Kết quả 1 đến 2 của 2
    Vi phạm Nội Quy Administrator hrockvn's Avatar
    Đang ở
    Thanh Xuân vỉa hè quán
    Thanks
    13

Mặc định Cùng luyện thi với tracnghiem.tuoitre.net.vn

Cùng luyện thi với tracnghiem.tuoitre.net.vn

TTO - Kể từ ngày 25-4-2009, chuyên trang Trắc nghiệm trực tuyến của Tuổi Trẻ Online sẽ tái ngộ cùng các bạn học sinh đang ôn luyện chuẩn bị cho kỳ thi tốt nghiệp phổ thông trung học và thi vào các trường cao đẳng đại học mùa thi 2009 tại địa chỉ http://tracnghiem.tuoitre.net.vn
    Chuyên trang bao gồm hai nội dung chính: luyện thi trắc nghiệm và thi trắc nghiệm.

Bạn đọc phải đăng ký tài khoản, và sử dụng tài khoản này để tham gia luyện thi hoặc thi.

Ở phần luyện thi, bạn đọc hoàn toàn có thể tự chọn cho mình những gói câu hỏi cùng những khoảng thời gian phù hợp với khả năng của mình để ôn tập kiến thức của bốn môn: Anh văn, Hóa học, Sinh học và Vật lý. Các đề trắc nghiệm của bốn môn này được xây dựng dựa trên tài liệu là bộ sách Trắc nghiệm khách quan do Nhà Xuất bản Trẻ phối hợp với Sở Giáo dục và Đào tạo Tp. HCM biên soạn.
    Một nội dung hấp dẫn khác trên chuyên trang này đang được rất nhiều bạn học sinh lớp 12 chờ đợi là phần thi trắc nghiệm trực tuyến diễn ra vào các ngày chủ nhật của tháng 5 và tháng 6-2009, với giải thưởng là các học bổng có tổng giá trị 71 triệu đồng.

Giải thưởng cụ thể như sau:
    * Vòng 1 (4 tuần thi đầu tiên): Mỗi tuần sẽ có hai giải thưởng đồng hạng, dành cho hai cá nhân xếp vị trí cao nhất của tuần. Mỗi giải là một học bổng trị giá 5.000.000 đồng
    * Vòng 2 (Tuần thi đặc biệt): Một giải nhất là một học bổng trị giá 10.000.000 đồng. Hai giải nhì, mỗi giải là một học bổng trị giá 8.000.000 đồng. Ba giải ba, mỗi giải một học bổng trị giá 5.000.000 đồng.
    Các giải thưởng do Trung tâm Tin học và Quản lý Kinh tế MaIT tài trợ, và không có giá trị quy đổi thành tiền mặt.

Ở vòng 1, mỗi ca (sáng/ chiều) sẽ là mỗi đề thi khác nhau. Bạn đọc có thể dự thi một hoặc hai ca, kết quả sẽ tính dựa vào số điểm cao nhất của một ca.

Ở vòng 2, kết quả sẽ được tính dựa trên tổng điểm của cả bốn môn thi, nên bạn đọc phải tham gia đầy đủ cả bốn môn thi mới được xét giải.
    Bạn đọc có thể tham gia một trong hai vòng, hoặc cả hai vòng. Thời gian làm bài sẽ được tính kể từ khi bạn bắt đầu làm bài thi và kết thúc theo thời gian đề thi quy định trong khoảng thời gian nêu trên.

Lưu ý, cuộc thi này chỉ dành cho các bạn hiện đang là học sinh lớp 12. Các bạn cần đọc rõ phần Quy định để tránh phạm quy.
    Bạn đọc cũng có thể tham khảo thêm một số nội dung như Quy chế thi 2009, Đề thi và đáp án của năm 2008, 2007, tìm hiểu thêm các kinh nghiệm thi trắc nghiệm, học và luyện thi....

Ngay từ bây giờ, hãy đăng ký tài khoản để luyện thi, và chuẩn bị sẵn sàng cho cuộc thi tuần đầu tiên dự kiến diễn ra vào ngày chủ nhật 3-5-2009 tới.
    Đây là năm thứ hai, chương trình được thực hiện, nhằm phục vụ cho các bạn học sinh làm quen với loại hình thi trắc nghiệm, hiện đang được áp dụng cho các kỳ thi tốt nghiệp THPT, tuyển sinh Đại học và Cao Đẳng. Chương trình do báo Tuổi Trẻ và Trung tâm Tin học và Quản lý Kinh tế MaIT phối hợp thực hiện.
    Chúc các bạn thành công.
    From: DDTH
    My blog
    My
    facebook
    My
    website
    D2T
    Fanpage

"Lúc trước mình đẹp trai lắm, nhưng bây giờ đỡ nhiều rồi"

Nhập môn đồ đệ ĐDT Member
    Thanks
    0

Mặc định Re: Cùng luyện thi với tracnghiem.tuoitre.net.vn

Sao tớ vào đăng ký không được nhỉ ? hix. Ai giúp mình với. Nick tớ nè thanhxuanviet. Giup tớ ngay nha

Thông tin về chủ đề này