Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 30
    Hắc Long Kỳ Hiệp
    Thanks
    0

Mặc định Re: Người quan trọng nhất của tôi

Những người trong gia đình-1 chân lí ko thể nào và ko thể ai thay đổi!
    1 cõi đi về...

BMW 328i ĐDT Member kẻ xấu's Avatar
    Đang ở
    A, A
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi Đèn Trời Xem bài viết
    Những người trong gia đình-1 chân lí ko thể nào và ko thể ai thay đổi!
    Còn với tôi, Người quan trọng hơn tất cả là mẹ, Mẹ sinh ra tôi, mẹ nuôi tôi khôn lớn. Nếu ko có mẹ tất cả chỉ là vô nghĩa ! Hiện text ẩn<-- Còn rất nhiều người quan trọng với tôi nữa, nhưng đây chỉ là nhất nên ... nói 1 người ... -->
    Người mà tôi thấy ko quan trọng nhất lại là bản thân tôi .
    Có ba điều hạnh phúc nhất trong cuộc đời của mỗi con người, đó là :

1. Yêu một ai đó.
    2. Được ai đó yêu.
    3. Hai điều trên xảy ra cùng một lúc.

Hiện text ẩn<-- Thay đổi từ làm việc chăm chỉ sang làm việc với hiệu suất cao hơn -->

Xuất sư hạ sơn Super Moderator thomit.com's Avatar
    Đang ở
    CTyCổPhầnSữa VN Vinamilk
    Thanks
    5

Trích dẫn Gửi bởi sakura_nghich Xem bài viết
    Có lẽ bạn không tin , nhưng sự thực thì người quan trọng nhất của cuộc đời của bạn LÀ CHÍNH BẠN.
    Nghĩ mà xem, tui tin câu đó đúng biết yêu quý bạn trước thì bạn mới có thể yêu quý người khác
    Chẳng qua cái topic này chỉ là bày tỏ vs người mình yêu thương nhất thôi, ko phải "quan trọng" nhất
    Dù sao thì Sa Ku cũng rất quý những tên kon trai yêu quý mẹ, cảm ơn!
    Kô hẳn đâu,đó là tuỳ vào từng suy nghĩ của mỗi người thôi.Và cũng tuỳ vào từng hoàn cảnh mình mới nói thế đc.Nếu nói là người quan trọng nhất cuộc đời mình chính là bản thân mình.Như vậy có đề cao cái chủ nghĩa cá nhân quá kô? Tất nhiên mình phải vì bản thân trước.Nhưng tôi nghĩ sẽ có người quan trọng hơn chính cả bản thân mình đấy

Nhập môn đồ đệ ĐDT Member
    Đang ở
    B12_I love
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi thomit.com Xem bài viết
    Kô hẳn đâu,đó là tuỳ vào từng suy nghĩ của mỗi người thôi.Và cũng tuỳ vào từng hoàn cảnh mình mới nói thế đc.Nếu nói là người quan trọng nhất cuộc đời mình chính là bản thân mình.Như vậy có đề cao cái chủ nghĩa cá nhân quá kô? Tất nhiên mình phải vì bản thân trước.Nhưng tôi nghĩ sẽ có người quan trọng hơn chính cả bản thân mình đấy
    Thực ra, tui cũng ko nghĩ rằng người quan trọng nhất của chúng ta lại là bản thân chúng ta.
    Thực tế có rất nhiều lúc trái tim chúng ta ko vì bản thân mình trước tiên đâu, mà vì người khác, người mà chúng ta yêu thương. Chúng ta sẵn sàng làm mọi chuyện để mang lại hạnh phúc và những điều tốt đẹp nhất đến vs họ, bởi họ thực sự quan trọng vs chúng ta.
    Tôi đã từng đc nghe nói về vấn đề "người quan trọng nhất" ở đâu đó, ko nhớ, chỉ nhớ những điều người ta phân tích thì rất hợp lí khi nói người quan trọng nhất cuộc đời mỗi người là chính bản thân mình. Nói như vậy ko phải là tự đề cao chủ nghĩa cá nhân, càng không phải nói mình ích kỉ chỉ biết sống cho riêng mình, và càng ko phải là nói mình sống vụ lợi cho bản thân mà ko biết đến người khác.
    ...
    Có nhiều lí do để đi đến cái kết luận "người quan trọng của cuộc đời bạn là chính bạn". Tui không tin tưởng điều đó lắm, nhưng tôi nghĩ là nó ĐÚNG, CHẮC CHẮN ĐÚNG.
    Đôi lúc, con tim bảo rằng người này, người kia là người quan trọng nhất của mình, mình thấy họ quan trọng hơn chính cuộc sống của chúng ta, nhưng thực sự ko hẳn là vậy đâu....

Tại sao chúng ta lại ko nói về những người mà chúng ta "YÊU THƯƠNG NHẤT" hay là "NGƯỜI ĐẶC BIỆT NHẤT" mà cứ phải là "QUAN TRỌNG NHẤT", khi mà người quan trọng nhất, thực chất là chúng ta......

Çr¥§†å∟ |─|ëÅr† DDT Friend
    Thanks
    1

" Người quan trọng nhất của tôi "
    thực ra nó cũng chẳng phải là ai xa lạ ...
    mà nó chính là người mà ta cảm thýa gần gũi nhất mà thôi
    có thể bạn chưa tìm ra nguời đó, ... nhưng nguời đó vẫn thấp thoáng đâu đó trong cuộc sống của bạn
    Chúng ta phải định nghĩa từ "quan trọng" nhé đó là ng` ta có thể làm tất cả vì n`ây' dù khó khăn bao nhiêu ...

Nhập môn đồ đệ ĐDT Member
    Đang ở
    Hà nội
    Thanks
    0

người quan trọng nhất không phải là người mà nói ta nghe, sai ta làm, chưa hẳn đã là người luôn ở bên ta
    người quan trọng nhất là người làm cho nhận thức của chúng ta thay đổi, nhiều khi vì người ấy chúng ta nghĩ là phải sống , vì người ấy chúng ta nghĩ là phải cố lên, phải luôn hướng về tương lai, ... vân vân.
    Trong tôi cũng như các bạn luôn có người để chúng ta nghĩ về khi buồn, muốn chia sẻ khi có niềm vui, hay đơn giản là được nói chuyện. ,... chúc mọi người luôn giữ lấy những gì đẹp nhất ấn tượng nhất của mình trong những khoảng thời gian đã qua .
    Fullname : DuongVanNgoc
    School : Academy of finance
    Yahoo : duongminhngoc_aof
    Yahoo2 : guitarhvtc
    Gmail2 : duongminhngoc.aof@gmail.com
    Gmail : guitarhvtc@gmail.com

Đang ở
    CTyCổPhầnSữa VN Vinamilk
    Thanks
    5

Trích dẫn Gửi bởi duongminhngocAOF Xem bài viết
    người quan trọng nhất không phải là người mà nói ta nghe, sai ta làm, chưa hẳn đã là người luôn ở bên ta
    người quan trọng nhất là người làm cho nhận thức của chúng ta thay đổi, nhiều khi vì người ấy chúng ta nghĩ là phải sống , vì người ấy chúng ta nghĩ là phải cố lên, phải luôn hướng về tương lai, ... vân vân.
    Trong tôi cũng như các bạn luôn có người để chúng ta nghĩ về khi buồn, muốn chia sẻ khi có niềm vui, hay đơn giản là được nói chuyện. ,... chúc mọi người luôn giữ lấy những gì đẹp nhất ấn tượng nhất của mình trong những khoảng thời gian đã qua .
    Anh viết hay thế kô biết,em thấy mấy bài anh viết,bài nào cũng hay cả à.Em hỏi tí kô phải,chứ anh học đại học sư phạm văn à

Trấn môn đệ tử ĐDT Member
    Đang ở
    Dont ask ?!
    Thanks
    0

uk thì....mỗi người 1 cách nghĩ vậy !? nhưng xin mạn phép đc đưa ra quan điểm của riêng mình thì.... tớ thấy cha mẹ vẫn là tuyệt vời nhất ....."có nuôi con mới biết lòng cha mẹ".....tuy chưa nuôi con nhưng h đây tớ mới "thấm" cái gọi là "quan trọng nhất".....cha mẹ sinh thành giáo dưỡng, nuôi nấng chăm ẵm bao nhiêu năm trời, biết bao mồ hôi nước mắt ( trước đây, thực sự tớ là 1 đứa trẻ ngỗ ngược, làm mẹ tớ rơi ko biết bao nước mắt...xấu hổ...tủi nhục... ) h đây, tớ tin rằng....mình có thể đánh đổi tất cả để có đc những gì tốt đẹp nhất dành cho cha mẹ !!!!!!
    -- với đối tượng quan trọng nhất là "người ấy" thì tớ nghĩ : ko có người này thì ta kiếm người khác thiếu gì .....khi yêu thì thật là đẹp....nhìn cái gì cũng đẹp...nhưng sau này....mới thấy có nhiều cái hay hay để nói .Bây h ly dị....đi bước nữa đang nhan nhãn ra đấy thôi .....nhưng cha mẹ thì ko thể từ bỏ đc
    Gái gú chỉ là phù du ,thầy u ta mới là bất tử
    -- với đối tượng là " Bản thân mình" tớ thấy cũng quan trọng......còn vì sao thì ko bít ....cảm xúc thăng hoa đã hết !!!!
    P/s : thế rút cuộc là ai là người quan trọng nhất đây !? ......có nên mở lấy 1 cuộc khảo sát ko nhỉ ....cũng hay đấy
    Mong Cho Đời Mình Được Mãi Gần Nhau !!!!!

Đang ở
    CTyCổPhầnSữa VN Vinamilk
    Thanks
    5

Ở đây người lập ra chủ đề này đang đề cập đến chuyện tình cảm giữa 2 người với nhau.Đây chỉ là 1 khía cạnh nhỏ thôi.Chứ mở rộng ra thì nhiều lắm.Vì vậy kô nên đưa thầy u vào cái chủ đề này là hợp lí nhất.Tôi chỉ sợ Mr.J3enKute chỉ nói vậy thôi.Chứ thực ra kô có người để mà quan tâm,chia sẻ đôi khi thấy bùn lắm,thấy tủi thân nữa chứ.Đi ra đường thấy tụi nó tay trong tay với nhau,1 mình mình lẻ loi.Thi thoảng lôi mấy đứa bạn đi uống trà đá,cắn hạt hướng dương chém gió lúc đỡ buồn.Xong lại mỗi thằng 1 nơi.Ta lại 1 mình
    Vì thế cũng cần có người để mà thương yêu :love

Çr¥§†å∟ |─|ëÅr† DDT Friend
    Thanks
    1

^^ mục địch của mình ở đây khi lập ra topic này
    đó chỉ là bày tỏ tình cảm của mình đối với một ngừời bằng vai phải lứa với mình thôi
    Nhưng cũng rất vui khi thấy mọi người cùng vao xem và đưa ra những suy nghĩ của mình
    ...

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này