Trang 8 của 12 Đầu tiênĐầu tiên ... 456789101112 CuốiCuối
Kết quả 71 đến 80 của 112
    Jiang Pei ® Core Member Micyarak.A5's Avatar
    Đang ở
    National Economics University
    Thanks
    0

Mặc định Re: lấy ý tưởng về buổi off tết âm lịch năm 2009

hay nhờ mỗi tội mùng 4 mềnh tót ra HN thăm bà òi mùng 5 ko đc àh
    Be joyful in hope, patient in affliction, faithful in prayer...

I'm In Love DDT Friend
    Đang ở
    Finaco
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi kẻ xấu Xem bài viết
    Híc híc !!!
    Trời ạ !!! thế thì các bác lớn nhác rồi !!!
    Kiểu gì bác cũng phải về thanh hóa đi off BTC đấy ~> chí ít cũng phải đóng góp ý kiến chứ ???
    Bác vẫn dùng số cũ hả !!!!
    Bác còn chưa bít hum nào bác được nghỉ tết nà nhưng chắc tầm 26 thì anh chưa về được Các chú thông cảm
    Đề nghị các mem đọc bài thấy hay phải Thanks, các Mod phải +Sp đấy nha^^
    .................................................. ........................................
    Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức giấc
    Cho ta thêm một ngày nữa để yêu thương.

Spamer Master DDT Friend ngayxua's Avatar
    Đang ở
    ~☀☀...Nhà choa...☀☀~
    Thanks
    0

Hê off ban tổ chức cũng hay đấy nhỉ. Hôm đó chắc mình cũng phải góp vui cái nhỉ. Nhưng mà BTC thay toàn người mới ah, không biết mấy cu admin có về để off không nhỉ.
    - Hãy chú ý đến suy nghĩ của bạn; chúng sẽ trở thành lời nói.
    - Hãy chú ý đến lời nói của bạn; chúng sẽ trở thành hành động.
    - Hãy chú ý đến hành động của bạn; chúng sẽ trở thành thói quen.
    - Hãy chú ý đến thói quen của bạn; chúng sẽ trở thành tính cách.
    - Hãy chú ý đến tính cách của bạn; chúng sẽ trở thành số phận của bạn!

Luôn luôn cố gắng vươn tới dù trong bất kỳ hoàn cảnh nào và thay đổi môi trường xung quanh chứ đừng chỉ để hoàn cảnh quyết định số phận bản thân.

I'm In Love DDT Friend
    Đang ở
    Finaco
    Thanks
    0

Tất nhiên là các chú ý phải có mặt chứ anh Không có mặt các chú ý thì lòng dân không phục, mấy chú kia tổ chức cũng khó
    Đề nghị các mem đọc bài thấy hay phải Thanks, các Mod phải +Sp đấy nha^^
    .................................................. ........................................
    Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức giấc
    Cho ta thêm một ngày nữa để yêu thương.

Spamer Master DDT Friend ngayxua's Avatar
    Đang ở
    ~☀☀...Nhà choa...☀☀~
    Thanks
    0

Thế hôm đó còn chú thì sao, lâu lắm rồi không gặp các thành viên BTC cũ, hôm vừa rồi gặp chú hoàng Hiệp to còi lắm, chú í bảo tết này nhất quyết phải đi, bắt tụi đến đón chứ thế mới đểu.
    Thế đã lên lịch cụ thể chưa vậy?
    - Hãy chú ý đến suy nghĩ của bạn; chúng sẽ trở thành lời nói.
    - Hãy chú ý đến lời nói của bạn; chúng sẽ trở thành hành động.
    - Hãy chú ý đến hành động của bạn; chúng sẽ trở thành thói quen.
    - Hãy chú ý đến thói quen của bạn; chúng sẽ trở thành tính cách.
    - Hãy chú ý đến tính cách của bạn; chúng sẽ trở thành số phận của bạn!

Luôn luôn cố gắng vươn tới dù trong bất kỳ hoàn cảnh nào và thay đổi môi trường xung quanh chứ đừng chỉ để hoàn cảnh quyết định số phận bản thân.

BMW 328i ĐDT Member kẻ xấu's Avatar
    Đang ở
    A, A
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi ngayxua Xem bài viết
    Thế hôm đó còn chú thì sao, lâu lắm rồi không gặp các thành viên BTC cũ, hôm vừa rồi gặp chú hoàng Hiệp to còi lắm, chú í bảo tết này nhất quyết phải đi, bắt tụi đến đón chứ thế mới đểu.
    Thế đã lên lịch cụ thể chưa vậy?
    Hiện tại các bác ấy kếu là bận !!!
    tất nhiên là có 2 admin mới vitamin và candy sẽ trong b an tổ chức mà !!!!
    Hì hì Hôm đó bác tham gia đấy nhá ???
    Sao mấy hôm nay ko thấy vitamin đâu rồi !!!!
    Có ba điều hạnh phúc nhất trong cuộc đời của mỗi con người, đó là :

1. Yêu một ai đó.
    2. Được ai đó yêu.
    3. Hai điều trên xảy ra cùng một lúc.

Hiện text ẩn<-- Thay đổi từ làm việc chăm chỉ sang làm việc với hiệu suất cao hơn -->

Sứ giả Core Member He0pr0_B7's Avatar
    Đang ở
    A, A
    Thanks
    16

Trích dẫn Gửi bởi hrockvn Xem bài viết
    Hi hi. Vũ đúng là có uy tín với các em ở Thanh Hóa nhỉ ^^.
    Anh ủng hộ các bạn tự xây dựng phong trào. Năm nay cuối năm bận quá, không vào diễn đàn thường xuyên được. Hnay vào thấy topic này đã có mấy trang rồi.
    Bàn một chút về việc đi offline.
    Có lẽ 2 địa điểm các bạn đưa ra là gần như mặc định với Thanh Hóa rồi. Ngày tết, không thể kéo 20-30 bạn đến nhà ai đó được. Và thực tế là cũng nên ít ăn uống. Mấy ngày tết, đồ ăn không biết bao nhiêu rồi, nghĩ thêm việc ăn uống thì nếu có thể chỉ nên làm nồi lẩu lai rai thôi.

I. Địa điểm thứ nhất: Sầm Sơn.
    Qua kinh nghiệm dãi dầu mấy năm ở SS thì năm nào đi SS cũng không có chuyện lạnh lẽo gì cả. Xuống đến nơi chơi bời nhảy nhót lúc là nóng ran lên, còn phải cởi bớt quần áo ra.
    Ưu điểm: Biển mùa đông hiền và lãng mạn, se se lạnh. Chơi thì quá tuyệt, không ồn ào, rộng rãi (dưới SS mà thả đèn trời buổi tối thì đẹp thôi rồi )
    Nhược điểm: Năm nào cũng đi SS rồi, bắt đầu hơi nhàm chán.

II. Địa điểm thứ hai: Hồ Kim Quy.
    Anh chưa đi đến đây bao giờ nên ko dám bình luận. Có điều, với những ý kiến đưa ra là đến đây chơi thì sẽ làm gì ở đây. Liệu có thể tổ chức được những gì. Tuy nhiên nó có ưu điểm là gần hơn đi SS, có sẵn xe bus rồi nên ko lo về phương tiện lắm.

Nhược điểm của cả 2:
    Vẫn chưa có một kế hoạch nào đặt ra, chơi những gì, ăn những gì, đi đâu, lúc mấy giờ, ...

Nên có kế hoạch từ bây giờ để còn thông báo và quảng bá. Anh nghĩ tốt nhất là đi mùng 4 (hí hí, vì hôm đó anh còn có thể đi được, tối mùng 4 là anh lại phải ra HN rồi ). Tập trung khoảng 8h nếu đi SS (đi Hồ Kim Quy thì anh chịu). Về chuyện ăn uống và kinh phí. Trước tết, BQT nên tập trung họp một hôm, ví dụ ngày 25-26 Tết. Họp bàn kế hoạch triển khai, góp tiền để mua sẵn đồ. Riêng về chuyện ăn uống, có thể mua đồ ăn sẵn hoặc nếu được thì bạn nào mang ở nhà đi một ít là xong. Năm ngoái hay năm kia, 4r offline tết, huy động bánh với đồ ăn từ chính gia đình mỗi bạn tham gia, không cần nhiều đâu, vài ba bạn góp là đủ ... thừa buổi Off. Đi chơi SS thì chơi là chính, ăn uống không đáng mấy.

Suy cho cùng. Tớ mong là sẽ được tham gia một buổi Off hoành tráng nhất từ trước đến giờ.
    Hi,em có đôi nét về Hồ Kim Quy thế này ạ !!!!
    Hồ Kim Quy đc xây dựng nên để làm khu du lịch , xung quanh là các nhà hàng khách sạn,nhà nghỉ để các đoàn công nhân viên chức đi tham quan nghỉ mát là chính!!! Khu du lịch này có động Tiên Sơn,rừng thông và cả cái hồ Kim Quy ( đương nhiên) !!!!
    _Động Tiên Sơn : muốn vào tham quan thì fải có ng` dẫn đg`, mà muốn có ng` dẫn đg` thì phải thuê,mà thuê vào dịp tết thế này thì hông bít có ai để thuê không và việc bị chặt chém là điều hông thể tránh khỏi !!!! Để đi hết đông cần khoảng gần 1 tiếng ( quá ít !!!!), bên ngoài đông có nơi để tổ chức ăn uống (cái này đc ) !!!
    _Rừng thông: ai đi rừng thông thì bít (như em chẳng hạn ) .Leo lên leo xuống, leo tái leo hồi, leo xong rùi nghỉ,nghỉ xong leo tiếp...!!!!
    _Hồ Kim Quy chỉ là 1 cái hồ đc cải tạo lai làm KDL nên ai mún ngắm thì ngắm !!!
    Đến cái này mí nà wuan trọng nè :
    Xe bus chỉ dừng đến chân cầu vượt Hoàng Long,mún đến Hồ KQ thì phải đj bộ xuống đg` dưới cầu gần 2 cây !!!! Đj wa 1 con đg` đá dăm có 1 cái rãnh dài đúng = chiều dài cái cầu , bụi mù, bẩn kinh khủng khiếp !!!! ( em đi xe đạp mà còn mờ cả mắt ) !!! Tiếp theo đến đài tưởng niệm liệt sĩ Hàm Rồng............ Nói chung là ai mún lấy bụi về xây nhà thì cứ việc !!!!!
    Đến nơi chúng ta sẽ mất 10k tiền vé cho 1 ng` !!! Vác đồ ăn thức uống đi leo động vs núi , xong rùi ăn, hông đc ngồi wá lâu !!!!
    H ai còn có ý định đi Hồ Kim Quy thì bảo em, em nhờ ng` đặt vé choa !! Yên tâm hông lấy tiền công !!!!!

Hqua em đã bỏ ra 1 buổi tối để đi thu thập tất cả những thông tin về hồ KQ, hầu hết đều cho rằng nó đẹp ( cái động ấy ạ ) nhưng chir phù hợp vs các khách otoo theo đoàn thui vì ngta đến chủ yếu để ăn và nghỉ !!!! Sầm Sơn Thì đi nhìu ròi nên đa phần ai cũng thấy chán đúng hông ạ ? Nhưng 1 buổi off hoành tráng thế này chúng ta không nên tới chỗ mà chưa ai trong chúng ta tới !!!! Chưa định hình đc thì hông nên đi !!!! Mọi bất trắc có thể xảy ra vì chưa có kinh nghiệm ở nơi ấy !!
    Nên theo em ta cưa chọn nơi nào quen thuộc ít rủi ro thì đi !!! Đã là anh em bạn bè cả thì đi vs nhau chỗ nào chả zui !!! Ngay cả 2ng` 1xe đi lượn phố cũng vui đáo để ấy chứ !!! Em nói có đúng hông ạ ? Nếu đúng thì cộng điẻm cho em nhá !!!!
    Lớp mềnh ui, yêu lắm...!!!

Hội Vật Lý Đào Duy Từ
    Đang ở
    Đầu đường-Xó chợ
    Thanks
    0

Hic nghe nói là off tết toàn là người lớn đi , trẻ con như em đi ngại lắm . mà lại còn đi xa nữa , có khi lại phải 1 lần nữa ngồi ngoài rùi

Đệ tử ĐDT Member
    Đang ở
    Phía cuối chân trời
    Thanks
    0

Em cũng ko thích cái trò đi hồ KQ cho lắm!!!!!!!!!
    Vì:Chả biết hình dạng màu sắc nó ra sao, mà nó lại còn là hồ nữa, nhỡ may có ai đó sơ sảy "nhảy" xuống hồ thì ..................(ko nghĩ tiếp nữa).!!!!!!!!!
    Còn đi SS thì em tán thành.
    Thứ nhất:SS vừa có núi vừa có biển,muốn đi đâu cũng okie tuốt.
    Thứ hai:mùa đông nên ít người xuống biển-->ko lo chuyện tai nạn ngoài í muốn.
    Thứ ba:có thể thuê xe đạp đôi đi lượn lờ-->miễn chê (dù em chưa bao giờ cưỡi lên cái xe đó cả).
    Trước đây có 1 đợt gần tết em xuống SS,đường xá vắng tanh,thằng bạn em còn xuống cả đường nằm nữa (chắc lúc đó nó hơi chập), đúng hơn là nó đi lăn đường,thế mà chả sao cả.
    Cuối cùng, em muốn nói rằng: em chưa bao giờ đi off với các bác cả, các bác đừng cho em ra rìa nhá!!!!!!!!!!!!!!(tội nghiệp lắm!!!!).
    Ai có lòng thì cộng cho em ít điểm!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
    Đa tạ các bậc tiền bối đã lắng nghe lời nòi của vãn bối!!!!!!!!!!!!!!!!

trangvicky_zhao
    Khách

Mùng 4 đi chơi, mùng 4 đi chơi

Trang 8 của 12 Đầu tiênĐầu tiên ... 456789101112 CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này