Trang 17 của 35 Đầu tiênĐầu tiên ... 713141516171819202127 ... CuốiCuối
Kết quả 161 đến 170 của 344
    Hội Vật Lý Đào Duy Từ
    Đang ở
    Các dòng chất lưu
    Thanks
    5

Mặc định Re: Cơ học cổ điển

anh không giải thích được cặn kẽ những cái anh đưa ra thì là giả thiết của anh sai chứ sao
    bây giờ em nói rõ 1 cái vô lí trong suy luận của anh
    -giả sử tạo ra cùng 1 nguồn năng lượng như nhau , cái hiếu khí cần rất ít O2 để tạo ra năng lượng
    cái kị khí dùng nhiều hơn rất nhiều để tạo ra năng lượng mà anh lại suy ra được tổng O2 dùng trong kị khí nhiều hơn trong hiều khí
    rõ ràng là vô lí, em thấy anh vòng vo lẩn tránh mới đúng ,cái kị khí xuất hiện khi thiếu O2 mà nó lại tiêu tốn O2 nhiều hơn thì quả là quá vô lí
    anh khẳng định mình đúng thì hãy giải thích rõ xem ạ
    mà cái câu này chứng tỏ anh không hiểu ý em '':Nếu như em nói là cùng 1 lượng năng lượng mà hô hấp kị khí cần ít oxi hơn thì con người cần hô hấp hiếu khí làm gì, cần oxi làm gì, vô lí thế mà cũng nói đc.''
    lưu lượng không khí khi kị khí nhiều hơn khi hiếu khí thì tại sao nó lại không kị khí mà phải hiếu khí ,nó là nghịch lí còn gì nữa ạ
    nói chân tình 1 câu ,anh thua trên điểm mạnh của anh ,em đã nói là khi hô hấp kị khí nhưng khi đó có cả hiều khí nữa ,anh làm sao đỡ nổi 1 vật khi năng lượng cung cấp đột ngột giảm xuống 20 lần
    -----------------------------------------
    Thực ra em cũng không muốn khéo dài ,vừa mất thời gian ,vừa nhọc người ,nhưng anh bắt em làm vậy ,hôm qua em bảo hoà mà anh không chịu , chúng ta đã là gì mà sớm đi phản bác sách vở ,đành rằng sách vở có cái sai nhưng hầu như nó chỉ là cái không đồng nhất về mấy cái định nghĩa ,còn đây là các nhà khoa học đưa ra lí thuyết , họ còn mất công kiểm chứng .Rõ ràng chúng ta kinh nghiệm và kiến thức đều chưa bằng họ
    Lần sửa cuối bởi atlantic_fly, ngày 03-08-2010 lúc 11:50 PM. Lý do: Spam bất thành, câu bài thất bại
    Pavel Osipovich Sukhoi is my idol !

Chào cậu ,cậu là queen_bee cô bé bupbê dễ thương của lớp b11 đó hả.Cậu xinh gái quá ,tớ rất muốn được làm quen .
    Tớ xin được tự giới thiệu :tớ là con trai ,học trường đào duy từ ,tớ bằng tuổi cậu,rất có thể chúng ta có duyên và đã từng gặp nhau ở đâu rồi đó.
    Cậu ép nic yahoo của tớ nhé :atlantic_fly(vì tớ chưa biết nic yahoo của cậu)

Hội Vật Lý Đào Duy Từ DDT Friend
    Đang ở
    Heaven anh Earth
    Thanks
    0

Hoà trong khi em sai sao đc hả em, trong khoa học ko có cái gọi là hoà.
    Em thắc mắc kị khí xuất hiện khi có ít oxi cung cấp tại sao cuối cùng lại tiêu thụ nhiều oxi hơn phải ko? Anh đã giải thích rất rõ ràng về cái đó có điều em ko bó hiểu biết về sinh học nên ko hiểu và bảo anh lảng tránh, cái người biết lại phải pangr tránh cái người ko biết à?
    Giờ anh chỉ lấy 1 ví dụ dơn giản, cụ thể thôi, em mà ko hiểu nữa thì nên nhờ người khác giải thích hoặc lên đối chất vs anh vậy còn tất cả những gì anh đưa ra em đã ko biết thì đừng nói là anh sai, đc chứ:
    Người lao động trí óc 1 ngày ăn vài trăm nghìn, làm 1 ngày ra vài triệu
    Người lao động chân tay 1 ngày ăn 10 nghìn, làm 1 ngày ra vài chục nghìn đồng
    Ở đây số tiền ăn tương ứng vs lượng oxi, số tiền làm ra tương ứng với năng lượng tạo ra, người lao động trí óc là hô hấp hiếu khí, người lao động chân tay là hô hấp kị khí. Bây h em so sánh đi, có phải để làm ra đc 10 triệu, người lao động trí óc chỉ cần 2 ngày, trong khi đó người lao động chân tay làm vài năm, vậy trong quãng thời gian đó ai ăn hết nhiều tiền hơn.
    Nếu ví dụ này mà em còn ko hiểu nữa thì anh đến nản

Hội Vật Lý Đào Duy Từ
    Đang ở
    Các dòng chất lưu
    Thanks
    5

thôi không phải tranh cãi nữa ,cùng đợi xem những người chuyên ngành họ trả lời anh ạ
    http://www.sinhhocvietnam.com/forum/...newpost&t=8911

Chào cậu ,cậu là queen_bee cô bé bupbê dễ thương của lớp b11 đó hả.Cậu xinh gái quá ,tớ rất muốn được làm quen .
    Tớ xin được tự giới thiệu :tớ là con trai ,học trường đào duy từ ,tớ bằng tuổi cậu,rất có thể chúng ta có duyên và đã từng gặp nhau ở đâu rồi đó.

Hội Vật Lý Đào Duy Từ
    Đang ở
    644 quang trung 2, đông vệ
    Thanks
    2

[YOUTUBE]vsCkRODdK-E&feature=player_embedded[/YOUTUBE]

Khi làm cho con quay quay trên phần đáy tròn, nó quay lảo đảo rồi cuối cùng lật ngược trở lại. Kì lạ hơn nữa là nó đã tự nâng trọng tâm của nó lên cao<=> làm tăng thế năng mà ko cần tác động nào bên ngoài
    tại sao lại thê
    Tôi muốn làm nên tất cả

Đang ở
    Heaven anh Earth
    Thanks
    0

Khổ quá, bảo thủ đến thế là cùng, anh giải thích thế chắc ai cũng hiểu chỉ trừ có mỗi mình em.
    Đc rồi cứ để đó chờ cho người ta trả lời, nhưng nếu có người nghĩ khác thì anh cũng lên đấy tranh luận đấy, diễn đàn nào thì cũng có người biết có người ko, hồi trước anh cũng tham gia giải đáp sinh trên hocmai.vn rồi. Nếu trên đó họ đưa ra được ý kiến phản bác anh thì anh sai, còn người ta nói giống anh thì em nên nhận sai đi, vs anh sai thì nhận là chuyện bt sao vs em khó thế nhi
    À mà anh cũng nói trước là diễn đàn sinh học nó ko nhộn nhịp lắm đâu cho nên là em có đi hỏi đc ai có chuyên môn luôn thì tốt, chứ còn chờ thì chưa biết có ai trả lời ko đâu

Hội Vật Lý Đào Duy Từ
    Đang ở
    Các dòng chất lưu
    Thanks
    5

oK nếu người ta nói giống anh thì em sai

Đang ở
    Heaven anh Earth
    Thanks
    0

à mà quên, em sửa lại câu hỏi đi, phải hỏi là: "Quá trình hô hấp tế bào ở người có 2 loại
    Hô hấp hiếu khí 100% và hô hấp hiếu khí lẫn lên men lactic ( vì hô hấp kị khí ở người chỉ có lên men lactic, ko có lên men rượu )
    Để tạo ra cùng 1 lượng năng lượng thì cái nào tốn nhiều oxi hơn"
    Phải hỏi thế ko người ta nhầm là hô hấp kị khí ở vi sinh vật thì nó lại khác. Anh ko thèm lẩn tránh gì đâu, cứ hỏi như thế đi người ta mới biết đường trả lời, chứ ko lại hiểu sai câu hỏi thì khổ

Hội Vật Lý Đào Duy Từ
    Đang ở
    Các dòng chất lưu
    Thanks
    5

vụ đó để người ta trả lời ,bây giờ em bàn với anh và mọi người cái này;
    mình đang có ý định lập toppic các bài tập vật lí để tất cả chúng ta trau dồi kiến thức và tiếp cận với nhiều bài tập hay , ai có bài nào hay thì cứ đưa lên nhưng điều kiện là kiến thức phải phù vợp với bọn không chuyên mình ,hoặc bạn nào có bài nào không giải được thì đưa lên nhờ các anh chị giúp
    ý kiến mọi người sao ,nếu đồng ý nhớ thanks đấy
    quy chung lại cũng cần có cái gì bổ ích cho khi đi thi!

Hội Vật Lý Đào Duy Từ
    Đang ở
    644 quang trung 2, đông vệ
    Thanks
    2

nói đi nói lại thì nói thế này không biết đúng khôg

1 đội đầu
    - lực tác dụng là trọng lục ngoài ra không còn lục nào khác

2 xách
    trọng lực + mô men quay

Lần sửa cuối bởi thanhkhoeo, ngày 04-08-2010 lúc 08:52 PM.
    Tôi muốn làm nên tất cả

Hội Vật Lý Đào Duy Từ
    Đang ở
    Các dòng chất lưu
    Thanks
    5

em xin ý kiến Mo Minh cái vụ em đề xuất
    @ Thành ,tớ chán cái vụ cãi nhau ấy rồi hic

Trang 17 của 35 Đầu tiênĐầu tiên ... 713141516171819202127 ... CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này