Lúc nãy em mới đọc cái topic: "Internet Download Manager 6.0 Beta - Trình tăng tốc download số 1 Thế giới" của anh ba0123t nên h lập cái topic này để giới thiệu 1 phần mêm dowload khác mà theo em có nhiều ưu điểm hơn IDM đó là Orbit Dowloader.
Ngày trước em cũng dùng IDM từ bản 4.1 đến bản 4.18, ban đầu thì khá là tốt và trơn tru nhưng sau đó kể từ bản 4.15 trở đi thì cái IDM của em rất hay gặp trục trặc như ko bắt link, tốc độ giảm đột ngột trong khi dow ( đang hơn 200 kb/s nhảy xuống 30 kb/s ) rồi cứ thế ko tăng đc. Đến bản 4.18 thì chịu, ko bắt link nữa, mặc dù đã google mọi cách và hỏi anh Hảo nữa nhưng vẫn ko thể đc. Thế là đành remove nó đi và tìm phần mềm khác, cuối cùng đã thấy vị cứu tinh là Orbit.
So vs IDM, Orbit có 1 ưu điểm vượt trội là hoàn toàn miễn phí, ko phải mất công đi tìm bản crack, việc update đơn giản nhẹ nhàng. Về tốc độ thì theo đánh giá của bản thân thì ko thua kém IDM, toàn trên dưới 200, bắt link cũng tốt, cứ có nhạc, video, ảnh là nó sẽ hiện lên cái ô Getlt và chỉ việc nhấn vào đó để dow. Nhưng quan trọng nhất vs mình là tính ổn định, mình nghĩ do IDM toàn là bản crack chứ ko phải bản quyền nên dễ gặp các lỗi khiến phần mềm hay bị trục trặc, còn vs Orbit thì là miễn phí nên ko có lỗi như thế. Cái máy vứt xó gần 3 tháng trời thế mà đến lúc dùng lại chỉ cần update hơn 10 s lại dow bình thường, IDM ngày trước thì hôm lành hôm hỏng, rất khó chịu.
Mọi người có thể vào đây dowload và tìm hiểu thêm về Orbit Dowloader.
http://www.download.com.vn/internet+...der_2_8_8.aspx