Thật sự thất vọng khi chứng kiến ý thức và sự tôn trọng người khác của người dân Thanh Hoá chúng ta bây giờ, chỉ có 2 từ: thật kém.
Tối thứ 6 tại nhà thi đấu, có một buổi biểu diễn ca nhạc của công ti Quang Minh (sở hữu ca sĩ Khánh Phương và Quang Vinh + Hiệp gà). Dân ra đi xem cũng đông. ca sĩ đầu tiên biểu diễn là một ca sĩ mới tên là Duy Long. Sau khi nghe người này hát xong bài thứ 2 và chuẩn bị hát bài thứ 3 thì dân tình ta phản đối vì họ cho rằng đây là ca sĩ trẻ nên đi vào trong để họ thấy ca sĩ mà mình yêu thích bước ra sân khấu. Những hành động thiếu ý thức đã "đc" dân ta thể hiện. Họ cầm những chai Lavie ném xuống sân khấu, rồi cả lõi ngô + văng ra những lời nói thô tục. Tuy đây là ca sĩ mới nhưng họ cũng có lòng tự trọng và cũng là con người. Duy Long đã thể hiện rằng anh là một người lịch sự. Anh đã nhặt những chai nước lên và cầm nó trong tay, nói với mọi người rằng ko nên lãng phí những đồng tiền mà họ kiếm đc. anh cũng phải vất vả lắm mới có đc đồng tiền. những ca sĩ mới tiếp theo Duy Long cũng ko phải là ngoại lệ với cách đối xử của dân Thanh Hoá mình.
Ko chỉ đổi xử thiếu tôn trọng với các ca sĩ mà nhay cả với những người ngồi xung quanh họ. những người ngồi trên ăn đồ ăn xong thì vứt ngay xuống dưới bất chấo có trúng đầu người khác hay không.
Nói tóm lại là ý thức + sự tôn trọng người khác của dân Thanh Hoá mình đang còn kém xa