Trang 821 của 872 Đầu tiênĐầu tiên ... 321721771811817818819820821822823824825831871 ... CuốiCuối
Kết quả 8,201 đến 8,210 của 8719

Chủ đề: Nhật ký online

Phong Vân huyền thoại DDT Friend
    Đang ở
    một nơi có kk và A
    Thanks
    1

Mặc định Re: Nhật ký online

bắt sóng đc. tâm trạng
    viết vài dòng, thật nhẹ nhõm và thoải mái
    Our long journey has ended
    But we'll run into each other someday
    We'll definitely meet in the next world....

Sometimes when the tears come to find me
    I'll remember how beautiful we were....

Hội Vật Lý Đào Duy Từ
    Đang ở
    Các dòng chất lưu
    Thanks
    5

Có lẽ tính yêu của mình sinh ra đã dành cho tham vọng ,máy móc ,ốc ác và dàu mỡ ,mình thích sáng tạo ,mình luôn ước mơ ,nhưng mình nhận ra rằng khi mình dính vào tình yeu trai gái thì tham vọng của mình tan biến cả ,có đưọc em thì sao mà không có em thì sao ,sinh ra từ đất ,tôi chết đi lại về với đất ,bận tâm làm chi cho mệt ,sang tán chị em con bé hàng xóm cho đỡ buồn
    Những thằng thực sự giỏi là khi đang yêu đương ồng cháy mà vẫn giỏi ,mình chẳng phải là cái laoị ấy ,nhưng mình đang có những người bạn như thế ,mình phục họ sát đất .
    Pavel Osipovich Sukhoi is my idol !

Chào cậu ,cậu là queen_bee cô bé bupbê dễ thương của lớp b11 đó hả.Cậu xinh gái quá ,tớ rất muốn được làm quen .
    Tớ xin được tự giới thiệu :tớ là con trai ,học trường đào duy từ ,tớ bằng tuổi cậu,rất có thể chúng ta có duyên và đã từng gặp nhau ở đâu rồi đó.
    Cậu ép nic yahoo của tớ nhé :atlantic_fly(vì tớ chưa biết nic yahoo của cậu)

Đệ tử ĐDT Member ju mong's Avatar
    Đang ở
    nơi các vị thần
    Thanks
    29

Trích dẫn Gửi bởi atlantic_fly Xem bài viết
    Có lẽ tính yêu của mình sinh ra đã dành cho tham vọng ,máy móc ,ốc ác và dàu mỡ ,mình thích sáng tạo ,mình luôn ước mơ ,nhưng mình nhận ra rằng khi mình dính vào tình yeu trai gái thì tham vọng của mình tan biến cả ,có đưọc em thì sao mà không có em thì sao ,sinh ra từ đất ,tôi chết đi lại về với đất ,bận tâm làm chi cho mệt ,sang tán chị em con bé hàng xóm cho đỡ buồn
    Những thằng thực sự giỏi là khi đang yêu đương ồng cháy mà vẫn giỏi ,mình chẳng phải là cái laoị ấy ,nhưng mình đang có những người bạn như thế ,mình phục họ sát đất .
    Hình như chúng ta có cùng suy nghĩ . (Suy nghĩ của những cái đầu đươc sinh ra để hướng về máy móc, phát minh,sáng tạo).Và em luôn tự tin về điều đó.Thật tuyệt vời!
    Mọi người cười tôi vì tôi không giống họ
    Tôi cười họ vì họ quá giống nhau

Nốt trầm xao xuyến Core Member
    Đang ở
    Thềm nhà đầy hoa
    Thanks
    2

Nào. Ngày mai, là xong cái của nợ này. Ám ảnh đủ lâu roài. Incoterms, URC, UCP (
    Ôi, trong gđ thi cử mà đầu óc cứ như trên mây tnày .
    Bình yên...đủ để dựa dẫm
    Trong cuộc sống,ngoài cái tên ra,những thứ khác đều nên tự quyết định

Hội Vật Lý Đào Duy Từ
    Đang ở
    Các dòng chất lưu
    Thanks
    5

Trích dẫn Gửi bởi ju mong Xem bài viết
    Hình như chúng ta có cùng suy nghĩ . (Suy nghĩ của những cái đầu đươc sinh ra để hướng về máy móc, phát minh,sáng tạo).Và em luôn tự tin về điều đó.Thật tuyệt vời!
    Ờ thì tự tin là tốt ,coi nó tuyệt là khá tốt ,nhưng muốn làm được cái gì thì còn nhọc cơm lắm ,trước khi thi BK thằng bạn anh bảo :cậu thi BK rồi sau về sửa nồi cơm điện
    Pavel Osipovich Sukhoi is my idol !

Chào cậu ,cậu là queen_bee cô bé bupbê dễ thương của lớp b11 đó hả.Cậu xinh gái quá ,tớ rất muốn được làm quen .
    Tớ xin được tự giới thiệu :tớ là con trai ,học trường đào duy từ ,tớ bằng tuổi cậu,rất có thể chúng ta có duyên và đã từng gặp nhau ở đâu rồi đó.
    Cậu ép nic yahoo của tớ nhé :atlantic_fly(vì tớ chưa biết nic yahoo của cậu)

Phong Vân huyền thoại
    Đang ở
    Hanoi, Vietnam, Vietnam
    Thanks
    7

người nam châm đã nói gì nhỉ.Khi ta tin tưởng vào điều gì đó thì nó sẽ được gửi thông điệp mà ta tin tưởng đi.và điều đó sẽ thành sự thực khi ta có lòng tin.Mình thấy lòng tin quả thật quan trọng.Từ lúc ra ngoàoi này.Nhờ vào lòng tin mà mọi chuyện diễn ra vs mình thật suôn sẻ.Mình mong sau này cũng sẽ vậy.Sắp thi oy.Mong là ko phải thi lại môn nao.Cố lên!........................................
    Sống không phải chỉ vì mình mà còn vì mọi người xung quanh

Hộ pháp tự News Manager hoacucdai2611's Avatar
    Thanks
    7

Nấu cơm xong lại leo lên giường đi ngủ Hẹn nồi thịt kho tàu lúc 13h30 nhớ
    .

Ngày mai nếu có gặp lại nhau...
    thì em có cần tay anh ôm em thật lâu... ♥♥♥

Hắc Long Kỳ Hiệp DDT Friend
    Đang ở
    Memory!
    Thanks
    0

Gõ mấy dòng trước khi đi học. Học kì mới. Tóc mới
    Ừ cứ f5 xoành xoạch thế này chỉ tổ... nghe mẹ chửi
    ....
    Đi học thui
    Hiện text ẩn<-- Không có ai xứng đáng với những giọt nước mắt của bạn, người xứng đáng với chúng thì chắc chắn sẽ không để bạn phải khóc. Vì vậy đừng lãng phí thời gian với những người không có thời gian dành cho bạn -->

Nhập môn đồ đệ ĐDT Member
    Thanks
    0

Hiện text ẩn<-- Hiện text ẩn<-- Hiện text ẩn<-- Hiện text ẩn<-- Hiện text ẩn<-- Hiện text ẩn<-- Hiện text ẩn<--
    Ngẫm lại lòng mình 1 chút.
    Những cảm xúc với P., vẫn vẹn nguyên. Lạnh lùng nhưng yêu thương ko thiếu, mình cảm nhận thế. Đã hơn 1 năm kể từ ngày ấy, ngày mình rung rinh ng` đầu tiên và có lẽ là duy nhất trong đời. P không nhẹ nhàng, không hài hước, ko quảng giao... nhưng mình, dùng từ bị cuốn hút thì ko đúng, mà có 1 cảm giác j đó, rất sâu và mãnh liệt, đồng cảm thì đúng hơn. Ko tiến đến thân thiết, ko quá hờ hững. Nhưng cảm xúc của chính mình, tất nhiên dc dồn nén dưới cùng của nhiều tầng cảm xúc... cứ thế... rất nhiều lần tự hỏi mình, thích hay đã yêu ng` ấy?
    Không phải, mình ko kiểm soát dc cảm xúc, ko xác định rõ. Tự hiểu rằng ko bao h có chuyện thành đôi, ko phải vì P sẽ ko đón nhận mình, mà vì rất nhìu lý do...
    Chỉ là những cảm xúc đồng cảm thôi mà, phải chăng là đang tự an ủi mình?
    Bởi gần dc 1 năm vs T rồi, T đến nhẹ nhàng... Ko gặp, nhớ, giận, buồn, cùng nhau làm nhiều điều, vui. Và thực sự hiểu và đủ tin rằng đó là Tình yêu. Bến bờ an bình của mình, T đấy.
    Thế nhưng những cảm xúc vẫn thoáng qua, không nhiều. Dạo xuân, P đi hành trìnn biên giới, thi thoảng có cảm xúc nhớ chứ. Tất nhiên nó ko mãnh liệt như 1 tháng nghỉ Tết ko dc gặp T. Những buổi mấy lão kia gọi, bảo có P, thực lòng là háo hức mún đi hơn những buổi t4 hay cn, 2 ngày P trực mà.
    Cừ bình thường, lúc gần 1 chút, lúc xa xa... cảm giác vẫn vẹn nguyên.
    Tuần trc, khi mình khủng hoảng, cuộc đt 30' ấy... ko bao h nghĩ là sẽ có... những lời chân thành nhất, những chia sẻ về ng` xung quanh, về ng` Thầy... chưa bao h thấy ở P. Hướng đến chung là mình đừng buồn nữa, mới 20, sống hết mình đi. Cảm nhận được gió hằm hè ở hành lang P đứng, những câu nói ko đầu đũa, P luôn ăn nói rất chuẩn mực, chân thành là điều mình cảm nhận nhiều nhất. Nhưng mình biết, đó là nói vs 1 đứa em! Và thực tâm cũng muốn như thế nhiều hơn, xáo trộn 1 ty đẹp đang có là điều ko nên chút nào.
    Jay bảo, ko ngờ m cũng tồn tại những cảm xúc như vậy. Nhưng có thể mình cũng hay chìm đắm trong 1 thứ mơ hồ, cụ tỉ là thích đặc biệt 1 ng`... và cảm xúc ấy vấn vương hoài... Biết đâu nếu mình và ng` ta thân thiết hơn, mình lại nhận ra nhiều điều và cảm xúc dần phai, dần lấy lại thăng bằng.
    Nhưng... tiếp xúc P ko nhiều, nhưng cũng ko ít.... cảm xúc và sự đồng điệu... tim vẫn hay đập mạnh khi gặp a. Giống như tim đập mạnh khi T làm điều bất ngờ cho mình hoặc hát cho mình nghe.
    P đi Trường Sa rồi, chuyến tàu Tết to đùng. Hâm chứ, htrc đọc tin bài trên báo, cứ cố nhìn xem trong những bức ảnh tập thể, có mặt P ko. Nhưng ảnh hầu hết là chụp chiến sĩ thui. Gần 1 tháng, đất liền và hải đảo.
    TRời ơi, mình đang nghĩ j chứ?
    Nếu là rung động thì sao vẫn vấn vương hoài? Vẫn những cảm xúc, dành cho 2 ng`??? Mình ko hiểu nổi nữa. Sao ko là vô cảm khi ở bên T đi? Để dễ ra vấn đề.
    Lo lắng P có bị say sóng ko, thì cũng lo T có lôi áo dày ra mặc ko. Tc mạnh nhất dành cho 2 ng`????
    Thời gian có khiến mình hiểu ra? Có giúp mình nhận ra ng` định mệnh????
    -->
    -->
    -->
    -->
    -->
    -->
    -->

Hộ pháp tự News Manager hoacucdai2611's Avatar
    Thanks
    7

Đời là bể khổ. Qua đc bể khổ là qua đời. Hờ hờ.
    Ngày nhỏ tưởng thi xong là hết. Lớn lên mới biết thi xong còn có thi lại. Hờ hờ.
    Lại sắp thêm 1 điểm A TA rồi. Cố lên nào. Hờ hờ.
    À còn nữa. 8 phẩy vĩ mô, ta đến đây. Hờ hờ.
    .

Ngày mai nếu có gặp lại nhau...
    thì em có cần tay anh ôm em thật lâu... ♥♥♥

Trang 821 của 872 Đầu tiênĐầu tiên ... 321721771811817818819820821822823824825831871 ... CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này