Trang 1 của 10 12345 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 95
    Vi phạm Nội Quy Administrator hrockvn's Avatar
    Đang ở
    Thanh Xuân vỉa hè quán
    Thanks
    13

Mặc định Góp gạo thổi cơm chung - Nên hay không?

Quá ghen tức mí cấy Topic của em Mai Linh :-P với những "cám dỗ" thu hút các vị nam nhân lên tới 17 trang (ặc ặc), hrock quyết định sẽ tạo "danh tiếng" cho mềnh bằng một chủ đề cũng hấp dẫn không kém : Góp gạo thổi cơm chung - Nên hay không???

Lướt qua một vài tờ báo lá cải lẫn bắp cải tớ có cảm giác chuyện này hình như đang trở nên phìng phường . Nói thế nào nhể , tớ cho rằng nó có mặt lợi và cũng có những nguy hiểm kề bên.

Góp gạo thổi cơm chung. Trước hết là đc sống bên cạnh người mình yêu, cùng chia sẻ với nhau. Sống có người sẽ bớt cô đơn, không tủi thân những lúc ốm đau. Rồi còn có thể chăm sóc cho nhau. Ngoài ra, mí tụi con giai, có thể là sẽ đc ... giặt quần áo + nấu cơm + rửa bát (ặc ặc :-P) hộ. Các cô thì khỏi phải lo chuyện cái quạt, cái tivi hỏng... Sống chung sẽ giúp cả hai tiết kiệm hơn, có trách nhiệm hơn. Dĩ nhiên, những điều trên chỉ xét ở những đôi yêu nhau thật, không tính trường hợp lợi dụng nhau.

Tất nhiên, cái bất lợi luôn kèm ở bên. Cái mà dễ thấy nhất là có thể cô gái không chỉ ... thổi cơm mà còn thổi luôn cả ... cái bụng cho nó to vật vã lê :-SS. Thật khó mà tránh điều này, nếu đôi nào làm đc thì đúng là đáng ngưỡng mộ. Cái nữa, sống thử bên nhau sẽ khiến cho hai người nhanh chóng nhận ra những khuyết điểm của người kia ==> nhanh chán ==> pa pai thôi. Cuộc sống thử khi mà chưa chuẩn bị đầu đủ vầ tâm lý cũng như tài chính sẽ khiến cho cuộc sống "hôn nhân" trở thành ác mộng

Các cao thủ như 1stpro, hoang hiệp vào cho ý kiến coi I-)
    My blog
    My
    facebook
    My
    website
    D2T
    Fanpage

"Lúc trước mình đẹp trai lắm, nhưng bây giờ đỡ nhiều rồi"

I'm In Love DDT Friend
    Đang ở
    Finaco
    Thanks
    0

Mặc định Re: Góp gạo thổi cơm chung - Nên hay không?

Nếu chỉ là góp gạo thổi cơm chung thui theo tui thì nên, vì dù sao con trai cũng ngại nấu nướng ( nhác) mà. Tui cũng toàn bảo phòng bên cạnh nấu ăn rùi giặt giũ giúp đấy thui, có sao đâu. Dù sao con trai chẳng bị thiệt j` cả.
    Đề nghị các mem đọc bài thấy hay phải Thanks, các Mod phải +Sp đấy nha^^
    .................................................. ........................................
    Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức giấc
    Cho ta thêm một ngày nữa để yêu thương.

Hộ pháp tự Core Member aries_thl's Avatar
    Đang ở
    Ha Noi
    Thanks
    0

eo ơi, các bác chỉ biết nghĩ đến mình, em thì kịch liệt phản đối . Mặc dù bi h điều đó thành 1 trào lưu nhưng không phải trào lưu nào cũng tốt. Nó sẽ phá vỡ nhiều thứ không chỉ tình yêu mà là cả tương lai nữa.
    iu A5 nhất lun nhé...[MARQUEE][/MARQUEE]

Hắc Long Kỳ Hiệp
    Đang ở
    Ảnh anh ở Trên đồng $
    Thanks
    0

khặc khặc !
    ' góp gạo thổi cơm chung " chú Hảo cứ phải văn vẻ nói thẳng ra là sống thử cho các em nó dễ hiểu có phải hơn không ::
    sống kiểu này cũng có rất nhiều cái hay về còn trai thì haha giải quyết dc nhiều vấn đề chú Hiệp nhờ , nhưng nếu bảo cái quạt cái tivi hỏng mà khỏi phải lo thì khó lắm , hỏng nhẹ còn chọc ngoáy tí toáy sửa dc , chứ còn hỏng nặng ko mang ra hiệu...hơi phí , còm cơm nước quần áo dc người yêu làm hết ah kết nhứt cái này , nhưng con gái bây giờ đứa nào cũng nhác như hủi , kiếm dc 1 đứa như chú Hão nói chắc mò kim đáy bể quá ,thường thì nếu sống chung thì việc tìm hiểu nhau sẽ thuận tiện hơn , nhưng người ta bảo " cả thèm thì chóng chán " lúc đầu thì hạnh phúc nhưng dc 1 thời gian thì sẽ nhạt nhẽo buồn chán ngay , lúc này nó ko phải là giai đoạn yêu đương hò hẹn tán tỉnh đong đưa nhau nữa mà là cuộc sống " vợ chồng " roài
    còn chuyện cái bụng to thì đó là điều tất yếu thui , lửa gần rơm mà ko bén thì hơi lạ
    Nhưng dù sao thì mỗi người 1 quan điểm thôi , nếu tây ba lô nó mà đọc dc cái topic nầy chắc nó cười anh em ta thối mũi , nó lại chả bảo " bon dở hơi chuyện bình thường như thế này mà cũng đem ra bàn ..." .Tây là thế còn ta người á đông cái chuyện này nó vẫn còn rất là tế nhị > Xu hướng sống thử hiện nay là phổ biến , quan điểm của tôi về vấn đề này là " tùy cơ mà ứng biến "
    Nói về anh thì có mà nói cả ngày!

Tu luyện đệ tử DDT Friend
    Thanks
    0

trung mầy ngày xưa cũng sống thử rồi
    thảo nào pro thế
    hôm nào cho tao ít kinh nghiệm nhé
    hehe

Hắc Long Kỳ Hiệp
    Đang ở
    Ảnh anh ở Trên đồng $
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi classic_arc Xem bài viết
    trung mầy ngày xưa cũng sống thử rồi
    thảo nào pro thế
    hôm nào cho tao ít kinh nghiệm nhé
    hehe
    Á à ! dám gắp lủa bỏ tay người hả , muốn vu oan giáo họa cho anh hả thèng gà đế chế kia khè khè
    Nói chung ai thích sống thử thì hiểu rằng dc cũng nhiều mà mất cũng...tương đương ( đừng có nghĩ tôi dạn dày KN cái này như cái thèng Đạt tồ kia nói nhé -tôi chưa sống thử bao giờ )
    Nói về anh thì có mà nói cả ngày!

Nhập môn đồ đệ ĐDT Member
    Đang ở
    Mặt Trăng
    Thanks
    0

a cái này ai! cũng biết! nếu là thật sự tôn trọng và hiêu biết! thì ko sao!đãng này các bác cú ..ac ac hic hic..: !thi ko chết a!B-/
    tôi sống cung gia đình nhũng cũng hiểu cho nhũng người sống xa gia dình!thiêu mọi thú a quên mọi thứ nhầm nhầm xin lỗi nhé !
    [MARQUEE] Đời vô đối[/MARQUEE]

Đệ tử DDT Friend
    Thanks
    0

em thấy sống thử là một điều rất vớ vẩn, nó không phù hợp với quan niệm truyền thống của người VN, nó là một thứ văn hóa lai căng được du nhập từ nước ngoài. Xã hội càng hiện đại thì lại càng nhiều đôi sống thử. Mà sống thử chỉ có thiệt thân con gái thôi. Con gái khi sống thử với người yêu, thì tất nhiên sẽ quan hệ tình dục trước hôn nhân( điều đó k tránh khỏi) mà như thế thì có thể sẽ có thai, rồi thằng đó nó k lấy thì sao, mà có lấy thì nó cũng khinh, bố mẹ nó cũng thế." Con gái gì mà dễ dãi, con nhà vớ vẩn......"
    Rồi là những con trai, khi sỗng thử thì chả mất gì cả( à quên, ngân quỹ trong túi vơi cạn dần) Nhưng bù lại , được rất nhiều thứ khác

Vi phạm Nội Quy Administrator hrockvn's Avatar
    Đang ở
    Thanh Xuân vỉa hè quán
    Thanks
    13

Hơ hơ, cô cho anh vài cái ví dụ về đc nhiều thứ. Nếu cô nói câu này là cô... chẹp, cũng đã có chút gì đó thông cảm cho những người ... sống thử. Nói thật chứ xa nhà mới thấm thía cái cảnh ở một mềnh, ốm chả ai lo, đau chả ai biết, thui thủi một mềnh. Hít
    My blog
    My
    facebook
    My
    website
    D2T
    Fanpage

"Lúc trước mình đẹp trai lắm, nhưng bây giờ đỡ nhiều rồi"

Đại đệ tử ĐDT Member
    Đang ở
    Thanh Hóa City
    Thanks
    0

Em thấy sống thử cũng đáng để thử lắm chứ . Em cũng muốn lắm nhưng mà chả có ai để sống thử cả Chán . Hehehe

Trang 1 của 10 12345 ... CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này