Kết quả 1 đến 10 của 85

Threaded View

Nhập môn đồ đệ ĐDT Member
    Thanks
    0

Mặc định Re: Thi xong rồi - Kinh nghiệm đê

uhm ngọc mập nhiều kinh nghiệm nhỉ. thế mà đi học chả chịu nói cho bạn bè gì cả. uhm a xin đóng góp một chút kinh nghiệm nhé. làm gì cũng thế nó đều phải có động lực thì mới làm đc. mỗi người có một động lực khác nhau dẫn đến việc phấn đấu cho học tập cũng khác nhau. chỉ cần có động lực thì đậu đại học chả có gì khó cả. còn học hành thê nào cg dc ít hay nhiều cg dc qtr là hiệu quả đạt đc. ng ta chỉ quan tâm đến kết quả chứ ko quan tâm đến quá trình đâu. còn như tuổi teen bây h động lực tốt nhất là iu. như a là một ví dụ học ngu nhưng a coi như mình iu một cô gái học thật giỏi mà muốn cô ấy nể phục mình thì phải học giỏi hơn cô ấy thế là ok. thường thì cấp 3 đứa nào cũng ngày càng chơi nhiều nhưng nếu bảo nó thi điểm cao chót vót thì a chả tin đâu. chơi thì nhiều thật nhưng bọn nó đầu tư cho học ko ít đâu. thế nên đùng nhác mà trông chờ học khá lên đâu.
    -----------------------------------------
    còn về kinh nghiệm học các môn thì a xin chia sẻ thế này. lý hóa muốn học tốt thì toán cũng phải học đc. thế nên có thể nói trong khối A toán là môn chủ đạo. học tót thằng này thì 2 môn kia ít nhất cg phải học đc chứ ko thể nào ngu đc. đùng nên lạm dụng việc học thêm đi học thêm thì phải làm hết bài tập học thêm. tất nhiên là bài tập trg sách giáo khoa và sách bài tập phải làm hết rồi. đừng học nhưng gì cao siêu quá làm những bài vừa với lực học của mình rồi nâng dần lên. ví dụ như a lên cấp 3 ko học thêm toán lên lớp 11 ko học thêm lí nữa. học ko nhất thiết là phải ngồi vào bàn học bất kể lúc nào trong lúc đang ăn cơm, lúc tắm, lúc đi wc hay lúc chơi game. vì ngày lớp 12 bọn ban nó rủ đánh game ko thích đi nhưng ko chối đc đành vừa chơi vừa học = cách tay đánh nhưng trong đầu lại giải một bài bất đẳng thức
    -----------------------------------------
    a học cả 3 năm cấp 3 chỉ làm bất đẳng thức là chủ yếu mà cái đấy thì chả cần dg nháp lắm cho nên a gần như chẳng bao h có nháp cả. nhưng học cái đấy tuy khó nhưng lên iq lắm các phần toán khác a chỉ nhớ công thức đơn giản là làm đc hết chả phải học dạng làm gì. muốn học tốt bất đảng thức thì phải làm thật nhiều làm từ những bài đơn giản trước. đi thi tốt nhât là làm những bài điểm 10 trc vì nó gần như chẳng mất thời gian mà lại đem lại cho mình sự tự tin( a thấy thế thật ) + gây ấn tượng với người chấm ( cái này thầy a dạy ). chúc thành công
    Lần sửa cuối bởi ducc6hamrong, ngày 02-02-2009 lúc 11:59 PM. Lý do: Spam bất thành, câu bài thất bại

Thông tin về chủ đề này