Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 25
    Mr.*[Be]*Kut0* Super Moderator shevchenbe90's Avatar
    Đang ở
    B12
    Thanks
    0

Mặc định Re: Chứng khoán : Tại sao không?

Em thế hệ 9x nà, chơi chứng khoán,trong khi người Việt Nam đang còn mơ hồ với khái niệm mới, một cách làm giàu mới, ngưoiừ ta nghĩ đầu tư vào chứng khoán sẽ kiếm lời nhanh, cái đó đúng, nhưng chẳng thể có cái gì dễ dàng đến vậy.Như đã nói, thị trường chứng khoán VN còn mơ hồ bấp bênh lắm, liệu đã có nổi 1% dân số hiểu được khái niệm chứng khoán là gì chưa?
    _Đàu tư nhỏ thì không sao. đầu tư lớn rồi sẽ thấy, Việt Nam lúc nào chẳng đứng Top trong mấy vấn đề "cò mồi", lừa đảo...Cái cần nắm bắt ở đây là kinh nghiêmk của người đi trước.Muốn có được ít nhất phải 6 tháng.Đừng tin cậy vào báo chí làm gì, nó chỉ đúng 1 phần nhỏ thôi.Không thể tin tưởng vào nhũng kẻ kiếm sống bằng cái mồm.
    Oh,my PC ***Intel Xeon X3210@3.6Ghz vs Ultima-90I/P5Q-E/PSU-CM real 650w/HIS HD4850 IceQ4 Crossfire/
    Ram Crucial Ballistix Tracer 6Gb PC8500 O.C/LCD Dell SE 198"/1140gb xXx/All in Case CM 690...***
    Speaker: Harman Kardon Sound Stick II
    My hands: Gamepad DualShock PS 2 - Best for Game
    Tham gia CLB Football D2T Hà Nội ngay hôm nay
    Trích dẫn Gửi bởi Pisces Xem bài viết
    Shevchenbe ư? Cậu ấy là số 1

Member quèn ĐDT Member vitaminb12's Avatar
    Đang ở
    Grand Line
    Thanks
    2

Trích dẫn Gửi bởi duynamckbk7 Xem bài viết
    Nói như bạn thì bao h TTCK mới phát triển, cái gì cũng phải phát triển dần dần, ko thể có chuyện vừa bắt đầu đã có thể là Pro đc

Thực ra phải nói là TTCK VN đang dần đi vào ổn định đấy thôi, giá cả đang dần diều chỉnh theo thị trường

Ko có trường lớp nào bằng thực tế,nếu việc gi` cũng theo đúng lý thuyết thì đã chẳng có TTCK

BẠn lấy căn cứ nào để đánh giá là Luật CKVN chưa chặt chẽ
    hm, bác nói không sai mà chưa hẳn là đúng
    VN có luật chứng khoán, nhưng chẳng hạn như việc nó không yêu cầu các công ty phải cung cấp chính xác thông tin cho người đầu tư giống như là tiếp tay cho lừa đảo vậy.
    Đúng là không trường lớp nào bằng "thực tế", nhưng nếu bây giờ để một bà bán...bún chả ra mua cổ phiếu thì tỉ lệ thành công được mấy %. Cứ cho là bún của bà ta có rối đi nữa, thì cũng đâu có rối bằng mấy cái chỉ số trên thị trường chứng khoán lên xuống thất thường!
    Lại hỏi bác 1 câu như bác hỏi em: bác lấy căn cứ nào để nói thị trường chứng khoán VN đang dần đi vào ổn định! Cái gì cũng phải có minh chứng cụ thể. Em chỉ thấy TTCK của VN hôm qua hãy còn đạt tăng trưởng nóng, hôm nay VnIndex đã sụt giảm thê thảm- Nói tham gia đầu tư CK như chơi sổ số cũng chẳng sai!
    Để nó ổn đinh được thì phảit nhờ 2 yếu tố trên.
    Nói chung, đầu tư chứng khoán làm lợi cho kinh tế. Em chỉ có ý định nói là nếu ai muốn tham gia thị trường chứng khoán thì cần tìm hiểu thêm về nó, học hành đàng hoàng ( tất nhiên là ở những nơi đàng hoàng). Bởi vì thị trường chứng khoán ảnh hưởng trực tiếp đến sự phát triển kinh tế. Nói đến kinh tế thì ai cũng nghĩ cần phải học hành, vậy thì tại sao lại không nói thế khi tham gia đầu tư chúng khoán! Không nên tham gia thị trường chứng khoán chỉ với mong muốn làm giàu trong 1 đêm như trong báo chí nói. Và điều quan trọng nhất là không nên nói CHƠI CHỨNG KHOÁN, đầu tư chứng khoán là một hoạt động hết sức nghiêm túc, nó không giống CHƠI BẠC

Je ne suis pas d’accord avec ce que vous dites, mais je me battrai jusqu’à la mort pour que vous ayez le droit de le dire.
    Hiện text ẩn<-- "Tôi không đồng ý với những gì anh nói, nhưng tôi sẽ bảo vệ cho đến chết quyền được nói như vậy của anh." -->
    ---Voltaire---

I'm In Love DDT Friend
    Đang ở
    Finaco
    Thanks
    0

Hiện nay ở tất cả các công ty CK, công ty nào cũng có nhân viên môi giới CK,như vậy việc tiếp cận thông tin không phải là một việc khó. Ngoài ra,trong thương trường không bao giờ có từ cạnh tranh lành mạnh, việc cung cấp thông tin cũng thế. Hiện nay các công ty niêm yết trên TTCK công ty nào cũng phải cung cáp thông tin một cách chính xác và đã được kiểm toán bởi một công ty có uy tín, như vậy thông tin có chính xác hay ko tùy thuộc vào bạn lấy thông tin từ đâu thôi.Còn việc VN Index tăng trưởng nóng ư, bạn xem thử TTCK Trung Quốc xem, có khác j` ko, ai cũng nói tình hình chứng khoán VN đang nóng,bạn bảo VN Index giảm thê thảm, vậy nó đã xuống dưới 1000 chưa,bạn đã xem lại tình hình CK chưa, VN Index đang tăng trở lại, giá CK tăng đồng loạt vì vậy ko thể nói là CK VN đang rơi vào khủng hoảng
    Đề nghị các mem đọc bài thấy hay phải Thanks, các Mod phải +Sp đấy nha^^
    .................................................. ........................................
    Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức giấc
    Cho ta thêm một ngày nữa để yêu thương.

Mr.*[Be]*Kut0* Super Moderator shevchenbe90's Avatar
    Đang ở
    B12
    Thanks
    0

không thể rơi vào khủng hoảng được? Các nhà đầu tư nước ngoài vẫn liên tiếp đổ tiền vào đây.Đến một lúc nào đó, cổ phiếu của các công ty có góp vốn của nuwocs ngoài sẽ tăng, cổ phiếu công ty tư nhân sẽ cao hơn nhà nước thôi.Vấn đề là phải có hời gian quan sát, không thể húc đầu vào ngay được.Làm kinh tế không phải cứ là liều.Tất nhiên đầu tư vào VN Index bây giờ là có lãi nhưng nó sẽ chẳng thấm vào đâu nếu bạn thực sự biết nắm bắt.
    _Bây giờ, lãi nhất vẫn là mua bán nhà đất.Chưa bao giờ đầu tư vào đất đai mà lỗ vốn cả.
    Oh,my PC ***Intel Xeon X3210@3.6Ghz vs Ultima-90I/P5Q-E/PSU-CM real 650w/HIS HD4850 IceQ4 Crossfire/
    Ram Crucial Ballistix Tracer 6Gb PC8500 O.C/LCD Dell SE 198"/1140gb xXx/All in Case CM 690...***
    Speaker: Harman Kardon Sound Stick II
    My hands: Gamepad DualShock PS 2 - Best for Game
    Tham gia CLB Football D2T Hà Nội ngay hôm nay
    Trích dẫn Gửi bởi Pisces Xem bài viết
    Shevchenbe ư? Cậu ấy là số 1

I'm In Love DDT Friend
    Đang ở
    Finaco
    Thanks
    0

, làm j` cũng vậy thôi, như đầu tư Bất động sản trước đây cũng mấy năm liền đóng băng đấy thôi, chỉ đến bây giờ khi người ta thu được nhiều tiền người ta mới chuyển qua mua bán BĐS, làm giá BĐS tăng nhanh chóng như bây giờ.Mà thực ra làm gì cũng vậy, lúc nào cũng cần cẩn thận, nhất là đầu tư CK, bởi vì CK là ngành được đánh giá là rủi ro cao nhất trong các ngành. Tuy nhiên việc cẩn thận cũng không nên đồng nghĩa với việc đánh mất thời cơ, chỉ cần nắm vững thời cơ là được
    .................................................. ........................................

Member quèn ĐDT Member vitaminb12's Avatar
    Đang ở
    Grand Line
    Thanks
    2

Thumbs down Re: Chứng khoán : Tại sao không?

Trích dẫn Gửi bởi duynamckbk7 Xem bài viết
    ai cũng nói tình hình chứng khoán VN đang nóng,bạn bảo VN Index giảm thê thảm, vậy nó đã xuống dưới 1000 chưa,bạn đã xem lại tình hình CK chưa, VN Index đang tăng trở lại, giá CK tăng đồng loạt vì vậy ko thể nói là CK VN đang rơi vào khủng hoảng
    Ahha, cái bài này em viết lúc nó đang giảm nha!
    Không phải là cái nhìn bi quan, nhưng nếu nhìn vào thực tế, ai cũng phải thừa nhận, CK VN có khả năng gây khủng hoảng rất cao. Không phải là ngay bây giờ, nhưng nếu như còn tiếp tục có thêm những người muốn "chơi thử" qua một vài tài liệu chung chung đọc được (như bài bác viết kia kìa!) thì chỉ nay mai thôi...
    Mà bác có hiểu sụt giảm thê thảm nghĩa là ji` ko? Vậy thì phải nói lạc đề một chút, tại sao người ta lại nói TQ có tốc độ tăng dân số thấp không? Vì người ta nhìn vao % chứ ko nhìn vào con số! Trong khi Singapore giảm 0,03%, Malay giảm 0,28% thì VN giảm một lèo 3%! Có phải thê thảm không! VnIndex là chỉ số hàng ngày, nó có thể lên xuống, đó là chuyện bình thường của Chỉ số chứng khoán. Tất cả số liệu chỉ là đưa ra để làm ví dụ. Nhưng cái người ta nhìn thấy là đồ thị hình dãy Hymalaya đối với các chỉ số của TCCK VN.
    oài, mệt wa', tí nữa viết típ! Ra chơi boom đã! Cái nì cãi nhau nhìu mệt we'!~x(

Je ne suis pas d’accord avec ce que vous dites, mais je me battrai jusqu’à la mort pour que vous ayez le droit de le dire.
    Hiện text ẩn<-- "Tôi không đồng ý với những gì anh nói, nhưng tôi sẽ bảo vệ cho đến chết quyền được nói như vậy của anh." -->
    ---Voltaire---

I'm In Love DDT Friend
    Đang ở
    Finaco
    Thanks
    0

, hum nay Vn Index lại tăng, tuy nhiên xét về cục diện thì giá CK đang chuẩn bị giảm mạnh,tình hình chưa bít thế nào nhưng với tình trạng tuần mà phiên giảm phiên tăng thế này thì chưa thể nói trước đc điều j` cả, tuy nhiên có thể nói là vẫn có thể còn cơ hội, còn theo đồ thị CK thì có lẽ trong thời gian tới sẽ có người nhảy từ trên lầu xuống

Đệ tử ĐDT Member
    Đang ở
    gầm cầu Non Nước-Ninh B
    Thanks
    0

oài!!!!
    Mình khuyên các bạn tốt nhất là cứ như mình nè:ko chơi vì ko biết
    Còn ai biết chơi thì cứ zo mà chơi,mình nghĩ cái đó hay đó chớ,hiện bạn đang là 1 người ko tiền ko bạc ko danh phận biết đâu khi chơi CK lại thành 1 đại gia thì sao nhỉ??????????
    Này mình biết là rất khó có the thành đại gia đc....nhưng lúc nào đó có thành viên nào của ta giàu từ CK thì ko biết mình co đc nhờ gì ko?

I'm In Love DDT Friend
    Đang ở
    Finaco
    Thanks
    0

, có thê tôi ko giúp cho bạn trở thành một người giàu có như bạn nghĩ nhưng tôi có thể giúp bạn trở thành người giàu có trước những người khác nếu như quyết định của bạn là đúng và nếu như tôi đạt được vị trí mà mình đang phấn đấu. Vì một nhân viên môi giới bao h cũng bít trước thông tin so với người ko bít rùi

Đệ tử ĐDT Member
    Đang ở
    không thể tiết lộ
    Thanks
    0

bây jo ko nên đầu tư chứng khoán 1 cách nghiệp dư.có nhiều lý do.
    1/sau 1 năm ăn đủ thì các nhà đầu tư băt đầu lo sợ sự sụt giá của TTCK nên bắt đầu rút vốn để mua bất động sản hay vàng dẫn đến tình trạng cung>cầu=>sụt giá=>lai càng bán tháo cổ phiếu=>lỗ(chắc là chưa đến mức die)
    2/dần dần sẽ có sự tham gia của các công ty nước ngoài.nếu ct làm ăn tốt thì giá lên sẽ ko nói làm j nhưng mà nếu CT làm ăn thua lỗ họ sẽ ko như các CT VN là cố gắng bám trụ ma họ sẽ bán tháo CT va rút vốn về nước => lúc nay người chơi cổ phiếu sẽ ko lỗ mà là mất trắng.
    (hôm nay phải về rồi.hẹn hôm sau post tiếp)

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này