Kết quả 1 đến 2 của 2
    Hắc Long Kỳ Hiệp
    Đang ở
    trên trái đất màu xanh
    Thanks
    0

Mặc định có thứ hạnh phúc gọi là chia tay

http://vn.myblog.yahoo.com/bi_love_712/article?mid=135

nguồn

sky
    i will never let you go

CHIA TAY CO PHAI LA KET THUC TAT CA ???
    Chia tay chỉ là bắt đầu cho một sự bắt đầu mới
    Có người bảo chia tay là khoảnh khắc nặng nề nhất của cuộc đời, nhất là chia tay người mình yêu thương. Nhưng nếu chia tay là sự giải thoát cho cả hai thì tại sao không chia tay, để bắt đầu cuộc sống mới. Chia tay không phải là ngừng yêu thương. Cũng như thất bại chỉ là sự trì hoãn thành công, là thành công đến muộn mà thôi. Có hai người rất yêu thương nhau, nhưng rồi cuộc sống chẳng trọn vẹn như người ta vẫn muốn, mối bất hòa vì cuộc sống kéo họ ra xa nhau, và họ chia tay. Nhưng họ vẫn là những người yêu nhau nhất trên cuộc đời này. Chỉ cần biết còn yêu nhau là đủ.

Có thể không còn đi chung một con đường...
    Có thể không còn bên nhau sẻ chia bất cứ lúc nào...
    Có thể không còn tựa vai nhau khi buồn...
    Có thể không còn siết chặt tay nhau trên đường đời...
    Có thể không còn chung một tương lai, mơ về một mái ấm...
    Nhưng điều ấy không có nghĩa là, Không:Lo lắng cho nhau..

.....Quan tâm nhau
    Giúp đỡ nhau .....
    Và yêu nhau ..........
    Đừng nghĩ sự chia tay là điều gì buồn bã, chỉ là chút hương vị của cuộc đời, là một chút sắc màu cho cuộc sống này...

Thà chia tay mà trong tim có nhau
    Còn hơn ở bên nhau mà lạc lõng, xa lạThà chia tay mà vui vẻ cùng nhau
    Còn hơn ở bên nhau mà dằn vặt lẫn nhau
    Thà chia tay mà gặp nhau bình thản
    Còn hơn ở bên nhau mà cứ tránh mặt nhau
    Thà chia tay mà cố gắng sống tốt vì nhau
    Còn hơn ở bên nhau mà ngày càng tệ đi
    Chia tay không phải là bi quan
    Nhưng không khuyến khích ai đang hạnh phúc mà chia tay Vì chia tay ắt sẽ phải đau đớn
    ...

Trong cuộc sống, sẽ có lúc bạn phải chứng kiến những cuộc chia tay... Không cuộc chia tay nào không buồn... Nhưng bạn đừng quên, chia tay có thể là khởi đầu cho một sự bắt đầu mới...........

............
    ....I gotta say what's on my mind.
    Something about us doesn't seem right these days...
    Life keeps getting in the way...,Whenever we try, somehow the plan is always rearranged.
    It's hard to say, but I've gotta do what's the best for me.
    You'll be okay...i'm so sorry....

" Con đường đến tình yêu chân thật không bao giờ bằng phẳng cả " ... những giận hờn, ưu tư, những nỗi buồn, những niềm vui, những giây phút nhớ nhung dường như là những phần không thể thiếu của tình yêu chân thật.Dành cho 1 nguời tất cả tình yêu của bạn, không có nghĩa là họ sẽ yêu lại bạn. Ðừng hy vọng tình yêu đuợc đáp lại. Hãy cho nó thời gian để nó lớn lên trong trái tim họ.

Con đường tình ju la j`

Con đường tình iu muôn đời vẫn thế....
    Chỉ có 2 ng` cùg bước về phía trước...
    dù bao dung hay cố gắng bao nhiêu thì trên con đường đó ng` thứ 3 vốn ko thể tồn tại dù chỉ là chiếc bóng...
    Đúng thui!!!!
    Dù cứng rắn bao nhiêu...
    bao dung bao nhiêu...
    con tim ai đó vẫn như 1 mãnh kiếng rất dễ tan vỡ...
    [Nỗi đau] - tớ cam chịu
    [Uất hận] - tớ khóc than
    [Tình iu ]- tớ chôn kín

Tình yêu là thứ tình cảm tuyệt diệu nhất thế gian. Vì tình yêu, người ta có thể làm được cho nhau tất cả. Vì tình yêu, người ta có thể dành cho nhau những hạnh phúc vô bờ. Và cũng vì tình yêu, họ dễ dàng mang tới cho nhau những nỗi đau sâu thẳm.
    Yêu một người là chấp nhận bước đi khi người ấy ko cần mình nữa..:.
    ♥.:.Yêu một người là chấp nhận buông tay người ấy ra khi người ấy muốn nắm chặt lấy một bàn tay khác..:.♥.:..Yêu một người là chấp nhận lừa dối người ấy rằng Tình yêu của mình đã chấm dứt để cho người ấy ko phải bận tâm suy nghĩ..:.♥.:..Và yêu một người là chấp nhận thay thế những giọt nước mắt bằng tất cả nụ cười của mình cho dù con tim mình có đau đến bao nhiêu.......
    CHIA TAY....!

Đôi Khi...

Đôi khi chỉ đơn giản là cần 1 bờ vai để dựa....
    Đôi khi chỉ là cần 1 bàn tay ấm áp nắm lấy tay mình....
    Đôi khi chỉ cần 1 khoảng thời gian để sống trong tình yêu...
    Đôi khi chỉ là cần 1 mail yêu thương........
    Đôi khi chỉ muốn có ai đó để được quan tâm chăm sóc......
    Đôi khi chỉ muốn 1 người để gọi mình 2 tiếng ''anh iu ''.......
    Đôi khi chỉ là muốn thương nhớ 1 ai đó.......
    Đôi khi chỉ là cần 1 người sánh bước tối thứ 7......
    Đôi khi chỉ ước bây giờ có ai đó xuất hiện và tặng cho mình cả trái tim........

Có thể đó không phải là iu....
    Có thể đó chỉ là 1 giấc mơ.......
    Có thể chỉ là 1 lần thôi trong đời.......
    Có thể làm tất cả chỉ để được 1 giây thôi.......
    Có thể vì quá khát khao iu thương nên thấy buồn và vô vọng....
    Có thể sẽ chẳng có ai.....................

Bất chợt trong 1 lúc...

Khi thoáng nhìn thấy bóng ai ngỡ như chờ mình...

Khi thấy ai đó bỏ đi lòng quạnh đau...

Khi cảm thấy sự hạnh phúc của mọi người xung quanh còn mình thỳ lạnh lẽo...

Khi thấy sợ sẽ không còn những khái niệm về thứ 7 nữa...

Khi thấy mình thật nhút nhát chỉ biết ôm nỗi buồn 1 mình...

Quyết định...

Sẽ đứng dậy bằng chính đôi chân mình...

Hôk thèm bùn nữa...

Không tự ti vì bệnh tật mình mang trong người nữa...

Không mặc cảm với mọi người ...

Nhất là không làm người khác phải bùn theo mình nữa

Cố gắng sống thật tốt nhi

hum nay ngoi nga'm sao troi' bat chot anh lai nho' den cai ngay 2 chung' ta con' tung tang tay nam tay ben nhau.... khoang~ thoi' gian ay' dzui bik bao...!

...cai lan dau tien ay' lam anh nho' mai~ ... doi mat' of em dep hon ca~ sao troi' nu cuoi nhu thien than', cai' giay phut' do da~ cuop di trai tim anh uj.... em co bik hem the'.....

... tu cai' lan dau' tien do the la 2 dua minh da~ wen nhau uj thik ghe...luc do co le~ la' khoang~ thoi gian anh hanh phuc nhat tu khi moi' nhin thay bau troi nay day, em nhu la mat troi cua anh dzay do hj...

the' em lai hem bik dc dieu do em da~ ra di that xa 1 noi ma' co le~ la trong manh~ dat do hem co anh trong do dau anh nghi~ chac la nhu the' 1 noi ma chi~ co nhung~ thu luon doi~ moi theo tung ngay' ma' noi do co' nhung~ thu' em dat vao va choi dua' cung' no khi nao chan la em se~ cho no uot nhu vuc di 1 thu ko con' gia tri nua~ uj, boi~ the anh se~ ko can dieu do dau ....

uj cung~ se~ co 1 ngay' nao' do em se~phai nem' trai~ cai cam~ giac trong' vang nay khi ma' em cu' choi dua' nhu the ruj se` hem con' ai ben em nua~.....

... cuoc song uj se~ the nay day khi ta hem bik quy' trong thu ma ta wan tam va' hem bik tran trong lay no de~ khi ta danh' mat' uj lai hoi' tiec the' da~ muon uj em co bik hem ... dua' dzoi tinh' cam~ se~ co ket cuc nhu the' do' ..

[ Hôm qua ]

...có 1 người đi lang thang 1 mình trên đường khi trời mưa...
    ....có những hạt mưa rơi ướt hết cả tâm hồn.....
    ...có 1 trái tim đang tan nát..đau nhói......
    .....có 1 tình yêu trao đi đã không được chấp nhận....
    ...và có những giọt nước mắt rơi kòn nhiều hơn cả mưa.......

[ Hôm Qua ]

......Có 1 tin nhắn làm cho ai đau nhói...
    ....Có 1 người vô tình làm trái tim mình đau......
    ....Có 1 hòn đã vô tình khiến mình vấp ngã....

[ nhưng ]

......không có 1 ai đỡ mình dậy khi mình ngã.....
    ......không 1 ai lau nước mắt khi mình khóc.....
    ......không 1 ai che ô cho mình khi trời mưa....
    ......không 1 ai an ủi khi mình buồn......
    .....không 1 ai hiểu mình đang đau thế nào.......

[ và ]

.......hình như là cả thế giới chỉ còn 1 mình mình.....
    .......hình như là chỉ có 1 mình mình đau....
    .......hình như là chỉ có 1 mình mình nhớ.......
    .......hình như là chỉ co1 1 mình mình điên.....
    .......hình như là chỉ có 1 mình mình trong mưa......
    ......hình như là chỉ có 1 mình mình khóc.........

[ tại sao ]

...........Sao lại phải khóc khi mà người ta không nhận.....
    .........sao lại phải buồn khi chỉ có 1 mình..........
    .......Sao hok quên đi mà lại kòn cứ nhớ...........
    .........sao lại cứ theo đuổi cái bóng hình ấy .........

[ phải chăng ]

..........Bởi vì quá yêu nên không thể dừng lại được..........
    ..........Bởi vì quá thương nên điên dại vì chán..........
    ..........Bởi vì quá nhớ nên không biết làm gì hơn.........
    ..........Bởi vì dù người ta vô tình nhưng lòng mình vẫn yêu........

[ thế thì ]

..........Cứ giả vờ như mình đã quên để cho người ta không bận tâm........
    ..........Cứ giả vờ như mình không khóc để người ta không thấy phiền..........
    ...........Cứ giả vờ như mình mạnh mẽ lắm để người ta không suy nghĩ.........
    ..........Cứ giả vờ như mình vui để người ta không thấy mình buồn........
    ..
    Hanh phúc........... Cái nhạt nhẻo cua tình yêu.............. bao nhiêu lâu nó tìm kiem cho mình.....nó không biet rang............nó đã có đuoc cái hanh phúc........và nó đã mat cái hanh phúc đó..............nó van cu đi tìm...........tìm hoài sao nó chang thay.............nó chy thay có mua........và nhung noi buon cua nó.............nó nho 1 nguoi........ nó can 1 ai đó........ nguoi mà nó luôn yêu............luôn tìm kiem bay lâu nay...................

Nó đang nho ai đó........... bong nhiên hôm nay nó buon............21/10 nó nho nguoi đó....... nó van ngóng chông tu phía chân troi xa.............. nó luôn hoài tuong............ nguoi đó se xuat hien cùng voi nhung nu cuoi............... nhung sao nó đoi mãi ........... nó cho hoài mà không thay........ nó luôn mong cho nguoi đó............. nó van đoi 1 ngày.................. 1 ngày mà cái thu goi là hanh phúc mang đen cho nó...................nó nho lam......... nó yêu lam...........!! chy có nguoi đó là hieu nó........... chy có nguoi đó yêu nó........... chy có nguoi đó tin nó............nó luôn yêu nguoi đó.........!!!

Nó ngoi đó...........Nó van đoi........... nó luôn tin tuong nguoi đó.......... nguoi mà cho nó biet yêu...........nguoi mà làm cho nó hanh phúc............. làm cho nó trân trong tình yêu......... nó biet rang sap có ngày........... nó và nguoi đó se đuoc o bên nhau............ se đap xây tình yêu đep........ nó yêu lam........... nó thuong lam........... nhung toi sao nó van cu lo so............... nó lo so vì mat nguoi nó yêu thuong nhat trên đoi............ nguoi mà đã làm cho nó giac ngu........... nguoi cùng nó chia se bao noi buon............. bao tieng cuoi .............. nó và nguoi đó đã có voi nhau.......... nhung gio đây sao nó van cô đơn..................!!

Moi toi......... nó thuong nhìn ra bên ngoài............nó nhìn ra đuong........... nó thay nguoi ta hanh phúc..........nó ghen lam............nó tuc lam...............nhung thu đó làm cho nó thay thieu thon........ làm cho nó mat cam voi moi nguoi......... nó luôn to ve nó là nguoi hanh phúc......... đâu có ai hieu cho nó.......... nó đang cô đon........... nó can thu goi là hanh phúc............ thu mà làm cho nó vui ve ...................!!

Nó luôn hanh phúc đó.......... nhung hanh phúc đó là ao...........nó không can thu hanh phúc đó....... nhung nó van doi dien voi cái hanh phúc ao............... Nó can hanh phúc that...... hanh phúc mà nó đã có tu bay lâu................

I Love You So Much...............................One My Luv.......................Im Sad...........Im Alone.....
    nhoxbi : vì sao anh yêu em ???

anh yêu em là vì anh yêu em chứ ko phải là vì em yêu anh

anh chờ đơi là chờ đơi ngày ah hết yêu em chứ ko phải là ngày em se yêu anh

Sứ giả Core Member He0pr0_B7's Avatar
    Đang ở
    A, A
    Thanks
    16

Mặc định Re: có thứ hạnh phúc gọi là chia tay

Ôi trời....!!!!!!
    Sao Tâm sự chia sẻ mà lại Coppy_Paste nhỉ ?!!!!!!!
    Nói thật chứ đọc chỉ thấy loạn mắt + loạn óc chứ chả vào đầu đc tí nào....!!!!!!!!
    Học sinh học trò, yêu đương gì mà viết mấy cái này...!!!!!!!!!!
    Lớp mềnh ui, yêu lắm...!!!

Thông tin về chủ đề này