Trang 3 của 6 Đầu tiênĐầu tiên 123456 CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 54
    Jiang Pei ® Core Member Micyarak.A5's Avatar
    Đang ở
    National Economics University
    Thanks
    0

Mặc định Re: Kinh nghiệm chọn trường

Trích dẫn Gửi bởi giamdocb12 Xem bài viết
    KTQD đi em. Cùng trường với anh.
    Học vui lắm
    Toàn dân TH nhà mình cả
    anh ơi, em cũng thích khoa Tiếng Anh Thương mại trường KTQD nhưng mà ko đc rõ lắm, anh học trường đấy có nghe nói j` ko ạ, chia sẻ em cái Khoa đấy lấy cũng khá cao nên em cũng chỉ mới cân nhắc thôi, chưa dám quyết định chính thức, còn phải xem năng lực của mình đến đâu đã. Cứ thấy 2 chữ kinh tế là đâm đầu vào đấy mà , em khoái ngành kinh tế ^^
    Be joyful in hope, patient in affliction, faithful in prayer...

Nhập môn đồ đệ ĐDT Member
    Thanks
    0

Toán : Thầy Tuấn dạy rất hay đó ^^

BMW 328i ĐDT Member kẻ xấu's Avatar
    Đang ở
    A, A
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi -‘๑’-♥nAra♥-‘๑’- Xem bài viết
    anh ơi, em cũng thích khoa Tiếng Anh Thương mại trường KTQD nhưng mà ko đc rõ lắm, anh học trường đấy có nghe nói j` ko ạ, chia sẻ em cái Khoa đấy lấy cũng khá cao nên em cũng chỉ mới cân nhắc thôi, chưa dám quyết định chính thức, còn phải xem năng lực của mình đến đâu đã. Cứ thấy 2 chữ kinh tế là đâm đầu vào đấy mà , em khoái ngành kinh tế ^^
    Giang đọc mấy bài trên ấy !!! có 1 bài tớ viết về Ngành Tiếng Anh Trường KTQD đấy
    Có ba điều hạnh phúc nhất trong cuộc đời của mỗi con người, đó là :

1. Yêu một ai đó.
    2. Được ai đó yêu.
    3. Hai điều trên xảy ra cùng một lúc.

Hiện text ẩn<-- Thay đổi từ làm việc chăm chỉ sang làm việc với hiệu suất cao hơn -->

Đại đệ tử Core Member giamdocb12's Avatar
    Đang ở
    National economics university
    Thanks
    0

Thực ra thì TA Thương mại la 1 khoa mới mở của trường anh
    Nhưng mà khoa ấy ngon lắm
    ĐDT mình cũng có người học khoa ấy đấy
    Ấn tượng của anh là khoa ấy nhìu con gái, nhìn cũng đ

Mr.*[Be]*Kut0* Super Moderator shevchenbe90's Avatar
    Đang ở
    B12
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi giamdocb12 Xem bài viết

Uhm
    Khoa ấy toàn em xinh
    Cố gắng mà thi vào đấy
    Thằng này nó có học hành gì đâu,sáng sáng toàn thấy lượn lờ quanh cổng Kinh Tê,người ta vào học tiết 1 chả còn mống nào thì nó mới đạp lạch bạch con cào cào xuống Định Công.Cũng khổ cái tội hám gái,từ bé đến lớn ngồi trông hàng cho bố,mắt đảo liên hồi nên giờ cận loạn lộn tòng mòng,khám mãi chả ra được bệnh,bây giờ nó đeo kính viễn (lão) rồi hay sao đấy.
    Vụ gì chứ hỏi KTQD khoa nào "ngon" là nó chỉ ngay mấy khoa nhiều em xinh tươi ngay,khoa "ngon" mà...
    Oh,my PC ***Intel Xeon X3210@3.6Ghz vs Ultima-90I/P5Q-E/PSU-CM real 650w/HIS HD4850 IceQ4 Crossfire/
    Ram Crucial Ballistix Tracer 6Gb PC8500 O.C/LCD Dell SE 198"/1140gb xXx/All in Case CM 690...***
    Speaker: Harman Kardon Sound Stick II
    My hands: Gamepad DualShock PS 2 - Best for Game
    Tham gia CLB Football D2T Hà Nội ngay hôm nay
    Trích dẫn Gửi bởi Pisces Xem bài viết
    Shevchenbe ư? Cậu ấy là số 1

Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi kẻ xấu Xem bài viết
    Cái đấy phải tùy thuộc vào lực học của em chứ !!!!!
    Nếu em mà chăm chỉ học hành từ bây h thì 23-24 điểm là chuyện bình thường ...
    Mà năm 2008 thì điểm chuẩn trường kinh tế quốc dân thấp nhất là 24 điểm em ạ !!!!
    Năm lớp 12 mà em mới bắt đầu học giỏi tới mấy cũng ko được điểm cao đâu !!!
    Lo mà học từ bây h đi !!!!
    năm vừa rồi ktqd lấy có 22 thôi, mới lớp 11thì cứ học đi lên 12hayx tính, cứ chăm học là đc còn nói về chọn trường thì đầu tiên e chọn ra 2 or 3 ngành mà e thích cũng như phù hợp với gia đình. sau đó chọn lần lượt các trường mình thích theo ngành nhớ ưu tiên ngành mình thích nhất trc. chọn trường thì xem điểm chuẩn các năm của mỗi trường và đưa ra điểm chuẩn trung bình trg vài năm gần đây. rồi xem lực học của mình phù hợp vói trg nào, chúc e thành công. mà như a lên lớp 12 là chơi nhiều nhất thế mà lại tiến bộ nhất. chơi vẫn chơi nhưng nên tích lũy những kiến thức qtr từ trc là vừa lên lớp 12 chỉ chơi thôi. lo mà học đi
    -----------------------------------------
    à có gì thì thanks a cái nhé
    Lần sửa cuối bởi ducc6hamrong, ngày 02-02-2009 lúc 11:26 PM. Lý do: Spam bất thành, câu bài thất bại

Tu luyện đệ tử ĐDT Member
    Đang ở
    Nơi đấy đấy....
    Thanks
    0

năm vừa rồi ktqd lấy có 22 thôi, mới lớp 11thì cứ học đi lên 12hayx tính, cứ chăm học là đc còn nói về chọn trường thì đầu tiên e chọn ra 2 or 3 ngành mà e thích cũng như phù hợp với gia đình. sau đó chọn lần lượt các trường mình thích theo ngành nhớ ưu tiên ngành mình thích nhất trc. chọn trường thì xem điểm chuẩn các năm của mỗi trường và đưa ra điểm chuẩn trung bình trg vài năm gần đây. rồi xem lực học của mình phù hợp vói trg nào, chúc e thành công. mà như a lên lớp 12 là chơi nhiều nhất thế mà lại tiến bộ nhất. chơi vẫn chơi nhưng nên tích lũy những kiến thức qtr từ trc là vừa lên lớp 12 chỉ chơi thôi. lo mà học đi
    ông anh nói chí lí
    Dừng cuộc chơi

Thanks
    0

hi` chuyện a mà lại. chú nhớ thanks cho a cái
    mọi người thấy hay thì qua đây ủng hộ nha
    http://hamrongth.com/showthread.php?t=3602

Thanks
    0

Có một số lựa chọn để chọn trường mà tớ đọc được muốn chia sẻ với các bạn sắp phải chọn trường:
    Có 2 khối kĩ thuật và kinh tế:
    - Kinh tế: KTQD, NT, học viện ngân hàng ...
    KTQD: có 2 khoa lấy điểm khá cao nhưng đảm bảo nếu thi vào được thì cơ hội việc làm là rất lớn tài chinh ngân hàng và kiểm toán. Năm ngoái lấy điểm lần lượt là 26 và 26,5. Đặc biệt kiểm toán ở đâu họ cũng nhận kiểm toán quốc tế, kiểm toán trung ương ... lương tháng hok nhỏ đâu đá 7,8 tr chưa kể tiền thưởng. lại còn hay được đi nữa. Nói chung là sướng. nhưng 26,5 thì ko dễ tẹo nào. Ngoài ra còn có khoa đầu tư kiếm việc cũng dễ lấy thấp hơn các khoa trên nhưng nói chung là ko rõ lắm.
    NT: Khoa nào chả ngon khỏi giới thiệu.Đừng thấy KTĐN của nó lấy cao mà sợ. Năm ngoái điểm sàn là 25. Cứ 25 là đậu với khôí A, ( hấp dẫn quá) thậm chí 24,5 vẫn đậu học hệ B( vẫn ngon). nhưng hình như học phải nộp tiền ko đáng mấy đâu. Mà học NT thì năm thứ 2 đã có việc làm rồi.
    HVNH: năm ngoái lấy 24 nói chung là hình như để vào trường thì 22 là ổn. Nói thật là hok dễ kiếm việc đâu. Khó xin nhưng được cái trường nhiều bạn gái áp đảo. lại nằm trung tâm thành phố gần các shop quần áo .
    -Kĩ thuật: nếu các bạn muốn chắc chắn xin được việc thì theo tôi nên học 2 văn bằng. 1 kinh tế 1 kĩ thuật. Kĩ thuật học trước. Một số trường
    BKHN: Học một năm rồi phân khoa.điểm vào trường tầm 21,22.Nói thật theo ý kiến tôi ko nên thi vào học nặng lắm mà ra trường làm hok ăn thua.nếu hok có 2 văn bằng thì khó có cơ hội thăng tiến.
    Đại học công nghệ thuộc đại học quốc gia Hà Nội có khoa CNTT lấy năm ngoái là 23,5 còn lấy thất thường lắm có năm lấy 26. ZZz.
    một số trương như xây dựng và các trương kĩ thuật khác tui ít đề cập vì hầu như giờ muốn có việc làm tốt thường phải theo CNTT.

Đại đệ tử Core Member giamdocb12's Avatar
    Đang ở
    National economics university
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi shevchenbe90 Xem bài viết
    Thằng này nó có học hành gì đâu,sáng sáng toàn thấy lượn lờ quanh cổng Kinh Tê,người ta vào học tiết 1 chả còn mống nào thì nó mới đạp lạch bạch con cào cào xuống Định Công.Cũng khổ cái tội hám gái,từ bé đến lớn ngồi trông hàng cho bố,mắt đảo liên hồi nên giờ cận loạn lộn tòng mòng,khám mãi chả ra được bệnh,bây giờ nó đeo kính viễn (lão) rồi hay sao đấy.
    Vụ gì chứ hỏi KTQD khoa nào "ngon" là nó chỉ ngay mấy khoa nhiều em xinh tươi ngay,khoa "ngon" mà...
    Hehe, anh ăn fai gan hùm hay sao mà nói thế
    em mà lại là người thế a??//
    chắc tại học BK, lâu ngày lú lẫn

Trang 3 của 6 Đầu tiênĐầu tiên 123456 CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này