Chiến thắng là niềm vinh quang , n0 thua cuộc ko phải là thất bại.
Tôi là Hòa , xl tất cả thành viên đội bóng vì giải đấu này tôi ko thể về cùng các bạn . Tôi cũng đã nghe Hà vẹt tường thuật về trận đấu . Đội Đào thua , điều đó là sự thật , các bạn buồn , tôi cũng buồn chả kém . ngay sau khi trận đấu kết thúc , có 1 bạn đã nt cho tôi , nguyên văn là "hôm nay đội mình đấu thua , bọn e xl vì đã ko giữ đc truyền thồng" . Xin thưa các bạn , sao các bạn lại có thể coi chức vô địch của Đào Duy Từ 2 năm trước là 1 truyền thống , truyền thống là gì ạ nó là 1 tục lệ đc lặp đi lặp lại năm này qua năm khác , còn đối với thể thao thắng thua là chuyện bình thường .
Trong trận CK , tôi nghe nói trọng tài hôm đấy bắt thiên vị cho LS , tôi cũng cảm thấy bất bình . N0 khi nghe có vài ý kiến cho rằng Đào thua là vì : TRỌNG TÀI , SÂN NHÀ , CỔ ĐỘNG VIÊN thì tôi lại thấy ko vừa lòng chút nào
Thứ nhất là về trọng tài ạ , 2 năm đầu tiên bắt đầu giải bóng rổ thường niên TH thì LS ko phải là một đội mạnh và có thầy Huy ngồi xếp bảng . N0 tại sao các bạn nghĩ đội chúng ta thua chỉ vì trọng tài xử ép , thử hỏi nếu các bạn chơi 1 cách thuyết phục thì sự xử ép của trọng tài có ảnh hưởng đến kq của trận đấu là bao nhiêu ko . Các bạn có còn nhớ Vinh béo 1 lần đuổi Hà vẹt ra sân và ghét đội Đào ko , n0 cả đội vẫn chơi với 1 lối chơi thuyết phục phải ko.
Vấn đề thứ 2 là ở chỗ sân nhà , sân nhà = sân xấu or sân LS = sân đẹp thì các bạn chọn sân nào ạ , còn tôi đương nhiên là sân LS . Ko biết có ai còn nhớ năm ngoái đội chúng ta đã xin BTC để được đấu trận CK ở bên sân LS ko , vậy mà năm nay đc đấu bên sân LS thì các bạn lại bảo rằng BTC ưu tiên cho LS .
Cuối cùng là về cổ động viên , các bạn nói cổ động viên LS nhiều hơn còn cổ động viên Đào thì xin cô Vân cho nghỉ học để đi cổ vũ n0 ko đc , vây thì chẳng nhẽ các bạn lại nghĩ rằng cô Vân bị "mua chuộc" để ko cho cổ động viên trường mình sang < xin lỗi cô Vân ạ > muốn đi cổ động hay ko là do các bạn muốn bỏ học ko mà thôi .
Bây h thì tôi muốn nói đến thực lực của cả 2 đội . Liệu vào năm nay có ai dẫn bóng chắc được như Long ko ạ , các bạn có ném tốt như Thịnh ruồi ko ạ....còn về bên Đào , liệu Dũng trâu có phát huy hết đc kỹ năng của mình , Việt Anh có xuất sắc trong vai trò nhạc trưởng , Nam nghiện có làm tốt nhiệm vụ của trung phong , ko những thế Nam nghiện và Trường còn chơi cùi chỏ vậy cái các bạn mất ở đây ko phải là chức vô địch hay truyền thống gì gì đó.....mà cái các bạn mất là lối chơi đẹp mắt của bóng rổ Đào Duy Từ .
1 điều quan trọng mà a Cảnh đã nói liệu có ai còn nhớ "1 cá nhân tốt ko làm nên 1 tập thể mạnh mà 1 tập thể mạnh sẽ có những cá nhân tốt" , liệu Đào đã làm đc điều đó.
Đào đã thua , điều đó là sự thật , các bạn phải biết chấp nhận nó , đừng coi nó là nỗi buồn mà phải coi nó là 1 cái mốc mà cố gắng vượt qua . Hãy chơi bóng hết sức mình nếu bạn có thể , với tôi nó là đam mê , còn với bạn nó là gì ?????

kinh nghiệm chơi bóng rổ của tôi "lấy điểm mạnh của mình đánh vào điểm yếu của người ta"(nghe có vẻ dễ-ai cũng biết nhưng rất ít người làm được),đầu tiên phải biết điểm mạnh của mình là gì,sau đó phải biết tìm điểm yếu của đối thủ,nếu điểm mạnh của mình <điểm yếu của đối thủ thì thua(bất lực)
- Quân naga
P/s : nick này tôi mượn của bạn