Trang 4 của 8 Đầu tiênĐầu tiên 12345678 CuốiCuối
Kết quả 31 đến 40 của 74
    Jiang Pei ® Core Member Micyarak.A5's Avatar
    Đang ở
    National Economics University
    Thanks
    0

Mặc định Re: 06-09 nói lời chào nào!!!! hihi

Khóa 06-09 mình để lại nhiều ấn tượng tốt đẹp thật. Tớ thấy nhìn chung khóa bọn mình ngoan và học khá đồng đều. Đương nhiên là có nhiều cá nhân nổi bật hẳn lên. Kì thi hsg tỉnh và QG năm nay cũng thu đc kha khá giải giải cao đấy chứ Khóa mình cũng có nhiều đặc thù riêng nữa. Hi vọng kì thi ĐH sắp tới khóa mình sẽ đạt kết quả thật cao để kđịnh.

Trích dẫn Gửi bởi phuongminhngoc Xem bài viết
    Chào tạm biệt các anh các chị khóa 06-09!
    Đây là lần thứ 2, em được chứng kiến một khóa học ra trường, theo em (chỉ ý kiến của cá nhân em thôi nhe), khóa 12 năm nay đặc biệt hơn khóa 12 năm ngoái. Vì
    - Có một số thành tích đáng chú ý trong học tập hơn. Theo lời thầy Hùng, đã lâu rồi trường ĐDT mới có thứ hạng cao hơn trường HR trong kỳ thi HS giỏi. Cụ thể: Trong kỳ thi HSG toàn tỉnh, trường ta đứng thứ 5 (Lam Sơn-Ba đình-HH4-HL2-DDT-HR....) trên cả những trường rất mạnh lâu nay như Bỉm Sơn, QX1,2. Nếu tính cả kết quả thi quốc gia, thi máy tính Casio thì trường ta xếp sau duy nhất Lam Sơn. Thầy Hùng cũng rất hi vọng là trong kì thi ĐH, trường ta sẽ tiếp tục đứng trên HR. Thông tin này em nghe từ anh trai em nhưng rất chính xác, có lẽ hôm tổng kết T Hùng sẽ thông báo.
    - HS ngoan hơn, Em nhớ cũng cuối năm ngoái, các anh chị lớp 12 (ít nhất là một lớp, nhiều hơn thì em ko nhớ) đã diễu hành khắp trường, gây ảnh hưởng đến toàn trường. Còn năm nay, khoảng 1 tuần cuối, tuy có bỏ học nhiều, nhưng sân trường vẫn trật tự, trừ t7 vừa rồi là cả khối chụp ảnh.
    - Có một số anh chị học rất tốt. VD: anh Thái A 1 (ai cũng biết anh ấy học ntn), Nam A 11(giải nhì Hóa QG), Lam a 11(2 giải nhất hóa tỉnh), Sắc A 7(giải nhất tỉnh môn lí), Trâm A 7 (2 giải nhì môn hóa và thi thử toàn 27 trở lên) ... và còn rất nhiều người nữa, em ko biết cụ thể.
    - Có một lớp thật đặc biệt, 100% con gái - A 5. Và cũng rát nhiều chị cực xinh, hôm chụp ảnh ở sân trường, mọi người cứ khen mãi. Cũng học rất giỏi, 5 đội tuyển HSG gần như chỉ có A 5, có rất nhiều giải (anh em ko biết cụ thể nên em cũng ko biết, chị nào A 5 giúp em thống kê với). Lớp rất có cá tính sáng tạo trong các hoạt động do Đoàn trường tổ chức)
    - Và còn rất nhiều cái hay cái đẹp nữa mà ko thể kể hết ra đây, đó chính là những điều mà chúng em(cũng là HS lớp 12 sang năm rất muốn học tập). Đây cũng là khóa HS khi thi vào cấp 3, trường DDT đang còn xếp trên HR, chứ đến khóa bọn em và sau nữa, trường ta đã ko còn là lựa chon số 1 cho HS tpTH.
    - Tuy cũng còn một số anh chị chưa thực sự cố gắng nhưng đó chỉ là thiểu số. Tuy nhiên số thiểu số này lại rất nổi tiếng nên nhiều người biết đến trường ta như là trường có HS ăn chơi nhiều hơn.
    - Em biết là khóa bọn em hơi buồn, điều này đwocj thể hiện ở thái độ của các thầy cô giáo trên lớp, nhưng biết đâu sang năm mọi việc sẽ khác.
    Cuối cùng, chúc các anh các chị thi thật tốt hai kỳ thi tốt nghiệp và đại học sắp tới, luôn xinh gái và đẹp trai, luôn thể hiện đwocj chất DDT ở mọi lúc, mọi nơi cho bọn em còn thơm lây nhé.
    Chả hiểu sao đọc bài này xong thấy tâm đắc lắm nhé. Khóa dưới nhưng lại khá hiểu khóa trên, thông tin cũng chính xác nữa.
    Be joyful in hope, patient in affliction, faithful in prayer...

Nhập môn đồ đệ ĐDT Member
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi -‘๑’-♥nAra♥-‘๑’- Xem bài viết
    Khóa 06-09 mình để lại nhiều ấn tượng tốt đẹp thật. Tớ thấy nhìn chung khóa bọn mình ngoan và học khá đồng đều. Đương nhiên là có nhiều cá nhân nổi bật hẳn lên. Kì thi hsg tỉnh và QG năm nay cũng thu đc kha khá giải giải cao đấy chứ Khóa mình cũng có nhiều đặc thù riêng nữa. Hi vọng kì thi ĐH sắp tới khóa mình sẽ đạt kết quả thật cao để kđịnh.

Chả hiểu sao đọc bài này xong thấy tâm đắc lắm nhé. Khóa dưới nhưng lại khá hiểu khóa trên, thông tin cũng chính xác nữa.
    Có gì đâu, em hóng hớt từ anh trai em, còn anh em lại có tin chính xác.

Member quèn ĐDT Member vitaminb12's Avatar
    Đang ở
    Grand Line
    Thanks
    2

- HS ngoan hơn, Em nhớ cũng cuối năm ngoái, các anh chị lớp 12 (ít nhất là một lớp, nhiều hơn thì em ko nhớ) đã diễu hành khắp trường, gây ảnh hưởng đến toàn trường. Còn năm nay, khoảng 1 tuần cuối, tuy có bỏ học nhiều, nhưng sân trường vẫn trật tự, trừ t7 vừa rồi là cả khối chụp ảnh.
    .
    cái gì đồng ý, chứ riêng cái này thì anh phản đối.
    Hiện text ẩn<-- Nếu ai thực sự là hs Đào Duy Từ từ khoá 05-08 trở đi, hẳn nhận ra ngay lớp mà em đó nói chính là B12 , lớp của vitamin.
    Ai dám nói rằng B12 "không ngoan", hay có tư cách đạo đức thấp hơn bất cứ lớp nào - khoá nào đã và đang học trong trường. B12 vẫn luôn giữ thành tích học tập cũng như nền nếp hàng đầu trong trường suốt 3 năm học.
    Vâng, và đúng ra mà nói, chẳng phải hs khoá này hay khoá trước ngoan hơn, chẳng qua từ trước tới giờ, chưa có lớp nào có được tinh thần đoàn kết và các thành viên có tình yêu với lớp mình được như B12.
    Em mới vào trường, có lẽ em vẫn chưa hiểu được cảm xúc của những người phải chia tay với những gì mình đã yêu thương và gắn bó suốt 3 năm học.
    Nói những điều này có vẻ không hợp với chủ đề topic, nhưng nó có "động chạm" chút xíu tới B12, và lẽ dĩ nhiên là những thành viên B12 không bao giờ chấp nhận mình trở thành "vết nhơ" của trường cả... -->

Je ne suis pas d’accord avec ce que vous dites, mais je me battrai jusqu’à la mort pour que vous ayez le droit de le dire.
    Hiện text ẩn<-- "Tôi không đồng ý với những gì anh nói, nhưng tôi sẽ bảo vệ cho đến chết quyền được nói như vậy của anh." -->
    ---Voltaire---

Đệ tử ĐDT Member
    Đang ở
    Nơi mà ai cũng biết là
    Thanks
    0

Cuối cùng thì tất cả chúng ta - những thành viên của khoá 06-09 đẫ phải nói lời chào tạm biệt.3 năm đó là 1 khoảng thời gian k ngắn và cũng k phải là dài,đủ để cho mỗi người lớn lên, suy nghĩ về những kỉ niệm đã qua. Cùng chung 1 mái trường, cùng 1 khóa cùng những hồi ức về nhau, k phải kỉ niệm nào cũng là kỉ niệm vui, tất nhiên đối với mỗi người đều có những hồi ức về mái trường này- nơi đã dìu dắt chúng ta, dạy dỗ và dành cho mỗi chúng ta những tình cảm khác nhau:yêu, ghét đều có nhưng bây giờ tất cả đã qua, chúng ta đã phải nói lời chào. Không phải là kết thúc mà là chúng ta đang phải tự mình bước những nấc thang đầu tiên trong cuộc đời. Cuộc gặp gỡ nào cũng có lúc chia tay, chia tay xong ta laị gặp gỡ.kỉ niệm sẽ mãi là những kỉ niệm, những kỉ niệm đáng nhớ, đáng để chúng ta suy ngẫm, để cố gắng và 1 ngày nào đó gặp lại chúng ta tự hào rằng mình đã từng được dìu dắt, che chở, được vui chơi học tập nơi này, khi đã trưởng thành ta mới thấy thật tự hào từ sự cố gắng. đó cũng là niềm vui, là niềm hạnh phúc của mỗi người khi nghĩ về mái nhà chung : Đào Duy Từ.http://
    [MARQUEE] forever don't forget... A1...2006-2009 [/MARQUEE]

Tu luyện đệ tử
    Đang ở
    ko thể gọi tên
    Thanks
    0

1 khóa nữa lại ra trường, cứ nghĩ đến năm sau, lại 1 khóa học sinh mới(09-12)là mình lại thấy buồn, vậy là đã hết 3 năm học òy, nhanh wa, sẽ có những lứa hcọ sinh mới học lớp mình, cũng mang tên A1 ... oy sao mà chán ế, mong khóa sau vẫn ngoan ngoãn, học giỏi, làm tốt như lớp mình nè....ko đến nỗi phá lớp để sau này có về lại trường vẫn còn có thể nhận ra phòng học lớp mình, nới mình đã từng ngồi
    [SIGPIC][/SIGPIC][SIZE="4"]đây là chữ kí của ta...ha ha....yêu lớp mình nhất...A1 ạ...<nói xạo[/SIZE]>

BMW 328i ĐDT Member kẻ xấu's Avatar
    Đang ở
    A, A
    Thanks
    0

@ Hoàng Nga : cám ơn nga, vì cái clip, vũ đang cần để làm đĩa
    Có ba điều hạnh phúc nhất trong cuộc đời của mỗi con người, đó là :

1. Yêu một ai đó.
    2. Được ai đó yêu.
    3. Hai điều trên xảy ra cùng một lúc.

Hiện text ẩn<-- Thay đổi từ làm việc chăm chỉ sang làm việc với hiệu suất cao hơn -->

Nhập môn đồ đệ ĐDT Member
    Thanks
    0

hichic... "HS ngoan hơn, Em nhớ cũng cuối năm ngoái, các anh chị lớp 12 (ít nhất là một lớp, nhiều hơn thì em ko nhớ) đã diễu hành khắp trường, gây ảnh hưởng đến toàn trường." ---> B12 chứ đâu... chưa bao giờ tụi anh hối hận về chuyện ấy cả, mà thực ra còn nhiều vụ hoành tá tràng hơn nhiều.he...mất danh hiệu thi đua ah?... no problem.hehe... Cuối năm là tất cả phải thật vui, thật vui (hơi phá chút cũng được.he... ), đừng bao giờ để sau này nhìn lại thấy buồn, thấy nuối tiếc vì chẳng có kỉ niệm gì ngày cấp 3 ... Tự hào là member B12

Jiang Pei ® Core Member Micyarak.A5's Avatar
    Đang ở
    National Economics University
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi vitaminb12 Xem bài viết
    cái gì đồng ý, chứ riêng cái này thì anh phản đối.
    Hiện text ẩn<-- Nếu ai thực sự là hs Đào Duy Từ từ khoá 05-08 trở đi, hẳn nhận ra ngay lớp mà em đó nói chính là B12 , lớp của vitamin.
    Ai dám nói rằng B12 "không ngoan", hay có tư cách đạo đức thấp hơn bất cứ lớp nào - khoá nào đã và đang học trong trường. B12 vẫn luôn giữ thành tích học tập cũng như nền nếp hàng đầu trong trường suốt 3 năm học.
    Vâng, và đúng ra mà nói, chẳng phải hs khoá này hay khoá trước ngoan hơn, chẳng qua từ trước tới giờ, chưa có lớp nào có được tinh thần đoàn kết và các thành viên có tình yêu với lớp mình được như B12.
    Em mới vào trường, có lẽ em vẫn chưa hiểu được cảm xúc của những người phải chia tay với những gì mình đã yêu thương và gắn bó suốt 3 năm học.
    Nói những điều này có vẻ không hợp với chủ đề topic, nhưng nó có "động chạm" chút xíu tới B12, và lẽ dĩ nhiên là những thành viên B12 không bao giờ chấp nhận mình trở thành "vết nhơ" của trường cả... -->
    hihi, chắc là em Ngoc chỉ vô tình thôi, kko có ý nói B12 hư đâu anh Ai cũng đều biết tiếng B12 đoàn kết, tỉ lệ đậu ĐH hoành tráng nhất mà lại toàn trường Top mà ^^ Lớp em cũng thế, ai mà nói đụng chạm đến lớp mình là nhảy xổ ra liền, quyết tâm bảo vệ đến cùng Thế nên là e hiểu tâm trạng của bác Vice Admin lắm ^^ Nhưng mà chắc Ngọc chỉ vô tình thui hihi
    Be joyful in hope, patient in affliction, faithful in prayer...

Hắc Long Kỳ Hiệp
    Đang ở
    ___B!2 yêu dấu______
    Thanks
    0

cái này thì có gì là đáng phê phán. mỗi người mỗi lớp có 1 cách thể hiện tình cảm của mình khác nhau, chẳng ai giống ai. và cũng chính vì thế nên B12 đã tạo cho mình 1 sự khác biệt vs tất cả các lớp 12 con lại của khoá 05-08.
    tại sao lại nói là làm ảnh hưởng đến toàn trường được. mình dám chắc chắn rằng đến những hôm đấy thì hầu như tất cả các lớp dù có đến lớp cũng không học nữa rồi.
    tất cả thành viên của B12 chưa có ai thấy hối hận vì những gì mình đã làm hôm đó cả. kể cả thầy chủ nhiệm. tuy không nói ra nhưng mình nghĩ thầy rất tự hào về lớp của mình. không thể chỉ vì thế mà nói B12 làm ảnh hưởng đến toàn trường cả.

@phuongminhngoc: trước khi em nói 1 điều gì hãy suy nghĩ thật kĩ. nhất là những gì đụng chạm đến tập thể như thế này. và chị cũng đã rất cố gắng để nói 1 cách bình tĩnh nhất. vì đây là danh dự của cả 1 tập thể, không phải là trò đùa để bị nói như thế được.
    Khi moị thứ đã mất. Tương lai vẫn còn

[MARQUEE][/MARQUEE]
    [MARQUEE]CON NGƯỜI SINH RA KHÔNG PHẢI ĐỂ TAN BIẾN ĐI NHƯ 1 HẠT CÁT VÔ DANH. HỌ SINH RA LÀ ĐỂ IN DẤU LẠI TRONG TRÁI TIM NGƯỜI KHÁC[/MARQUEE]

Mr.*[Be]*Kut0* Super Moderator shevchenbe90's Avatar
    Đang ở
    B12
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi quynhchi b12 Xem bài viết
    cái này thì có gì là đáng phê phán. mỗi người mỗi lớp có 1 cách thể hiện tình cảm của mình khác nhau, chẳng ai giống ai. và cũng chính vì thế nên B12 đã tạo cho mình 1 sự khác biệt vs tất cả các lớp 12 con lại của khoá 05-08.
    tại sao lại nói là làm ảnh hưởng đến toàn trường được. mình dám chắc chắn rằng đến những hôm đấy thì hầu như tất cả các lớp dù có đến lớp cũng không học nữa rồi.
    tất cả thành viên của B12 chưa có ai thấy hối hận vì những gì mình đã làm hôm đó cả. kể cả thầy chủ nhiệm. tuy không nói ra nhưng mình nghĩ thầy rất tự hào về lớp của mình. không thể chỉ vì thế mà nói B12 làm ảnh hưởng đến toàn trường cả.

@phuongminhngoc: trước khi em nói 1 điều gì hãy suy nghĩ thật kĩ. nhất là những gì đụng chạm đến tập thể như thế này. và chị cũng đã rất cố gắng để nói 1 cách bình tĩnh nhất. vì đây là danh dự của cả 1 tập thể, không phải là trò đùa để bị nói như thế được.
    Sao lại nặng nề thế làm gì em,con nít mà
    Anh shev chuyên gia nằm trong đội "gây sự chú ý nè"
    Hồi 26/3 năm lớp 10,chân què mà vẫn cứ gọi là siêu nổi bật
    Học 3 năm mà cứ tà tà yên ổn giữu lấy mình thì còn gì là học trò nữa các em.Giờ lên ĐH rồi anh cũng vẫn cầm đầu đội phá hoại đây...hê
    Oh,my PC ***Intel Xeon X3210@3.6Ghz vs Ultima-90I/P5Q-E/PSU-CM real 650w/HIS HD4850 IceQ4 Crossfire/
    Ram Crucial Ballistix Tracer 6Gb PC8500 O.C/LCD Dell SE 198"/1140gb xXx/All in Case CM 690...***
    Speaker: Harman Kardon Sound Stick II
    My hands: Gamepad DualShock PS 2 - Best for Game
    Tham gia CLB Football D2T Hà Nội ngay hôm nay
    Trích dẫn Gửi bởi Pisces Xem bài viết
    Shevchenbe ư? Cậu ấy là số 1

Trang 4 của 8 Đầu tiênĐầu tiên 12345678 CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này