Kết quả 1 đến 3 của 3
    Nốt trầm xao xuyến Core Member
    Đang ở
    Thềm nhà đầy hoa
    Thanks
    2

Mặc định Viết cho người ở lại

Viết trong một ngày trở trời, trong một tâm trạng hơi hâm, cho một người ở lại - không phải ở lại theo nghĩa trái ngược với ra đi. Là người đã ở lại trong kí ức của một thời thơ ấn, đã đi qua đời mình, khi mà không thể cùng nhau bước tiếp trên những chặng đường trước mắt nữa.
    Không hiểu sao hôm nay tự dưng thấy nhớ. Có lẽ tại cái nắng gắt này chăng? Nắng chang chang, không hiểu sao mình cứ miên man nhớ đến hình ảnh 2 đứa đi bộ đến trường trên con đường nhựa dài. Bóng đổ liêu xiêu vì cái cặp trên vai nặng trĩu...Ừ, mình của một thời đấy!
    Gặp nhau rồi nhanh chóng chơi thân nhanh chóng hồi lớp 3. Là người đầu tiên cho mình hiểu định nghĩa về một người bạn thân thực sự. Chơi với nhau 3 năm, gần như không có 1 lần nào cãi nhau. Hoà hợp đến kì lạ. Còn nhớ những buổi sáng mùa đông, T sang nhà, lôi mình ra khỏi cái chăn êm ơi là êm, 2 đứa sẽ đi ăn phở nhá, rồi sẽ học bài. Nhớ hồi đó có 1 quy uớc: sáng 2-4-6 T sang nhà mình, còn sáng 3-5-7 mình sang nhà T. Còn nhớ những lần đánh cầu lông trên sân thượng ( giờ nghĩ lại thấy mình ngông cuồng thái quá), không sợ mình rơi mà cứ nơm nớp lo cho quả cầu..Nhớ những buổi trưa đi bơi rồi về ăn chè....Nhớ hết, rành rọt, như mới chỉ vừa mới hôm qua vậy...Nhớ lại, thấy nó trong trẻo quá...Có một người để ngày ngày líu lo đủ thứ chuyện. T nhịn mình nhiều lằm. Bao giờ mình đanh đá, T cũng chỉ cười, khua khua tay...
    Rồi, dần xa nhau. Không 1 lí do, không 1 lần cãi vã. Chỉ là đột nhiên thấy khoảng cách thôi. Nhiều khi qua nhau mà không chào. Thấy buồn vô hạn, nhưng sự kiêu hãnh của 1 đứa mãi không chịu lớn đã để điều đó trôi đi. Những tin đồn không hay về T. Thở dài và cười khi nhận được câu hỏi:"Ngày xưa mi sao mi thân được với T nhỉ?".Ngày xưa - ừ, cái ngày xưa luôn làm mình thổn thức...
    Vẫn chiếm 1 vị trí trong lòng mình. Cái gì là đầu tiên chả khiến người ta nhớ mãi. Không ít lần, muốn chạy đến, hỏi vài câu vu vơ. Nhưng lại chùn bước với ý nghĩ: "Sao mình phải là đứa mở đầu?". Mãi không lớn...
    Đã có những người đi qua đời mình, để lại bao nhiêu tiếc nuối, xót xa. Khung trời tươi xanh của thời thơ ấu đôi khi vẫn về trong những giấc mơ...
    Chỉ là dừng lại, không thể cùng nhau bước tiếp. Một thời để nhớ - thế thôi!
    Một ngày hâm hâm...Và nhớ!
    Trong cuộc sống,ngoài cái tên ra,những thứ khác đều nên tự quyết định

Đệ tử ĐDT Member
    Đang ở
    vạ vật
    Thanks
    0

Mặc định Re: Viết cho người ở lại

ngọc pro` tâm trạng nhờ..........................................
    Đừng bao giờ đánh con gái dù chỉ bằng một cánh hoa.

Mà hãy dùng khăn tay và bọc thêm viên gạch

..............................................
    ++++++______+++++++

Đệ tử ĐDT Member
    Đang ở
    National Econmics University
    Thanks
    0

Mặc định Re: Viết cho người ở lại

Ở lại không có nghĩa là dừng lại , không có nghĩa là cắt đứt quan hệ , ở lại chỉ đơn giản là xa nhau thế thôi
    Thương nhỉ ? Không biết là mi có trên 4Rum không ?
    ==========[ B12 Huyền thoại ]==========
    -----------------[ Khi mất hết cả quá khứ và hiện tại , tương lai vẫn còn .... ]-------------
    Cố gắng là tất cả những gì bạn phải làm cho dù thành công hay thất bại !

Thông tin về chủ đề này