Kết quả 1 đến 2 của 2
    meoiu
    Khách

Smile sức mạnh của lời nói

Có những lời nói (vô tâm or hữu ý) làm cho nỗi đau càng thêm quặn thắt nhưng cũng có những lời nói làm với bao sầu muộn: biến lớn thành nhỏ, có thành ko. Bạn đã bao giờ như thế?
    Tôi tin chắc là ai cũng đã từng một lần mắc phải dù là lớn hay nhỏ đi chăng nữa và ai cũng đã từng là nạn nhân của những lời nói ấy. Cứ tưởng là đơn giản nhưng hóa ra lại có sức mạnh ghê gớm: ranh giới giữa sự sống và cái chết. Vậy nên, hãy biết cách "tặng wà" cho người khác bằng những lời động viên khích lệ bạn nhé! Ko tốn tiền mà lại có ý nghĩa nữa chứ bởi:
    Có một sức mạnh sống và chết nơi miệng lưỡi chúng ta. Một lời động viên khích lệ cho một người đang bế tắc có thể vực người ấy dậy và giúp anh ta vượt qua khó khăn. Nhưng cũng lời nói có thể giết chết một người trong cơn tuyệt vọng. Do đó, hãy cẩn thận với những gì chúng ta nói ra. Bất kỳ người nào cũng có thể nói những lời hủy diệt để cướp đi tinh thần của những người đang ở trong hoàn cảnh khốn khó. Quý báu thay là những ai dành thì giờ để động viên và khích lệ người khác.

Hắc Long Kỳ Hiệp
    Đang ở
    trên trái đất màu xanh
    Thanks
    0

Mặc định Re: sức mạnh của lời nói

đúng là sức mạnh của lời nói rất lớn .nó có thể cướp đi linh hồn .no có thể tạo ra những vết khắc sâu .tai em đang buồn nên hok viết đươc bài nào mà nó zui zui

thui em với chị cười lên 1 cái
    nhoxbi : vì sao anh yêu em ???

anh yêu em là vì anh yêu em chứ ko phải là vì em yêu anh

anh chờ đơi là chờ đơi ngày ah hết yêu em chứ ko phải là ngày em se yêu anh

Thông tin về chủ đề này