Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 15 của 15
    Đệ tử ĐDT Member
    Đang ở
    PetroChemistry Bk Pro
    Thanks
    0

Mặc định Re: Chiến đấu với áp lực thi đại học !!!!!

thôi con xin bố,bố lắm kinh nghiệm quá,con chỉ có mỗi kinh nghiệm là tối trước khi đi thi thì đừng đâm đầu vào học đi lang thang chơi, ai thì bách khoa xây dựng hay kinh tế thì lượn vào công viên Thống nhất chơi,vừa thư giản lại vừa bổ mắt

Mày có tham gia forum nào không mà hỏi thế hả, đã gọi là spam thì phải xì pam nghệ thuật. ví dụ như ta đã xì pam 500 bài trong 1 ngày
    Bản du ca cuối cùng của loài người không còn đất sống
    cho tôi xin một chút bình yên

hãy để tôi quên đi tất cả

xin đừng khiến tôi đau khổ thêm nữa

để tôi được ngủ ngon không một giấc mơ

Đệ tử ĐDT Member Night Elf's Avatar
    Thanks
    0

Mới có 12 bài bày đặt. Đừng tin lời nó. Công viên thống nhất buổi tối toàn các đôi đang vuốt ve đú đởn xem xong về ngủ thế l nào được.
    Trừ khi trước hôm thi mi hẹn em nào ở đó
    Có thể lắm.Lớp trưởng lớp mình dễ thế lắm

Đệ tử ĐDT Member
    Đang ở
    PetroChemistry Bk Pro
    Thanks
    0

Mới có 12 bài bày đặt. Đừng tin lời nó. Công viên thống nhất buổi tối toàn các đôi đang vuốt ve đú đởn xem xong về ngủ thế l nào được.
    kém quá,thế mới bổ mắt
    Trừ khi trước hôm thi mi hẹn em nào ở đó
    điên tình,hồi đi thi em còn nai lắm hí hí
    Bản du ca cuối cùng của loài người không còn đất sống
    cho tôi xin một chút bình yên

hãy để tôi quên đi tất cả

xin đừng khiến tôi đau khổ thêm nữa

để tôi được ngủ ngon không một giấc mơ

Mr.*[Be]*Kut0* Super Moderator shevchenbe90's Avatar
    Đang ở
    B12
    Thanks
    0

Đang học BK đây,buổi tối vào CV Thống Nhất mấy lần,cũng bt thôi,ức chế mỗi vụ là tìm ko nổi cái ghế mà ngồi.
    @Vấn đề chính: áp lực gì,lúc đang học thì cứ nghĩ,còn 1 tháng nữa là thi,để mà cố gắng,không muốn trượt thì cứ gặp thất bại be bé nhiều vào...đảm bảo rút dc kinh nghiệm
    Oh,my PC ***Intel Xeon X3210@3.6Ghz vs Ultima-90I/P5Q-E/PSU-CM real 650w/HIS HD4850 IceQ4 Crossfire/
    Ram Crucial Ballistix Tracer 6Gb PC8500 O.C/LCD Dell SE 198"/1140gb xXx/All in Case CM 690...***
    Speaker: Harman Kardon Sound Stick II
    My hands: Gamepad DualShock PS 2 - Best for Game
    Tham gia CLB Football D2T Hà Nội ngay hôm nay
    Trích dẫn Gửi bởi Pisces Xem bài viết
    Shevchenbe ư? Cậu ấy là số 1

Vi phạm Nội Quy Banned hoangdungc10's Avatar
    Đang ở
    FPT university
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi Night Elf Xem bài viết
    Ai trả biết điều này cái ông Nguyên kia.Mà hình như mi xác định đạt 25 bài cang nhanh càng tốt hả.
    Kinh ngiêm là phải xac định trường minh muốn thi (phù hợp với sức học của mình). Đừng gửi quá nhiều đăng kí với mục đích chờ đến gần thi thì thấy sức học của mình thế nào rồi mới chọn trường, tâm lí ấy dễ làm bạn phân tâm khi ôn thi ko đạt hiệu quả.
    Đi thi thử thật nhiều với một tâm lí răng đây là một đề thi thật, nó sẽ giúp các bạn rất nhiều khi vào phòng thi. Hồi trước có lẽ do tôi đi thi thử hơi nhiều nên đến khi thi thật chả có hồi hộp gì cả, con tán chuyện với mấy ông cùng phòng.
    Hãy ôn tất cả những gì mà bạn thấy mình con kém. Tớ thấy nhiêu bạn lại hi vọng khi vào hè có thời gian tập trung ôn lại nhưng gì mình còn kém và thật sự đó là một sai lầm. Ôn những gì mình chưa biết khi mà kì thi tới gần làm cho bạn có tâm lí hồi hộp và hoảng sợ và sẽ chả ôn được gì.
    Thời gian hè là thời gian bạn tổng kết lại những gì mình mình đã ôn được, hoàn thiện những kĩ năng vớ vẩn như trình bày, tổng hợp những mẹo làm tắt, phương pháp làm nhanh trong bài trắc ngiệm.
    Hay giữ cho tinh thần mình thật thoải mái trong mùa hè cuối cùng của thời học sinh, đừng học nhiều quá trong thời gian này.
    Cuối cùng là kinh ngiệm trong trường thi:
    Trước hôm thi có một buổi học sinh đến xác nhận và nghe về quy định trong phòng thi. Bạn hãy cố gắng đến sớm ( ít nhất 30' )và xác định chính xác vi trí trường thi,phòng thi của mình và khu vực WC gần nhất (Đừng cười, nó khá quan trọng đấy, đề phong nhưng lúc trời không chiêu lòng người)
    Hãy hõi thây giáo tất cả những điều mình cần biết bao gồm:
    +Thời gian thi (đê cho người nhà đưa đón) Hôm thi phải đi sớm hơn khoang 1 tiếng vì không đâu hay tắc đương bằng Hà Nội nhưng ngày thi đai học
    +Những giấy tờ cần thiết để được vào phòng thi( giấy tờ này ở một số trương yêu cầu rất khác nhau)
    Cuối cùng đêm thi hãy cố ngủ thật ngon để ngày mai dậy thật sớm
    Chúc các bạn có một kết quả thi tốt đẹp.
    oài thằng nguyên jex với thằng tùng đúng ko, 2 thằng này kinh nghiệm chuối wa.mà trước hôm thi ma ngủ ngon đc thì đúng là mày.... rồi. ngay đêm trước khi thi,để giữ được thăng bằng đến lúc vào fòng thi là: uống luôn 1 liều thuốc ngủ, chơi fát đến sáng luôn và tắt ngay cái đt đi vì trước đêm đi thi bọn nó nt nhiều lắm>>> mình fai suy nghĩ nhiều hơn 1 chút>>>ảnh hưởng đến mình... Vi vậy đây là ý kiến của mình bổ sung cho bài của Night.còn Shenvchnve90 la khóa 05-08 hả,học lớp thằng Hanh gái đúng ko.đang nói chuyện với các tiền bối fải biết khiêm tốn chút nha.mà nhớ tui la ai hock? tui nhớ đợt ông thi BK đc 21.5 vừa đủ điểm đậu đúng ko? hyhy...

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12

Thông tin về chủ đề này