Trang 13 của 13 Đầu tiênĐầu tiên ... 3910111213
Kết quả 121 đến 130 của 130
    Hắc Long Kỳ Hiệp
    Thanks
    0

Mặc định Re: Phương Pháp học tập Vật Lí ư ?

Trích dẫn Gửi bởi shevchenbe90 Xem bài viết
    học nhiều mà làm gì,trong khi cái quyển quan trọng nhất là bài tập vật lý đi kèm SGK thì lại không học
    chuẩn chú, học sgk với mua quyển sách bài tập lý 12 cũ ấy , làm hết trong đó đi, cần gì học cao siêu

Tu luyện đệ tử ĐDT Member
    Đang ở
    Thanh Hoá dân ta
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi hihi_hehe_A11 Xem bài viết
    Thằng Tú Anh chém gió ác liệt quá, tớ thấy mr.Tũn nói đúng đấy chứ, cứ học thuộc sgk với mua thêm 1 đống sách bt trắc nghiệm nữa là ok
    hí hí......tớ nói cái j chẳng đúng.....các e yên tâm đi....học như thằng tú anh chỉ có nc đi viênh tâm thần thui
    Mr.Tu~n

Nhập môn đồ đệ ĐDT Member Pham Tu Anh's Avatar
    Đang ở
    Thanh Hóa city
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi hihi_hehe_A11 Xem bài viết
    Thằng Tú Anh chém gió ác liệt quá, tớ thấy mr.Tũn nói đúng đấy chứ, cứ học thuộc sgk với mua thêm 1 đống sách bt trắc nghiệm nữa là ok
    thôi nay anh không chém nữa để cho mấy chú chém vậy,mệt quá.nay quy ẩn giang hồ vậy.
    -----------------------------------------
    Trích dẫn Gửi bởi Mr.Tu~n Xem bài viết
    hí hí......tớ nói cái j chẳng đúng.....các e yên tâm đi....học như thằng tú anh chỉ có nc đi viênh tâm thần thui
    tâm thần cái con khỉ ấy. thế chú nghĩ cái bọn quốc gia quốc tế tâm thần hết à, à mà chú không thấy bạn nguyễn khắc thái A1 à. học đến 4 h sáng cũng có sao đâu.híc.Pro nhất trường đấy thôi
    Lần sửa cuối bởi Pham Tu Anh, ngày 08-11-2009 lúc 09:39 AM. Lý do: Spam bất thành, câu bài thất bại

Hội Vật Lý Đào Duy Từ DDT Friend
    Đang ở
    Heaven anh Earth
    Thanks
    0

tâm thần cái con khỉ ấy. thế chú nghĩ cái bọn quốc gia quốc tế tâm thần hết à, à mà chú không thấy bạn nguyễn khắc thái A1 à. học đến 4 h sáng cũng có sao đâu.híc.Pro nhất trường đấy thôi
    Đề nghị bác lần sau viết hoa tên con nhà người ta nhá, phải là Nguyễn Khắc Thái .
    Mà ai bảo anh là "bạn" Thái học đến 4h sáng đấy , thế là còn ít, mấy hôm lão còn bảo đêm qua thức trắng để " đọc nốt quyển sách " , không đỡ nổi đâu. Vì nguyên nhân đó nên nhiều hôm lão nãy cũng ... não lắm Hiện text ẩn<-- @ anh Thái: có đọc được cũng đừng oánh em nhá, em chỉ nói sự thật thôi -->

Man United Super Moderator Reddevils's Avatar
    Đang ở
    Old Trafford
    Thanks
    5

Trích dẫn Gửi bởi DonGianLaSpam Xem bài viết
    chuẩn chú, học sgk với mua quyển sách bài tập lý 12 cũ ấy , làm hết trong đó đi, cần gì học cao siêu
    Anh ơi , giờ chỉ học SGK mà điểm cao ĐH thì mật đó mà húp ,anh xem đề mấy năm xem , đề có nhiều cái SGK mần chi có phải học cả trong SBT nữa , nhiều dạng hay trên đó , sách tham khảo nữa , việc học thêm thì tuỳ từng người , người học ng ko nhưng tốt nhất nếu muốn chắc thì làm tốt 2 quyển SBT và SGK

...Manchester United...
    ...20 years 1 love...
    We'll keep the Red flag flying high, cos Man Utd will never die ~!

Tu luyện đệ tử ĐDT Member
    Đang ở
    Thanh Hoá dân ta
    Thanks
    0

tất nhiên học trong SGK ko chỉ kiếm dc max là 8dd....phải học thêm bên ngoài mới ăn chắc 9-10
    Mr.Tu~n

Nhập môn đồ đệ ĐDT Member trungnl's Avatar
    Thanks
    0

Hi, theo mình học môn gì cũng vậy thôi, học Lý cũng vậy, mọi người học phải chịu khó suy nghĩ tìm hiểu đúng bản chất. Học Lý có cái thú vị là quan sát được trong thực tế, dễ hình dung. Không học chuyên Lý hoặc không quá đam mê thì cũng học vừa phải thôi, nhiều quá làm chi Nên làm tất cả các dạng bài, từ dễ đến khó, cũng như đừng khó quá với những bài đề thi đại học bây giờ ko đụng tới. Tớ thấy đề thi Lý bi giờ cũng dễ so với đề thi hồi trước cải cách nhiều.
    Lên đại học tớ nghiệm ra rằng nếu ko học chuyên hoặc đam mên mấy môn cơ bản Toán Lý Hoá thì ở cấp 3 học vừ phải thôi, không cần quá cao. Lên đại học nếu ko vào mấy khoa Toán Lý Hoá thì ở các chuyên ngành khác chẳng đụng đến báo giờ. Kinh tế thì có đụng một ít toán ở năm thứ nhất hoặc có một số chuyên ngành cần toán kinh tế mới học. Ở bách khoa thì năm thứ nhất và hai đều học thêm toán lý hoá, đến khi chuyên ngành thì cũng thôi (cũng trừ mấy khoa Toán, Lý, Hoá )
    Ở cấp 3 mọi người nên chú trọng thêm TIẾNG ANH, cố mà học, học ít học nhiều cũng nên học. Nếu sau này thích công nghệ thông tin thì tiếng anh bắt buộc phải tốt, cũng như kinh tế, tiếng anh lỡm ra trường xin việc thì việc cũng lỡm luôn (trừ phi bạn giỏi cái khác mà mọi người cần thì may ra...)
    Các kỹ năng thuyết trình, giao tiếp, sắp xếp công việc ... cũng nên tìm hiểu trước và nếu có tinh thần phấn đấu thì tốt nhất nên rèn luyện.
    Làm hết sức ,chơi hết mình
    ........................................

Hội Vật Lý Đào Duy Từ
    Đang ở
    Đầu đường-Xó chợ
    Thanks
    0

Có ai phương pháp nào để học tốt hoá không ạ. Em học hoá ngu lắm
    Pick it up!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Trấn môn đệ tử Core Member cur_sera's Avatar
    Đang ở
    Foreign Trade University
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi sheva_tiamo Xem bài viết
    Có ai phương pháp nào để học tốt hoá không ạ. Em học hoá ngu lắm
    Hĩ sao môn nào em cũng la là ngu thế hả? Chị nghe con Phương nói là em có như vậy đâu? hay tính spam hả
    Trình Lí của chị cũng gà mờ lắm nên đang cân nhắc sau này kiếm thằng chồng giỏi Lí đây
    Such is life...

Hội Vật Lý Đào Duy Từ
    Đang ở
    Đầu đường-Xó chợ
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi cur_sera Xem bài viết
    Hĩ sao môn nào em cũng la là ngu thế hả? Chị nghe con Phương nói là em có như vậy đâu? hay tính spam hả
    Trình Lí của chị cũng gà mờ lắm nên đang cân nhắc sau này kiếm thằng chồng giỏi Lí đây
    Kệ em em thik nói sao kệ em hì hì.
    Nhưng đúng là em ngu hoá thật đấy, cực ngu là đằng khác.
    Thế chị P nói gì vs chị.........
    Chị em mềnh giống nhau nhờ, sau này em cũng thik chồng em giỏi Lý, thế chị có quen anh mô giỏi Lý ko giới thiệu em vs
    Pick it up!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Trang 13 của 13 Đầu tiênĐầu tiên ... 3910111213

Thông tin về chủ đề này