Trang 2 của 13 Đầu tiênĐầu tiên 12345612 ... CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 130
    Xuất sư hạ sơn DDT Friend
    Đang ở
    Thanh Hóa Anh Hùng
    Thanks
    0

Mặc định Re: Bí quyết học tốt môn Vật lí

hix nhưng bây giờ thi trắc nghiệm cũng không biết sao nữa cái món này đến cả các thầy còn chưa định hướng được chứ học sinh mình thì biết làm gì thôi cứ xem thông tin đại chúng đi cái đã
    công an nhân dân,viện kiếm sát nhân dân, tòa án nhân dân,quân đội nhân dân..tất cả đều của nhân dân
    nhưng kho bạc lại là của....nhà nước

Nhập môn đồ đệ ĐDT Member
    Đang ở
    LEMON TREE
    Thanks
    0

Mặc định Re: Bí quyết học tốt môn Vật lí

MÔN VẬT LÍ HẢ?CHUYỆN NHỎ THÔI MÀ.CHỈ CẦN PHÂN LÀM CÁC DẠNG BÀI TẬP KHÁC NHAU VÀ NHỚ CÁC CÔNG THỨC CHO TỪNG DẠNG LÀ ĐƯƠC THÔI.NHỚ MUA SÁCH THAM KHẢO VỀ MÀ ĐỌC NHÁ.NHƯ GIẢI TOÁN VẬT LÍ ẤY.KHÔNG KHÓ GÌ ĐÂU.LÊN ĐẠI HỌC VẬT LÍ CÒN KHÓ HƠN NHIỀU.NGÀY XƯA Ở TRONG ĐỘI TUYỂN VẬT LÍ CỦA TRƯỜNG NÊN CÓ NHIỀU KINH NGHIỆM.CÂN GÌ EM CỨ HỎI ANH.

Trấn môn đệ tử ĐDT Member
    Thanks
    0

Mặc định [Lý]Phương Pháp học tập Vật Lí ư ?

Sau một quãng time bỏ bữa ( hơn nửa năm > bài viết của mình về Vật lí của chúng ta.
    Nào, Bạn có học vật lí tốt ko và điểm số học kì 2 của bạn có đến 5d ko ?

Sau quãng time ấy tôi đi tìm rất nhiều phương pháp học tốt môn vật lí này để học có hiệu quả. Bài viết này lấy ngắn gọn làm trọng. Nói qua luôn.
    - Cố mà tiếp thu khi đang buồn ngủ.
    - Bài Kiểm tra à, làm ơn học công thức cho tôi, và mấy bài test trong SBT ấy, làm đc ví dụ coi như ok.
    - Dạng bài tập à...uhm đang tìm hiểu nhưng theo ý kiến của mấy lão giỏi vật lí trên mình thì là mua sách cũ là tốt nhất, hàng đống tự luận.
    - Vừa học vừa làm các bài test trắc nghiệm trên mạng, sưu tập, in ra giấy A4 rồi cầm bút chì lên rồi làm.
    - Thư viện TH đấy, khá yên tĩnh và khá nhiều thằng học siêu, tha hò hỏi, giả bộ càng ngu càng tốt, nó chỉ bảo sẽ tường tận hơn đến nỗi nó ko chịu buông tha khi ta đang làm < phải học phong cách làm cảu nó ý ạ >
    - Kết bạn với mấy đứa giỏi giỏi trong lớp ấy, thường kiếm đứa hiền hiền là tốt nhất.
    - Khi giao tiếp : tránh để mình là học biết rồi ạ.
    + ko thôi kiểu : à, thế à, trời, sao mà ngu thế, dễ quá nhờ, ...ko nói trống ko...
    + Nên thể hiện bản thân một ít, càng ít nói càng tốt, chỉ nên nói vấn đề trọng tâm, tự kết hợp với suy nghĩ, hỏi nhiều nó ko nói đâu. Làm đc rồi nên cảm ơn một câu.
    + Khoa học chứng minh đc không gian học tập rộng rãi giúp chúng ta học tốt hơn...vì vậy ghế đá sân trường là tốt nhất < mặc kệ đứa nào nghĩ kiểu gì về mình, cứ nghe tôi >
    #13 THPT Đào Duy Từ 2k10

Phong Vân huyền thoại
    Đang ở
    1 nơi rất ảo....
    Thanks
    0

Mặc định Re: Phương Pháp học tập Vật Lí ư ?

ôi ôi
    lại cái môn lí
    hix hix
    điểm luôn ở mức trung bình
    chán

Thẳng thắn thật thà thường thua thiệt
    Lươn lẹo luồn lách lại leo lên

Man United Super Moderator Reddevils's Avatar
    Đang ở
    Old Trafford
    Thanks
    5

Hây hây các bạn mà học với thầy bột thì thôi rồi đừng mơ có điểm cao
    Nhưng được cái thầy cũng ko để hs thiếu điểm nếu học tử tế nko nói chuyện riêng

...Manchester United...
    ...20 years 1 love...
    We'll keep the Red flag flying high, cos Man Utd will never die ~!

Phong Vân huyền thoại
    Đang ở
    1 nơi rất ảo....
    Thanks
    0

hay nhờ
    nếu thế thì mình sẽ ko bị thiếu điểm
    C4 học Lí với cô Ngọc ^^

Thẳng thắn thật thà thường thua thiệt
    Lươn lẹo luồn lách lại leo lên

trangvicky_zhao
    Khách

Mặc định Làm sao để kiếm điểm môn Vật Lý ???

Cả nhà ơi, em vốn đã là 1 mem chuyên Lý LS rùi đấy chứ. Nhưng số trời run rủi thế nào mà em lại đầu quân về ĐDT skool ^^ (do thi hok đậu hehe). Em cực kì thích học Lý, thích lắm luôn ấy, Vật Lý là niềm đam mê của TrangVicky mừ. Nay thấy pác letheanh cũng có chung niềm yêu thích nên: nào ta cùng bắt tay cái ( văn thế!)
    Pác letheanh ơi. Em đoán chắc năm nay bác lên 12 nhỉ. Em thì lên 11. Có 1 câu hỏi em mún tham khảo ý kiến tiền bối ^^. Câu này hok thuộc phạm trù lớp 10 nữa mà "đá lông nheo" 1 it' sang 11 rùi: Khi ta cọ xát 1 cái thước nhựa vào tóc thì thước nhiễm điện. Cho thước lại gần các mẩu giấy nhỏ thì thấy thước hút được các mẩu giấy đó. Vậy lực hút đó là lực j`? Bác mà reply cho em được câu này thì em bái bác làm sư phụ ^^
    Thanks trước naz
    À quên còn 1 câu hỏi nữa cơ. Em tự thấy mình học Lý cũng hok đến nỗi tệ (nếu hok mún nói là cũng tạm đc ^^). Nhưng mà em vẫn lo là khi đi thi ĐH thì toàn bị trừ điểm linh tinh. Vậy bác có chút kiến thức j` về việc này thì chia sẻ cho em với nhé. Hi vọng ăn được tối đa điểm môn này chú Toán thì em học cũng phình phường thui còn Hóa thì kém lém, hjx.
    Mà bác letheanh đang đi học thêm Lý ở đâu đấy??? Có học nhà Mr.Trường hok vậy?

Vi phạm Nội Quy Administrator hrockvn's Avatar
    Đang ở
    Thanh Xuân vỉa hè quán
    Thanks
    13

Mặc định Re: Làm sao để kiếm điểm môn Vật Lý ???

Trích dẫn Gửi bởi trang_vickyzhao Xem bài viết
    Cả nhà ơi, em vốn đã là 1 mem chuyên Lý LS rùi đấy chứ. Nhưng số trời run rủi thế nào mà em lại đầu quân về ĐDT skool ^^ (do thi hok đậu hehe). Em cực kì thích học Lý, thích lắm luôn ấy, Vật Lý là niềm đam mê của TrangVicky mừ. Nay thấy pác letheanh cũng có chung niềm yêu thích nên: nào ta cùng bắt tay cái ( văn thế!)
    Pác letheanh ơi. Em đoán chắc năm nay bác lên 12 nhỉ. Em thì lên 11. Có 1 câu hỏi em mún tham khảo ý kiến tiền bối ^^. Câu này hok thuộc phạm trù lớp 10 nữa mà "đá lông nheo" 1 it' sang 11 rùi: Khi ta cọ xát 1 cái thước nhựa vào tóc thì thước nhiễm điện. Cho thước lại gần các mẩu giấy nhỏ thì thấy thước hút được các mẩu giấy đó. Vậy lực hút đó là lực j`? Bác mà reply cho em được câu này thì em bái bác làm sư phụ ^^
    Thanks trước naz
    À quên còn 1 câu hỏi nữa cơ. Em tự thấy mình học Lý cũng hok đến nỗi tệ (nếu hok mún nói là cũng tạm đc ^^). Nhưng mà em vẫn lo là khi đi thi ĐH thì toàn bị trừ điểm linh tinh. Vậy bác có chút kiến thức j` về việc này thì chia sẻ cho em với nhé. Hi vọng ăn được tối đa điểm môn này chú Toán thì em học cũng phình phường thui còn Hóa thì kém lém, hjx.
    Mà bác letheanh đang đi học thêm Lý ở đâu đấy??? Có học nhà Mr.Trường hok vậy?
    Lớp 11 học lực tĩnh điện chưa ấy nhỉ. Mà kể cả chưa học thì lớp 9 cũng đã học qua cái này rồi. Thích vật lý mà rứa hở
    My blog
    My
    facebook
    My
    website
    D2T
    Fanpage

"Lúc trước mình đẹp trai lắm, nhưng bây giờ đỡ nhiều rồi"

trangvicky_zhao
    Khách

Èo bác ơi. Bac giải thích dùm em nguyên lý của cái này với. Lực tĩnh điện j` chứ. Nhầm ùj. Đây là 1 hiện tượng lâu nay ai cũng công nhận nhưng chưa ai giải thích được là tại sao cả. Hehe

Nhập môn đồ đệ ĐDT Member
    Thanks
    0

anh cu~ng me mon Ly lam! anh trc laf cuu HS DDT daz!

Trang 2 của 13 Đầu tiênĐầu tiên 12345612 ... CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này