Trang 8 của 8 Đầu tiênĐầu tiên ... 45678
Kết quả 71 đến 76 của 76
    Nhập môn đồ đệ ĐDT Member
    Đang ở
    HN
    Thanks
    0

Mặc định Re: Tập hợp những mem năm nay thi đại học . Hãy vào đây báo danh và để lại lời chúc nhé !

chỉ treo bằng TN thui em ah. năm ngoái chị cũng nhắc mấy câu cho 1 em quê mình đấy. Gan chị to lắm

Đang ở
    Dòng sông Tô Lịch thơ m
    Thanks
    0

Mặc định Re: Tập hợp những mem năm nay thi đại học . Hãy vào đây báo danh và để lại lời chúc nhé !

Chị vẫn còn nhớ kiến thức lớp 12 à.! hix, giỏi quá.!
    Thôi em tạm biệt đây, hẹn gặp lại sau 1 tháng nữa.

Hộ pháp tự ĐDT Member chiphoi001's Avatar
    Đang ở
    france
    Thanks
    0

nhắc khéo thì ai bít đâu mà lo nhỉ.nắm ngoái đi thi em cũng ngồi nhắc bài đó, đã gà thế mà lúc nhập tr chẳng thấy bóng ma nào.hik.Chắc ki chịu nghe lời người lớn đêy mà.
    Chúc các em 06-09 thi cử ngon lành cành đào hết nhá.hehe.vào đêy nói hoài mà chưa có chúc.
    Bonne chance pour votre concours!
    "Có đôi khi trên đường đời tấp nập,

Ta vô tình lạc bước qua nhau"

Trúc Quỳnh
    Khách

cố lên cái anh chị nhé trường mình phải đậu 100% (hơi quá) mà có ai thi ĐH Luật HN ko ủng hộ cùng em với nào

Đệ tử ĐDT Member
    Thanks
    0

10 ĐIỀU CẦN LÀM TRƯỚC KỲ THI ĐẠI HỌC - YAHOO!TIN TỨC

Trong khoảng thời gian này, ắt hẳn các sĩ tử rất áp lực vì kiến thức chất chồng. Tuy nhiên, những mục tiêu gần chưa thực hiện cũng khiến bạn rất dễ stress. Cùng "nghía" 10 công việc cần làm trước khi thi ĐH nhé!

1.Dọn dẹp lại mớ tài liệu, đề cương xếp đống, chất chồng, quăng tứ tung trên bàn học đi bạn. Những tài liệu cần thiết cho kỳ thi nên xếp gọn lại, những tờ giấy bạn "không bao giờ mó đến" cần được "thanh lý". Bàn học bừa bộn là một trong những nguyên nhân khiến bạn có cảm giác "không nhét nổi một chữ vào đầu".

2.Hãy nói với gia đình rằng đừng quá lo lắng cho bạn. Sự quan tâm thái quá dễ gây "hiệu ứng ngược" vì teen sợ thi không tốt sẽ khiến gia đình thất vọng.

3.Đừng đợi người thân (cô, chú, bác, anh, chị) hỏi bạn học bài tới đâu, hãy chủ động nói cho họ biết rằng bạn đã hoàn toàn tự tin cho kỳ thi. Đó cũng là một cách giảm sức ép.

4.Giải quyết những chuyện tình cảm "dây mơ rễ má". Thời điểm này không phải là lúc hờn giận nhau hay bắt đầu cho một tình yêu đâu. Hãy dứt khoát với "ấy ơi" và cùng thống nhất vì mục tiêu của cả hai đứa. Nếu bạn chưa có "ấy" mà đang "tương tư" ai đó thì dẹp họ qua một bên.

5.Nghe những bản nhạc cổ điển yêu thích vào mỗi buổi tối trước khi đi ngủ sẽ khiến tâm trạng bạn phấn chấn, xua tan đi nỗi lo lắng vô hình.

6.Dành một ngày đi thả diều, hoặc ghé thăm nhỏ bạn hồi cấp 2. Bạn sẽ cảm thấy yêu cuộc sống này và quên mất sự áp lực tự tạo.

7.Tránh online để đầu óc minh mẫn. Đừng để bị "nhiễu kiến thức" vào khoảng thời gian này.

8.Nhắn tin chúc bạn bè thi tốt. Họ chúc lại, bạn cũng sẽ thấy dễ chịu phần nào. Nếu họ không đáp lại? Cũng chẳng sao. Tạo cho người khác niềm tin cũng là một việc làm có ích.

9.Lên kế hoạch ngắn hạn sau khi thi đại học sẽ giúp bạn có động lực để hoàn thành bài thi thật tốt.

10.Nếu còn vướng mắc kiến thức, hãy ghi lại và hỏi thầy cô ngay bạn nhé! Không còn kịp để dây dưa nữa đâu!

Chúc các sĩ tử đạt được kết quả cao nhất trong kỳ thi ĐH!
    (Nguồn tin lấy từ YAHOO)

Thanks
    0

Thumbs up Tập hợp những mem năm nay thi đại học . Hãy vào đây báo danh và để lại lời chúc nhé !

cố lên các em.! không thể thua kém Lam Sơn và nhất là Hàm Rồng đcj hi vọng năm nay sẽ là năm đột phá mới của trường chúng ta.
    cố gắng phải đậu cao hơn năm ngoái đó, còn 8 ngày cho những nỗ lực cuối cùng,
    cố gắng lên nhé.! Đem hết vốn liếng của mình ra đánh bại đề thi luôn.!
    Chúc các em:
    Bình Tĩnh - Tự tin - Chiến Thắng.!!!

P/s: ( lời nhắn nhủ giành riêng cho 1 người)
    cố lên Nguyễn Minh Tâm.!
    Lần sửa cuối bởi mem_vip, ngày 25-06-2009 lúc 09:08 PM.

Trang 8 của 8 Đầu tiênĐầu tiên ... 45678

Thông tin về chủ đề này