Kết quả 1 đến 4 của 4
    Đệ tử ĐDT Member
    Thanks
    0

Mặc định Hướng dẫn sử dụng bút xóa!!!

Tôi vừa mới biết được một cách sử dụng "bút xóa" rất hay Post lên cho mọi người cùng học tập
    Bút xoá, 1 dụng cụ học tập đã trở nên quá quen thuộc đối với các bạn học sinh của chúng ta ngày nay. Bút xoá gần như trở thành 1 món đồ ko thể thiếu đối với những bạn học sinh thích vở sạch chữ đẹp. Thậm chí, nhà trường đã cấm dùng bút xoá thế nhưng chúng ta vẫn thấy bóng dáng của chiếc bút xoá trên các bàn học.

Mặc dù hay dùng bút xoá nhưng rất nhiều người chưa bít cách sử dụng bút xoá thế nào là đúng cách. Hôm nay, tớ - vốn là đệ nhất cháu ngoan bác Hồ, là 1 học sinh chăm ngoan học giỏi, với kinh nghiệm sử dụng bút xoá đầy mình sẽ chia sẻ với các bạn bít bí quyết: dùng bút xoá thế nào là đúng cách.

Trước tiên, các bạn fải hiểu rõ về cấu tạo của cái bút xoá giống như hiểu rõ bản thân mình vậy.
    Xin lấy ví dụ 1 chiếc bút xoá hàng lởm của Trung Quốc.

Bút xoá có hình trụ tròn, dài khoảng 15cm (đấy là kick cỡ bình thường, còn 1 số loại có thể ngắn hoặc dài hơn, tuỳ gen) Bên trong chứa đầy cái thứ chất lỏng ta cần dùng.

Một số loại bút ở bên trong có 2 cái viên bi nhỏ nhỏ, có thể là để cho chất lỏng chảy ra mượt hơn. Một số loại bút thì nó là 1 thanh dài dài, theo tôi đấy là cái loại giống biến dị.

Ở trên cùng là bao quy đầu, dùng để chống rò rỉ nước bên trong nó phòi ra. Khi sử dụng thì fải bỏ ra để hở cái đầu bút ra ngoài.

Đầu bút thực ra chỉ có 1 cái lỗ nhỏ nhỏ, dùng để bắn nước ra ngoài.

Bi giờ là cách sử dụng :
    1.Trước tiên, chúng ta fải xác định được mục tiêu.
    Đối tượng sử dụng của bút xoá thường là những chỗ đen đen, trông khá là tối tăm.

2.Khi mà đã xác định được mục tiêu rồi thì chúng ta nên "Cởi" hộp bút, cho bút xoá ra ngoài.

- Mở bao quy đầu của bút xoá.

- Xoa nhè nhẹ bên ngoài bút xoá, xác định rõ độ cứng của bút xoá.

Như vậy, chúng ta đá hoàn tất bước khởi động.

3.Tiếp theo là đến khâu có tên gọi: hành động.

Xin các bạn lưu ý, đây là fần quan trọng nhất trong việc sử dụng bút xoá.

Ở fần này, tôi xin chia bút xoá ra làm 2 loại chính: cần kích thích và ko cần kích thích.

a. Ko cần kích thích.
    Với loại bút này, chỉ cần bạn cầm lấy cái bút, chọc thằng vào cái chỗ mà cần fải chọc, xong lại rút lên, rồi lại cắm vào, cứ như vậy chỉ 1 vài lần, 1 thứ nước màu trắng đục sẽ ứa ra từ đầu bút. Thật êm. Thứ nước này sẽ tràn ngập khắp cái chỗ tối tăm kia. Nhìn trông thật sướng. Fê lòi.

b. Cần kích thích.

Với loại bút này, trước tiên, bạn cần fải cầm dọc lấy thân bút, vuốt vuốt nhẹ vài cái. Xong sau đấy, lắk thật nhanh, mạnh, nhiệt. 2 viên bi sẽ kích thích thân bút. Đến lúc này, bạn chỉ cần áp dụng như loại ko cần kích thích. Nhưng, cái thứ nước trắng đục kia sẽ ứa ra có vẻ là nhiều hơn.

Ngoài 2 loại trên ra thỳ còn 1 số ít các loại khác.

Ví dụ như cái loại, đang đóng bao quy đầu mà lại tự ứa cái dịch kia ra, người ta gọi là mộng nước bút xoá.

Hay như cái loại chưa cần cắm vào cái chỗ tối tăm kia, chỉ cần bóp nhẹ thân bút 1 cái mà nó phọt hẳn thành tia, cái này chắc gọi là súng phun nước.

..v..v...

Xin lưu ý các bạn, mỗi lần dùng, các bạn ko nên sử dụng quá nhiều, sẽ gây hiện tượng hết mực cho các lần sau, hay còn gọi là bất lực.

4. Kết thúc.

Vâng, sau khi đã bắn cái nước kia ra rồi, sử lí xong cái chỗ đen tối kia rồi, chúng ta cần fải lau nhè nhẹ đầu bút. Có thể nó sẽ hơi nhớt nhớt nhưng các bạn cần fải chịu khó, đề phòng trường hợp nước đấy khô gây tắc đầu bút, lần sau ko bắn ra đc.

Sau khi lau, bạn nên đóng bao quy đầu cần thận, cất vào hộp bút, nhớ kéo phẹc mơ tuya kẻo người khác nhìn thấy cái bút xoá của bạn.
    Nếu như các bạn làm theo các bước trên, là các bạn đã bít cách sử dụng bút xoá rồi đấy

trang185
    Khách

Mặc định Re: Hướng dẫn sử dụng bút xóa!!!

ac ac, cái gì đây hở , cách sử dụng bút xoá hay là cái gì đây hả trời.???

Đệ tử ĐDT Member
    Thanks
    0

Đây là cách sử dụng bút xóa loại đặc biệt, một nửa dân số trên thế giới đều có nhưng rất ít người biết sử dụng
    Hãy đọc kỹ và làm theo hướng dẫn thì bút xóa có thể được sử dụng được tốt lâu dài!!!!!!!!!

Xuất sư hạ sơn Vice Administrator letienquana12's Avatar
    Đang ở
    A, A
    Thanks
    0

các bút xóa đều có hướng dẫn sử dụng được in trên bao bì cả đấy chứ nhỉ,bà con nếu quan tâm thì đọc ở đó là đủ
    My profile: http://profiles.yahoo.com/anhchangvuitinh730
    My face book: http://www.facebook.com/filip.le
    chú ý không sờ pam nhé

Vì lý do kỹ thuật nên tớ tạm thời không thể truy cập vào 4rum trong thời gian tới. Mong mọi người thông cảm.

Thông tin về chủ đề này