Trang 480 của 872 Đầu tiênĐầu tiên ... 380430470476477478479480481482483484490530580 ... CuốiCuối
Kết quả 4,791 đến 4,800 của 8719

Chủ đề: Nhật ký online

Trấn môn đệ tử ĐDT Member
    Thanks
    0

Mặc định Re: Nhật ký online

Trích dẫn Gửi bởi ngayxua Xem bài viết
    Oài lâu ngày ko vào đây spam, tụi này spam kinh khủng ah, mà tụi nhóc bây giờ tài thế nhỉ, cái gì cũng giỏi cả.
    anh cứ khen thoải mái đy đương nhiên là h cái gì cũng giỏi chứ lsao nữa

Hắc Long Kỳ Hiệp
    Đang ở
    Paradise
    Thanks
    0

hic
    hôm nay đi ăn với Na nên không xuống nhà bác Tùng ăn cơm
    trước khi đi mình đã dặn mẹ là gửi chìa khoá nhà cô Na rồi tẹo về lấy
    ai ngờ, lúc về đến nhà, hỏi nhà ai cũng bảo không có, thật là tức quá đi. Sang nhà cô Na gọi điện cho bố, hic, điện thoại nhà cô hỏng , lại sang nhà bác Bảy để gọi, nhưng gọi hai lần vẫn không đuợc(chẳng hiểu máy nhà bác bị làm sao nữ )........nhưng bố điện lại cho mình, bác Bảy cầm máy thì lại được....................đau thế không biết.
    ................
    sang nhà Na đến 8h30 về, hic , về đến nhà thì chẳng thấy ai, cửa khoá, trời lạnh, ngồi ngoài sân suốt 2 tiếng đồng hồ để đợi bố mẹ..........................vẫn chưa về, lạnh quá không thể chịu nổi...............chú Hải bảo vào nhà chú ngồi cho ấm.................lết vào..................ấm thật...................nhưng chỉ hơn ngoài sân nhà mình một tí . Lên tầng chơi vs Chip vs Zin , buồn cười hai đứa nó, Zin nó nghe lời mình thật, mình bảo nó đánh chị nó, nó liền lao đến đánh ..............buồn cười
    yêu thương kia
    mong manh
    tựa cơn gió
    ....bay qua...

Jiang Pei ® Core Member Micyarak.A5's Avatar
    Đang ở
    National Economics University
    Thanks
    0

Hiện text ẩn<-- Hiện text ẩn<-- Hiện text ẩn<-- Hiện text ẩn<-- Hiện text ẩn<-- Rút kinh nghiệm từ những lần trước, lần này miễn trả lời tn Cái cách mình chọn có vẻ hơi mất lịch sự và hơi tiêu cực tí nhưng về lâu về dài thì đảm bảo sẽ ko phải lăn tăn lo nghĩ hay khó xử Việc của con trẻ chắc cũng chả làm ảnh hưởng gì đến "tình bằng hữu" giữa các bố các mẹ Mình ko hứng thú với nhưng mối quan hệ xã giao, hời hợt nên cũng ko việc gì phải giữ liên lạc để làm bạn làm bè cả. Nếu hoàn toàn vô tư thì cũng chưa chắc đã là bạn bè trên mức xã giao đc vì cách biệt tuổi tác có vẻ như là một cản trở lớn. Thế nên trả lời tn làm gì? Cái kiểu ngày 5,6 lần nt hỏi han như bố người ta thì xin vái Được có mấy ngày Tết về nhà đi chơi với bạn với bè thì vừa đi đươc một lúc đã thấy nt "E đi chơi về chưa để a qua nhà chơi" Khỉ thế chứ, cái mặt dày ko biết đao kiếm nào chém thủng Có cái quái j` mà tối hôm trước ngồi nhà ng ta 2 tiếng đồng hồ rồi mà sáng hôm sau lại đòi sang tiếp Thấy mình lắm lúc cũng bị dồn vào cái thế bức xúc như con điên. Mới đầu cũng thấy vui vui vì 2 bác ấy quý, giờ lại đâm ra chả thèm nể nang gì. Quý thì quý chứ mình dù gì cũng mới chỉ năm thứ nhất, lão đấy thì sn 84, có đợi mình đc ít nhất 6 năm nữa ko mà vẽ chuyện 2 bác ấy nghĩ làm sao ấy chứ, bảo mình lấy chồng xong rồi đi học tiếp cũng được, anh ấy kiếm ra nhiều tiền, thừa nuôi mình Thật là vãi chưởng Mình tầm thường đến nỗi phải dựa dẫm vào ai khác á??? Cày bừa khổ ải suốt từng ấy năm để giờ "theo chồng bỏ cuộc chơi" á?? Càng nói càng thấy thật nực cười. Nói thế thì từ giờ cháu càng có động lực cố gắng để sau này đọ xem cháu với con 2 bác ai kiếm được nhiều tiền hơn Cái kiểu gán gán kiểu đấy mình ghét cay ghét đắng Cái j` mà cứ ko vô tư là mình ghét khủng khiếp, cũng giống kiểu ghét cay ghét đắng những mối quan hệ giả tạo ấy Chả phải cành vàng lá ngọc, cũng chả phải sắc nước hương trời, nhưng mình cũng chả đến nỗi ko kiếm đc người hơn thế. Dạo này mình đang sung sướng với cảnh tự do, ko tương tư sầu nhớ nhưng thỉnh thoảng cú lên lại mong mau mau tìm đc tềnh iu đích thực đi cho đỡ mấy cái vụ vớ va vớ vẩn này Mình là cái đứa rất ngại phải động não, ngại trách nhiệm, lại hay cả nể nên mấy vụ kiểu thế khiến mình rất là ko thoải mái. Thôi thì để yên cái thân thì xử sự có ko khéo léo chút cũng chả sao Làm sao mà làm đẹp lòng tất cả mọi ng đc Đẹp cái lòng mình trước cái đã
    Ôi zồi ô, xả xong nhẹ cả người Cái NKOL này đã bao lần là cái thùng rác vô hình của mình. Thật sự cứ mỗi lần xả "rác" xong là cảm thấy nhẹ nhõm hẳn, kiểu như vừa đc chia sẻ với ai ấy [ -->
    -->
    -->
    -->
    -->
    Be joyful in hope, patient in affliction, faithful in prayer...

Nốt trầm xao xuyến Core Member
    Đang ở
    Thềm nhà đầy hoa
    Thanks
    2

Vậy là 1 người bà nữa lại bay về trời, mang theo kí ức của một thời tuổi nhỏ. Mạnh mẽ lên nhá, bạn thân yêu. Bà nội m, cũng như bà ngoại t, chỉ là đang đi đến 1 nới nào đó xa, rất xa...mà thôi.
    Mai bằng giờ lại đang ở cái nơi bon chen ấy rồi. Gần 20 ngày ở nhà sao chẳng thấy thấm tháp gì.
    Hôm qua lên nhà Hoa, đọc được 1 câu chuyện rất hay. Vậy là có thêm động lực để gìn giữ, nuôi lớn một niềm tin. Chỉ cần mình cố gắng. Có lẽ thế thật: " Nếu bạn thích 1 cái gì đó, hãy cứ buông nó ra. Nếu nó trở về, thì nó thực sự là của bạn. Còn nếu nó đi mãi, thì ngay từ đầu đã ko phải của bạn rồi!"
    Sẽ bình thản.
    Bình thản vì đã quyết định.
    Quyết định là sẽ chờ.
    Và đợi chờ là nghệ thuật.
    Trong cuộc sống,ngoài cái tên ra,những thứ khác đều nên tự quyết định

Nhập môn đồ đệ ĐDT Member
    Thanks
    0

Hiện text ẩn<-- Càng chơi, càng hiểu, càng thấy quý -->

Sứ giả Core Member He0pr0_B7's Avatar
    Đang ở
    A, A
    Thanks
    16

Đi hết...!
    Buồn...!! Uh, đúng thật...!!!
    Hụt hẫng ?!! Đương nhiên roài...!!!
    Nói chuyện vs đồ lắm mồm ấy cũng vui, xoáy nhau lia lịa !!!
    Chết..!! mình già rồi hay sao ấy...!! Lúc nào cũng tiếc tiếc nhớ nhớ mấy trò quá khứ thôi hà...!!!
    Hức hức...!!!
    Trở về vs thực tại thôi con nhóc này ..!! Ngốc quá thể..!
    Gắng học đi..!! Nghe lời anh ấy, trở về vs cái lớp nhắng nhít và ở yên đó, mục tiêu là hướng về ĐH...!!!
    Đúng, có như thế mới khá lên đc..!
    Làm gì còn Tết, chocolate chỉ còn 1 mẩu nhỏ mà không dám ăn, bóng bay xịt hết Hiện text ẩn<-- Bố đã lén vứt của mình thì đúng hơn !!! --> , không biết khi nào mới đc gào bài RêuPhong đây ?!!!!
    H còn mình...!! À, còn mình và đống bạn đang hau háu chờ đây !!!
    Hì...!!! Cất cái Tết này vào, chôn chặt...!!! Rỗi lôi ra ngắm nghía, lau cho khỏi bụi..!! Ý hay đấy..!!
    À không, rỗi thì phải tập bóng rổ, lượn đường, ăn uống phè phởn chứ...!!! Thôi quá khứ đi ngay không thì chết vùi trong đấy mất....!!!
    Hì hì...!! Nhanh lắm..!! 3 tháng nữa chứ mấy !!!
    Cười cái cho vui nào...! Tối nay phải làm BT nhà thầy kẻo bị ăn vả...!!
    Tết này vẫn chẳng gặp đc chị ấy...!! Quên mình thật rồi...!! Mình tránh mặt anh ấy luôn...!!! Không muốn liên quan nữa, rắc rối chết đi đc, trong khi mình còn cả đống bài vửo vs cả rổ rá phải lo...!! Hơi đâu đấy....!!!
    Tối về phải bảo bố đem cam ra sân cho đỡ ám quẻ...!!!
    Tết nhất, mất đồ liên miên..! Coi như năm hạn này gánh cho mama 1 ít...!!
    Tập đi xe đạp lại đi nào...!! Vẫn còn ngượng lắm ^^ !!!
    Ngày mai ta đi học, không tai nghe, không tất tay..!! Ôi lạnh thì cố mà chịu...!!! Học đê....!!!
    Lớp mềnh ui, yêu lắm...!!!

Hắc Long Kỳ Hiệp
    Đang ở
    Paradise
    Thanks
    0

Nhanh thật đấy
    chưa gì đã hết Tết rồi, mai lại bắt đầu đi học bình thường, hic, từ h sẽ chẳng còn kì nghỉ nào dài dài nữa
    Sáng nay bố với anh ra HN rồi, còn mỗi hai mẹ con mình ở nhà, buòn ghê.
    Hôm qua, anh với mình thức đến 2h sáng để làm tượng , buồn cười.
    Mình phải ngồi đấy với anh cho đỡ buồn, hic, thương anh quá (mặc dù rất hay gắt mình )
    à, hôm qua mình bảo anh đưa tiền cho mình mua giày, chẳng thấy nói gì thế là một lúc sau mình cũng quên luôn, thế là không có .
    Mà tức không chịu được . Bố mình làm sao ý, chưa tìm đã vội gắt. Sáng nay bố tìm cái quần, tìm không thấy bó gắt ầm lên. Mình biết ngay mà, mình biết là mình treo ở chỗ đó kiểu gì bố cũng không tìm thấy mà. Y như rằng.................thế là mình phải chạy lên để lấy cho bố, mình bảo với bố là :"bố để con lấy cho". Lúc lên tầng, thấy mặt bố nhăn nhúm lại, rồi còn gắt mình "sao cứ gấp nát quần áo của bố thế'....................................................mình có bao h làm thế đâu. Ở nhà thì chỉ có mỗi mình là người gấp quần áo, mình biết loại nào gấp, loại nào treo chứ, thế mà bố lại nói kiểu như mình bị thiểu năng ý, tức không chịu được .
    ...............
    .............
    .............
    mai đi học rồi, ngại thật đấy
    yêu thương kia
    mong manh
    tựa cơn gió
    ....bay qua...

Sứ giả Core Member He0pr0_B7's Avatar
    Đang ở
    A, A
    Thanks
    16

Ôi, từ em MP3 yêu dấu trở về vs cái đài cũ nát...!
    Nghe như bà lão đánh cá trở về vs cái máng lợn sứt mẻ ấy nhỉ ?!
    Nản quá đi mất !
    Vs số tiền mừng tuổi đã đc dự định nào giày bóng rổ, quần thể thao, bộ quần áo br,cặp túi....vs vô số thứ..!! Thế mà chỉ vì em MP3 bé bằng 2 ngón tay chắp lại chặt đôi, mình đã phải hy sinh vì nghiệp lớn...!!
    Ôi chao...!!!
    Đành chơi quả bóng cũ mà thực ra là mượn tạm của F1, phải thật dẻo mỏ xin mẹ mua bộ quần áo mặc cho khí thế Hiện text ẩn<-- Chơi br mà đã mặc đồ br bao h đâu !!! --> ....!! Ôi cái cuộc đời này...!!

Lớp mềnh ui, yêu lắm...!!!

BTC Hội trại 80 năm 000_000's Avatar
    Đang ở
    nhà
    Thanks
    0

hey, vụ anh ....chưa giải quyết xong thì bi h lại đến lão này . J đây hả giời mình tưởng bình thường ai dè là có chuyện thật oy. Giời ơi sao những ng đang chơi thân vs mình tự nhiên quay ngoắt lại thế hả giời, tự nhiên yêu vs chả đương cái gì hả giời? Sáng thì " e dậy chưa?" trưa thì "e ăn cơm chưa?" đến chiều thì " e đang làm j?" và tối chốt hạ bằng câu " Ngủ ngon e nhé " Bó tay!! Và cho đến tối hôm qua thì phán ngay câu........chết mất thôi . Bây h con trai hâm hết rồi hả giừi
    ...

Đại đệ tử DDT Friend
    Đang ở
    b12 khoá 05-08
    Thanks
    2

một cảm giác buồn thật khó tả
    LIVERPOOL_FCB12 VÔ ĐỐI

"Bài hay thì thanks cho tớ"

Trang 480 của 872 Đầu tiênĐầu tiên ... 380430470476477478479480481482483484490530580 ... CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này