Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 15
    Nhập môn đồ đệ ĐDT Member
    Thanks
    0

Mặc định Giúp USB, thẻ nhớ chống virus Autorun

thẻ nhớ của em đang bị dính virut autorun mặc định là fat/fat32 mà ko diệt đc pác nào biết thì chỉ cho em nhathank nhiêu`

=======================
    Hijack: chú ý đặt tiêu đề phù hợp với nội dung cần hỏi, mọi người sẽ giúp bạn dễ dàng hơn
    Lần sửa cuối bởi hijack, ngày 13-01-2008 lúc 01:07 PM.
    [MARQUEE]ĐÃ KÝ[/MARQUEE]

Tu luyện đệ tử ĐDT Member test's Avatar
    Thanks
    0

Mặc định Re: ai biết thì vào đây giúp với nèo!

Format nó đi bác. Có gì đâu. Tốt nhất là dùng máy điện thoại hoặc máy ảnh đang dùng thẻ đó mà format

H4x0r DDT Friend hijack's Avatar
    Đang ở
    HN
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi chiladua Xem bài viết
    thẻ nhớ của em đang bị dính virut autorun mặc định là fat/fat32 mà ko diệt đc pác nào biết thì chỉ cho em nhathank nhiêu`
    "virut autorun mặc định là fat/fat32" là cái gì thế?

Virus trong usb/thẻ nhớ thì mở cứ xóa file autorun.inf đi rồi quét bằng Anti-Virus là xong

Còn muốn không cho virus tạo autorun trên máy thì tham khảo bài sau:
    (chống chỉ định: không áp dụng với thẻ nhớ điện thoại, máy ảnh vì chúng không đọc được NTFS)

(Dân trí) - Thủ thuật nhỏ này tuy không ngăn chặn được toàn bộ các loại virus lây lan qua USB nhưng cũng hạn chế được một phần nào sức tấn công, bảo vệ cho USB cũng như máy tính của bạn.

Hiện nay, các loại virus lây lan qua USB khá phổ biến, có nhiều biển thể khác nhau. Tuy vậy, một phần lớn trong số đó đều có một đặc điểm chung là sẽ tạo ra một file autorun tự khởi động ngay khi người sử dụng kết nối USB với máy tính và từ đó lây lan ra toàn máy cũng như các máy tính liên kết trong mạng.

Một các giải quyết khá đơn giản cho vấn đề này là chúng ta sẽ tạo ra một file chạy autorun mặc định trước cho USB với những khả năng không bị đánh bật ra khi các loại virus xâm nhập và tự tạo file chạy của riêng nó.

Bước 1: Với thế hệ ổ flash USB có dung lượng lớn hiện nay đều có thể chuyển sang định dạng NTFS thay cho mặc định FAT/FAT32. Với định dạng NTFS, hệ thống của USB sẽ được bảo mật chặt chẽ hơn, với việc chia quyền truy cập cấp cao. Chọn Start vào Run sau đó gõ: Convert <tên ổ đĩa>: /FS:NTFS. Ví dụ ổ USB của bạn là ổ D thì gõ như sau: Convert D: /FS:NTFS. Cách này có thể áp dụng cho cả ổ cứng. Một cách đơn giản hơn là click chuột phải vào biểu tượng USB trong My Computer, chọn Format, trong phần định dạng ổ thì chuyển sang NTFS nhưng với thao tác này dữ liệu của bạn sẽ bị xóa hết do đó hãy sao lưu những gì quan trọng trước khi làm.

Bước 2: Tạo một file autorun.inf bất kỳ, nhớ rằng chỉ cần đặt tên file là như vậy, còn nội dung bạn có thể bỏ không. Tiếp đó click chuột phải vào file vừa tạo ra và chọn thuộc tính read-only để không thể sửa đổi những nội dung của file này.

Bước 3: Để tăng tính bảo mật hơn nữa của file autorun.inf vừa tạo ra, chúng ta sẽ cấm mọi quyền truy xuất đến tập tin này bằng cách vào Run thực hiện: cacls <tên ổ đĩa>\autorun.inf /D Everyone. Ví dụ USB của bạn là ổ D, ta sẽ có: cacls D: \autorun.inf/D Everyone. Rồi sau đó chọn chế độ hidden cho file chạy này.
    Nguồn http://www1.dantri.com.vn/cong-nghe/...8/1/214290.vip
    The Road Ahead!

Thanks
    0

Mặc định Re: Giúp USB, thẻ nhớ chống virus Autorun

thẻ nhớ của em là thẻ nhớ điện thoại giờ nó dính cả virut newfolder.exe rồi. format hay anti-virut thì vẫn ko hết đc. tải dữ liệu vào thẻ thì điện thoại ko đọc đc. thank các bác nhiều!
    [MARQUEE]ĐÃ KÝ[/MARQUEE]

Spamer Master DDT Friend ngayxua's Avatar
    Đang ở
    ~☀☀...Nhà choa...☀☀~
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi chiladua Xem bài viết
    thẻ nhớ của em là thẻ nhớ điện thoại giờ nó dính cả virut newfolder.exe rồi. format hay anti-virut thì vẫn ko hết đc. tải dữ liệu vào thẻ thì điện thoại ko đọc đc. thank các bác nhiều!
    Ban thử quét cả trong máy điện thoại,hoặc làm lại phần mềm điện thoại là hết,con này chỉ còn cách là gửi đi bảo hành thôi,
    - Hãy chú ý đến suy nghĩ của bạn; chúng sẽ trở thành lời nói.
    - Hãy chú ý đến lời nói của bạn; chúng sẽ trở thành hành động.
    - Hãy chú ý đến hành động của bạn; chúng sẽ trở thành thói quen.
    - Hãy chú ý đến thói quen của bạn; chúng sẽ trở thành tính cách.
    - Hãy chú ý đến tính cách của bạn; chúng sẽ trở thành số phận của bạn!

Luôn luôn cố gắng vươn tới dù trong bất kỳ hoàn cảnh nào và thay đổi môi trường xung quanh chứ đừng chỉ để hoàn cảnh quyết định số phận bản thân.

Binh_A15
    Khách

Sau khi format USB(hoac the nho) thi co the tieu diet duoc virus AUTORUN.
    Nhung de no khong bi nhiem loai virus nay lan nua, thi ban tao folder co ten la AUTORUN.INF trong USB cua ban, roi chinh security cua folder nay Deny tat ca cac
    quyen cua tat ca USER (click chuot phai vao folder > sharing and security > security > chon tung user va deny full control cua user > apply > OK)

Tu luyện đệ tử ĐDT Member
    Thanks
    0

sao các bac mất time cho vấn đề này thế , ban lên mạng tìm : USB Disk Security hoặc USB Firewall là ok , hết sạch autorun và an toàn khi cắm USB vào PC
    -----------------------------------------
    à quên cái này dùng cho cả thẻ nhớ điện thaoij đấy , chuyên trị autorun mà , keke
    Lần sửa cuối bởi SevenLove, ngày 20-10-2008 lúc 05:56 PM. Lý do: Spam bất thành, câu bài thất bại

Xuất sư hạ sơn DDT Friend
    Đang ở
    36DunkCLub
    Thanks
    1

Anh ơi bên box tài liệu chia sẻ download em có post 1 bài liên quan đến cái này đấy, bác vào xem có hiệu quả ko
    Nếu sống chân thành
    Em sẽ hiểu đôi khi phải buông tay để tình bạn ra đi
    Nhẹ nhàng trong luyến tiếc...

Bởi sự thân mật trong gượng ép
    Cốt để níu kéo một mối quan hệ vốn đã nhạt nhoà
    Sẽ tạo nên những vết hằn xấu xí
    Trên gương mặt hồn nhiên của kỉ niệm.

Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi test Xem bài viết
    Format nó đi bác. Có gì đâu. Tốt nhất là dùng máy điện thoại hoặc máy ảnh đang dùng thẻ đó mà format
    Đùa à.Có trường hợp Format xong ở máy điện thoại ngon nhưng khi cắm lại vào máy tính thì vẫn còn và nhiều chú do tưởn bở đã sạch nên vô tư không phòng bị và kết cục đau thương là nó thịt cả HDH luôn.Thế là lại thêm 1 lần cài win hoặc... thôi.Mình có thằng bạn còn phải Format luôn cả ổ cứng mới đau chứ.KINH NGHIỆM XƯƠNG MÁU ĐẤY

Tu luyện đệ tử ĐDT Member
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi gokien3010 Xem bài viết
    Đùa à.Có trường hợp Format xong ở máy điện thoại ngon nhưng khi cắm lại vào máy tính thì vẫn còn và nhiều chú do tưởn bở đã sạch nên vô tư không phòng bị và kết cục đau thương là nó thịt cả HDH luôn.Thế là lại thêm 1 lần cài win hoặc... thôi.Mình có thằng bạn còn phải Format luôn cả ổ cứng mới đau chứ.KINH NGHIỆM XƯƠNG MÁU ĐẤY
    có khi mua cái mới còn nhanh hơn đấy , thẻ nhớ h rẻ bèo ,

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này