Trang 4 của 16 Đầu tiênĐầu tiên 1234567814 ... CuốiCuối
Kết quả 31 đến 40 của 154
    Trấn môn đệ tử ĐDT Member
    Đang ở
    Hà Lội
    Thanks
    0

Mặc định Re: Kính gửi thầy hiệu trưởng Hồ Việt Hùng

Oh thì các bạn nữ mặc áo dài vào cứ lấm la lấm lét í,ctrai mún lại gần nc cũng ngại chứ sao
    Hội Smen C4 đã và đang tiếp tục phát triển và có mặt như hầu hết ở các trường đại học trên cả nước,chúc mừng các thành viên của hội
    [SIGPIC][/SIGPIC]MỘT TRÁI TIM NHỎ BÉ NHƯNG CHỨA TRONG NÓ MỘT TÌNH YÊU RỘNG LỚN

Hộ pháp tự News Manager hoacucdai2611's Avatar
    Thanks
    7

Trích dẫn Gửi bởi nhoxkon Xem bài viết
    em nghĩ anh nhận xét vậy cũng hơi quá đáng đấy...vì thật ra mặc áo dài cũgn có rất nhiều bất lợi cho nữ sinh bọn em...
    PS: theo bạn hoacucdai2611 thì đây là cá tính của bạn à?
    cậu không chơi với tớ nên tất nhiên không thể hiểu tớ vì vậy có tranh luận cũng chẳng để làm gì

BMW 328i ĐDT Member kẻ xấu's Avatar
    Đang ở
    A, A
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi trang_vickyzhao Xem bài viết
    Thì em thấy mọi người bảo là thầy cũng vào 4rum mà. Hok vào thì làm sao mà 4rum này được công nhận là 4rum chình thức của trường Đào được
    Thứ nhất : 4rum chính thức là 4rum đào duy từ vì địa chỉ truy cập là http://www.daoduytu.edu.vn/
    Thứ 2 : cách nhìn nhận diễn đàn sẽ từ phía học sinh chứ ko phải thầy cô, thầy có có đóng góp ý kiến cũng được nhưng ko nên ... ! học sinh có khi có thể nói sằng được chứ còn Giá viên ko đơn giản như thế !
    Hiểu chưa đồ con nít
    Có ba điều hạnh phúc nhất trong cuộc đời của mỗi con người, đó là :

1. Yêu một ai đó.
    2. Được ai đó yêu.
    3. Hai điều trên xảy ra cùng một lúc.

Hiện text ẩn<-- Thay đổi từ làm việc chăm chỉ sang làm việc với hiệu suất cao hơn -->

Thanks
    7

nói nấy nói nữa thì tớ với cậu cũng bất đồng quan điểm (ngay từ đầu) , vì vậy suy nghĩ , quan điểm của ai thì cứ giữ lấy và theo đuổi .

trangvicky_zhao
    Khách

Trích dẫn Gửi bởi kẻ xấu Xem bài viết
    Thứ nhất : 4rum chính thức là 4rum đào duy từ vì địa chỉ truy cập là http://www.daoduytu.edu.vn/
    Thứ 2 : cách nhìn nhận diễn đàn sẽ từ phía học sinh chứ ko phải thầy cô, thầy có có đóng góp ý kiến cũng được nhưng ko nên ... ! học sinh có khi có thể nói sằng được chứ còn Giá viên ko đơn giản như thế !
    Hiểu chưa đồ con nít
    Thôi đi chuối tiêu.
    Cứ cho là thế đi nhưng chắc chắn là Mr.Hùng cũng đã vào đây ít nhất 1 lần. Với lại cái title của bài này là "Kính gửi thầy hiệu trưởng Hồ Việt Hùng" mà

Thanks
    7

mọi người lập rất nhiều topic về việc mặc áo dài không đơn giản chỉ là vấn đề mặc áo dài mà còn là mong các thầy cô ở trên hãy lắng nghe nguyện vọng của học sinh ở dưới mà đưa ra những quyết định đúng đắn , đừng áp đặt suy nghĩ của mình vào giới trẻ .

Ng0cDuc
    Khách

em thấy ý kiến vitamin đi,con gái nhìn như vậy còn xinh nữa,các bạn trai cứ gọi là yêu lắm cơ

Trấn môn đệ tử DDT Friend
    Đang ở
    here and there
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi hoacucdai2611 Xem bài viết
    nói nấy nói nữa thì tớ với cậu cũng bất đồng quan điểm (ngay từ đầu) , vì vậy suy nghĩ , quan điểm của ai thì cứ giữ lấy và theo đuổi .
    tranh luận để hiểu nhau hơn..chứ không phải tranh luận để mà phân ra kẻ thắng người thua,kẻ đúng người sai...
    trong trường hợp này..theo ý kiến của riêng tớ
    không phải bạn nữ nào cũng thích mặc áo dài và cũng không hẳn là bạn nữ nào mặc áo dài cũng đẹp..ok!không ai phủ nhận điều đó
    nhưng bạn à..bạn biết chứ...đã từ lâu áo dài đã trở thành nét đẹp truyền thống của người phụ nữ VN...nó đã trở thành di sản văn hóa phi vật thể được cả TG công nhận và biết đến

Trải qua hơn 1000 năm Bắc thuộc,82 năm bị Pháp đô hộ ,nhưng chúng ta vẫn giữ vững được bản sắc dân tộc mình...và tà áo dài là 1 trong số đó...tự hào chứ!!!
    Áo dài ngày nay chính là sự cách tân của tà áo tứ thân xưa kia... Dáng áo ôm sát cơ thể, có cổ cao và dài khoảng ngang gối, được xẻ ra ở hông
    có 1 nhà văn đã nhận xét thế này:" nếu cần phải nói tóm tắt về tà áo dài Việt Nam thì đó chính là sự đoan trang cao quý trong 1 dáng vẻ gợi cảm đầy nữ tính"...bạn cũng biết các cuộc thi hoa hậu VN đều có 1 phần thi vô cùng quan trọng đó là trang phục áo dài phải không?Và chắc bạn cũng biết trong cuộc thi hoa hậu hoàn vũ 2008 vừa qua,phần thi duyên dáng VN với phục trang là tà áo dài đã nhận được sự hưởng ứng không chỉ trong mà cả bạn bè QT...
    Bạn trả lời với tôi rằng bạn không thích áo dài bởi sự vướng víu và những bất tiện mà nó gây ra..nhưng bạn cũng nói với tôi rằng thế kỉ 21 là dành cho những con người năng động..
    bạn năng động...năng động mà không thể giải quyết được những bất tiện đó sao?
    bạn thử nghĩ xem..nếu 1 ngày nào đó không còn những "cánh bướm trắng tinh khôi" thì sẽ thế nào? Nếu 1 ngaỳ nào đó bạn chỉ còn có thể ngắm tà áo dài qua những trang sách ảnh thì sẽ như thế nào?Sáng tạo đã là cả 1 công trình..nhưng gìn giữ nó mới thật sự là khó khăn...chúng ta_những teen 8x,9x năng động không lẽ không đủ khả năng để đảm trách nhiệm vụ đó?Lẽ nào chúng ta lại để 1 nét đặc sắc của dân tộc bị mai một?
    Bạn nên biết,khi khoác lên mình tà áo dài,là bạn đã mang trên mình cả 1 nền văn hóa lâu đời...và chỉ có khi bạn biết trân trọng lịch sử thì bạn mới biết quý trọng hiện tại ngày hôm nay

Just a CLOUD DDT Friend
    Đang ở
    Chân trời
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi nhoxkon Xem bài viết
    tranh luận để hiểu nhau hơn..chứ không phải tranh luận để mà phân ra kẻ thắng người thua,kẻ đúng người sai...
    trong trường hợp này..theo ý kiến của riêng tớ
    không phải bạn nữ nào cũng thích mặc áo dài và cũng không hẳn là bạn nữ nào mặc áo dài cũng đẹp..ok!không ai phủ nhận điều đó
    nhưng bạn à..bạn biết chứ...đã từ lâu áo dài đã trở thành nét đẹp truyền thống của người phụ nữ VN...nó đã trở thành di sản văn hóa phi vật thể được cả TG công nhận và biết đến

Trải qua hơn 1000 năm Bắc thuộc,82 năm bị Pháp đô hộ ,nhưng chúng ta vẫn giữ vững được bản sắc dân tộc mình...và tà áo dài là 1 trong số đó...tự hào chứ!!!
    Áo dài ngày nay chính là sự cách tân của tà áo tứ thân xưa kia... Dáng áo ôm sát cơ thể, có cổ cao và dài khoảng ngang gối, được xẻ ra ở hông
    có 1 nhà văn đã nhận xét thế này:" nếu cần phải nói tóm tắt về tà áo dài Việt Nam thì đó chính là sự đoan trang cao quý trong 1 dáng vẻ gợi cảm đầy nữ tính"...bạn cũng biết các cuộc thi hoa hậu VN đều có 1 phần thi vô cùng quan trọng đó là trang phục áo dài phải không?Và chắc bạn cũng biết trong cuộc thi hoa hậu hoàn vũ 2008 vừa qua,phần thi duyên dáng VN với phục trang là tà áo dài đã nhận được sự hưởng ứng không chỉ trong mà cả bạn bè QT...
    Bạn trả lời với tôi rằng bạn không thích áo dài bởi sự vướng víu và những bất tiện mà nó gây ra..nhưng bạn cũng nói với tôi rằng thế kỉ 21 là dành cho những con người năng động..
    bạn năng động...năng động mà không thể giải quyết được những bất tiện đó sao?
    bạn thử nghĩ xem..nếu 1 ngày nào đó không còn những "cánh bướm trắng tinh khôi" thì sẽ thế nào? Nếu 1 ngaỳ nào đó bạn chỉ còn có thể ngắm tà áo dài qua những trang sách ảnh thì sẽ như thế nào?Sáng tạo đã là cả 1 công trình..nhưng gìn giữ nó mới thật sự là khó khăn...chúng ta_những teen 8x,9x năng động không lẽ không đủ khả năng để đảm trách nhiệm vụ đó?Lẽ nào chúng ta lại để 1 nét đặc sắc của dân tộc bị mai một?
    Bạn nên biết,khi khoác lên mình tà áo dài,là bạn đã mang trên mình cả 1 nền văn hóa lâu đời...và chỉ có khi bạn biết trân trọng lịch sử thì bạn mới biết quý trọng hiện tại ngày hôm nay
    Éo, bé này viết hay quá, nói chung là đọc những bài tranh luận của em chị rất có cảm tình vì dẫn chứng rất sát thực ^^, chắc em học giỏi văn lắm hả . Đồng ý với bài viết này của em, chũng ta là 9x kia mà ^^
    What if
    tomorrow never comes?
    What if
    I never get to say goodbye
    or give U a big hug?
    What if
    I never get to say I’m sorry or I love U?

Trấn môn đệ tử DDT Friend
    Đang ở
    here and there
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi blue_horizon Xem bài viết
    Éo, bé này viết hay quá, nói chung là đọc những bài tranh luận của em chị rất có cảm tình vì dẫn chứng rất sát thực ^^, chắc em học giỏi văn lắm hả . Đồng ý với bài viết này của em, chũng ta là 9x kia mà ^^
    hỵ hỵ...ngại quá à...cảm ơn chị nák...em không dám nhận là hs giỏi văn đâu ( 1 lần bị chị the ghost .... cũng đủ hít hồn òy )...
    chuyện áo dài em nghĩ thầy Hùng đã ra quyết định rồi...Với những chuyện không thể thay đổi..tại sao ta không học cách chấp nhận và thích nghi?

Trang 4 của 16 Đầu tiênĐầu tiên 1234567814 ... CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này