Trang 3 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 12345 CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 41
    For Ever You Vice-Moderator Jimmy Page's Avatar
    Đang ở
    Valhalla NRO
    Thanks
    0

Mặc định Re: Bạn đã đến với nhạc Rock như thế nào

ha ha, tao không còn là fan nữa, ta đã thành listener rồi
    DJ trong nhạc rock, hmm. Nếu Jimi Hendrix mà còn sống, chắc chắn lão sẽ bắn chết thằng đó ngay. Rock với rap vốn là 2 thể loại trái hẳn nhau, thế mà chỉ tại cái bọn Aerosmith làm cái bài Walk This way, khiến cho cái lũ bây giờ cứ lố nhố chạy theo
    Thôi!!!, không nói cái thứ nhạc lung tung đó nữa, không bao giờ có 1 thể loại nhạc rock như vậy, tốt nhất gọi đó là PUNK RAP

Ah, có con ruồi

Hắc Long Kỳ Hiệp
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi Richard Langly Xem bài viết
    Đó là em, fan thấy thế thôi, còn listener như anh thì chịu, không chịu được
    Em ko thích classic rock có thể là vì nó còn quá nhiều ảnh hưởng từ nhạc Blues, thể loại nhạc mà giới trẻ ngày nay chả mấy ai thích
    Còn nhạc rock bây giờ á? Linkin' Park? Linkin' Rat? Arvil Lagvine? Arvil Cavice?
    Nhạc rock bây giờ có chung 1 điểm là: kiếm tiền là chính,
    Rock cổ điểm rất coi trọng yếu tố ngẫu hứng solo, vd như khi biểu diễn 1 bài hát gốc chỉ dài 3:37, Eric Clapton ngẫu hứng thêm 6 phút nữa, thành ra gần 10 phút
    Bây giờ bảo bọn Linkin' Rat solo tự do là bọn nó chịu. hát cái gì cũng phải "sao y bản gốc", còn đâu ra bài hát gốc 4:05 mà live 14:50 nữa
    xin hỏi COF có phải band kiếm tiền làm tiền là chính ko mà bạn ngưỡng mộ thế
    bây giờ ko phải kiếm tiền là chính hay ko mà là âm nhạc phục vụ ra tiền ko có tiền thì ko thể đưa ra những bản nhạc kiệt xuất được(ko có tiền thì biểu diễn=răng à)
    còn phong cách nào thì do lụa chọn của ban nhạc đó ko thể gò bó vào 1 khuôn khổ nhất định được rock có thể kết hợp với rap với giao hưởng.... có rất nhiều dòng mà các chuyên gia âm nhạc ko thể nhận định được đó là loại nào
    dù sao mỗi người có sở thích riêng bạn ko nên phủ nhận như thế

Đang ở
    Valhalla NRO
    Thanks
    0

Em cũng đã từng gặp 1 tay là fan giao hưởng, nó cũng bảo là rock với giao hưởng thì ko chấp nhận được. Do đó, rock vẫn phải xếp sau,
    còn rap, vốn là cái thứ nhạc linh tinh đầu đường xó chợ, làm sao kết hợp với rock được. Chỉ tại cái bọn Aerosmith, nếu không có walk this way của nó thì bây giờ eminem đang đi bán kem, linkin' rat đi bán thuốc ....
    Nói chung rock + rap (limp bizkit, linkin' park) thì gọi là punk rap
    rock + pop (green day) thì gọi là pop punk!!

Ah, có con ruồi

Hắc Long Kỳ Hiệp
    Thanks
    0

Em cũng đã từng gặp 1 tay là fan giao hưởng, nó cũng bảo là rock với giao hưởng thì ko chấp nhận được. Do đó, rock vẫn phải xếp sau,
    còn rap, vốn là cái thứ nhạc linh tinh đầu đường xó chợ, làm sao kết hợp với rock được. Chỉ tại cái bọn Aerosmith, nếu không có walk this way của nó thì bây giờ eminem đang đi bán kem, linkin' rat đi bán thuốc ....
    Nói chung rock + rap (limp bizkit, linkin' park) thì gọi là punk rap
    rock + pop (green day) thì gọi là pop punk!!
    ko thể nói rap là thứ nhạc đầu đường xó chợ được vì rap bắt nguồn từ nhũng người da đen nghèo khó sống ở các khu phố ổ chuột...bạn nói thế là mang tính phân biệt chủng tộc rồi đấy.
    rock rất đa dạng và phong phú mỗi dòng mỗi nhánh đều cố gắng kết hợp và phát triển tùy theo sở thich và khuynh hướng phát triển của từng ban nhạc.ko thể chê band nào hay band nào dở trừ khi nó quá lố bịch
    bạn đã nghe haggard bao giờ chưa mình nghĩ đó là 1 sự kết hợp hoàn hảo đấy chứ hôm nào rảnh mình up lên mấy bài cho mọi người cùng thưởng thức

Đệ tử ĐDT Member
    Thanks
    0

còn rap, vốn là cái thứ nhạc linh tinh đầu đường xó chợ!
    Không thể nói Rap là một thứ linh tinh đầu đường xó chợ được, nói như vậy là chú chưa nghe Rap bao giờ rồi. Tuy anh thích nghe ca rock và rap nhưng anh cũng cũng đồng ý không thể chấp nhận được sự pha trộn của rap và rock như nhạc của Linkin Park nhưng nói nhạc rap là nhạc đầu đường xó chợ thì chú về nên tìm hiểu lại rap đi rồi mới phát biểu câu đó!!!!!!!!!!

Hắc Long Kỳ Hiệp
    Thanks
    0

mỗi dòng đều phải cố gắng pt sao cho dòng nhạc khác đa dạng và phong phú.nếu ko có sự kết hợp thì theo quy luật đào thải ban nhạc đó sẽ bị tan rã theo thoi gian.

Đệ tử ĐDT Member
    Thanks
    0

Cũng không hẳn là phải kết hợp thì mới không bị đào thải, trong nhạc rock các dòng được gọi là mạnh mẽ như power, black hay viking thì sự pha trộn sẽ làm giảm đi sự dữ dội và chất lửa của nó

Hắc Long Kỳ Hiệp
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi brambling0812 Xem bài viết
    Cũng không hẳn là phải kết hợp thì mới không bị đào thải, trong nhạc rock các dòng được gọi là mạnh mẽ như power, black hay viking thì sự pha trộn sẽ làm giảm đi sự dữ dội và chất lửa của nó
    nói về power và viking thì mình ko dám nói đến vì mình cũng ko đi sâu về 2 dòng này nhưng black là 1 dòng có rất nhiều sự pha trộn đó bạn.đừng nói là bạn chỉ thích raw hay true nhé

Đang ở
    Valhalla NRO
    Thanks
    0

Ha ha, nhạc rap có cái quái gì đâu, đơn giản chỉ gói gọn trong 2 chữ scraping & spinning (mà cái này của dancer, not rapper)
    Ông anh nói em phân biệt chủng tộc là không phải rồi, vì nhạc blue vốn có nguồn gốc từ người da đen đấy thôi? rhythm & blues (chứ không phải R&B) hồi đầu thập niên 50 có tên là black music đấy thôi? rock 'n roll cũng là của người da đen đấy thôi? Jimi Hendrix, Chuck Berry, Nathan East, .... đều là người da màu cả thôi? Họ đều là những con ng` vĩ đại của nhạc rock.
    Còn cái bọn rap, lăng nha lăng nhăng, nhí nha nhí nhố, chả ra đâu vào đâu cả
    Cái kĩ thuật scraping của nó đơn giản chỉ là bọn DJ mang đĩa ra cào cào cho ra cái tiếng như kĩ thuật dead note của guitarist, còn spinning chẳng qua là điệu quay đĩa trộn tiếng, quay nhanh thì nhạc nhanh, quay chậm thì chậm lại, có mỗi thế. Bọn nó chỉ cần mang bass của bài này trộn với lead của bài khác, cộng thêm drum của 1 bài khác nữa, chỉnh tempo cho ko ai nhận ra gốc nữa, thế là xong
    10 bài rap thì có đến 9 bài giống nhau, bài còn lại giống bài thứ 11 nào đó!!

Ah, có con ruồi

Member quèn ĐDT Member vitaminb12's Avatar
    Đang ở
    Grand Line
    Thanks
    2

nói lần thứ 2, thằng Thắng nghiện thôi ngay cái thái độ đấy đi!
    Mày tưởng mày nghe nhiều nhạc lắm hả! mày tưởng mày hiểu biết hơn người lắm hả! Chả nhẽ bố mẹ mày không dạy mày phải tôn trọng ý kiến người khác trước khi nói lên ý kiến của mình à!
    Một số kẻ luôn mù quáng với một khái niệm mà họ cho là đúng nhất. Đúng là đối với một số người mù quáng giống như họ thôi! Họ phản đối những giá trị mới được sáng tạo ra để làm giàu đẹp thêm cho cái khái niệm mà họ vẫn tôn thờ. Nhưng họ không cho đó là làm giàu, làm đẹp! ĐỈnh điểm của sự phản đối là thái độ coi thường người khác. Lí do của sự "coi thường" này là do họ chẳng có thể làm gì trước cái dòng chảy thay đổi ấy cả! Họ chỉ có thể đứng bên ngoài mà la hét, mà chửi đổng! Thế thôi!
    Trên thế giới thì có bọn hồi giáo cực đoan, trong thế giới rock thì có bọn fan rock cực đoan, trong box rock của DaoDuyTu.net thì có thằng thắng nghiện là mems cực đoan. Cũng thật may, thế giới mới chỉ có vài thằng điê* như thế mà đã loạn lắm rồi, chứ mà ai cũng tôn thờ mấy cái giá trị bảo thủ một cách ngu ngốc như thế thì chả biết mình có cái 4rum này, thậm chí là có Internet mà dùng nữa không biết!

Je ne suis pas d’accord avec ce que vous dites, mais je me battrai jusqu’à la mort pour que vous ayez le droit de le dire.
    Hiện text ẩn<-- "Tôi không đồng ý với những gì anh nói, nhưng tôi sẽ bảo vệ cho đến chết quyền được nói như vậy của anh." -->
    ---Voltaire---

Trang 3 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 12345 CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này