Kết quả 1 đến 6 của 6
    Vi phạm Nội Quy Administrator hrockvn's Avatar
    Đang ở
    Thanh Xuân vỉa hè quán
    Thanks
    13

Mặc định Chào mừng thành viên thứ 1000 của diễn đàn

Mấy ngày ốm, không online. Hôm nay vào diễn đàn chợt thấy con số thành viên của diễn đàn đã qua 1000, cụ thể lúc tớ viết bài là 1008. Một chút vui vui len lỏi trong cơ thể "ốm yếu" (chậc chậc, nay mình văn thật :-P).

Kể từ khi culanbk viết bài 888! như một sự đánh dấu cho số lượng thành viên vào ngyf 8/3/2007 đến nay mới có 10 ngày. Số lượng thành viên khi đó đến giờ tăng vừa đúng 120 thành viên. Một con số kỷ lục của diễn đàn khi mà mới thành lập lại, chúng ta mất tới 3 tháng mới lên được hơn 100 thành viên. Giờ đây chúng ta chỉ có 10 ngày. Đó, có thể coi là một sự thắng lợi của diễn đàn. Cho thấy sự phát triển về mặt "lượng" của diễn đàn.
    Trước hết, xin chúc mừng vitcon_gaugau đã là thành viên thứ 1000 của diễn đàn trường THPT Đào Duy Từ. Thay mặt thành viên diễn đàn chúc mừng bạn. Hy vọng bạn sẽ có những giây phút thật vui vẻ, ý nghĩa trên diễn đàn.

Bởi vì, bất chợt tôi tò mò xem info của thành viên thứ 1000. Điều đầu tiên tôi xem, đó là vitcon_gaugau đã kích hoạt tài khoản chưa? Chưa. Điều này, thật ra có thể là đúng vì đôi lúc diễn đàn gửi thư kích hoạt chậm. Và bạn ấy đăng ký lúc 0h16' ngày 18/3 hôm nay. Có thể, thư kích hoạt chưa đến và bạn ấy chưa thể kích hoạt. Không sao, vì bạn ấy là thành viên 1000 nên tôi đã kích hoạt dùm.

Xem thêm chút nữa, ngày sinh xin được giấu, nhưng năm sinh là 1990, nghĩa là 17 tuổi, nghĩa là năm nay bạn vitcon_gaugau học lớp 11. Tuy nhiên, thoe bản đăng ký, vitcon_gaugau học khóa 2004-2007, lớp a4. Giả sử, ngày sinh là sai, khóa học là đúng, thì bạn ấy cũng không thể là A4 trừ khi bạn ấy ở trường khác vì khóa 2004-2007 ở trường ta là C.

Một điều hay ho nữa, IP đăng ký thành viên là 58.186.55.235 là một IP của FPT. Mà theo tôi biết, ở Thanh Hóa không có line của FPT --> bạn này không ở TH.

Chậc, có lẽ là mình quá khắt khe khi xem kỹ cái thông tin như thế. Có thể bạn học khác tuổi, điều đó không có gì lạ. Nhưng qua đó, tôi chợt nghĩ, liệu có nên thêm cái thông tin về tỉnh thành và trường học không khi mà diễn đàn đang ngày một lớn mạnh hơn.

Tôi không có ý trách gì vitcon_gaugau mà qua con số này tôi nghĩ lại những gì diễn đàn mình đã và đang có, đôi lúc thấy mình còn thiếu nhiều quá. Nhưng lại nghĩ, nhiều sự thay đổi có thể khiến thành viên cảm thấy mệt mỏi.

Tôi vẫn chưa nói đến "lượng". Đó là cái số lượng. Không có" chất lượng". Diễn đàn có thể nói cụ thể là đang 'lớn mạnh về số lượng thành viên", không phải về chất lượng bài viết.
    Tôi phê bình 1stPro, ToanA4_03_06, classic_arc vì những bài viết có quá lời trong Topic xin làm Mod của HiepA4_03_06_ga khiến thành viên có những suy nghĩ không tốt về BQT. Đó thực sự là một sai lầm của các bạn.
    Tôi phê bình quangthanhxdsg vì những gì anh viết trên diễn đàn đôi khi khiến tôi có cảm giác anh luôn hằn học, nói không được lòng nhau lắm. Hay nói thằng ra là hơi bậy.
    Tôi cảm ơn HoangHiep12C6 vì lớp 12 vẫn nhận công việc NewManager và đã có cung cấp tin tức lên diễn đàn dù đang còn khá nghèo và chưa nhanh chóng lắm. Nhưng, đó là sự cố gắng với học sinh lớp 12.
    Tôi nghĩ rằng, về vấn đề giao tiếp nói chuyện với nhau trên diễn đàn, thật sự không khó lắm, chúng ta đều là thanh niên trẻ, tất nhiên có sự bồng bột, suy nghĩ đôi khi không cẩn thận lắm. Nhưng tôi nghĩ, ở trên một diễn đàn trường, chúng ta nên có những sự suy nghĩ sao cho nó xứng đáng với mình, với lớp đã - đang học, để các bạn trường ngoài, các thầy cô không có những lời trách móc chúng ta. Việc đó, nghĩ rằng thật nhỏ, đơn giản nhưng sao tôi cảm thấy khó quá. Nhỉ

Việc thành viên viết bài không có chất lượng lắm, thật ra không thể trách là do các bạn hết được. Đôi phần, nó là do BQT chưa có được những Topic hay, những điều thu hút thành viên. Tất nhiên, việc phát triển nội dung diễn đàn là của tất cả các thành viên diễn đàn. Không phải là của một cá nhân. Tham quan các diễn đàn khác tôi thấy các bạn thành viên đưa ra rất nhiều ý tưởng hay, rất nhiều chủ đề hấp dẫn, thu hút rất nhiều bạn tham gia. Một bài chất lượng đôi khi không phải là mộtk bài dài, hướng dẫn này kia, chỉ làm cái này cái nọ, mà có thể nó chỉ là một chủ đề thú vị nào đó. Tôi khuyến khích tất cả các bạn cùng chia sẻ. Như câu tôi đã từng nói: Sharing everything.
    Cảm ơn tất cả các bạn.
    Một lần nữa chúc mừng vitcon_gaugau.
    Chúc cho diễn đàn ta, lớn mạnh hơn nữa, không chỉ về số lượng mà cả về chất lượng.
    My blog
    My
    facebook
    My
    website
    D2T
    Fanpage

"Lúc trước mình đẹp trai lắm, nhưng bây giờ đỡ nhiều rồi"

Vi phạm Nội Quy Banned
    Đang ở
    Ứ Nói
    Thanks
    1

Mặc định Re: Chào mừng thành viên thứ 1000 của diễn đàn

Quả nhiên là admin,viết rất thật lòng,anh phục chú nghĩ gì nói nấy ko phải những kẻ đạo đức giả.Đáng làm gương trong ban quản trị>

Tu luyện đệ tử DDT Friend
    Thanks
    0

mình cũng vừa đọc bài của cậu hảo , mình cảm thấy hơi tiếc vì cậu đã là cựu admin . Mình cũng tự nhận khuyết điểm vậy
    hôm nay cũng rất vui là vì có một ông anh ( cựu cụ kị rồi )đã vào tận trong box guitar để hỏi gam ,đúng chức năng của box
    mong rằng diễn đàn còn mạnh nữa

Tu luyện đệ tử DDT Friend Bithu_12a2's Avatar
    Thanks
    0

^^ ! anh cũng có nhiều lỗi ne`! A` , có thể cô bé đó nhờ người đăng ký thì sao? Tôi đăng ký hộ mấy người nè
    Mọi Người ghé thăm Blog của một Samurai nhé:
    http://360.yahoo.com/jamesbond1192001

Hắc Long Kỳ Hiệp
    Đang ở
    Ảnh anh ở Trên đồng $
    Thanks
    0

hì , phê bình mình kìa : , dại dọt thật classic_arc với Toàn _A4_03_06 cãi nhau mình lại nhảy vào hòa giải thé mà bị vạ lây , nhưng dù sao cũng... chả sai , hrock nhận sét khách quan lắm >
    Nói về anh thì có mà nói cả ngày!

H4x0r DDT Friend hijack's Avatar
    Đang ở
    HN
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi classic_arc Xem bài viết
    mình cũng vừa đọc bài của cậu hảo , mình cảm thấy hơi tiếc vì cậu đã là cựu admin
    Cựu đâu mà cựu, cái chữ Administrator to tướng ngay dưới tên hắn đấy còn gì. Nói thật chứ hắn mà nghỉ thì chả ai thay được đâu.
    The Road Ahead!

Thông tin về chủ đề này