Kết quả 1 đến 10 của 10
    Vi phạm Nội Quy Administrator hrockvn's Avatar
    Đang ở
    Thanh Xuân vỉa hè quán
    Thanks
    13

Mặc định Cách làm dây phơi đỉnh cao ^^

Điều trước hết là phải vắt khô và giũ thẳng quần áo. Tiếp đó là bạn cần một dây phơi tốt. Từ trước đến nay thường chúng ta chỉ dùng một sợi dây thưng hay một đoạn dây điện thoại để làm dây phơi. Một số gia đình sử dụng các khung phơi. Những khung này quả thật là rất tốt vì chúng có tạo các mấu để móc móc áo, tách riêng từng móc ra nên quần áo không bị dính vào nhau, có khoảng trống giữa các móc phơi nên khô rất nhanh. Ngoài ra nó còn có thể di chuyển nữa. Tuy nhiên, bất lợi là giá thành cao và chỉ phơi được một tí quần áo.

Trước kia, tớ có xem một chương trình dành cho thiếu nhi, hướng dẫn cách làm dây phơi. Cũng giữa trên nguyên tắc là tách từng móc phơi ra cho nhanh khô. Tuy nhiên cách mà khi tớ xem là làm một đoạn thép ngắn. Xoắn trên đọan thép đó các móc tròn. Sau đó ở hai đầu đoạn thép bẻ cong thành hai cái móc để treo vào dây thừng hay dây treo hiện tại. Cách này có cái hay là có thể di chuyển bộ móc này. Nhưng nhược điểm của nó quá lớn, đó là nó sẽ không đủ khả năng chịu tải đối với khoảng 3 cái áo ướt. Nếu muốn nó chịu tải tốt cần phải làm thép to, mà thép to thì vừa tốn tiền vừa nặng nề.

Tớ đã cải tiến giải pháp này. Trước kia nhà tớ hay dùng dây thừng. Về sau chuyển sang dùng dây thép và dây điện thoại. Điện thoại thì không thể uốn dây được. Nguyên liệu để làm dây phơi phiên bản hrockvn chỉ là dây thép, loại 4 li ấy. Loại đấy là vừa đủ khả năng chịu tới 15 cái quần bò ướt ấy lại vừa dễ uốn, và quan trọng là không quá đắt. Dụng cụ thì chỉ cần cái kìm là xong.

Bạn mua dây thép về. Để cách một đầu ra khoảng 20cm. Bạn xoắn ở chỗ cách đấy một vòng tròn, tạo thành một cái tai treo giống như các giá phơi mà bạn hay thấy. Chỉ cần xoắn một vòng là đủ chắc rồi nên bạn không cần xoắn nhiều tốn thép. Bạn có thể xem hình minh họa sau.

Mỗi đoạn xoắn cách nhau từ 25-30 cm tùy theo bạn thích. Nhưng đừng lẫm quá sẽ yếu dây, làm gần quá sẽ khó khô.

Với cách làm này, bạn sẽ loại bỏ được nhược điểm của loại dây treo vào tivi giới thiệu là yếu, không thể phơi nhiều quần áo ướt. Đồng thời cũng loại bỏ nhược điểm của các dây phơi bình thường là sẽ bị gió dồn quần áo lại, khiến cho nó không thể khô được.

Tớ đã làm cách này mấy năm và giới thiệu cho anh em nhà dùng. Phơi cực đã. Nào, các chàng trai, trổ tài giúp bố mẹ đi ^^. Rẻ thôi mà.
    My blog
    My
    facebook
    My
    website
    D2T
    Fanpage

"Lúc trước mình đẹp trai lắm, nhưng bây giờ đỡ nhiều rồi"

Đại đệ tử ĐDT Member
    Đang ở
    Thanh Hóa City
    Thanks
    0

Mặc định Re: Cách làm dây phơi đỉnh cao ^^

Ặc ặc . Cái này có khi em phải áp dụng sau này khi ra HN thoai , chứ bi giờ chắc chẳng làm được
    "Hãy mở rộng tấm lòng của bạn với cuộc sống này, với mọi người xung quanh bạn và đừng mong đợi bạn sẽ nhận lại được gì.Hãy san sẻ tấm lòng để cuộc sống này đẹp hơn và đừng nghĩ rằng những cái gì mình đã cho đi là lớn lao mà nó chỉ là những cái gì nhỏ nhoi nhất nhẹ nhàng.chỉ để gió cuốn đi."

Địa chỉ: 05 Quang Trung - P.Ngọc Trạo - TPTH
    yahoo : tinhnguyenxuthanh
    website : http://www.tinhnguyenxuthanh.com/forum/index.php
    phone : 094.983.6868

Xuất sư hạ sơn Vice Administrator letienquana12's Avatar
    Đang ở
    A, A
    Thanks
    0

nhà em ko có sân thì phơi làm sao được?
    My profile: http://profiles.yahoo.com/anhchangvuitinh730
    My face book: http://www.facebook.com/filip.le
    chú ý không sờ pam nhé

Vì lý do kỹ thuật nên tớ tạm thời không thể truy cập vào 4rum trong thời gian tới. Mong mọi người thông cảm.

Đại đệ tử ĐDT Member
    Đang ở
    Thanh Hóa City
    Thanks
    0

Nhà anh ko có sân nhưng chắc phải có cây , làm theo hướng dẫn của pác Hảo là hợp lí đó Mắc vào 2 cái cây ý . Quá ổn
    "Hãy mở rộng tấm lòng của bạn với cuộc sống này, với mọi người xung quanh bạn và đừng mong đợi bạn sẽ nhận lại được gì.Hãy san sẻ tấm lòng để cuộc sống này đẹp hơn và đừng nghĩ rằng những cái gì mình đã cho đi là lớn lao mà nó chỉ là những cái gì nhỏ nhoi nhất nhẹ nhàng.chỉ để gió cuốn đi."

Xuất sư hạ sơn Vice Administrator letienquana12's Avatar
    Đang ở
    A, A
    Thanks
    0

hừm,có mỗi 2 cái cây cảnh thấp 30 cm trong nhà thì làm sao lmaf buộc dây vào đó mà phơi quần áo được cơ chứ
    My profile: http://profiles.yahoo.com/anhchangvuitinh730
    My face book: http://www.facebook.com/filip.le
    chú ý không sờ pam nhé

Vì lý do kỹ thuật nên tớ tạm thời không thể truy cập vào 4rum trong thời gian tới. Mong mọi người thông cảm.

Đại đệ tử ĐDT Member
    Đang ở
    Thanh Hóa City
    Thanks
    0

Buộc vào đó làm dây phơi khăn mặt hoặc chơi vượt rào cũng được mà . Kể ra cũng hay phết

Hắc Long Kỳ Hiệp
    Đang ở
    ___B!2 yêu dấu______
    Thanks
    0

hic, dây phơi ở chỗ em ở cũng đang gặp vấn đề. dây thì cúa bị trũng lại 1 chỗ, quần áo giặt thì nhiều nên không khô đc, lại còn có mùi khó chịu nữa chứ
    Khi moị thứ đã mất. Tương lai vẫn còn

[MARQUEE][/MARQUEE]
    [MARQUEE]CON NGƯỜI SINH RA KHÔNG PHẢI ĐỂ TAN BIẾN ĐI NHƯ 1 HẠT CÁT VÔ DANH. HỌ SINH RA LÀ ĐỂ IN DẤU LẠI TRONG TRÁI TIM NGƯỜI KHÁC[/MARQUEE]

Đại đệ tử Core Member giamdocb12's Avatar
    Đang ở
    National economics university
    Thanks
    0

Hehe, may mà nhà mình có dây phơi ngon lành

Hắc Long Kỳ Hiệp
    Đang ở
    ___B!2 yêu dấu______
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi giamdocb12 Xem bài viết
    Hehe, may mà nhà mình có dây phơi ngon lành
    thế thì hôm nào cho tau sang phơi nhờ cái chăn nhé ( giặt xong rồi mới phơi) hheehehehe
    Khi moị thứ đã mất. Tương lai vẫn còn

[MARQUEE][/MARQUEE]
    [MARQUEE]CON NGƯỜI SINH RA KHÔNG PHẢI ĐỂ TAN BIẾN ĐI NHƯ 1 HẠT CÁT VÔ DANH. HỌ SINH RA LÀ ĐỂ IN DẤU LẠI TRONG TRÁI TIM NGƯỜI KHÁC[/MARQUEE]

Đại đệ tử Core Member giamdocb12's Avatar
    Đang ở
    National economics university
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi quynhchi b12 Xem bài viết
    thế thì hôm nào cho tau sang phơi nhờ cái chăn nhé ( giặt xong rồi mới phơi) hheehehehe
    Thế thì trả tiền công đây

Thông tin về chủ đề này