Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123
Kết quả 21 đến 21 của 21

Chủ đề: Ruồi Trâu

Hội Vật Lý Đào Duy Từ
    Đang ở
    Đầu đường-Xó chợ
    Thanks
    0

Mặc định Re: Ruồi Trâu

Một cuốn sách nên đọc, như mình đây đọc đến lần thứ 3 rồi vẫn đang còn thấy hay.
    -----------------------------------------
    Trích dẫn Gửi bởi Hyt.b3 Xem bài viết
    Uh đọc đoạn đó hay thật..... khâm phục tinh thần, ý chí con người của Ruồi Trâu..... hiên ngang, kiên định với lí tưởng của mình cho đến phút cuối cùng
    Và thých cả cách tác giả mt tâm lí các nhân vật khi mình phải là người bắn chết Ruồi Trâu...... khi mà bắn đến lần thứ 2 Ruồi Trâu vẫn chưa chết...... Ai cũng mong không phải họng súng của mình kết liễu đời Ruồi Trâu

Thực sự những lúc đọc truyện..... nhất là đoạn cuối..... đọc đi đọc lại.... nhiều lúc cứ suy nghĩ..... nếu 1 trong 2 người họ từ bỏ lí tưởng của mình thỳ cuộc sống của họ chắc sẽ dễ dàng hơn..... kết thúc truyện sẽ có hậu hơn....... Hiện text ẩn<-- Nhưng rồi nghĩ lại thỳ chính mình_đang sống cs # thỳ thiết nghĩ lựa chọn phải #....... -->
    Công nhận là cái chết của Ruồi Trâu thể hiện được bản chất kiên cường của những người cách mạng lúc bấy h
    Mình nghĩ nếu để Ruồi Trâu vượt ngục thành công và sống thì chưa chắc câu chuyện đã có sức sống như thế này đâu ạ. Cứ thử nghĩ mà coi cái cảm giác của mình khi đọc cái đoạn :Ruồi Trâu đã ra được khỏi nhà ngục nhưng cơn đau ập đến và anh lại ngất đi ngay tại sân và sáng ra bọn lính bắt được anh nó như thế nào.
    Rồi trong thời gian ở nhà ngục anh đã thu hết hòn vía của bọn lính canh khiến " Lũ chã chết ấy mê hắn như mê đàn bà vậy"( trích lời của viên giám binh). Và còn cái thái độ hiên ngang khi thẩm vấn nữa chứ.................
    Ôi đây là 1 tác phẩm trên cả tuyệt vời
    Lần sửa cuối bởi sheva_tiamo, ngày 06-11-2009 lúc 02:30 PM. Lý do: Spam bất thành, câu bài thất bại
    Pick it up!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123

Thông tin về chủ đề này