Trang 529 của 872 Đầu tiênĐầu tiên ... 29429479519525526527528529530531532533539579629 ... CuốiCuối
Kết quả 5,281 đến 5,290 của 8719

Chủ đề: Nhật ký online

Hội Vật Lý Đào Duy Từ
    Đang ở
    Gầm cầu
    Thanks
    0

Mặc định Re: Nhật ký online

Hiện text ẩn<-- Lại một ngày nữa trôi qua, ta dường như đã bị trôi dần vào quên lãng, người ấy chắc chẳng còn nhớ đến ta. Điều đó không khiến ta ngạc nhiên, bởi vì ta yêu người ấy nhiều đến thế, lúc nào cũng nghĩ đến, vậy mà đã có đôi lúc ta chợt như quên rằng mình đang yêu. Có phải những lúc lãng quên đó ta đang sống rất thật với bản thân với mình không, không lo nghĩ, không gì cả. Để rồi hằng đêm, giấc mơ ấy lại ám ảnh ta, mang đến cho ta cảm giác hụt hẫng, lo sợ. Sáng nào ta cũng thức dậy với cái mặt ướt đầm mồ hôi và một cảm giác sợ hãi, cùng một nỗi buồn không thể diễn tả nổi, cái cảm giác ấy khó chịu lắm, khó chịu lắm ấy. Từng ngày, từng ngày, nỗi nhớ cứ giết ta từng phút giây, biết lúc nào lí trí có thể đánh gục được tình cảm cá nhân, vẫn biết ta có thể làm được, nhưng dường như ta không muốn điều đó thì phải. Làm thế nào để em có thể hiểu ta rằng ta đang suy nghĩ rất nhiều trước khi đưa ra quyết định có nên đến với em hay không, bởi ta biết tình cảm của ta chỉ là sự rung động. Ta không muốn đến bên em rồi lại mang cho em nỗi buồn phiền, hay là tự chuốc âu lo cho mình. Chính vì vậy lúc này không thích hợp để ta thổ lộ tình cảm này, ta muốn chắc chắn rằng mình thực sự yêu em, thực sự sẵn sàng để yêu, bởi ta không muốn tình yêu này chỉ một sớm 1 chiều. Từ giờ, ta phải học tập cách yêu bằng lí trí, nhất định không được để điều gì làm ta phân tâm nữa. Chắc chắn đây là bài học lớn nhất ta phải trải qua, chỉ biết nói một lời: "Nếu em tin tôi, xin hãy đợi tôi" -->
    Atdepzai chém gió:
    Hệ phái: chém gió (tay không)
    Lv: 99.9%
    Hp: 3000
    Mana: 100 bình (full)
    Trí tuệ (IQ): iso 9001
    Di chuyển: 60% (ko ngựa)
    Lực chém: 159
    Linh hoạt: 400
    Đance: 938 + POW

Hắc Long Kỳ Hiệp
    Đang ở
    ♂♥Çå®ïBë♥
    Thanks
    0

Hiện text ẩn<--
    <Lời nói nào bạn kiềm chế được là nô lệ của bạn
    Lời nói nào bạn không kiềm chế được là kẻ thù của bạn.
    Tình yêu trong xa cách như ngọn lửa trong gió
    Gió thổi tắt ngọn lửa nhỏ và thổi bùng lên ngọn lửa lớn.
    Cái gì xuất phát từ trái tim thì sẽ đi đến trái tim.
    Nếu có ai khen ngợi bạn thì hãy kiểm tra xem điều đó có đúng không, nhất là các bạn khác giới khen ngợi bạn.
    Khi có tình yêu ta sống và làm việc thú vị biết bao, khi có tình yêu con người khắc phục những khó khăn trên đường đi của mình dễ dàng biết bao.
    Phải biết và thấy được dù biển có bão tố thuỷ triều dâng nhưng đáy biển có bao ngọc quý.
    Nếu chỉ yêu bản thân thì khi gặp những thử thách gay go, con người sẽ tuyệt vọng, nguyền rủa số phận và hết sức đau khổ.
    Sự dối trá làm chết tình yêu, nhưng sự thật trắng trợn cũng đâu có làm cho nó sống được.
    Con người sống không có tình thương cũng giống như vườn hoa không có ánh nắng mặt trời, không có cái gì đẹp đẽ và hữu ích có thể nảy nở trong đó được.
    Một người con gái không đẹp về tâm hồn thì cũng vô vị như bông hoa mẫu đơn có sắc mà không có hương.
    Kỷ niệm hạnh phúc không còn là hạnh phúc
    Kỷ niệm đau khổ là đau khổ khôn nguôi.
    Thời gian là một liều thuốc thần diệu để xoá đi những gì đau khổ đã qua.
    Quyền thống trị của tình yêu giống như quyền của vua, không chấp nhận chia sẻ.
    Đừng bao giờ mất kiờn nhẫn - đấy là chiếc chỡa khoỏ cuối cựng mở được cỏnh cửa tỡnh yờu.
    Hoa hồng không gai, đó là tình bạn
    Hoa hồng có gai, đó là ái tình.
    Đau khổ là cái ác nhưng đau khổ cũng làm cho con người cao quý hơn.
    Tình yêu là sự tô điểm vĩ đại. Tình yêu làm cho thiên nhiên nở hoa, nó hát lên những bài hát kỳ diệu nhất và quay cuồng trong những vũ khúc huy hoàng.
    Buồn đau là biển cả, vui sướng là ngọc châu. Muốn tìm được ngọc châu phải lặn sâu nơi biển cả.
    Cuộc sống cao quý nhất khi chúng ta sống có lý tưởng và thực hiện được lý tưởng đó.
    Người biết nhìn nhận tương lai sẽ không bao giờ hối hận người quá khứ.
    Người lạc quan nhìn bông hồng mà quên gai nhọn
    Kẻ bi quan chỉ thấy gai nhọn mà quên bông hồng.>
    -->

Trấn môn đệ tử Core Member cur_sera's Avatar
    Đang ở
    Foreign Trade University
    Thanks
    0

Rứa là còn 2 môn nữa thôi 1 tuần nữa ta được lên Xuân Hòa xõa ròi ohzeeeeeeeeeee
    Such is life...

Xuất sư hạ sơn DDT Friend
    Đang ở
    36DunkCLub
    Thanks
    1

Hiện text ẩn<-- kỷ niệm 1 năm ngày 3 đứa chúng mình trở thành những người bạn của nhau. Tớ nhớ lúc đó ngày hè cũng oi bức, nóng nực nhưng sao trong tớ vẫn có 1 cái gì đó thật dễ chịu, nhưng bây giờ ngay chính lúc này đây, khi con đường chúng ta đi trở thành từng ngã rẽ, sao tớ lại cảm thấy choáng váng như thế này? -->
    Nếu sống chân thành
    Em sẽ hiểu đôi khi phải buông tay để tình bạn ra đi
    Nhẹ nhàng trong luyến tiếc...

Bởi sự thân mật trong gượng ép
    Cốt để níu kéo một mối quan hệ vốn đã nhạt nhoà
    Sẽ tạo nên những vết hằn xấu xí
    Trên gương mặt hồn nhiên của kỉ niệm.

Đệ tử ĐDT Member
    Thanks
    0

Muốn tìm lại những con người của mùa đông năm ấy...................................
    ♥[BOF- Ç£üβ]♥

ღ ]-[a`[_o^'ღ

Hắc Long Kỳ Hiệp
    Đang ở
    ♂♥Çå®ïBë♥
    Thanks
    0

Hiện text ẩn<--
    Bất luận lúc nào khi bạn nghe điện thoại, khi nhấc điện thoại lên xin bạn hãy cười lên <~~ vì đối phương sẽ cảm nhận được nụ cười của bạn!
    Hãy kết hôn với người mà bạn thích chuyện trò với người đó, vì khi bạn già đi, bạn sẽ phát hiện, thích chuyện trò là một ưu điểm lớn.
    Nên chấp nhận sự thay đổi, nhưng không phải vứt bỏ quan niệm của mình.
    Hãy nhớ rằng, im lặng là vàng.
    Hãy dành nhiều thời gian để đọc sách, ít xem ti vi.
    Tin tưởng vào thượng đế, nhưng đừng quên khóa cửa.
    Khi bạn cãi vã với người yêu, xin hãy giải quyết bằng lý trí, không nên moi những gì đã qua ra nói.
    Đừng trốn tránh ngày hôm qua.
    Nên chú ý ý nghĩa từng câu nói của bạn.
    Cùng chia sẽ kiến thức của bạn với người khác, đó mới là đạo vĩnh hằng.
    Hãy làm những gì mà bạn phải làm.
    Đừng nên tin người không bao giờ nhắm mắt khi hôn bạn
    Mỗi năm ít nhất đi một nơi mà bạn chưa hề đi qua.
    Nếu bạn kiếm được nhiều tiền, nên làm nhiều việc thiện khi bạn còn sống, đó là một cách trả báo tốt nhất cho bạn.
    Hiểu sâu và lý giải đúng tất cả các quy tắc, hợp lý cải tiến những quy tắc đó.
    Ghi nhớ rằng: quan hệ tốt nhất là yêu và cho người khác hơn là yêu cầu người khác.
    Hãy nhìn lại mục đích mà bạn thề sẽ đạt được và phân tích mình đã thành công đến mức nào.
    Bất luận trong nấu ăn hay trong tình yêu ~~> bạn đều phải dùng 100% trách nhiệm trong thái độ đối xử .
    -->

Nhập môn đồ đệ ĐDT Member
    Thanks
    0

Hiện text ẩn<-- Hiện text ẩn<-- Hiện text ẩn<-- Hiện text ẩn<--
    A thjk như thế chứ j???/
    e đùa vs a đấy ah??
    a bít là chìu mai e có lịch thật.
    Và e đc giao phần việc của mình.
    E đag chuẩn bị!
    Như thế này có dc coi là GIẢI THÍCH ko nhỉ????
    dc oy..a out cái rụp như vậy...nếu a muốn..
    E chỉ tiếc là mới hơn 10h, chưa đủ để 1 tháng. 1 tháng bắt đầu và kết thúc.ok!
    -->
    -->
    -->
    -->

Nốt trầm xao xuyến Core Member
    Đang ở
    Thềm nhà đầy hoa
    Thanks
    2

Nóng quá đi mất. Còn tận 1 tháng nữa mới thi, nắng thế này thì học hành kiểu gì hả trời? Điểm đợt trc đã thê thảm rồi, nếu lần này ko cao, thì chả còn hi vọng gì nữa, ôi trời...
    Em về đi, nhá. Chị sẽ dẫn em đi ăn nem chua rán. Đứa em gái bé nhỏ ngày nào nay đã cao hơn cả chị rồi. Gần 1 năm ở xứ người, ko biết bây giờ trông em như thế nào nhỉ? 2 tuần nữa về với mẹ, 29 ngày nữa sẽ gặp em...4 chúng ta đã lớn lên bên nhau, để bây h, chị và Trang là bạn thân, còn em vs ku Hải cũng thế. Em là em gái chị, và Hải cũng là em của Trang. Cứ mong mọi chuyện mãi tốt đẹp thế, em nhỉ?... Hiện text ẩn<-- Hiện text ẩn<-- Mặc dù, chị đã ân hận rất nhiều khi ko ra sân bay tiễn em, cũng chưa bao h nói vs em lời xin lỗi tử tế... --> -->
    Hiện text ẩn<-- Hiện text ẩn<-- Hiện text ẩn<-- Try, try and try. Make my dream become true. Wait for me. You are the main reason helping me to put more effort into my study. Thanks for your inspiration, I feel much more confident. I have ability to do this.That day will be one of the most spectacular days in my life. I am going on the way to meet what called " happiness" and I know, it requires a lot of patience. As an E saying goes: " Rome was not built in a day", I will try my best day - by - day. Once I am aware of my target, regardless of numerous challenges ahead, I will be successful! --> --> -->
    Lần sửa cuối bởi Precious Stone, ngày 22-05-2010 lúc 11:10 PM.
    Trong cuộc sống,ngoài cái tên ra,những thứ khác đều nên tự quyết định

Trấn môn đệ tử Core Member cur_sera's Avatar
    Đang ở
    Foreign Trade University
    Thanks
    0

.. Và
    tiếng trống trường vang lên, vẫn trầm ấm và xuyến xao như một sáng mùa
    thu năm 2006
    Giờ này cách đây 1 năm... mình đã không còn là học sinh...
    Lần sửa cuối bởi cur_sera, ngày 23-05-2010 lúc 11:16 AM. Lý do: Spam bất thành, câu bài thất bại
    Such is life...

Đại đệ tử DDT Friend
    Đang ở
    N☺ |_o\/€
    Thanks
    0

Hiện text ẩn<-- Sắp phải thy cấp 3 rồi...haizzz,hôm biết cái tin hôk thể thi LS đc nữa, buồn lắm,muốn chết quách đi cho rồi,về đến nhà lại bị đủ thứ áp lực...từ mẹ,từ cô CN rồi đến cả bạn bè nữa..mệt mỏi...vô vàn mệt mỏi luôn ấy....
    Khóc...nước mắt chính là vũ khí cuối cùng có...
    Và...thật may mắn rằng là cũng yêu cái trường Đào,từ lâu rồi,của 2 mùa hè trước kia...và nhờ sự động viên của Ck,của mọi người,cộng với tý xíu sự vui tính trong tim,vượt qua được ngưỡng cửa đau khổ của cuộc sống một cách nhanh chóng( buồn có 4 ngày thôy,hì hì)
    Ngẫm lại thấy mình phí phạm nước mắt quá.... yêu Đaò thế mà lại khóc vì hôk đc vào LS,ngốc thật....
    Nhưng đó là vì sự hiếu thắng và tính tò mò ban đầu mà,mỗi con người ai chả có chút tham vọng to nhớn (thật đó chứ,nếu hôk vì con hóa hâm thì..hì hì...)
    Thôy vậy,cố gắng và bước tiếp...mỉm cười và hạnh phúc....đủ để sống tốt năm tháng dài...dài..tưởng như vô tận này...
    Ai cũng bảo "còn buồn hôk"
    trả lời "Buồn chứ,nhưng rơi xuống đất như mưa gần hết rồi"
    hì,giờ ít quan tâm đến mọi người được rồi,phải học...Mục tiêu duy nhất là học,học để vào Đào,ngẫm mà xem,bao nhiêu con người đang đợi bước chân vô Đào nè (cũng nổi tiếng qá xa à nha )
    1:Ck (hihi,ngta biết mừk)
    2:gia đình, họ hàng (tất nhiên )
    3:đội bóng rổ nữ trường Đào (nhất là mụ hoa heo)
    4:mấy ông anh bà chị (anh tùng,anh khang,anh vũ già,chị linh....nhìu >"< )
    5:Bạn bè trên lớp
    6:Con Thu điên
    7:chính bản thân...(thích nhất số 7 mà,hì)
    đấy,nhiều thế cơ mà,nên phải cố gắng học,hôk chơi bời nữa...
    Và ôn thi cũng là cách tốt nhất để "giảm béo" mừk....hehe
    Bắt đầy từ tuần sau là quyết chiến sinh tử rồi,cả tuần dài dằng dặc....hôk đc gặp mọi người,nhớ lắm,nhưng mà cố gắng chịu đựng...chịu đựng 1 tháng thui nák..hì hì,nhanh lắm mà,vèo cái là trôi qa thui.Để học,ôn thi vào Đào nựa chứ...hì hì,thử thách đầu tiên đấy,cố gắng vượt qa đy ha...
    Òi,thế đã ha,học đây....chào và hẹn gặp lại tháng sau (nói nhỏ này,tháng 7 đấy)
    hehehe -->
    11-11
    11-03

Trang 529 của 872 Đầu tiênĐầu tiên ... 29429479519525526527528529530531532533539579629 ... CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này