóc. Vì vậy đừng lãng phí thời gian với những người không có thời gian dành cho bạn -->

Đệ tử ĐDT Member
    Đang ở
    Đông Hương,TP Thanh Hóa
    Thanks
    0

Sáng hôm qua cầm tờ lịch đẹp thế,lâu lắm mới có ngày như vậy: dương lịch là ngày Trùng Lục,âm lịch là ngày Trùng Ngũ. Vậy mà...toàn chuyện đen đủi xảy ra vs mình. Hixx hixx !

Trang 729 của 872 Đầu tiênĐầu tiên ... 229629679719725726727728729730731732733739779829 ... CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này