Trang 3 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 12345 CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 45
    Đại đệ tử ĐDT Member
    Đang ở
    Thanh Hóa City
    Thanks
    0

Mặc định Re: Harry Poster- vào nhanh kẻo muộn

Thế hả ? Thế 1 quyển HarryPoster là bao tiền hả anh em ? Mà có tổng cộng bao nhiêu phần thế ?
    "Hãy mở rộng tấm lòng của bạn với cuộc sống này, với mọi người xung quanh bạn và đừng mong đợi bạn sẽ nhận lại được gì.Hãy san sẻ tấm lòng để cuộc sống này đẹp hơn và đừng nghĩ rằng những cái gì mình đã cho đi là lớn lao mà nó chỉ là những cái gì nhỏ nhoi nhất nhẹ nhàng.chỉ để gió cuốn đi."

Địa chỉ: 05 Quang Trung - P.Ngọc Trạo - TPTH
    yahoo : tinhnguyenxuthanh
    website : http://www.tinhnguyenxuthanh.com/forum/index.php
    phone : 094.983.6868

For Ever You Vice-Moderator Jimmy Page's Avatar
    Đang ở
    Valhalla NRO
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi 000_000 Xem bài viết
    $$$Anh Richard ơi , truyện hay thế mà anh lại chê , còn xem phim Harry Poster á , em không được xem nhưng đọc thì thoải mái , truyện này hay thế còn gì , bao nhiu teen thích , mà em cứ nghĩ mem trường mình thích chứ , ai ngờ ......Hình như mọi người iu truyện tranh hơn Harry Poster thì phải , mà David Copperfield á , em có nghe về danh tiếng của ông này , truyện hay hok anh , cho em mượn đọc với , hè rùi tranh thủ đọc chứ vào năm học thì muộn quá ! Mà tháng 10 mới có Harry Poster tập 7 ..đợi dài cổ .
    Nói như Yankovic là "I just can't get it through my skull"
    David Copperfield là tiểu thuyết của Charles Dickens em ạ .cái tay David Seth Kotkin thích truyện này quá nên lấy luôn nghệ dạnh như thế
    anh có truyện này nhưng chỉ có tập I (tập 2 đã gone with the wind)
    hôm sau anh kiếm link cho

Ah, có con ruồi

Hộ pháp tự ĐDT Member chiphoi001's Avatar
    Đang ở
    france
    Thanks
    0

truêyn này kết cục là harry cưới gin và có 3 đứa con
    ron và hemione kết hon cũng có 2 nhóc luôn
    hạnh phúc quá xem ra cũng kì cục phải không
    ------------------------------------------
    nọi dung tạp cuói nè

chết thì có: Dobby bị git bởi Bellatrix sau khi cứu các tù nhân thoát khỏi căn hầm nhà Malfoy, Snap bị gít bởi Vol trong lều hét, Tonk and Lupin bị gít trong cuộc chiến cuối cùng tại hogwagt(the battle of Hog), Bellatrix bị gít dưới tay Molly wesl(hehe)....
    để nhớ tiếp, bên phe devil có nhìu nguoi tiu lắm. Vol bị phản nguyền ngay đoạn kết bởi 1 trong 3 vật Deadthly Hallow: cây gậy phép già nua (Elder Wand, tạm dịch vậy đi, chờ bản TV ra coi sao)
    con rắn nagini bị gít bởi Neville bằng cây kiếm Grifindor

về phần Snap: hình như ngày xưa iu đám đuối Lily(mẹ của harry). vì vậy cặp mắt harry đã làm snap giúpharry trong nhìu tình huống. ở phần 6, Snap đã gít Dum vì tình huống ép buộc như vậy. Dum đã nói với Snap truoc đó hãy gít ỗng nếu bị tình huống ép buộc. Snap là 1 người hùng vô tội trong phần 7 này.

về phần Harry: 1 trường sinh linh giá sống thứ 2 (thứ 1 la Nagini), đối đầu với vol trong cuoc chiến cuối cùng, gặp may khi lời nguyền của Vol bị đánh ngược trở lại chính hắn và gít chết hắn vĩnh viễn.

trong phần 7 có rất nhìu kẻ phản bội: cha của Luna Lovegood, còn nữa mà wên òi, nhưng đọc thấy ghét nhut cha này, nhớ wài tại ỗng khiến tụi nhỏ phải lao đao bỏ trốn.

chiếc áo choàng của Hary là 1 trong 3 vật Deadthlly halow, cái thứ 2 là viên đá gì đó có thể hồi sinh (ko rõ, đọc lướt). cái còn lại là Elder wand

về malfoy: way sang phe chánh sau khi đươc hary cứu mạng, là chủ nhân đích thực của Elder wand, chẳng giúp đỡ gì trong cuoc chien cuối giữa hary với vol

về Nevile: người chỉ đạo chính cho màn trình diễn của doàn quan Dum trong cuoc chien cuối cùng tại Hog, và là người rut được thanh kiem Grifindor từ chiêc nón phân loại để git Nagini.

19 năm sau......con cháu đầy đàn như bài phía trên kia. Malfoy cũng có 1 đứa tên Scorpio. bộ 3 gap lai malfoy tại nhà ga khi đưa con đi hoc năm đầu Hog. Nevile trở thành giáo sư sinh vật hoc của Hog.
    kết thúc tuyệt vời wá hả!!!
    ------------------------------------------
    mà sao giưa tháng 10 ở việt nam mình mới có vậy ta
    chờ đến lúc đó thì cũng đủ chết
    Lần sửa cuối bởi chiphoi001, ngày 25-07-2007 lúc 08:16 AM. Lý do: Tự động nhập bài viết
    "Có đôi khi trên đường đời tấp nập,

Ta vô tình lạc bước qua nhau"

trang185
    Khách

ui ui, hay wa', nhưng đành chờ đến khi có bản tiếng Việt đọc cho nó máu, nhưng kết thúc như thí là hay lém rùi, mà anh ui, em hỏi tí, cái thằng cha Snap sau có giúp Harry hông

BTC Hội trại 80 năm 000_000's Avatar
    Đang ở
    nhà
    Thanks
    0

Hình như là không , tui cũng chẳng nhớ rõ lắm , mà đọc nội dung thì chán lắm muốn đọc cả chuyện , nó mới lôi cuốn cơ . Mà mọi người muốn đọc truyện dịch thì vào blog thầy Sơn á , thầy cũng dịch truyện này đá , hum trước tui được thầy bật cho xem mà . Truyện Harry Poster hay thía mà nhiều mem không thích làm mình tưởng không có ai thèm ngó ngàng tới cái 2pic này .
    $$ chiphoi001 : mới đọc tên cứ tưởng là bạn mình , hì hì , hình như lâu lắm rùi em mới thấy chị vào 4rum . Hi vọng từ giừ chị vào nhìu hơn nữa nha .

Member quèn ĐDT Member vitaminb12's Avatar
    Đang ở
    Grand Line
    Thanks
    2

--------------------------------------------------------------------------------

$$$Anh Richard ơi , truyện hay thế mà anh lại chê , còn xem phim Harry Poster á , em không được xem nhưng đọc thì thoải mái , truyện này hay thế còn gì , bao nhiu teen thích , mà em cứ nghĩ mem trường mình thích chứ , ai ngờ ......Hình như mọi người iu truyện tranh hơn Harry Poster thì phải , mà David á , em có nghe về danh tiếng của ông này , truyện hay hok anh , cho em mượn đọc với , hè rùi tranh thủ đọc chứ vào năm học thì muộn quá ! Mà tháng 10 mới có Harry Poster tập 7 ..đợi dài cổ .
    thật ra thì chuyện này cũng không phải hay lắm đâu em ạ. Nói chung là tại vì bả càng viết càng lậm,...Đọc tập 1 lúc bằng tuổi thằng ku harry, bây giờ đọc tập cuối cũng bằng tuổi nóa lun. Nói chung là đọc đến tập 7 được là vì tiếc công đọc mấy tập trước đấy thui...
    há há, David Copperfield hử! Ông nè là nhà ảo thuật nổi tiếng thế giới mà lị...Mà có truyện DC thật hả! Chưa nghe đến tên...

Je ne suis pas d’accord avec ce que vous dites, mais je me battrai jusqu’à la mort pour que vous ayez le droit de le dire.
    Hiện text ẩn<-- "Tôi không đồng ý với những gì anh nói, nhưng tôi sẽ bảo vệ cho đến chết quyền được nói như vậy của anh." -->
    ---Voltaire---

Đang ở
    nhà
    Thanks
    0

Em lại nghĩ khác , em nghĩ truyện bà này viết hay nhưng khi dịch sang tiếng nước mình thì bị bỏ đi vài ''cái hay'' thui. Mà đọc những bản dịch bình thường đã thấy hay rồi chứ mà đọc bản dịch tử tế không bít còn hay đến độ nào , em định đọc tác phẩm này qua bản dịch của thầy dạy Anh , nếu được em copy cho cả 4rum đọc lun nha

For Ever You Vice-Moderator Jimmy Page's Avatar
    Đang ở
    Valhalla NRO
    Thanks
    0

Yeah, có truyện đó đấy b12 ạ, đọc hay chán
    Còn truyện Harry Potter á, đọc cả nguyên bản rồi
    Còn lâu mới bằng những cuộc phiêu lưu của Tom Sawyer

Ah, có con ruồi

Đang ở
    nhà
    Thanks
    0

$$$$ Richard : nè anh biểu là cho em đọc cuốn đá cơ mà sao chẳng thấy tăm hơi gì cả là sao ? Hum sau em lên lớp anh em đòi he he em mượn đọc thử xem nào , còn Harry Poster ai còn tin tức gì post lên đê . Chán quá mem trường mình không thích Rowling rùi , bà í bi giừ giàu nhanh dễ sợ , ước gì bà í san sẻ từ thiện cho mình 1 chút:X nhỉ

H4x0r DDT Friend hijack's Avatar
    Đang ở
    HN
    Thanks
    0

Ai mà chưa đọc Harry Porter thì đúng là phí tuổi thanh xuân (:O. Đã có bản T.Việt của tập 7 được một cộng đồng dich miễn phí trên mạng, hiện đã dịch đến chương 10. Tớ đã post lại trên Forum. Xem Tại đây
    Lần sửa cuối bởi hijack, ngày 27-07-2007 lúc 02:29 AM.
    The Road Ahead!

Trang 3 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 12345 CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này