Trang 3 của 13 Đầu tiênĐầu tiên 1234567 ... CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 130
    trangvicky_zhao
    Khách

Mặc định Re: Làm sao để kiếm điểm môn Vật Lý ???

Thế ah? Thế năm nay anh đang học Đại học rùi àh. Có kinh nghiệm j` về môn này thì search cho em với nhé ^^

Member quèn ĐDT Member vitaminb12's Avatar
    Đang ở
    Grand Line
    Thanks
    2

Khi ta cọ xát 1 cái thước nhựa vào tóc thì thước nhiễm điện. Cho thước lại gần các mẩu giấy nhỏ thì thấy thước hút được các mẩu giấy đó. Vậy lực hút đó là lực j`?
    ặc ặc, lực hút tĩnh điện mà có gì phải cãi nữa... Khi cọ xát các e của thước nhựa bật ra làm thước bị tích điện...
    Thảo nào chả trượt chuyên Lý hở...

Je ne suis pas d’accord avec ce que vous dites, mais je me battrai jusqu’à la mort pour que vous ayez le droit de le dire.
    Hiện text ẩn<-- "Tôi không đồng ý với những gì anh nói, nhưng tôi sẽ bảo vệ cho đến chết quyền được nói như vậy của anh." -->
    ---Voltaire---

Phong Vân huyền thoại DDT Friend
    Đang ở
    một nơi có kk và A
    Thanks
    1

hjccccccccccc
    em học ngu Lý lắm
    ghét pỏ xừ
    Our long journey has ended
    But we'll run into each other someday
    We'll definitely meet in the next world....

Sometimes when the tears come to find me
    I'll remember how beautiful we were....

Nhập môn đồ đệ ĐDT Member
    Đang ở
    Hành Chính 32C ĐH Luật HN
    Thanks
    0

Học j thì học,mún thành công thì phải đam mê

Với môn lí thì đc thuận lợi ở phần lí thuyết,khi đi thi phần này chiếm tầm 40%

Học lí thuyết thì làm trắc nghiệm nhiều hơn chút,làm nhiều thành quen,đi thi cứ thế mà tích

Còn bài tập thì làm nhiều dạng,tìm ông thầy nào đấy hợp với mình là hay nhất
    Hồi chị đi học,hợp nhất với thầy Biên ( Khoa Tự Nhiên - Trường ĐH Hồng Đức )

Mà hồi đó học chủ yếu là để thi ĐH nên những j thi thì chị học

Học khối A chật mặt,thế rùi vào trường Luật chị lại chui đầu vào khối C

Nhưng nhớ là phải đam mê và quyết tâm nhá,mong gặp đc các em trên giảng đường ĐH
    [MARQUEE]Đời phải trải qua giông tố nhưng chớ cúi đầu trước giông tố[/MARQUEE]

Nốt trầm xao xuyến Core Member
    Đang ở
    Thềm nhà đầy hoa
    Thanks
    2

Thích học Lý với thầy Trường! thầy dạy hay và vui tính
    Cấp 2 bỏ Lý, cấp 3 học qua qua! Thi cũng được 9 - nếu khoẻ hơn thì sẽ cao hơn rồi!
    Trong cuộc sống,ngoài cái tên ra,những thứ khác đều nên tự quyết định

trangvicky_zhao
    Khách

Trích dẫn Gửi bởi sv_luat Xem bài viết

Học lí thuyết thì làm trắc nghiệm nhiều hơn chút,làm nhiều thành quen,đi thi cứ thế mà tích

Nhưng nhớ là phải đam mê và quyết tâm nhá,mong gặp đc các em trên giảng đường ĐH
    Uj! Thanks chị đã chia sẻ kinh ngiệm xương máu ^^. Em sẽ cố gắng. Thế chị học ĐH rùi àh. Chị học trường nào thế?
    ------------------------------------------
    Trích dẫn Gửi bởi xuongrongtrencat_kaka2811 Xem bài viết
    Thích học Lý với thầy Trường! thầy dạy hay và vui tính
    Cấp 2 bỏ Lý, cấp 3 học qua qua! Thi cũng được 9 - nếu khoẻ hơn thì sẽ cao hơn rồi!
    Ui đúng luôn. Tớ cũng đang học Lý với mr.Trường kute nè. Hehe chung sở thích rùi. Học với thầy đúng là mở mang tầm mắt hẳn ra hjhj
    Lần sửa cuối bởi trangvicky_zhao, ngày 16-08-2008 lúc 02:06 PM. Lý do: Tự động nhập bài viết

Man United Super Moderator Reddevils's Avatar
    Đang ở
    Old Trafford
    Thanks
    5

Trích dẫn Gửi bởi trang_vickyzhao Xem bài viết
    Cả nhà ơi, em vốn đã là 1 mem chuyên Lý LS rùi đấy chứ. Nhưng số trời run rủi thế nào mà em lại đầu quân về ĐDT skool ^^ (do thi hok đậu hehe). Em cực kì thích học Lý, thích lắm luôn ấy, Vật Lý là niềm đam mê của TrangVicky mừ. Nay thấy pác letheanh cũng có chung niềm yêu thích nên: nào ta cùng bắt tay cái ( văn thế!)
    Pác letheanh ơi. Em đoán chắc năm nay bác lên 12 nhỉ. Em thì lên 11. Có 1 câu hỏi em mún tham khảo ý kiến tiền bối ^^. Câu này hok thuộc phạm trù lớp 10 nữa mà "đá lông nheo" 1 it' sang 11 rùi: Khi ta cọ xát 1 cái thước nhựa vào tóc thì thước nhiễm điện. Cho thước lại gần các mẩu giấy nhỏ thì thấy thước hút được các mẩu giấy đó. Vậy lực hút đó là lực j`? Bác mà reply cho em được câu này thì em bái bác làm sư phụ ^^
    Thanks trước naz
    À quên còn 1 câu hỏi nữa cơ. Em tự thấy mình học Lý cũng hok đến nỗi tệ (nếu hok mún nói là cũng tạm đc ^^). Nhưng mà em vẫn lo là khi đi thi ĐH thì toàn bị trừ điểm linh tinh. Vậy bác có chút kiến thức j` về việc này thì chia sẻ cho em với nhé. Hi vọng ăn được tối đa điểm môn này chú Toán thì em học cũng phình phường thui còn Hóa thì kém lém, hjx.
    Mà bác letheanh đang đi học thêm Lý ở đâu đấy??? Có học nhà Mr.Trường hok vậy?
    RED DEVILS
    Thứ 1: LÊ thẾ Anh học lớp 11c10 khóa 2007-2010
    Thứ 2; Nó ko học lí nhà ông Trường >Đông bỏ xừ
    Thứ 3: chị Xuongrongtrencat_2811_kaka vừa thi đại học song.Nên phải gọi là chị chớ .Sao lại xưng tớ
    Thứ 4: Hình như đáp án câu hỏi là lực tĩnh điện thì phải.cái thước nhiễm điện sau khi cọ sát nên hút giấy
    RED DEVILS
    Lần sửa cuối bởi Reddevils, ngày 16-08-2008 lúc 02:52 PM.

...Manchester United...
    ...20 years 1 love...
    We'll keep the Red flag flying high, cos Man Utd will never die ~!

trangvicky_zhao
    Khách

Trích dẫn Gửi bởi REDDEVILCR7 Xem bài viết
    RED DEVILS
    Thứ 1: LÊ thẾ Anh học lớp 11c10 khóa 2007-2010
    Thứ 2; Nó ko học lí nhà ông Trường >Đông bỏ xừ
    Thứ 3: chị Xuongrongtrencat_2811_kaka vừa thi đại học song.Nên phải gọi là chị chớ .Sao lại xưng tớ
    Thứ 4: Hình như đáp án câu hỏi là lực điện từ thì phải.cái thước nhiễm điện sau khi cọ sát nên hút giấy
    RED DEVILS
    Thứ 1: Thế ra là letheanh bằng tuổi bọn mình àh? Thế mà mình hok bít. Chắc học giỏi Lý lắm nhỉ. Mong được chỉ giáo ^^
    Thứ 2: Học nhà ông Trường hay hok hok wan tâm hehe
    Thứ 3: Tại vì tớ hok biết nên vậy
    Thư 4: Lực điện từ là sai. Vì lực điện tù là lực hút chỉ xảy ra giữa hai vật mang điện tích trái dấu. Mà mẩu giấy mang điện sao???
    Thứ 5: Có vẻ như là vấn đề j` của tớ cậu cũng nhúng mũi vào nhỉ
    ------------------------------------------
    Trích dẫn Gửi bởi sv_luat Xem bài viết

Nhưng mà chị ơi. Theo em thì đối với môn này lý thuyết hok wan trọng bằng kĩ năng giải nhanh. Em đang cố gắng luyện tính trắc nghiệm thật nhanh để vào phòng thi cứ thế mà làm thui. ^^
    Lần sửa cuối bởi trangvicky_zhao, ngày 16-08-2008 lúc 02:50 PM. Lý do: Tự động nhập bài viết

Member quèn ĐDT Member vitaminb12's Avatar
    Đang ở
    Grand Line
    Thanks
    2

Nhưng mà chị ơi. Theo em thì đối với môn này lý thuyết hok wan trọng bằng kĩ năng giải nhanh. Em đang cố gắng luyện tính trắc nghiệm thật nhanh để vào phòng thi cứ thế mà làm thui. ^^
    nhầm to... Đến lúc thi rồi mới hối em ạ. Đề thi Lý không quan trọng phương pháp giải nhanh như bên Hóa. Bài tập trắc nghiệm của Lý mèo thấy mồ... Toàn đi đánh lừa. Kiểu như cái đề ĐH vừa roài đá, câu hỏi thì là lực liên kết riêng, phải cái Bo nó lại là 10, thế là phải chia 10 nữa. Câu đấy ối thằng chết... May mà mình sống...
    Oài, lại nói, học lý thuyết ko kỹ, nó hỏi cái câu sóng âm, chả nhớ được hạ âm nó là mấy nhiu hz, thế mà may lại trúng. Chính vì thía nên là lo mà học Lý thuyết đi em ạ...
    Lần sửa cuối bởi vitaminb12, ngày 17-08-2008 lúc 09:06 PM. Lý do: Tự động nhập bài viết

Je ne suis pas d’accord avec ce que vous dites, mais je me battrai jusqu’à la mort pour que vous ayez le droit de le dire.
    Hiện text ẩn<-- "Tôi không đồng ý với những gì anh nói, nhưng tôi sẽ bảo vệ cho đến chết quyền được nói như vậy của anh." -->
    ---Voltaire---

trangvicky_zhao
    Khách

Trích dẫn Gửi bởi vitaminb12 Xem bài viết
    nhầm to... Đến lúc thi rồi mới hối em ạ. Đề thi Lý không quan trọng phương pháp giải nhanh như bên Hóa. Bài tập trắc nghiệm của Lý mèo thấy mồ... Toàn đi đánh lừa. Kiểu như cái đề ĐH vừa roài đá, câu hỏi thì là lực liên kết riêng, phải cái Bo nó lại là 10, thế là phải chia 10 nữa. Câu đấy ối thằng chết... May mà mình sống...
    Oài, lại nói, học lý thuyết ko kỹ, nó hỏi cái câu sóng âm, chả nhớ được hạ âm nó là mấy nhiu hz, thế mà may lại trúng. Chính vì thía nên là lo mà học Lý thuyết đi em ạ...
    Óe! Thế àh? Thế nhưng mà có những câu dài dằng dặc, tính số cực kì khủng long thì sao hả anh?

Trang 3 của 13 Đầu tiênĐầu tiên 1234567 ... CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này