Kết quả 1 đến 3 của 3
    Nhập môn đồ đệ ĐDT Member
    Đang ở
    HUT
    Thanks
    0

Mặc định Đổi tên cho cái Recycle Bin chết tiệt! (Hay phết):

Bước 1: Bạn nhấn vào nút Start ở góc dưới cùng bên trái màn hình, rồi chọn lệnh Run.

Bước 2: Đánh regedit rồi Enter, bạn sẽ thấy cửa sổ biên tập, sửa chữa phần xương sống của hệ thống hiện ra.

Bước 3: Trong cửa sổ biên tập này bạn hãy mở thư mục có tên HKEY_CLASSES_ROOT (nằm ngay đầu tiên trong danh sách 5 thư mục sẵn có). Trong thư mục này bạn sẽ tìm thấy và mở tiếp thư mục CLSID. Tiếp theo bạn mở thư mục {645FF040-5081-101B-9F08-00AA002F954E} và cuối cùng là thư mục ShellFolder.

Bước 4: Nhìn sang cửa sổ bên cạnh bạn sẽ nhìn thấy tập tin “Attributes”, click chuột phải vào thư mục này và chọn Modify.

Bước 5: Tại vị trí con trỏ chuột nhấp nháy, bạn chỉ việc thay giá trị từ “40 01 00 20" thành "70 01 00 20” sau đó nhấn “OK”.

Sau cùng, bạn chỉ cần tắt hết các cửa sổ đang hiển thị cũng như lưu lại công việc đang làm rồi khởi động lại máy vi tính của mình. Khi máy tính khởi động lại xong bạn có thể tìm thấy dòng “rename” sau khi click chuột phải vào biểu tượng Recycle Bin trên Desktop của bạn.

Member quèn ĐDT Member vitaminb12's Avatar
    Đang ở
    Grand Line
    Thanks
    2

Mặc định Re: Đổi tên cho cái Recycle Bin chết tiệt! (Hay phết):

hay đây! nhưng mà cái nì phải post sang box IT chớ seo lại post vô đây!

Je ne suis pas d’accord avec ce que vous dites, mais je me battrai jusqu’à la mort pour que vous ayez le droit de le dire.
    Hiện text ẩn<-- "Tôi không đồng ý với những gì anh nói, nhưng tôi sẽ bảo vệ cho đến chết quyền được nói như vậy của anh." -->
    ---Voltaire---

Xuất sư hạ sơn Vice Administrator letienquana12's Avatar
    Đang ở
    A, A
    Thanks
    0

Mặc định Re: Đổi tên cho cái Recycle Bin chết tiệt! (Hay phết):

Trích dẫn Gửi bởi dohoanggiangddt Xem bài viết
    Bước 1: Bạn nhấn vào nút Start ở góc dưới cùng bên trái màn hình, rồi chọn lệnh Run.

Bước 2: Đánh regedit rồi Enter, bạn sẽ thấy cửa sổ biên tập, sửa chữa phần xương sống của hệ thống hiện ra.

Bước 3: Trong cửa sổ biên tập này bạn hãy mở thư mục có tên HKEY_CLASSES_ROOT (nằm ngay đầu tiên trong danh sách 5 thư mục sẵn có). Trong thư mục này bạn sẽ tìm thấy và mở tiếp thư mục CLSID. Tiếp theo bạn mở thư mục {645FF040-5081-101B-9F08-00AA002F954E} và cuối cùng là thư mục ShellFolder.

Bước 4: Nhìn sang cửa sổ bên cạnh bạn sẽ nhìn thấy tập tin “Attributes”, click chuột phải vào thư mục này và chọn Modify.

Bước 5: Tại vị trí con trỏ chuột nhấp nháy, bạn chỉ việc thay giá trị từ “40 01 00 20" thành "70 01 00 20” sau đó nhấn “OK”.

Sau cùng, bạn chỉ cần tắt hết các cửa sổ đang hiển thị cũng như lưu lại công việc đang làm rồi khởi động lại máy vi tính của mình. Khi máy tính khởi động lại xong bạn có thể tìm thấy dòng “rename” sau khi click chuột phải vào biểu tượng Recycle Bin trên Desktop của bạn.
    để cái tên recycle bin cũng được chứ cần gì đổi cho mất công nhỉ?
    My profile: http://profiles.yahoo.com/anhchangvuitinh730
    My face book: http://www.facebook.com/filip.le
    chú ý không sờ pam nhé

Vì lý do kỹ thuật nên tớ tạm thời không thể truy cập vào 4rum trong thời gian tới. Mong mọi người thông cảm.

Thông tin về chủ đề này