Trang 215 của 215 Đầu tiênĐầu tiên ... 115165205211212213214215
Kết quả 2,141 đến 2,148 của 2148
    News Managaer News Manager Candy's Avatar
    Đang ở
    C:\WINDOWS
    Thanks
    0

Mặc định Mùa thi, mùa hè, mùa chia tay bạn bè

Sắp đến mùa rồi, mùa chia tay, mùa thi, mùa để nhớ....
    Anh cũng như các em, đã từng là học sinh ngồi trên ghế nhà trường. Vì thế nên cũng có những cảm xúc như các em (mỗi người một cảm xúc riêng, nhưng có những cái chung chứ nhỉ )
    Quãng thời gian này, ắt hẳn ở đâu đó trong khối 12 vẫn có những bạn viết lưu bút. Trước đây anh đọc trên mạng, trong blog của một ai đó thấy viết rằng:

"Nhìn quyển sổ đây giấy còn nhiều
    Tội gì không viết mấy lời yêu
    Yêu ba yêu má yêu tất cả
    Yêu chủ sổ đây thế mới liều .."

Có yêu ai thì tranh thủ mượn lưu bút người ta mà bày tỏ nhá, người ta ko có phản đối đâu

Những dòng lưu bút thân thương thời cắp sách đến trường, đến giờ này vẫn tạo cho anh một cảm giác gì đó mãnh liệt lắm. Đi học đại học rồi, nhưng vẫn nhớ thời học cấp 3. Quãng đời học sinh có lẽ là khoảng thời gian đẹp nhất, vui vẻ nhất, vô tư nhất. Khi chúng ta lớn hơn chúng ta thấy sẽ thấy những điều trẻ con mà hồi còn đi học ta cứ nghĩ rằng chắc chắn là ta lớn rồi. Nhưng chính vì vậy ta mới là ta và ta mới có những kỉ niệm để nhớ về thời áo trắng thân thương (Khi làm sinh viên thì không có vô tư nữa đâu ).

À, cònhững ngày học cuối cùng nữa chứ. Đó là khoảng thời gian thật đặc biệt, mọi người sắp chia tay nhau, sẽ không bao giờ được ngồi cùng nhau trong một lớp nữa đông đủ như thế nữa. Có thể trên đường đời mỗi người sẽ trải qua nhiều lớp học nữa nhưng để một lần ngồi lại cùng nhau trong lớp học cũ ấy, cùng nhau ngồi lặng im, cùng nhau nghe thầy cô giảng bài, cùng nhau đùa nghịch, điều ấy gần như là không thể. Hãy biết quý trọng những giây phút ấy vì nó chỉ qua 1 lần trong đời và chính những giây phút ây được lưu lại trong ký ức cả cuộc đời. Những lúc đó, các em hãy làm những việc thật ý nghĩa cho các thầy cô trước khi ra trường (Chẳng hạn như là học tập theo đúng nghĩa của nó, ko ồn ào, ko mất trật tự, v.v....). Và trong khoảng thời gian này, các em (nhất là các em nam) đừng quên nói những gì giấu kín trong lòng với những người bạn của mình. Có thể trước đó họ ghét, họ không thèm để ý, nhưng giờ phút này rồi họ sẽ biết trân trọng

"Phượng nở ve kêu hè lại về
    Gợi lên tưởng nhớ buổi chia ly
    Ta buồn lắm bạn ơi có biết

Lặng im ư, đừng nhé bạn ơi!
    Trang giấy trắng ghi vài dòng lưu niệm
    Để xa rồi ta mãi gần nhau

Tặng hoa ư! hoa cũng sẽ tàn
    Tặng dòng lưu niệm muôn vàn nhớ thương "
    Cây phượng trường mình nhỏ, nhỏ nhưng vẫn có hoa và hoa vẫn đỏ. Vẫn gợi cho ta mùa chia tay...Ngày ấy, anh cũng như rất nhiều bạn khác bây giờ, tập trung vào việc học, lo lắng không biết mình có đủ sức vượt qua kỳ thi đại học không. Chính vì thế nên sẽ có những áp lực khá lớn đè nặng lên vai các em. Hãy thư giãn, giải trí bằng những hoạt động nhẹ, như những môn thể thao nhẹ, những buổi đạp xe chẳng hạn (nhớ đèo ai đó nữa nhé )

Những ký tuổi thơ học trò vụt đi qua nhanh như một cái chớp mắt để rồi mỗi lần nghĩ về là lại như lục tìm trong tiềm thức những yêu thương thưở nào. Đừng đánh mất nó, đừng để nói vụt khỏi tầm tay. Hãy giữ nó, nâng niu nó một cách nhẹ nhàng

Anh, một học sinh khóa trước, cũng chỉ muốn tâm sự và nhắn nhủ với các em những điều như thế và nhiều hơn thế. Hãy bước qua khoảng thời gian đẹp đẽ nhưng đầy khó khăn này một cách ngoạn mục nhé

Và, hãy thổ lộ những gì mà các em còn muốn nói (nhưng không muốn nói trực tiếp) nhé, hãy để tâm hồn thanh thản

Nhập môn đồ đệ ĐDT Member
    Thanks
    0

Mặc định Re: cuối cùng cũng thở phào nhẹ nhõm...

ông trời không fụ thằng uống rượi ma`
    áddddddddddddddddddddddddddddddd

Đệ tử ĐDT Member
    Đang ở
    sống ở đây, hỏi làm g
    Thanks
    0

Mặc định ai thi mỏ địa chất ko?

tình hình là mỏ biết điểm rồi, tớ thì chắc thừa khả năng đậu, h tính đến chuyện thuê nhà, trường ta có ai con trai thi mỏ địa chất ko,ra ngoài kia thuê nhà với tớ, cùng trường thì vẫn hơn, chứ ra ngoài kia thuê với mấy đứa xa lạ, ngại lắm, ai thi mỏ địa chất thì comment luôn nhá...thanks!

Đệ tử ĐDT Member
    Thanks
    0

Mặc định Re: ai thi mỏ địa chất ko?

có thằng Ếch c4 đó ....... alo cho nó , chắc nó củng đậu .........................

Đệ tử ĐDT Member
    Đang ở
    sống ở đây, hỏi làm g
    Thanks
    0

có số ko cậu, híc tớ ko có.........................................
    -----------------------------------------
    bạn nào thi tài chính cũng được, ko sao cả, khuyến khích ....................,,................
    Lần sửa cuối bởi sepanbanh_nep, ngày 03-08-2010 lúc 07:35 PM. Lý do: Spam bất thành, câu bài thất bại

Đệ tử ĐDT Member
    Thanks
    0

0942577118 đó sddt của nó đó bạn !.......................

Đại đệ tử DDT Friend
    Đang ở
    N☺ |_o\/€
    Thanks
    0

Mỏ địa chất có khối C không nhỉ
    mình chỉ học đc mỗi Văn Sử Địa (đẹp mặt chưa )
    11-11
    11-03

Đệ tử ĐDT Member
    Đang ở
    sống ở đây, hỏi làm g
    Thanks
    0

hình như là ko, mà trường này toàn con trai zzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzz z và cũng 1 khối A duy nhất .....................híc..................

Trang 215 của 215 Đầu tiênĐầu tiên ... 115165205211212213214215

Thông tin về chủ đề này