Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 13
    Đại đệ tử ĐDT Member
    Đang ở
    Thanh Hóa City
    Thanks
    0

Mặc định Tâm sự của 1 sĩ tử miss ĐH ...

Trượt đại học rồi . Cái tin nghe buồn làm sao . Sáng nay mò vào edu xem điểm , thấy mã trường mình mà mình phát run lên , không dám bấm vào . Nhưng hóa ra bọn edu điển nhầm mã trường ĐH Quảng Bình ( DQB ) thành mã trường mình ( DQK ) làm mình bám mãi mà không được . Khi kết thúc kì thi đại học xong , mình vẫn cảm thấy rất thoải mái , mặc dù không làm được bài . Nhưng khi trên xe về , chả hiểu sao mình cảm thấy rất buồn , một nỗi buồn man mác khó tả . Quãng thời gian đợi điểm quả là dài , mình vẫn hy vọng điểm môn Lý và Hóa sẽ khá 1 chút , vì mình đánh bừa mà , hy vọng là thần may mắn sẽ đứng về phía mình . Nhưng đến chiều hôm nay , mình đã mất tất cả . Không vượt quá điểm sàn , tất cả những gì mình hy vọng đã tắt ngúm . Họ hàng , bạn bè hy vọng giờ cũng chẳng còn . Nhưng khi biết điểm , mình gặp mọi người vẫn phải vui cười , vẫn tỏ vẻ phớt tỉnh ăng lê . Vì từ trước đến giờ mình có buồn mấy về chuyện học hành đâu . Có lẽ đó là kết quả tất yếu của quá trình học tập vớ vẩn của mình . Học thì không học , bỏ học , yêu đương nhăng nhít , tập chung toàn cái đâu đâu . Tối nay mình đi thuê truyện với em gái , đi trên đường lần này mình buồn thật sự . Cảm thấy xấu hổ , buồn vì bố mẹ đầu tư không thiếu 1 thứ gì nhưng mình đã làm bố mẹ thất vọng . Chị con nhà bác thì đã đậu rồi , mặc dù sát điểm sàn nhưng vẫn là đậu . Còn mình thì .... Mặc dù bố mẹ không nói ra , nhưng mình biết là bố mẹ buồn lắm , hôm sau gặp bạn bè bố mẹ biết nói về mình như thế nào ? Thật là buồn . Bao nhiêu cảm xúc cứ thế tuôn ra , lúc đấy mình chỉ muốn khóc thôi , muốn khóc thật sự . Nhưng mình không thể khóc được .
    Đó là kết quả tất yếu của những gì mình đã làm , hy vọng các em trường mình khóa sau hãy lấy mình làm gương nhé . Hy vọng sẽ không đi vào vết xe đổ của mình .
    Buồn ....

Theo Hoàng Hiệp
    "Hãy mở rộng tấm lòng của bạn với cuộc sống này, với mọi người xung quanh bạn và đừng mong đợi bạn sẽ nhận lại được gì.Hãy san sẻ tấm lòng để cuộc sống này đẹp hơn và đừng nghĩ rằng những cái gì mình đã cho đi là lớn lao mà nó chỉ là những cái gì nhỏ nhoi nhất nhẹ nhàng.chỉ để gió cuốn đi."

Địa chỉ: 05 Quang Trung - P.Ngọc Trạo - TPTH
    yahoo : tinhnguyenxuthanh
    website : http://www.tinhnguyenxuthanh.com/forum/index.php
    phone : 094.983.6868

Anh trai của Thesun252 DDT Friend
    Đang ở
    TT ĐH Hà Nội
    Thanks
    0

Mặc định Re: Tâm sự của 1 sĩ tử miss ĐH ...

Chia buồn với chú nhé , có thể a chưa thể hiểu hết nỗi buồn hiện tại của e , nhưng nỗi buồn nào rồi cũng sẽ qua đi chỉ cần e cố gắng , 1 năm ko là gì cả đâu. Biết đâu muộn 1 năm e đậu trường tốt còn hơn đủ điểm sàn , cố lên nhé .

Đại đệ tử ĐDT Member
    Đang ở
    Thanh Hóa City
    Thanks
    0

Sếp ui , em không ở nhà đâu , em đi học luôn mừh Chẳng biết là học trường nào nhưng chắc là vẫn đại học Đang đợi bố em
    "Hãy mở rộng tấm lòng của bạn với cuộc sống này, với mọi người xung quanh bạn và đừng mong đợi bạn sẽ nhận lại được gì.Hãy san sẻ tấm lòng để cuộc sống này đẹp hơn và đừng nghĩ rằng những cái gì mình đã cho đi là lớn lao mà nó chỉ là những cái gì nhỏ nhoi nhất nhẹ nhàng.chỉ để gió cuốn đi."

Trấn môn đệ tử ĐDT Member letien's Avatar
    Đang ở
    thanh hóa
    Thanks
    0

chú thì khác người rồi , chỉ nghèo như bọn anh mí ở nhà thôi , híc .........đúng là sướng.......

Hộ pháp tự Core Member coadai1912's Avatar
    Đang ở
    đảo cô độc
    Thanks
    0

bạn tiến này , nói hay nhỉ
    nói chia buồn thì cũng thừa, dù sao cái gì cũng có cái giá của nó, bây giờ biết rằng do mình mong em sẽ có những ngày sống ko bao giờ hối tiếc như thế này nữa , chúc em thành công . mọi người vẫn luôn ở bển em mà đúng ko
    -------------Chúa sinh ra cũng từ giọt máu
    Ta sinh ra đời sao tránh khỏi những cơn đau

Biển vẫn tưởng mình dài rộng thế
    Vắng cánh buồm 1 chút đã cô đơn

SHMILY

Đại đệ tử ĐDT Member
    Đang ở
    Thanh Hóa City
    Thanks
    0

Dạ thanks chị Em chẳng biết làm seo nữa , giờ cứ mong được đi đến 1 nơi nào đó thật xa chẳng ai biết tới Giờ ở nhà nhìn bọn nó vui cười , em chán quá . Còn bố mẹ em nữa , nhìn mặt bạn bè cũng chẳng dám nhìn . Tự nhiên hôm nay lại ngồi khóc , chả hiểu nữa .

Hộ pháp tự Core Member coadai1912's Avatar
    Đang ở
    đảo cô độc
    Thanks
    0

con người mà em . nhưng chị nghĩ em nên chọn ngành nào mình thích và muốn học nhất , biết rằng tâm lí rất nặng nề nhưng , sẽ ko có hối hấn cho sau này , năm chị thi mọi người đậu rất nhiều , lớp chọn toán đậu 100% , chọn văn hơn 60% , ngoại thì hơn 50 % , còn lớp chị chọn sinh , ai cũng đi học chọn cho mình được những con đường thích hợp , chị trượt đại học , có lẽ do với cao quá , và cũng ko biết mình muốn cái gì , áp lực khi mọi người o gần đó học cũng khóa đêif đậu , chị đã có một quyết định sai lầm , vì chỉ muốn đi thật xa , để cho khỏi buồn , để bố mẹ khỏi xấu hổ với mọi người , chọn một ngành mà mình ko hề thích , và cũng ko có đam mê , để bây giờ hối hận , mong em sẽ ko phải phí thời gian như chị đã phí 3 năm học ngành mà mình ko mong đợi /
    -------------Chúa sinh ra cũng từ giọt máu
    Ta sinh ra đời sao tránh khỏi những cơn đau

Biển vẫn tưởng mình dài rộng thế
    Vắng cánh buồm 1 chút đã cô đơn

SHMILY

Hắc Long Kỳ Hiệp
    Thanks
    0

các chú phải cố gắng ra thủ đô ở nhà ko khôn lên được đâu
    Tao

Hắc Long Kỳ Hiệp DDT Friend
    Đang ở
    mặt trăng đen
    Thanks
    0

hok sao đâu , chị cng bị trượt 1 năm nè càng có nhìu thời gian để ôn luyện, học tài thi phận k nên ủ rũ quá vì mấy chuyện đó, mà vấn đề là làm thế nào để phục thù ấy
    [MARQUEE]Hãy là gió để có thể cuốn đi[/MARQUEE]

Spamer Master DDT Friend ngayxua's Avatar
    Đang ở
    ~☀☀...Nhà choa...☀☀~
    Thanks
    0

Trượt ah. Ôn lại năm sau thi tiếp, còn không thì tìm cho mình một nghề mới. Con người thành đạt đâu phải nhất thiết phải qua cánh cổng đại học, đường lên thiên đàng có nhiều cách lắm, nhiều hướng lắm. mục đích cuối cùng cũng chỉ kiếm ra nhiều tiền mà thôi. và có một cuộc sống tốt đẹp.
    - Hãy chú ý đến suy nghĩ của bạn; chúng sẽ trở thành lời nói.
    - Hãy chú ý đến lời nói của bạn; chúng sẽ trở thành hành động.
    - Hãy chú ý đến hành động của bạn; chúng sẽ trở thành thói quen.
    - Hãy chú ý đến thói quen của bạn; chúng sẽ trở thành tính cách.
    - Hãy chú ý đến tính cách của bạn; chúng sẽ trở thành số phận của bạn!

Luôn luôn cố gắng vươn tới dù trong bất kỳ hoàn cảnh nào và thay đổi môi trường xung quanh chứ đừng chỉ để hoàn cảnh quyết định số phận bản thân.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này