Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 37
    Hội Vật Lý Đào Duy Từ
    Đang ở
    Đầu đường-Xó chợ
    Thanks
    0

Mặc định Re: Nếu em hok phải là 1 giấc+ Gặp lại

Em rất thik đọc hay cuốn tiểu thuyết này, ước gì cuộc đời bao h cũng tồn tại những tình yêu đẹp và vĩnh cửu như của Athur và lauren nhỉ

Nhập môn đồ đệ ĐDT Member
    Thanks
    0

hị hị, nếu chú mơ tưởng tình yêu đẹp thì mời chú đọc Chạng Vạng. Đảm bảo chú mơ ngay mình là ma cà rồng hô hô

Hắc Long Kỳ Hiệp
    Đang ở
    Paradise
    Thanks
    0

@duynam : hehe , ko sao đâu , nếu anh đã ko có ý chê thì Queen ko ghét anh đâu , nhưng mà lời lẽ của anh thì ko đc như anh nói lắm . Nhưng mà sao anh lại có thể thấy nhàm đc nhỉ , Queen mà iu thích ai á , Queen ko bao giờ chán đâu vì......Queen chung thủy lắm ( như anh Arthur vậy )

Çr¥§†å∟ |─|ëÅr† DDT Friend
    Thanks
    1

@ queen : K cũng là một người chung thuỷ nè ^__^
    Sẽ yêu ai đó đến khi nào ai đó thực sự hạnh phúc bên một ai kia ... Lời hứa của một thằng con trai *_*
    ...

Hội Vật Lý Đào Duy Từ
    Đang ở
    Đầu đường-Xó chợ
    Thanks
    0

Nếu như mình tìm được nửa kia, mình sẽ hok bao h để người ấy phải đau khổ vì mình và sẽ sẵn sàng chịu thiệt thòi để người kia được hạnh phúc (Như Athur vậy)
    Pick it up!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Hắc Long Kỳ Hiệp
    Đang ở
    Paradise
    Thanks
    0

oooooaaaaa , có thật là như thế ko vậy , con trai thường hay thay đổi lắm , Queen thấy nhiều trường hợp như vậy lắm rùi, nhưng mà Queen dễ tin lắm , thế nên Queen cũng hơi tin cá bạn rùi
    @K : thiệt hả , đừng có nói dối àh nha , ko khéo các bạn gái thấy K nói thế lại......
    @sheva_tiamo : bạn nói thật chứ hả , Queen thích Arthur lắm , vậy nên nếu bạn giống Arthur thì Queen cũng thích bạn

Hội Vật Lý Đào Duy Từ
    Đang ở
    Đầu đường-Xó chợ
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi queen_bee Xem bài viết
    oooooaaaaa , có thật là như thế ko vậy , con trai thường hay thay đổi lắm , Queen thấy nhiều trường hợp như vậy lắm rùi, nhưng mà Queen dễ tin lắm , thế nên Queen cũng hơi tin cá bạn rùi
    @K : thiệt hả , đừng có nói dối àh nha , ko khéo các bạn gái thấy K nói thế lại......
    @sheva_tiamo : bạn nói thật chứ hả , Queen thích Arthur lắm , vậy nên nếu bạn giống Arthur thì Queen cũng thích bạn
    Ồ mình không dám chắc là mình sẽ được như Athurr đâu , trên đời này đâu có ai mà hoàn hảo được như Athur,tuy vậy mình vẫn luôn mơ tới 1 tình yêu lý tưởng như của 2 người họ (Athurr và lauren ý)

Trấn môn đệ tử ĐDT Member
    Thanks
    0

mình đã đọc mấy cuốn của ông nầy rùi
    là người pháp nên văn phong rất lãng mạn

Hội Vật Lý Đào Duy Từ
    Đang ở
    Đầu đường-Xó chợ
    Thanks
    0

Thik nhất đoạn này :
    ... Câu chuyện đã khép lại như vậy đó, với nụ cười của em và khoảng thời gian của một sự vắng mặt. Anh vẫn còn nghe thấy những ngón tay em dạo trên phím dương cầm của tuổi thơ anh. Anh đã tìm em khắp nơi, cả ở những nơi khác nữa. Anh đã tìm thấy em, dù anh ở đâu, anh ngủ thiếp đi và trong cái nhìn của em. Da thịt em là da thịt của anh. Với hai nửa của chúng ta, chúng ta đã sáng tạo ra những lời hứa hẹn; cùng nhau, chúng ta đã từng là ngày mai của chúng ta. Từ đây,anh biết là những giấc mơ điên rồ nhất được viết nên bằng thứ mực của trái tim. Anh đã sống ở nơi mà những kỷ niệm được xây đắp chung đôi, xa ánh mắt người đời, trong bí mật của một điều thầm kín riêng tư duy nhất, nơi em vẫn còn ngự trị.

Em đã cho anh cái mà anh chưa từng ngờ tới, một khoảng thời gian mà mỗi giây phút bên em đều có ý nghĩa trong đời anh hơn tất cả những giây phút khác. Sẽ có ngày em nhớ lại được không? Anh đã yêu em đến mức mà anh chưa từng tưởng tượng nổi rằng có thể yêu như vậy. Em bước vào đời anh như người ta bước vào mùa hè.

Anh không thấy tức giận, không thấy hối tiếc. Những khoảnh khắc mà em đã cho anh có một cái tên, tuyệt diệu. Nó vẫn mang cái tên này, nó được làm từ sự vĩnh cửu của em. Dù không có em, anh cũng sẽ không bao giờ còn đơn độc nữa, bởi vì em tồn tại ở một nơi nào đó.

trangvicky_zhao
    Khách

Tớ đọc cuốn anỳ rồi. Cốt truyện khá là độc đáo ^^. Nhưng mà giọng văn hơi khô cứng + dài dòng. Thành ra đọc thấy hơi buồn ngủ.
    Tuy nhiên, đoạn kết của "Nếu em không phải một giác mơ" rất thú vị ^^.

Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này