Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123
Kết quả 21 đến 30 của 30

Chủ đề: Bản quyền?

H4x0r DDT Friend hijack's Avatar
    Đang ở
    HN
    Thanks
    0

Mặc định Re: Bản quyền?

BT là Bit Torren, một trong những nguồn cung cấp sảm phẩm vi phạm bản quyền hàng đầu trên Internet. Và thực tế thì chiến gần một nửa băng thông hiện tại của toàn bộ thống mạng trên thế giới. Ai dám bảo Bit Torren chưa bị tố cáo là vi phạm bản quyền?

Với đại đa số dân VN, sử dụng PM vi phạm bản quyền là một điều bất khả kháng. Nếu không làm thế thì chúng ta không thể tiếp xúc được với công nghệ mới, đã tụt hậu lại càng tụt hậu hơn. Còn đối với số ít những người có thu nhập cao thì nên mua các phần mềm bản quyền, vừa đảm bảo được hỗ trợ sử dụng, vừa góp phần thúc đẩy ngành CN PM trong nước và giảm bớt tiếng xấu của VN
    The Road Ahead!

Member quèn ĐDT Member vitaminb12's Avatar
    Đang ở
    Grand Line
    Thanks
    2

thế nói nhiều thế thử xem lại cái win mà các bác dùng là crack hay dám bỏ ra cả trăm đô để mua (keke, win nhà em có bản quyền đá).
    Tất nhiên là nếu mình không có tiền thì dùng hàng free thoai cho nó thanh thản. Nhiều khi hàng free tốt hơn hàng mất xiền. Điển hình ở đây là bác Unikey hơn hẳn cái bác Vietkey... Download thì dùng Orbit thui,...
    Nói qua nói lại thì không có phần mềm bẻ khóa thì không có xã hội thông tin ở Việt Nam... Thế đấy... Dù đau xót vô cùng thì vẫn phải nói...

Je ne suis pas d’accord avec ce que vous dites, mais je me battrai jusqu’à la mort pour que vous ayez le droit de le dire.
    Hiện text ẩn<-- "Tôi không đồng ý với những gì anh nói, nhưng tôi sẽ bảo vệ cho đến chết quyền được nói như vậy của anh." -->
    ---Voltaire---

Nhập môn đồ đệ ĐDT Member
    Đang ở
    Lê Văn Hưu
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi hijack Xem bài viết
    BT là Bit Torren, một trong những nguồn cung cấp sảm phẩm vi phạm bản quyền hàng đầu trên Internet. Và thực tế thì chiến gần một nửa băng thông hiện tại của toàn bộ thống mạng trên thế giới. Ai dám bảo Bit Torren chưa bị tố cáo là vi phạm bản quyền?
    Đồng chí admin hơi bị valua nhỉ, BT ở đây ý em nó là Bình Thường chứ Bit Torren gì đâu .

Đang ở
    HN
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi vitaminb12 Xem bài viết
    thế nói nhiều thế thử xem lại cái win mà các bác dùng là crack hay dám bỏ ra cả trăm đô để mua (keke, win nhà em có bản quyền đá).
    Tất nhiên là nếu mình không có tiền thì dùng hàng free thoai cho nó thanh thản. Nhiều khi hàng free tốt hơn hàng mất xiền. Điển hình ở đây là bác Unikey hơn hẳn cái bác Vietkey... Download thì dùng Orbit thui,...
    Nói qua nói lại thì không có phần mềm bẻ khóa thì không có xã hội thông tin ở Việt Nam... Thế đấy... Dù đau xót vô cùng thì vẫn phải nói...
    Thứ có bản quyền duy nhất ở nhà anh là bộ Kaspersky, cái licence xin được của một thằng "héc cơ" trên mạng và nó mua bằng CC chùa. Mà anh cũng đã nói là anh phản đối việc dùng PM vi phạm bản quyền đâu nhỉ?

Trích dẫn Gửi bởi Kent Xem bài viết
    Đồng chí admin hơi bị valua nhỉ, BT ở đây ý em nó là Bình Thường chứ Bit Torren gì đâu
    ý bạn là value hả, lần này chắc mình hiểu đúng ý bạn rồi
    The Road Ahead!

Member quèn ĐDT Member vitaminb12's Avatar
    Đang ở
    Grand Line
    Thanks
    2

Thứ có bản quyền duy nhất ở nhà anh là bộ Kaspersky, cái licence xin được của một thằng "héc cơ" trên mạng và nó mua bằng CC chùa. Mà anh cũng đã nói là anh phản đối việc dùng PM vi phạm bản quyền đâu nhỉ?
    em có nói bác đâu trời...
    Mà Kaspersky em còn có bản quyền xịn cơ... Phải cái là mua PC game nóa tặng cho 1 năm xài miễn phí... Không biết năm sau nó có tặng nữa không, hức

Je ne suis pas d’accord avec ce que vous dites, mais je me battrai jusqu’à la mort pour que vous ayez le droit de le dire.
    Hiện text ẩn<-- "Tôi không đồng ý với những gì anh nói, nhưng tôi sẽ bảo vệ cho đến chết quyền được nói như vậy của anh." -->
    ---Voltaire---

For Ever You Vice-Moderator Jimmy Page's Avatar
    Đang ở
    Valhalla NRO
    Thanks
    0

Thực ra cái chuyện bản quyền này chỉ là vấn đề....lương tâm thôi, chẳng liên quan gì đến hội nhập gì gì cả. Lấy ví dụ hai nước vi phạm bản quyền kinh khủng nhất (VN gọi = cụ) là Nga (vô số các trang web down nhạc miễn phí, cái gì cũng có như musicfond.com, nmm.com, mp3real.ru, ifolder, metalarea... hôm nọ ngồi kiểm kê ra thì kho nhạc của mình toàn lấy của các chú Nga ngố ) với lại Ấn Độ (cụ này thì khỏi nói), mà hai nước này có bị "cản trở hội nhập gì đâu"?? Muốn hội nhập nhanh, trước hết phải có 1 nền kinh tế mạnh

Ah, có con ruồi

Phong Vân huyền thoại
    Thanks
    0

Hay Hay!!! nhưng mà nếu VN vãn tiếp tục vi phạm bản quyền như hiện nay thì ước mơ thấy được Justin Timberlake biểu diễn ở VN của em coi như đi tong

Vi phạm Nội Quy Administrator hrockvn's Avatar
    Đang ở
    Thanh Xuân vỉa hè quán
    Thanks
    13

Chậc, chuyện bản quyền, còn mệt lắm. Không chỉ đơn thuần trong lĩnh vực IT mà còn phải nói cả trong lĩnh vực sáng tác văn hóa nghệ thuật. Dư luận chả ầm ĩ lên vụ "đạo nhạc" của Bảo Thy đó sao.

Xét trong IT, hãy thử hỏi, không có cái đĩa lậu vài K bạc đó thì VN có được như bây giờ không. Chúng ta đang đi lên từ những cái đĩa đó. Ngày tháng dần trôi, chúng ta sẽ có ý thức hơn về vấn đề bản quyền này. Đời sống nâng cao, mặc dù hiện tại ít người có thể bỏ bỏ tiền để mua thậm chí chỉ là bản XP Home (236$) nhưng rồi sẽ có. Và thực tế, đối với các cty về Tin học, các tổ chức chính phủ, các Ngân hàng, tập đoàn lớn, ... đều đã chính thức đưa vào sử dụng windows có bản quyền. Đó đã là tín hiệu đáng mừng rồi.
    Dùng bản quyền bao giờ cũng thoải mái và được hỗ trợ hơn nhiều. Ngoài ra, nó cũng có cái "oai" riêng .

Đợt rồi chuyển qua CentOS với Ubuntu Linux dùng nhưng ko cài đc card mạng wifi nên đành quay lại mí windows (win của tớ trừ cái bản Offlice 2003 ra ko có bản quyền, còn lại tớ mua hết đấy nhá)
    My blog
    My
    facebook
    My
    website
    D2T
    Fanpage

"Lúc trước mình đẹp trai lắm, nhưng bây giờ đỡ nhiều rồi"

Đang ở
    HN
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi hrockvn Xem bài viết
    Đợt rồi chuyển qua CentOS với Ubuntu Linux dùng nhưng ko cài đc card mạng wifi nên đành quay lại mí windows (win của tớ trừ cái bản Offlice 2003 ra ko có bản quyền, còn lại tớ mua hết đấy nhá)
    Lão mua laptop thì kèm sẵn cái windows bản quyền rồi còn gì. Mà cái office 2003 giá còn gấp 5 lần cái winXP home edition của lão đấy
    The Road Ahead!

Tu luyện đệ tử ĐDT Member test's Avatar
    Thanks
    0

Ầy bạn, máy tớ nó là Vista. Tớ nói là nói cái XP đang dùng ý.

Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123

Thông tin về chủ đề này