Trang 771 của 872 Đầu tiênĐầu tiên ... 271671721761767768769770771772773774775781821871 ... CuốiCuối
Kết quả 7,701 đến 7,710 của 8719

Chủ đề: Nhật ký online

Hội Vật Lý Đào Duy Từ
    Đang ở
    Các dòng chất lưu
    Thanks
    5

Mặc định Re: Nhật ký online

Sắp xa nhà
    Tâm trạng quá ,sẽ rất nhớ quê đây ,đây là lần đầu mình đi xa dài ,còn ngày mai nữa ,làm nốt mấy việc .
    Bạn bè mình đậu khá nhiều ,sướng nhất là mấy thằng bạn mình ,top đầu của lớp ,bọn mình luôn là thế mà Nhưng mà cũng buồn vì mấy đứa trượt ,nhưng mà thi thì có người đậu người trượt chứ .
    Mình cảm thấy 12 năm qua mình học khá là lớt phớt ,may ra được mấy ngày cuối là tử tế ,nghĩ kĩ thì học hành thế nào thì kết quả như thế ,mình thua thằng Vũ cũng là dễ hiểu ,lên đại học rồi ,để xem sẽ thế nào ,mình không muốn nói trước nhưng mình sẽ đuợc học những cái mình thích ,khi ấy thì mình mạnh nhất
    I am At
    Pavel Osipovich Sukhoi is my idol !

Chào cậu ,cậu là queen_bee cô bé bupbê dễ thương của lớp b11 đó hả.Cậu xinh gái quá ,tớ rất muốn được làm quen .
    Tớ xin được tự giới thiệu :tớ là con trai ,học trường đào duy từ ,tớ bằng tuổi cậu,rất có thể chúng ta có duyên và đã từng gặp nhau ở đâu rồi đó.
    Cậu ép nic yahoo của tớ nhé :atlantic_fly(vì tớ chưa biết nic yahoo của cậu)

Hắc Long Kỳ Hiệp
    Đang ở
    .•°·.♣ ۩ ♣.·°•.
    Thanks
    0

Bá đạo vãi. Sau 13 năm thì mình cũng vào đc khoa ưng ý, sau 4 ngày học thì mình đếch hiểu tại sao chọn nó, thôi sau đi kéo dây mạng cũng đc, dù j kĩ sư chắc cũng đến thế thôi
    "...Chết ko đáng sợ, mục đích sinh ra của con người là dần dần đi đến cái chết . Điều đáng sợ là ở giữa lúc sinh tử , con người ta đã làm được gì? ...."

Member quèn ĐDT Member vitaminb12's Avatar
    Đang ở
    Grand Line
    Thanks
    2

Trích dẫn Gửi bởi duongyhoa Xem bài viết
    Bá đạo vãi. Sau 13 năm thì mình cũng vào đc khoa ưng ý, sau 4 ngày học thì mình đếch hiểu tại sao chọn nó, thôi sau đi kéo dây mạng cũng đc, dù j kĩ sư chắc cũng đến thế thôi
    Hãy cứ tiếp tục mài đít quần trong trường Đại học thêm 4 năm nữa đi nha ku em Năm thứ 2 vẫn còn chưa thấy được gì đâu
    Nhớ có ai đó từng nói trên 4r, rằng trường đại học là cái cối xay ước mơ. Trước khi bước vào, mỗi người một vẻ, bước ra rồi thì chỉ là một đống cám mà thôi

Je ne suis pas d’accord avec ce que vous dites, mais je me battrai jusqu’à la mort pour que vous ayez le droit de le dire.
    Hiện text ẩn<-- "Tôi không đồng ý với những gì anh nói, nhưng tôi sẽ bảo vệ cho đến chết quyền được nói như vậy của anh." -->
    ---Voltaire---

Nốt trầm xao xuyến Core Member
    Đang ở
    Thềm nhà đầy hoa
    Thanks
    2

1 tuần nữa là đc về rồi!
    Cái lap điên khùng muốn hại chết mình đây mà! 1 đống thảo luận, thuyết trình đang chờ, thế mà ngỏm củ tỏi! Cứ phải chầu chực có đứa đi ngủ rồi mượn. Haiz. Ghét quá đi mứt!
    Còn 3 mống ở phòng vào cuối tuần, vì lũ kia đã kéo về nhà Nhung. Thôi, hẹn Sơn Tây dịp khác vậy! Tiếc lắm, áy náy lắm, nhưng mà...hiểu cho t náz. Nhất định, sẽ về để đi Đường Lâm, Thành Cổ, ăn bánh tẻ cho thoả thích thì thôi! Biết là N k tức gì mình đâu, nhưng mà...
    Mấy hôm trước còn hí hửng trước cái âm u, se lạnh đậm chất thu, hnay đã phải lè lưỡi vì oi bức rồi! Mà chả thấy mình gầy đi vì hùng hục leo cầu thang gì cả! Ngày nào cũng mấy lần chứ ít ỏi gì đâu mà mặt cứ tròn quay thế? Ai mà biết cái chế độ ăn của mình cũng lè lưỡi, k hiểu vì sao sống đc. Thế mà...đúng là kỉu ng hít k.khí cũng béo mà!
    Cho qua mấy cái khúc mắc vớ vỉn của cgái! Chung quy cũng chỉ vì đông quá, ở vs nhau lâu quá, trong kgian rộng quá nên mới thế thoai! Cũng chả ntn mấy nỗi nữa! 3 năm đã thoảng qua như chớp mắt rồi. Sẽ chỉ biết nhớ thôi! Thời sv, chỉ có 2 chiều, TLN và 202 !
    Những ngày từng ước ao...gió thu se sẽ, hơi sương lành lạnh, lá vàng xao xác dọc những con đường hun hút... Hiện text ẩn<-- với 1 bàn tay ấm -->
    Trong cuộc sống,ngoài cái tên ra,những thứ khác đều nên tự quyết định

Hắc Long Kỳ Hiệp DDT Friend
    Đang ở
    Memory!
    Thanks
    0

Hiện text ẩn<-- Hiện text ẩn<-- Hiện text ẩn<-- Hiện text ẩn<-- Hiện text ẩn<-- Hiện text ẩn<-- Hiện text ẩn<-- Hiện text ẩn<-- Hiện text ẩn<-- Hiện text ẩn<--
    Một ngày yên bình dc 1/3
    Rất may là mọi chuyện đã ok vào cúi ngày
    ...
    Thời tiết của khỉ khiến chả mún chui ra khỏi nhà Và đã xử lý chậu quần áo khưa khứa và tổng vệ sinh abc xyz phòng iu chỉ thấy tóc là tóc
    Mai lại phải dậy sớm, hjx, hy vọng là sẽ nên cơm cháo j đó Định là chìu sẽ qua chơi vs Bông, cơ mà sực nhớ ra là lại phải cày cuốc Vì ngày kia đi cả ngày rùi hjc, phải chuẩn bị cho tuần sau chứ
    ...
    Chợt nhớ TLN, nhớ những con ng`, mình thjk dùng từ đồng điệu Nhớ những lúc chí chóe, cãi nhau loạn cả phố nhà a Cún nhớ cái miệng rộng có duyên " ăn nói" = ăn + nói của a Khải Nhớ các nàng siêng ăn chăm chơi đúng chất TLN' girls
    Bỗng dưng nhớ... có lẽ cũng lâu lắm rùi chưa gặp mặt đông đủ mà thành phần khuyết thường là mình, cứ lý do này nọ, xa, bận... rùi thế đấy
    Tìm về những khoảnh khắc của tiếng cười thật sự... sảng khoái... dc là chính mình... dc quan tâm mọi ng` và mọi ng` quan tâm... dc cùng nhau phá tung bếp nhà a Cún, nhà cô Gấu... Thực sự...thích như thế...thoải mái...ko nghĩ ngợi...và ấm áp...
    ....
    ....
    -->
    -->
    -->
    -->
    -->
    -->
    -->
    -->
    -->
    -->
    Hiện text ẩn<-- Không có ai xứng đáng với những giọt nước mắt của bạn, người xứng đáng với chúng thì chắc chắn sẽ không để bạn phải khóc. Vì vậy đừng lãng phí thời gian với những người không có thời gian dành cho bạn -->

Đang ở
    Thềm nhà đầy hoa
    Thanks
    2

Hiện text ẩn<-- Hiện text ẩn<-- Hiện text ẩn<-- Hiện text ẩn<-- Hiện text ẩn<-- Hiện text ẩn<-- Hiện text ẩn<-- Hiện text ẩn<-- Hiện text ẩn<-- Hiện text ẩn<-- Hiện text ẩn<-- Hiện text ẩn<-- Hiện text ẩn<-- Hiện text ẩn<-- Hiện text ẩn<-- Hiện text ẩn<--
    Muốn người khác không biết, thì tốt nhất là đừng làm.
    Một chút thất vọng, một chút hụt hẫng khi phát hiện ra ( thực chất là tình cờ biết được) sự dối trá này. Thế đấy. Mình cũng chẳng phải đứa khó tính hay thích kiểm soát gì. Ừ, đổi lại niềm tin đó, hóa ra cũng chỉ đến thế. Cười nhạt...
    Và, lại thấy...khi nghe bạn hiền ví chuyện này như " thả câu, được con nào hay con nấy". Biết rằng mắt ko thấy, tai ko nghe thì tim sẽ ko đau, những mà thật sự rất rất ko thoải mái. Cái mong muốn mình đặc biệt hơn, đối với 1 số người, trong 1 số hoàn cảnh cụ thể, thực ra cũng rất thường tình và dễ hiểu. Ấy thế mà. Bạn hiền ạ, c ko hiểu, t cũng ko hiểu. Có điều, đã làm c mệt quá lâu vì cứ phải dính đến những rắc rối do t tạo ra rồi. Chính tớ, 1 phần vì muốn kết thúc những mệt mỏi do chuyện này mang lại, nên đã có quyết định như thế!

Tiếp tục những ngày học cách yêu bản thân nhiều hơn. Đầu tiên phải kể đến quyển Nhật ký mới, thay cho tình yêu theo mình đã hơn 3 năm. Khí thế dâng tràn, ngày nào cũng viết, lại còn rõ dài nữa chứ. Đọc lại cũng thấy đôi chút nhảm nhí, nhưng mà vẫn thích. Sẽ có 1 ngày 1 bà lão móm mém lật giở từng trang úa vàng, mơ màng hồi tưởng về thời thanh xuân tươi đẹp đã qua.

Hiện text ẩn<-- " Ấy ơi!" - hóa ra là gọi mình. Hình như chả có ai gọi mình như thế, và cũng lâu lắm rồi ko nghe cách gọi này. Cắm đầu đi thẳng, cho đến khi nghe " Ngọc ơi!" mới quay lại. Thì là chuyện trò như những người bạn, ko ngờ t có ngày giỏi thế này. Và tớ, đã ko còn cảm giác gì nữa thật rồi. Chút chếnh choáng kia, xin gửi lại cho mùa cũ... -->

-->
    -->
    -->
    -->
    -->
    -->
    -->
    -->

-->
    -->
    -->
    -->
    -->
    -->
    -->
    -->

Jiang Pei ® Core Member Micyarak.A5's Avatar
    Đang ở
    National Economics University
    Thanks
    0

Hiện text ẩn<-- Hiện text ẩn<-- Hiện text ẩn<-- Hiện text ẩn<-- Hiện text ẩn<-- Hiện text ẩn<-- Hiện text ẩn<-- Hiện text ẩn<-- Hiện text ẩn<-- Hiện text ẩn<-- Hiện text ẩn<-- Hiện text ẩn<-- Hiện text ẩn<-- Hiện text ẩn<-- Hiện text ẩn<-- Hiện text ẩn<-- Hiện text ẩn<-- Hiện text ẩn<-- Hiện text ẩn<-- Hiện text ẩn<-- Hiện text ẩn<-- Đau đớn...chắc chẳn ko phải từ chỉ dành riêng trong tình yêu...
    Kiệt sức...
    Trống rỗng...
    Đêm buồn nhất trong suốt quãng đời sinh viên mà mình đã đi qua...
    Đau đớn mà có thể khóc, bình thường...
    Đau đớn mà vẫn cố gượng cười để che dấu tâm can, đó mới là tột cùng của khổ tâm
    ...
    Thất tình cũng chưa chắc đã đến độ này...
    Đêm nay, một đêm không ngủ... -->
    -->
    -->
    -->
    -->
    -->
    -->
    -->
    -->
    -->
    -->
    -->
    -->
    -->
    -->
    -->
    -->
    -->
    -->
    -->
    -->
    Be joyful in hope, patient in affliction, faithful in prayer...

Hắc Long Kỳ Hiệp DDT Friend
    Đang ở
    Memory!
    Thanks
    0

Hiện text ẩn<-- Hiện text ẩn<-- Hiện text ẩn<-- Hiện text ẩn<-- Hiện text ẩn<-- Hiện text ẩn<--
    Ko mún mở máy thêm bất cứ lần nào của ngày hnay. Nhưng rùi vẫn...
    Check mail. Có lẽ ko thất vọng. Vì đã biết trc. Uh, sẽ là 1m mà, nhưng sẽ làm dc mà!
    ...
    Chìu ngủ dậy thì đau đầu kinh khủng,.. và lại vòng bạc đánh cảm
    Nghe đt của c... vậy đấy...
    Tại mình thui... quá tin tưởng ng` khác...và rùi thế này đây... ảnh hưởng đến c... mất niềm tin ở c... và c cũng bị ng` ta nói...
    Tại mình.. chung quy là tại mình...sao mình ko cẩn thận chứ, sao mình lại hoàn toàn tin tg mà ko kiểm tra lại chứ???
    Lần thứ 2... cùng 1 lỗi... cùng 1 hiện trạng... và mình thực sự buồn, thực sự trách mình....
    Ko có lần thứ 3 đâu nhé, chỉ biết tự nhắc mình vậy, chắc chắn rùi, nhớ đời rùi!!!!
    Sẽ làm lại, bắt đầu từ tuần sau. Tự mình, mình làm dc hết mà!
    ....
    Mai là 1 ngày ko rảnh Sẽ lăng xăng đến chìu
    Và tối thì đi tụ tập vs 9D TMN iu dấu các bạn yo, lâu lém rùi... mình thjk cái gọi là tình bạn, là bạn cũ như thế này...
    Tắt máy và cố đi ngủ nào... biết là hụt hẫng, là tự trách mình, nhưng mọi thứ đang còn phía trc mà từ tuần sau nhé, sẽ lấy lại phong độ, mình làm dc, sẽ ko phạm sai lầm nữa nhé
    -->
    -->
    -->
    -->
    -->
    -->
    Hiện text ẩn<-- Không có ai xứng đáng với những giọt nước mắt của bạn, người xứng đáng với chúng thì chắc chắn sẽ không để bạn phải khóc. Vì vậy đừng lãng phí thời gian với những người không có thời gian dành cho bạn -->

Vi phạm Nội Quy Banned
    Đang ở
    Thanh Hóa City
    Thanks
    0

Theo dòng cảm xúc bao lâu nay của tôi Cuộc đời giống như không khí vậy.

Muôn hình muôn vẻ - muốn nó hình trở thành hình gì, ta chỉ việc kiếm 1 thứ j đó có thể chứa đựng được nó và thứ đó mang hình dáng mà ta muốn.

Nhưng nào ai biết rằng, cái vật chứa đựng đó, đâu phải dễ dàng mà kiếm được.

Đôi khi ta cứ nghĩ nó thật xa vời, nhưng có thể - nó không tồn tại - hoặc nó gần tới mức ta không chạm vào được - hay nó đang ở rất gần, rất, gần mà ta không dám chạm vào.

Đang ở
    Thềm nhà đầy hoa
    Thanks
    2

Hiện text ẩn<-- Hiện text ẩn<-- Hiện text ẩn<-- Hiện text ẩn<-- Hiện text ẩn<-- Hiện text ẩn<-- Hiện text ẩn<-- Hiện text ẩn<--
    Mệt, rã rời...
    Sau khi leo ko biết bao nhiêu bậc cầu thang...
    Sau khi hoa mắt vì đi giữa trời nắng...
    Sau 2 ca học, 6h, với mớ kiến thức muốn nổ đầu...
    Sau 1 giấc ngủ trưa chập chờn đầy mộng mị...
    Sau khi có lỗi vs bạn hiền, vì 1 hành động xuẩn ngốc...
    Sau khi hết kiên nhẫn vì cứ phải độc thoại. Ừ, có mất công gì đâu 1 tn, thế mà...Chắc mình buông xuôi thôi, mệt mỏi lắm rồi. Cố gắng 1 mình thì có ích gì cơ chứ?
    Sau khi ngồi ở ghế đá, cố gắng để nước mắt ko rơi. Thế mà, vẫn cảm nhận rõ từng giọt lăn xuống. Mặn, chát!
    Muốn lăn ra ngủ, cho hết những phiền toái, những ấm ức dồn nén!
    Nhưng, lại phải thức vì đống thảo luận dở hơi này.

-->
    -->
    -->
    -->

-->
    -->
    -->
    -->

Trang 771 của 872 Đầu tiênĐầu tiên ... 271671721761767768769770771772773774775781821871 ... CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này