Trang 7 của 16 Đầu tiênĐầu tiên ... 34567891011 ... CuốiCuối
Kết quả 61 đến 70 của 154
    Xuất sư hạ sơn Core Member thuphuong_no1's Avatar
    Thanks
    0

Mặc định Re: Kính gửi thầy hiệu trưởng Hồ Việt Hùng

thôi chịu khó, ko mặc mấy pác giám thị ko cho vào đâu
    xin hãy yêu đời dù cuộc đời lắm chông gai
    xin hãy yêu người dù lòng người xa xôi lắm...

I'm In Love DDT Friend
    Đang ở
    Finaco
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi thuphuong_no1 Xem bài viết
    em tưởng mặc j cũng dc. sư phạm cũng khắt khe nhở
    uh,trừ thứ 2 với mấy ngày lễ em mặc áo dài thì những ngày khác mặc j` cũng được, ko mặc j` càng tốt
    Đề nghị các mem đọc bài thấy hay phải Thanks, các Mod phải +Sp đấy nha^^
    .................................................. ........................................
    Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức giấc
    Cho ta thêm một ngày nữa để yêu thương.

Xuất sư hạ sơn Core Member thuphuong_no1's Avatar
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi duynamckbk7 Xem bài viết
    uh,trừ thứ 2 với mấy ngày lễ em mặc áo dài thì những ngày khác mặc j` cũng được, ko mặc j` càng tốt
    choáng
    tốt nhất là k nên chọn sư phạm k sau lại lên miền núi dạy thì chết
    xin hãy yêu đời dù cuộc đời lắm chông gai
    xin hãy yêu người dù lòng người xa xôi lắm...

Đệ tử ĐDT Member
    Đang ở
    [-]3ll
    Thanks
    0

Các trg` ĐH khác còn đỡ, em bik ĐHSP Vinh í, mặc áp dài cả tuần lun><. Vào phòng thi fải mặc áo dài nữa><, boys thì thắt cà vạt^^.
    Đúng là các ss SV giờ mới thấy quý tà áo dài nhểy^^? Coá mún mặc cũng khó^^
    [MARQUEE] †µ¶«_Ƕ⌐¶äñ ♥♥♥ ßµ¶\/¶Ï€ ♥♥♥ §µjµ ♥♥♥ ƒØr€ƒ⌐€r
    [/MARQUEE]

Tu luyện đệ tử ĐDT Member
    Thanks
    0

Áo Dài đẹp mà . . .

Bjờ phải mặc tất cả thứ 2 à ? sao hồi mình học lại dễ thế

Áo Dài phải viết HOA chứ nhỉ ^^ đó là biểu tượng của Việt Nam Đất Nước ta cơ mà !

Thấy nhiều nước nữ sinh phải mặc Trang phục dân tộc lắm (như Ấn Độ..). Nhưng nam thì sao nhỉ (nam giới bên Ấn mặc váy )

Tôi yêu Áo Dài trắng lắm..

Cái j cầu kì cũng phải cầu toàn. Thế mới khó. Đã đẹp thì phải giữ . . .

Với các nước phát triển và đang phát triển, trang phục dân tộc chỉ mặc vào những ngày Lễ tết (các nước lạc hậu thì mặc suốt). Đẹp mà.

Nước mình ngày Lễ tết ít ai mặc nên ngta mới thik nữ sinh mặc ngày thứ 2. Nhưng chẳng xét đến thời tiết của cái nước toàn gió nhiệt đới và đầy bụi xi-măng . . .

Ấy là kiểu trang phục truyền thống phải sặc sỡ mới đẹp ! cứ nhìn tất cả các dân tộc trên thế giới ấy.
    Nhưng ở VN Áo Dài trắng là của nữ sinh cấp III - đây là muốn một điều j đó đặc biêt. Vậy sao ko có nhà thiết kế nào cũng từng qua thời Áo Dài trắng, cảm thấy muốn thay đổi 1 cái j đó, cách tân 1 chút nữa cho phù hợp với lứa tuổi bjờ nhỉ (cũng hay đấy, sao ko phải 1 cuộc thi)

Áo Dài cũng nhiều kiểu lắm đấy chứ, có cái là chưa linh hoạt thôi.

Nói chung tôi ko muốn phản đối việc mặc Áo dài nữ sinh. Hỏi xem cô nào lần đầu mặc Áo Dài chả soi gương rõ lâu, lại còn phải có ít nhất 1 cái ảnh để đời chứ ! Nhưng chỉ nghĩ nên 1 chút thay đổi để phù hợp hơn với mọi người.

Chắc có lẽ muốn thay đổi thì đợi đến lúc đời sống nâng cao rồi đổi sang Đồng phục nữ là váy, nam đóng thùng với ca-vat thôi. ko đợi đc thì đành thay đổi trường thôi

Yêu Áo Dài . . . yêu trường mình lắm !

.

Nhập môn đồ đệ ĐDT Member
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi nhoxkon Xem bài viết
    tranh luận để hiểu nhau hơn..chứ không phải tranh luận để mà phân ra kẻ thắng người thua,kẻ đúng người sai...
    trong trường hợp này..theo ý kiến của riêng tớ
    không phải bạn nữ nào cũng thích mặc áo dài và cũng không hẳn là bạn nữ nào mặc áo dài cũng đẹp..ok!không ai phủ nhận điều đó
    nhưng bạn à..bạn biết chứ...đã từ lâu áo dài đã trở thành nét đẹp truyền thống của người phụ nữ VN...nó đã trở thành di sản văn hóa phi vật thể được cả TG công nhận và biết đến

Trải qua hơn 1000 năm Bắc thuộc,82 năm bị Pháp đô hộ ,nhưng chúng ta vẫn giữ vững được bản sắc dân tộc mình...và tà áo dài là 1 trong số đó...tự hào chứ!!!
    Áo dài ngày nay chính là sự cách tân của tà áo tứ thân xưa kia... Dáng áo ôm sát cơ thể, có cổ cao và dài khoảng ngang gối, được xẻ ra ở hông
    có 1 nhà văn đã nhận xét thế này:" nếu cần phải nói tóm tắt về tà áo dài Việt Nam thì đó chính là sự đoan trang cao quý trong 1 dáng vẻ gợi cảm đầy nữ tính"...bạn cũng biết các cuộc thi hoa hậu VN đều có 1 phần thi vô cùng quan trọng đó là trang phục áo dài phải không?Và chắc bạn cũng biết trong cuộc thi hoa hậu hoàn vũ 2008 vừa qua,phần thi duyên dáng VN với phục trang là tà áo dài đã nhận được sự hưởng ứng không chỉ trong mà cả bạn bè QT...
    Bạn trả lời với tôi rằng bạn không thích áo dài bởi sự vướng víu và những bất tiện mà nó gây ra..nhưng bạn cũng nói với tôi rằng thế kỉ 21 là dành cho những con người năng động..
    bạn năng động...năng động mà không thể giải quyết được những bất tiện đó sao?
    bạn thử nghĩ xem..nếu 1 ngày nào đó không còn những "cánh bướm trắng tinh khôi" thì sẽ thế nào? Nếu 1 ngaỳ nào đó bạn chỉ còn có thể ngắm tà áo dài qua những trang sách ảnh thì sẽ như thế nào?Sáng tạo đã là cả 1 công trình..nhưng gìn giữ nó mới thật sự là khó khăn...chúng ta_những teen 8x,9x năng động không lẽ không đủ khả năng để đảm trách nhiệm vụ đó?Lẽ nào chúng ta lại để 1 nét đặc sắc của dân tộc bị mai một?
    Bạn nên biết,khi khoác lên mình tà áo dài,là bạn đã mang trên mình cả 1 nền văn hóa lâu đời...và chỉ có khi bạn biết trân trọng lịch sử thì bạn mới biết quý trọng hiện tại ngày hôm nay
    bis bis!
    chị nhoxkon nói đúng quá!
    nếu xét về các khía cạnh thì bài viết của chị nhoxkon hơn đứt hoacucdai rồi!
    Đề nghị pạn nào nghĩ mặc áo dài là khổ thì đọc bài viết này mà suy nghĩ nhá!

Phong Vân huyền thoại
    Đang ở
    đào duy từ skul
    Thanks
    0

em cảm thấy mặc hay kô thì cũng chả làm sao cả
    ai đẹp mặc đẹp ai xấu mặc xấu như ngày thường thôi
    đã mất công may thì mặc mấy lần cho đỡ xót tiền

Hộ pháp tự News Manager hoacucdai2611's Avatar
    Thanks
    7

Trích dẫn Gửi bởi nhoxkon Xem bài viết
    tranh luận để hiểu nhau hơn..chứ không phải tranh luận để mà phân ra kẻ thắng người thua,kẻ đúng người sai...
    trong trường hợp này..theo ý kiến của riêng tớ
    không phải bạn nữ nào cũng thích mặc áo dài và cũng không hẳn là bạn nữ nào mặc áo dài cũng đẹp..ok!không ai phủ nhận điều đó
    nhưng bạn à..bạn biết chứ...đã từ lâu áo dài đã trở thành nét đẹp truyền thống của người phụ nữ VN...nó đã trở thành di sản văn hóa phi vật thể được cả TG công nhận và biết đến

Trải qua hơn 1000 năm Bắc thuộc,82 năm bị Pháp đô hộ ,nhưng chúng ta vẫn giữ vững được bản sắc dân tộc mình...và tà áo dài là 1 trong số đó...tự hào chứ!!!
    Áo dài ngày nay chính là sự cách tân của tà áo tứ thân xưa kia... Dáng áo ôm sát cơ thể, có cổ cao và dài khoảng ngang gối, được xẻ ra ở hông
    có 1 nhà văn đã nhận xét thế này:" nếu cần phải nói tóm tắt về tà áo dài Việt Nam thì đó chính là sự đoan trang cao quý trong 1 dáng vẻ gợi cảm đầy nữ tính"...bạn cũng biết các cuộc thi hoa hậu VN đều có 1 phần thi vô cùng quan trọng đó là trang phục áo dài phải không?Và chắc bạn cũng biết trong cuộc thi hoa hậu hoàn vũ 2008 vừa qua,phần thi duyên dáng VN với phục trang là tà áo dài đã nhận được sự hưởng ứng không chỉ trong mà cả bạn bè QT...
    Bạn trả lời với tôi rằng bạn không thích áo dài bởi sự vướng víu và những bất tiện mà nó gây ra..nhưng bạn cũng nói với tôi rằng thế kỉ 21 là dành cho những con người năng động..
    bạn năng động...năng động mà không thể giải quyết được những bất tiện đó sao?
    bạn thử nghĩ xem..nếu 1 ngày nào đó không còn những "cánh bướm trắng tinh khôi" thì sẽ thế nào? Nếu 1 ngaỳ nào đó bạn chỉ còn có thể ngắm tà áo dài qua những trang sách ảnh thì sẽ như thế nào?Sáng tạo đã là cả 1 công trình..nhưng gìn giữ nó mới thật sự là khó khăn...chúng ta_những teen 8x,9x năng động không lẽ không đủ khả năng để đảm trách nhiệm vụ đó?Lẽ nào chúng ta lại để 1 nét đặc sắc của dân tộc bị mai một?
    Bạn nên biết,khi khoác lên mình tà áo dài,là bạn đã mang trên mình cả 1 nền văn hóa lâu đời...và chỉ có khi bạn biết trân trọng lịch sử thì bạn mới biết quý trọng hiện tại ngày hôm nay
    Một bài viết quá xuất sắc !
    Tuy nhiên nếu người viết là ai đó mà không phải là nhoxkon cõ lẽ sẽ thuyết phục tôi hơn . Bởi vì trên đời này có rất nhiều người nói thì rất hay nhưng hành động thì họ không thể.
    Ở đời có 4 loại người :
    Thứ nhất là loại người nói là làm
    Thứ hai là loại người ko nói mà làm
    Thứ ba là loại người làm rồi mới nói
    Cuối cùng là loại người nói mà không làm
    Cuộc sống trên mạng là cuộc sống ảo , mọi người chỉ nhìn nhận bạn ở cuộc sống thật mà thôi

I'm In Love DDT Friend
    Đang ở
    Finaco
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi hoacucdai2611 Xem bài viết
    Tuy nhiên nếu người viết là ai đó mà không phải là nhoxkon cõ lẽ sẽ thuyết phục tôi hơn . Bởi vì trên đời này có rất nhiều người nói thì rất hay nhưng hành động thì họ không thể.
    Ở đời có 4 loại người :
    Cuộc sống trên mạng là cuộc sống ảo , mọi người chỉ nhìn nhận bạn ở cuộc sống thật mà thôi
    3 Loại người ở trên là người nước ngoài, còn loại thứ 4 là Việt Nam ^^
    Đề nghị các mem đọc bài thấy hay phải Thanks, các Mod phải +Sp đấy nha^^
    .................................................. ........................................
    Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức giấc
    Cho ta thêm một ngày nữa để yêu thương.

Nhập môn đồ đệ ĐDT Member
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi hoacucdai2611 Xem bài viết
    Ở đời có 4 loại người :
    chị bảo thủ nhỉ?
    trên thì kêu xuất sắc..dưới thì bảo nếu là ng` khác thì thuyết phục hơn chị nhoxkon
    các bài viết của ss nhoxkon rất hay,lí lẽ thuyết phục.không phải em mà nhiều ng` cũng đồng ý
    còn về 4 loại ng`,em thấy còn thiếu đấy
    còn kiểu người bảo thủ như chị nữa

Trang 7 của 16 Đầu tiênĐầu tiên ... 34567891011 ... CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này