Trang 1 của 4 1234 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 32
    For Ever You Vice-Moderator Jimmy Page's Avatar
    Đang ở
    Valhalla NRO
    Thanks
    0

Mặc định V/v xây dựng và phát triển trang ĐDT News

Bây giờ site mình đã là site chính thức của Trường THPT Đào Duy Từ, nên em có ý kiến thế này: nên xây dựng một trang News riêng. Trang News là một phần rất quan trọng đối với các site, nên các bác cố gắng làm cẩn thận một chút
    Về đội ngũ News Group, em xin góp ý là các bạn ấy nên có ít nhất 1 người phụ trách chụp ảnh vì đã là News thì phải có ảnh đi kèm mới được. Ngoài ra, cũng có thể để các thành viên không thuộc News Group post bài ở mục Nhật báo ĐDT, sau đó News Group sẽ chỉnh sửa và biên tập lại trước khi chuyển sang trang News.
    Một việc khác là có thể đăng các quyết định của trường, thời khóa biểu, lịch thi, bảng điểm lên trang News vì mình là site chính thức mà . Như vậy sẽ tiện lợi hơn cho các bạn HS

Ah, có con ruồi

m3NoaGeneral Mentor
    Forum Instructor
    Pisces's Avatar
    Đang ở
    Mirkwood of Rhovanion
    Thanks
    0

Mặc định Re: V/v xây dựng và phát triển trang ĐDT News

Ý kiến của cậu rất hay, và không phải là BQT chưa từng nghĩ đến. Nhưng nghĩ kỹ lại thì thấy, những mục tiêu trên, nếu như ko có sự tham gia trợ giúp, góp sức trong vấn đề tin tức tài liệu của các thầy cô giáo, cụ thể là ban giám hiệu nhà trường, sẽ không thể làm tốt được .

Thêm một vấn đề cần phải bàn nữa là mặt "nhân sự".
    Ignorant is a bliss, but arrogant is a curse.

*This creature is in extremely bad mood right now.
    Approach with the highest caution.
    *

Đang ở
    Valhalla NRO
    Thanks
    0

Em cũng nghĩ thế ạ. Có lẽ mình phải làm quả đại vận động các thầy cô giáo thôi
    Còn về mặt nhân sự thì mình phải thông cảm cho các bạn ấy thôi, bởi vì các bạn còn phải học nữa mà
    Nguồn thông tin chính có lẽ vẫn là từ các thầy cô giáo

Ah, có con ruồi

m3NoaGeneral Mentor
    Forum Instructor
    Pisces's Avatar
    Đang ở
    Mirkwood of Rhovanion
    Thanks
    0

Ừh thế đấy. Tuy mang cái danh là diễn đàn chính thức của trường thế nhưng có vẻ cái nhìn của các thầy cô vẫn chưa mấy thân thiện. Thông qua phản ánh của một vài thành viên đang còn học trong trường thì đa phần các thầy cô vẫn nghĩ diễn đàn là nơi mang tính tụ tập, chơi bời, tán phét nhảm,... nói tóm lại là đánh giá tiêu cực. Vậy thì muốn đề nghị sự hợp tác, khả thi được bao nhiêu %?

Edit: Có lẽ nên tham khảo ý kiến của các đồng chí trực thuộc nhóm New Manager cái nhỉ =).
    Ignorant is a bliss, but arrogant is a curse.

*This creature is in extremely bad mood right now.
    Approach with the highest caution.
    *

News Managaer News Manager Candy's Avatar
    Đang ở
    C:\WINDOWS
    Thanks
    0

về việc vận động các thầy cô giáo đóng góp cho diễn đàn thì quả là khó. đúng như lời anh Pis nói, thầy cô đang còn nhiều thắc mắc và ác cảm với học sinh tụi mình khi ngồi vào máy tính, vì cứ cho là khi ngồi vào máy tính chỉ có chơi điện tử. nhưng em sẽ cố gắng thuyết phục 1 số thầy cô giữ những chức vụ trong trường mà có thể giúp đỡ chúng ta đc như thầy linh, thầy kiệt, thầy hùng (còn các cô thì ko biết thế nào) . còn về phần box thảo luận và nhật báo đào duy từ thì đã nói trong box staff rồi. em nghĩ việc này cũng ko vội vã đc. tốt nhất là nên có 1 anh admin đại diện cho web mình để nói chuyện với BGH. cầu trời cho mọi việc đc như ý

I'm In Love DDT Friend
    Đang ở
    Finaco
    Thanks
    0

Đấy là các đồng chí mới tham khảo ý kiến của các thầy co o kiểu như khó tính,hơi cổ hũ.Anh thấy trường mình nhiều thầy cô có suy nghĩ tiến bộ lắm mà.Trước tiên ta có ,thể cử đại diện hỏi ý kiến thầy Hùng,sau đó đến một số thầy cô khác,ví dụ như mấy giáo viên trẻ trẻ.Còn việc cung cấp điểm thi lên mạng thì anh thấy khó khả thi,vì việc này cần rất nhiều thời gian+công sức.Việc cho điểm thì các thầy cô toàn chấm tay,ko phải trên file mềm,vì vậy việc xin rồi Up lên mạng là rất khó,đối với học sinh thì có thể nói không đủ time.
    Đề nghị các mem đọc bài thấy hay phải Thanks, các Mod phải +Sp đấy nha^^
    .................................................. ........................................
    Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức giấc
    Cho ta thêm một ngày nữa để yêu thương.

News Managaer News Manager Candy's Avatar
    Đang ở
    C:\WINDOWS
    Thanks
    0

em đã tính đến nước này. sáng CN này em sẽ đến gặp thầy hùng và bàn bạc với thầy về chuyện này và sao đó là thầy kiệt

Đang ở
    Valhalla NRO
    Thanks
    0

Có lẽ phải tổng động viên thôi
    Phải nói với các thầy cô News là một trang tin hoàn toàn nghiêm túc của trường, chỉ thông báo các tin tức, không cho phép bình luận vớ vẩn, muốn bình luận thì vào forum
    Ế, bác duynamckbk7 hiểu nhầm ý em roài, đây là điểm thi được công bố chính thức, như là điểm thi HK, điểm thi thử ĐH, thi Tốt nghiệp ấy, chứ làm sao bê hết điểm chác trong sổ của các cụ lên được

Ah, có con ruồi

Member quèn ĐDT Member vitaminb12's Avatar
    Đang ở
    Grand Line
    Thanks
    2

Trích dẫn Gửi bởi Jimmy Page Xem bài viết
    Có lẽ phải tổng động viên thôi
    Phải nói với các thầy cô News là một trang tin hoàn toàn nghiêm túc của trường, chỉ thông báo các tin tức, không cho phép bình luận vớ vẩn, muốn bình luận thì vào forum
    Ế, bác duynamckbk7 hiểu nhầm ý em roài, đây là điểm thi được công bố chính thức, như là điểm thi HK, điểm thi thử ĐH, thi Tốt nghiệp ấy, chứ làm sao bê hết điểm chác trong sổ của các cụ lên được
    Ý tưởng hay. Mà mẹ mày làm giáo viên trong trường thì mày phải tham gia chứ

Je ne suis pas d’accord avec ce que vous dites, mais je me battrai jusqu’à la mort pour que vous ayez le droit de le dire.
    Hiện text ẩn<-- "Tôi không đồng ý với những gì anh nói, nhưng tôi sẽ bảo vệ cho đến chết quyền được nói như vậy của anh." -->
    ---Voltaire---

I'm In Love DDT Friend
    Đang ở
    Finaco
    Thanks
    0

Anh nhớ không nhầm thì hình như điểm này các cụ cũng chấm bằng tay rùi cho vào sổ con luôn,mỗi mấy điểm thi thử với thi TN thì chấm rùi in ra thui thì phải
    Đề nghị các mem đọc bài thấy hay phải Thanks, các Mod phải +Sp đấy nha^^
    .................................................. ........................................
    Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức giấc
    Cho ta thêm một ngày nữa để yêu thương.

Trang 1 của 4 1234 CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này