Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 17
    News Managaer News Manager Candy's Avatar
    Đang ở
    C:\WINDOWS
    Thanks
    0

Mặc định Ý thức + sự tôn trọng của người dân mình ở đâu???

Thật sự thất vọng khi chứng kiến ý thức và sự tôn trọng người khác của người dân Thanh Hoá chúng ta bây giờ, chỉ có 2 từ: thật kém.
    Tối thứ 6 tại nhà thi đấu, có một buổi biểu diễn ca nhạc của công ti Quang Minh (sở hữu ca sĩ Khánh Phương và Quang Vinh + Hiệp gà). Dân ra đi xem cũng đông. ca sĩ đầu tiên biểu diễn là một ca sĩ mới tên là Duy Long. Sau khi nghe người này hát xong bài thứ 2 và chuẩn bị hát bài thứ 3 thì dân tình ta phản đối vì họ cho rằng đây là ca sĩ trẻ nên đi vào trong để họ thấy ca sĩ mà mình yêu thích bước ra sân khấu. Những hành động thiếu ý thức đã "đc" dân ta thể hiện. Họ cầm những chai Lavie ném xuống sân khấu, rồi cả lõi ngô + văng ra những lời nói thô tục. Tuy đây là ca sĩ mới nhưng họ cũng có lòng tự trọng và cũng là con người. Duy Long đã thể hiện rằng anh là một người lịch sự. Anh đã nhặt những chai nước lên và cầm nó trong tay, nói với mọi người rằng ko nên lãng phí những đồng tiền mà họ kiếm đc. anh cũng phải vất vả lắm mới có đc đồng tiền. những ca sĩ mới tiếp theo Duy Long cũng ko phải là ngoại lệ với cách đối xử của dân Thanh Hoá mình.
    Ko chỉ đổi xử thiếu tôn trọng với các ca sĩ mà nhay cả với những người ngồi xung quanh họ. những người ngồi trên ăn đồ ăn xong thì vứt ngay xuống dưới bất chấo có trúng đầu người khác hay không.
    Nói tóm lại là ý thức + sự tôn trọng người khác của dân Thanh Hoá mình đang còn kém xa

BMW 328i ĐDT Member kẻ xấu's Avatar
    Đang ở
    A, A
    Thanks
    0

Mặc định Re: Ý thức + sự tôn trọng của người dân mình ở đâu???

Đấy ! chính vì thế nên tớ ko hề thích đi xem ca nhạc kiểu này
    Đúng thật là dân thanh hóa hơi thiếu ý thức ... học ko suy nghĩ hành động và việc làm của mình
    Nhưng Tớ xin đính chính 1 chút :
    Rõ ràng việc làm của họ như thế là ko hay.
    Nhưng họ làm như thế ko hòan tòan là thiếu tôn trọng ca sỹ Duy Long Hiện text ẩn<-- còn gọi là Thôi Trấn Long hihi đùa thôi -->
    Họ làm như thế vì họ cảm thấy mình bị lừa ...
    Quảng cáo, tờ rơi được phát từ công ty Quang Minh lẽ có ca sỹ họ yêu thích hát ... Nhưng họ chưa thấy và tức giận là điều tất nhiên !!!
    Nhưng quả thật việc làm như thế chả hay tí nào ... Thanh hóa nổi tiếng là đất học đồng thời cũng mang tiếng xấu về những hành động như thế : nhất là trong vụ ở sân vinh và tại sân thanh hóa họ cũng làm thế ...
    Hiện text ẩn<-- Bài viết này ko hề có ý spam ... chỉ nói ra suy nghĩ của mình thôi -->
    Có ba điều hạnh phúc nhất trong cuộc đời của mỗi con người, đó là :

1. Yêu một ai đó.
    2. Được ai đó yêu.
    3. Hai điều trên xảy ra cùng một lúc.

Hiện text ẩn<-- Thay đổi từ làm việc chăm chỉ sang làm việc với hiệu suất cao hơn -->

News Managaer News Manager Candy's Avatar
    Đang ở
    C:\WINDOWS
    Thanks
    0

nói chung là do ý thức của dân ta còn hạn chế. họ ko có đc sự tôn trọng người khác

Hội Vật Lý Đào Duy Từ
    Đang ở
    Đầu đường-Xó chợ
    Thanks
    0

Hối cấp 2 thầy chủ nhiệm bọn em hay bảo là dân Thanh Hoá mình đi đâu cũng bị người ta tẩy chay , thứ nhất là sống theo cái kiểu cục cằn tho lỗ. Thứ 2 là hay giở ncái thói ăn cháo đá bát ra. Kiểu này hok biết sau này nếu mình có ra tỉnh ngoài sống , người ta biết mình là dân Thanh Hoá thì có ghét mình hok nhỉ
    -----------------------------------------
    Như anh Vũ nói đấy anh xem mấy vụ ẩu đẩ của các CĐv trong mùa V-league vừa rồi thì đa phần cũng là của CĐV Thanh Hoá cả . Xấu hổ làm sao ngoài việc đổ trách nhiệm do ban tổ chức quẩn lí hok đến nới đến chốn thì cũng phần lớn là do cái bản chất của người Thanh Hoá ta nó thế . Chỉ thik giải quyết mọi việc bằng nắm đấm thôi
    Lần sửa cuối bởi sheva_tiamo, ngày 10-01-2009 lúc 09:44 PM. Lý do: Spam bất thành, câu bài thất bại

Hắc Long Kỳ Hiệp
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi sheva_tiamo Xem bài viết
    Hối cấp 2 thầy chủ nhiệm bọn em hay bảo là dân Thanh Hoá mình đi đâu cũng bị người ta tẩy chay , thứ nhất là sống theo cái kiểu cục cằn tho lỗ. Thứ 2 là hay giở ncái thói ăn cháo đá bát ra. Kiểu này hok biết sau này nếu mình có ra tỉnh ngoài sống , người ta biết mình là dân Thanh Hoá thì có ghét mình hok nhỉ
    hjx anh đi thuê nhà nhiều nhà còn nói rõ ko cho dân thanh hoá với nghệ an thuê mới nản

chỗ anh đang tro. nè may mà bà này còn đỡ nhưng thuê xong bà cũng bảo thực tình bác ko thĩ cho dân th thuê , thế mới ku'
    nhưng qua mấy tháng thì bà ý cũng có vẻ quý mình hơn
    Nói chung là do mỗi người thôi em ah ,ra đi học cũng chẳng việc j phải ngại vì mình quê ở đâu cả vì ở đâu cũng có tốt xấu mà
    Còn xì căng đan ở quê ta thì vô đối rồi kể lại mất công

Đang ở
    A, A
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi DonGianLaSpam Xem bài viết
    hjx anh đi thuê nhà nhiều nhà còn nói rõ ko cho dân thanh hoá với nghệ an thuê mới nản

chỗ anh đang tro. nè may mà bà này còn đỡ nhưng thuê xong bà cũng bảo thực tình bác ko thĩ cho dân th thuê , thế mới ku'
    nhưng qua mấy tháng thì bà ý cũng có vẻ quý mình hơn
    Nói chung là do mỗi người thôi em ah ,ra đi học cũng chẳng việc j phải ngại vì mình quê ở đâu cả vì ở đâu cũng có tốt xấu mà
    Còn xì căng đan ở quê ta thì vô đối rồi kể lại mất công
    Híc !!!
    Thế này thì chết ...
    Em mà ra giới thiệu là kẻ xấu thì có ai cho thuê ko nhỉ ???
    Nói thế thôi ...
    Mình vẫn phải tự hào quê hương đấy ...
    Đất học này
    Anh hùng dân tộc này ...
    và rất nhiều cái đáng để tự hào mà !!!

1. Yêu một ai đó.
    2. Được ai đó yêu.

Hiện text ẩn<-- Thay đổi từ làm việc chăm chỉ sang làm việc với hiệu suất cao hơn -->

Member quèn ĐDT Member vitaminb12's Avatar
    Đang ở
    Grand Line
    Thanks
    2

Ôi giời, riêng gì dân Thanh Hóa. Ở giữa cái thủ đô Hà Nội này (ngay trung tâm đấy ), Lễ hội Phố Hoa, dự kiến tổ chức 4 ngày, thế mà chỉ sau 2 ngày trưng bày cả phố hoa gần như trơ trụi. Đến cả đôi rồng đẹp thế mà cũng bị rút hết cả hoa...
    Vitamin ra vào ngày thứ 4 của lễ hội. Định bụng ra hôm cuối chắc vẫn còn xem được, thấy mấy ông anh bảo từ 2 hôm trước đi đã thấy trơ trụi lắm rồi... Nản, chả buồn đi nữa
    Dù sao, Vitamin vẫn thấy được một chút hy vọng từ những suy nghĩ có phần tích cực của các memb diễn đàn mình. Chỉ hy vọng, và mong các bạn nhớ rằng, ý thức thể hiện từ những hành động nhỏ nhất, như bỏ rác vào thùng, ko dẫm lên cỏ khi đã có biển cấm, ... Nói thì dễ, ấy mà nhiều lúc lại đến lượt người khác khó chịu với mình từ chính các hành động ấy...

Je ne suis pas d’accord avec ce que vous dites, mais je me battrai jusqu’à la mort pour que vous ayez le droit de le dire.
    Hiện text ẩn<-- "Tôi không đồng ý với những gì anh nói, nhưng tôi sẽ bảo vệ cho đến chết quyền được nói như vậy của anh." -->
    ---Voltaire---

Hắc Long Kỳ Hiệp
    Đang ở
    thanh hoa
    Thanks
    0

Vấn đề này không phải mình dân TH mình mà phải nói là đại bộ phận người dân VN như thế.Ý thức tôn trọng người khác rất kém,lại thêm việc a dua theo số đông nữa. Chỉ cần 1 người co hành động văng tục,ném chai lọ lên sân khấu là sẽ có vô số người làm theo để tỏ ra mình không thua kém. Nếu có không thich thì cũng không nên có nhưng hành động quá khích như ném chai,lọ lên phía sân khấu. Có thể bây giờ người đó chưa nổi tiếng,bạn chua thích, nhưng đến khi người đó nổi tiếng liệu họ có muốn biểu diễn hết mình cho khán giả đã từng có những hành động xúc phạm họ lúc trước không. Hãy tỏ ra là 1 khán giả có văn hoá và tôn trọng người khác cũng chính là tôn trọng mình.
    Ngồi buồn vương vấn tình nhung nhớ
    Rượu nồng ta uống cạn đêm nay
    Say tình say nghĩa không say rượu
    Rượu nồng tình cạn dễ say người:rideon

Đang ở
    A, A
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi vitaminb12 Xem bài viết
    Ôi giời, riêng gì dân Thanh Hóa. Ở giữa cái thủ đô Hà Nội này (ngay trung tâm đấy ), Lễ hội Phố Hoa, dự kiến tổ chức 4 ngày, thế mà chỉ sau 2 ngày trưng bày cả phố hoa gần như trơ trụi. Đến cả đôi rồng đẹp thế mà cũng bị rút hết cả hoa...
    Vitamin ra vào ngày thứ 4 của lễ hội. Định bụng ra hôm cuối chắc vẫn còn xem được, thấy mấy ông anh bảo từ 2 hôm trước đi đã thấy trơ trụi lắm rồi... Nản, chả buồn đi nữa
    Dù sao, Vitamin vẫn thấy được một chút hy vọng từ những suy nghĩ có phần tích cực của các memb diễn đàn mình. Chỉ hy vọng, và mong các bạn nhớ rằng, ý thức thể hiện từ những hành động nhỏ nhất, như bỏ rác vào thùng, ko dẫm lên cỏ khi đã có biển cấm, ... Nói thì dễ, ấy mà nhiều lúc lại đến lượt người khác khó chịu với mình từ chính các hành động ấy...
    Đọc bài này xong ko còn gì để nói, chỉ có 1 câu :
    Nói thì dễ làm Mới khó !!!!

1. Yêu một ai đó.
    2. Được ai đó yêu.

Phong Vân huyền thoại
    Đang ở
    ....~~~~.....
    Thanks
    0

Nói đến ý thức của người VIệt Nam thỳ e luôn nhớ nhứt kâu của thầy Tuấn
    <h thầy là hiệu trưởng trường tiểu học Điện Biện II>
    thầy nói về người Tây nhận xét về người Việt Nam mình: "Nếu thấy 2 người mà đứng sát cạnh nhau thể chy cũng có 1 người đang Hiện text ẩn<-- đái --> "Quả là ấn tượng đến hPó tay luôn
    Còn về việc đi xem ca nhạc từ lúc lớn đến h chưa đi lần nào<lúc nhỏ dại chưa bít gỳ nên cứ nằng nặc đòi đi>
    Lần sửa cuối bởi Hyt.b3, ngày 14-01-2009 lúc 04:27 PM.
    Aishiteru

Hiện text ẩn<--
    Choi Hye Hee
    Yoshikuni Michiyo -->
    Bỏ hết đi. Nắm bắt lại..........

†(¯˜*•*»♀«*•*˜*♥Asimo♥Hyt♥* ˜*•*»♀«*•*˜¯)†

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này