Chỉ còn khoảng hơn một tháng nữa, các bạn, những chàng trai cô gái 1992 sẽ trở thành thành viên chính thức của ngôi trường với hơn 75 năm truyền thống. Và chúng tôi cũng vui mừng hy vọng rằng bạn sẽ trở thành những người bạn mới của chúng tôi trên diễn đàn www.daoduytu.net. Chúng tôi, xin nhiệt liệt chào mừng tất cả các bạn. Mong rằng các bạn sẽ có những tháng ngày thật vui và không quên được trên ghế nhà trường cũng như trên diễn đàn.

Sau những ngày ôn tập, thi cử vất vả. Giờ đây các bạn sắp được bước vào ngôi trường mà chúng tôi tự hào. Sau những ngày hè ngắn ngủi các bạn lại sẽ bước vào một ngưỡng cửa mới, một chân trời mới với những lạ lẫm, bỡ ngỡ. Nhưng kèm với đó sẽ là những người bạn mới, những niềm vui mới, những kiến thức mới để bạn vững vàng bước vào cuộc sống sau 3 năm học tập. Mỗi bạn một hoàn cảnh, mỗi bạn một cá tính, nhưng chúng tôi hy vọng vào các bạn sẽ làm nên một khóa học ấn tượng tốt với tất cả mọi người.

Những niềm vui, những nỗi buồn. Bạn hãy nói với chúng tôi để chúng tôi chia sẻ cùng bạn. Những thắc mắc trăn trở về cuộc sống, học tập, bạn bè, xã hội. Bạn hãy nói với chúng tôi để có được những lời góp ý chân thành.

Một lần nữa, chúc các bạn vui vẻ, thành công.

Chúng tôi – www.daoduytu.net đón chào các bạn. Khóa 2007 – 2010.