Trang 383 của 872 Đầu tiênĐầu tiên ... 283333373379380381382383384385386387393433483 ... CuốiCuối
Kết quả 3,821 đến 3,830 của 8719

Chủ đề: Nhật ký online

Just a CLOUD DDT Friend
    Đang ở
    Chân trời
    Thanks
    0

Mặc định Re: Nhật ký online

Dậy từ 7h, nhưng đầu óc vẫn còn lơ tơ mơ vì mãi 2h sáng mới ngủ. Người ta thức vì mải lo học hành, còn mình thì ngủ từ đầu tối nên đêm ko ngủ đc. Chẹp, học hành thì cũng có nhưng mà hoàn tất từ lúc 12h kém rầu. Nằm mãi, đọc xong quyển truyện hôm trc chồng mua cho. Hài hước, sâu sắc thật. Cái chính là nhân vật chính cũng thích biển mùa đông như mềnh, kaka.

Lại chuẩn bị một ngày buồn ngủ. Đêm qua mình chén hết những thứ còn trong tủ lạnh rồi . Tí nữa đi học sớm rồi ghé vào căng tin ăn gì đó. Định bụng sáng dậy viết mấy trang tiếng Trung bài hôm trc, nhưng giở ra nhìn mớ chữ tượng hình đó lại ngán ngẩm, bụng dạ nào mà nhớ đc nét mác với chả cấu trúc trên với chả dưới, nhọc người. Haizzz. Lại còn định làm nốt bài listening nhưng còn bụng dạ nào mà nghe cái mớ ngôn ngữ đó nữa cơ chứ, đau hết cả tai
    Mình thật là lười nhác, bê bối.
    Thứ 7 tuần này mất toi 1 ngày cuối tuần, vì ta phải lên tr học lại chính trị, mất thời gian và mất cả tiền bạc chị vì một phút nông nổi của tuổi trẻ Hiện text ẩn<-- --> . Thôi cũng đành . Dù sao thì cả lớp cũng học lại mà
    Ớ chà, còn định viết gì nữa nhỉ
    Oái, 8h35 rồi, sửa soạn đi học thôi, còn phải đình chiến với cái dạ dày đang biểu tình trong bụng và sắp có nguy cơ chiến tranh giữa anh em ruột nữa.
    What if
    tomorrow never comes?
    What if
    I never get to say goodbye
    or give U a big hug?
    What if
    I never get to say I’m sorry or I love U?

Hắc Long Kỳ Hiệp
    Thanks
    0

Buồn nôn quá. Muốn nhổ toẹt vào nó.
    1 cõi đi về...

News Managaer News Manager Candy's Avatar
    Đang ở
    C:\WINDOWS
    Thanks
    0

4 ngày trước:
    Hiện text ẩn<-- một mes nữa làm cho h buồn, làm cho h lo lắng t biết ko??? -->
    3 ngày trước:
    Hiện text ẩn<-- Lo lắng. Đó là từ mà h chỉ cảm giác của h lúc này. Sau khi t mes cho h, bảo rằng h đừng nt cho t nữa. H cảm thấy hụt hẫng, cảm thấy lo. Lo rằng sẽ lại một lần nữa, một lần nữa t "hạ quyết tâm" bỏ h. Những lúc như thế này, h chẳng biết chia sẻ cùng ai, chẳng biết làm j hơn là ngồi chờ và đợi. Đợi t chủ động nt lại. T nói t đã nhìn thấy những cái ko nên thấy, nghĩ những điều ko nên nghĩ. Phải chăng những điều đó có liên quan đến h??? h đã làm điều j sai chăng??? Hãy nói cho h biết h phải làm j đề giúp t và giúp chính bản thân mình trong lúc này. Dù sao đi chăng nữa, h vẫn luôn có 2 chữ: "tin tưởng". Và t cũng vậy. Mong rằng t sẽ sớm nt lại cho h. H sẽ đợi t. Nhé
    Được đăng bởi Trịnh Mạnh Hùng vào lúc -->

bây giờ:
    Hiện text ẩn<-- cuối cùng thì t cũng đã nt cho h, vui quá. h đã biết chuyện j xảy ra vs t, h ko giận nữa đâu. t hãy luôn tin rằng, h ko làm t thất vọng. nhớ nhé -->

một entry trong blog của t:

Hiện text ẩn<-- Trong cuộc đời mình chưa bào giờ nhìn thấy những thứ khủng khiếp và đáng khinh bỉ như thế. Mình đột nhiên cảm thấy kinh tởm nó, tại sao người ta lại tồn tại được bằng cách dựa vào nó ??? Mình hoảng sợ và bị sốc thật sự... hoảng loạn...
    Mình muốn đập vỡ nó tan tành, muốn đập nát cái đầu mình để lôi những thứ dơ bẩn đó ra, muốn gào, muốn hét lên, trời ơi mình nguyền rủa nó....
    Mình khủng hoảng thực sự, nó cứ ám ảnh, mình cố cố cố để ko nhớ nhưng nó như 1 con quỷ khốn kiếp cứ lởn vởn, đột ngột xuất hiện rồi đột ngột biến mất...
    Mình đến phát điên, rồi mình bắt đầu nổi da gà khi nhìn thấy những biểu tượng của nó, dù cho những hình ảnh ấy có đẹp đẽ và tốt lành hơn...
    Mình sợ đến cả ba mẹ mình, sợ ánh mắt của họ, sợ tất cả thậm chí cả đối với người đó...Mình sợ đến nỗi thấy những gì liên quan tới người đó là mình như tê liệt, hoảng hốt và muốn khóc...
    Giữa những nỗi sợ hãi như những con quỷ kinh tởm mình đột nhiên nhớ tới anh, đối với anh mình ko tồn tại nhưng nghĩ về anh thì mình ko bị kích động, thấy yên lòng và ấm áp...
    Ngay lúc đó mình đã muốn chết quách đi cho xong...đồ phản bội....

(nói thế nào nhỉ, rút cục h vẫn là người t yêu nhất, vẫn là người đem lại cho t cảm giác ấm áp và êm đềm. h rất ít khi để ý điều đó, xl t nha . h sẽ cố gắng, cố gắng để hiểu t hơn nữa, để tc của mình ngày càng gắn bó
    Yêu t nhất -->

Đại đệ tử Core Member giamdocb12's Avatar
    Đang ở
    National economics university
    Thanks
    0

hum nay K51 bắt đầu nhập trường. cảm nhận chung là con gái nhiều hơn K50, cũng đã thấy lác đác 1 vài bé kut3 . nhìn lại thấy nhớ đến mình năm ngoái, cũng ngơ ngơ ngác ngác khi nhập trường .
    Sống không giận không hờn không oán trách!
    Sống mỉm cười với thử thách chông gai!
    Sống vươn lên theo nhịp ánh ban mai!
    Sống chan hòa với những người chung sống!
    Sống là động nhưng lòng luôn bất động!
    Sống là thương nhưng lòng chẳng vấn vương!
    Sống yên vui danh lợi mãi coi thường!
    Tâm bất biến giữa dòng đời vạn biến!

Just a CLOUD DDT Friend
    Đang ở
    Chân trời
    Thanks
    0

Ngày quỷ quái!
    Sáng vừa viết xong nhật kí online trong pic này, loăng quăng thay đồ, dắt xe đi học. Lúi húi thế nào, kéo đc cái xe máy to oành ra khỏi cái cổng bé tẹo, khóa hết cửa mới thấy thiêu thiếu một thứ: đó chính là cái cặp . Mà trong cái cặp đó thì cơ man những thứ quan trọng, sách vở (of course), tiền nong (very important), điện thoại (very very important) và chìa khóa xe. Ối mẹ, lại mở từng cái chìa một để chạy vào lấy. Nhưng cái khóa cửa chính mất dạy, bao nhiêu lần nó làm khổ mình. Thế mà vẫn ko thay, bỏ thì thương, vương thì tội. Nhưng nay mày đã làm cho bà lên đến đỉnh điểm của sự căm thù rồi nhá. Khi mày lấy mất 30 phút của bà, không thương không tiếc để cố gắng mở mày ra. Mày trả ơn tao thế hả cái chìa khóa khốn kiếp kia . Mày thấy ông hiền rồi mày lấn lướt hả . Sức chịu đựng của tao có giới hạn nhá Tao đứng vã mồ hôi để cố gắng mở mày ra, tao chỉ xin mày một lần mà mày vẫn cứ vênh lên, cứng đầu cứng cổ không chịu ra. ĐỒ KHỐN nhà mày. Ông điên hết cả máu. Làm tất ta tất tưởi, lấy đc cái cặp lại quên cái kính. Bố khỉ. Chưa gì đã thấy hnay là một ngày cực đáng chán rồi. Muộn mất tiết đầu ở lớp Trung. May mà vừa đến thì thầy điểm danh, hú vía. Ngồi học thì vật và vật vờ. Mệt mỏi kinh khủng. Tự nhiên nghĩ cái thể loại ngôn ngữ này không dành cho mình. Nhưng thôi, phải cố, mà mình cũng mới học, từ từ rồi sẽ tìm đc sự đam mê. Con bạn bảo lớp Ý có thầy đẹp zai lắm, tiếc của, chậc.
    Nắng vỡ mặt, ngồi trong lớp triết, quạt quay ù ù nhưng động cơ phản lực. Choáng cả váng. Nhìn đứa nào đứa nấy như sắp xỉu đến nơi. Mà lạ, sao cô hôm nào cũng nói hăng hái thế nhỉ Bụng mang dạ chửa, cô khỏe thật
    Thôi, về nhà rồi. Uống cốc nước cầm hơi đã
    What if
    tomorrow never comes?
    What if
    I never get to say goodbye
    or give U a big hug?
    What if
    I never get to say I’m sorry or I love U?

Đại đệ tử Core Member giamdocb12's Avatar
    Đang ở
    National economics university
    Thanks
    0

cái môn MLN chết dẫm nhá. đang 9.0 làm tao xuống có 8.7 nhá . căm thù . hix, mà MLN 2 những 5 TC nữa chứ , trời ạ
    Sống không giận không hờn không oán trách!
    Sống mỉm cười với thử thách chông gai!
    Sống vươn lên theo nhịp ánh ban mai!
    Sống chan hòa với những người chung sống!
    Sống là động nhưng lòng luôn bất động!
    Sống là thương nhưng lòng chẳng vấn vương!
    Sống yên vui danh lợi mãi coi thường!
    Tâm bất biến giữa dòng đời vạn biến!

Jiang Pei ® Core Member Micyarak.A5's Avatar
    Đang ở
    National Economics University
    Thanks
    0

Hiện text ẩn<-- Tối qua gặp...
    Bình thường...
    Chưa dám nhìn thẳng vào đôi mắt ấy...
    Hẹn gặp lại nhé...

Hehe, cái headphone đẳng cấp thật thank anh zai iu quý Mình được chiều dã man con ngan, sướng điên hí hí Anh mềnh tâm lý thía chứ Dạo này lại nghiện music trở lại hix, nghe mấy bài ruột mà tâm hồn xao động, cảm xúc tràn đầy
    TRời ơi, thank trời đất đã cho con đc biết đến bài "I hate U", hay dã man con ngannnnnn
    Giống đợt nghe Love 119, cũng phát điên lên ntn
    hix, nhập học xong phải đến 30 mới đc về, chán vãi Đi xe bố mà ko uống thuốc chống nôn chắc...vãi ra mất Anh bận, ko ra đón đc, chán như con gián Hix, ra đấy phải tìm cái tuyến xe buýt đến trường thoai, ko bít có ko nữa hix. Tháng 10 mới đủ tuổi thi, lâu wa' Mà mềnh cũng đã biết đi xe số đâu, chết cha Thôi hum sau về tập vậy.
    Mà nói xe cộ mới chán. Mẹ cứ thích mình mua At Vic. At thì vừa tốn xăng, gầm lại thấp hix. AB trông cá tính hơn mà hix hix. Haizz, chiều mẹ thôi chứ cũng thích nhưng vẫn thích AB hơn

Đang ở
    Thanks
    0

Hiện text ẩn<-- Yêu một người đã khổ !
    Nhưng có lỗi với 1 người mà không thể xin lỗi và không được tha thứ thì đau khổ gấp ngàn lần...
    Và sự hối hận trở thành nỗi xót xa , dày vò...
    mỗi ngày trôi qua, dù cười nhưng sao trống rỗng quá, ngụy tạo quá. Càng nhớ, càng đau lòng, càng muốn gào lên, càng muốn khóc, nhưng không thể...Nỗi đau như lặn vào trong, có cái gì đó vỡ tan hàng trăm mảnh đâm vào tim, đau buốt, tê tái...
    Muốn quên đi, muốn chết tim đi, mà sao khó đến thế, không phải tình yêu mà vì sao đau hơn yêu thế này ?
    Và tìm cách chạy trốn....
    Xóa, xóa hết, tin nhắn, cuộc gọi, tên ,bài hát...xóa sạch. Những tưởng làm như vậy có thể tìm lại được cuộc sống phẳng lặng như trước đây. Nhưng tàn nhẫn làm sao, xóa nơi vô tri vô giác thì lại in đậm nơi sâu thẳm kia.
    Đóng cửa blog, xóa nick, ẩn nick, đổi số đt ...tất cả đều vô dụng, chỉ càng khiến mình đau lòng hơn, và nỗi nhớ thì cứ mỗi lúc một ngập tràn chỉ chực vỡ òa..
    Lại đối mặt với sự thật rằng...
    Mình đã sai, đã nhớ nhiều hơn mình tưởng, đã buồn nhiều hơn mình nghĩ, đã thật sự hối hận, phải làm sao đây? ...
    Đã không biết bao nhiêu lần cầm điện thoại lên, quay số, và chỉ cần bấm nút gọi nữa thôi...nhưng không thể. Trong máy đã bao nhiêu tin nháp mãi mãi không bao giờ gửi. Mở nick ra và bao nhiêu tin nhắn không bao giờ send được...
    Phải làm sao đây, mình đang bị trừng phạt ư? Giá mà mình không có tim, không biết đau đớn, không biết nhớ, chỉ biết sống bình lặng thì tốt biết bao...
    Tại sao lại nhất định phải như thế này? giờ này đang ở đâu ? có nhìn thấy sao băng không? có biết rằng sự im lặng khiến mình đau và mệt mỏi lắm không ?
    Chỉ muốn nói một điều rằng "xin lỗi, xin lỗi, nhưng thật sự là nhớ, rất nhớ"
    Dù có phải chờ đợi cũng vẫn sẽ chờ đợi ..... -->

Đang ở
    Thanks
    0

Hiện text ẩn<-- I love you still i die, deep as sea, wide as sky...
    khi yêu, ai cũng có thể thốt ra những lời ngọt ngào nhất hoặc đôi khi đó là những lời sến nhất quả đất ( nhưng người trong cuộc lại không nghĩ vậy) bởi vì khi đó, người ta yêu nhau.
    go go go, you go and let me alone...
    và khi kết thúc một mối tình thì người ta nhận ra những câu thề thốt trước đây...ôi sao ngớ ngẩn và sáo rỗng !
    Tình yêu vốn chỉ có một mặt, nhưng con người lại là kẻ 2 mặt, luôn là như thế....
    Chưa có 1 ai khi 18T mà dám đảm bảo chỉ yêu suốt đời 1 người, nếu không phải là những diễn viên trong phim bộ Hàn Quốc, thì có lẽ cũng là nhân vật hoạt hình của Walt Disney.
    Thế nên, dù không phải là người từng trải, càng không phải là kẻ thực dụng, cũng chỉ muốn nói 1 câu chân thành rằng khi chưa đủ sức để mua asperin cho tình yêu thì đừng vội yêu hết lòng, mà khi đã yêu hết lòng rồi để bị đá thì cũng đừng quỵ lụy bi thương làm chi...
    tình yêu tuổi trẻ không chỉ là mây, gió, trăng, sao, mà còn là những gì cụ thể, là bến nước, dòng sông, là khỏang trời thân thương cần được giữ gìn trọn vẹn..
    chỉ nên giữ gìn để mà nhớ như một kỉ niệm chứ đừng nên chỉ trích, khóc lóc và gục ngã ! -->

Hắc Long Kỳ Hiệp
    Thanks
    0

Tự nhiên cảm giác sợ cái chữ ấy quá. Nó làm cho quá nhiều người phải khổ, phải mệt mỏi. Nhưng nó cũng làm cho con người ta tha hóa, biến thành những kẻ hành động ko kiểm soát nổi. Cũng chẳng hiểu nổi nó hình thành thế nào nữa. Ban đầu thì hơi hơi, nhưng 1 thời gian lại bình thường--->dẫn đến chữ lừa ...Khó hiểu thật.
    E cám ơn a, cám ơn a đã giúp e hiểu những giá trị của nó, thời gian qua nếu a ko giúp đỡ e vượt qua thì e cũng ko biết sẽ như thế nào nữa. Cám ơn a đã giúp e hiểu được nhiều hơn về con người, đặc biệt là về con người ấy, để e hiểu rằng e đã đúng, e ko sai, và e sẽ ko bao giờ phải hối hận về điều mình đã làm....
    Đọc được những dòng chữ ấy, cay nghiệt quá, nhưng rồi lại thấy...nhẹ nhõm...Được giải thoát thật rồi ư? Hy vọng là vậy.
    Lần sửa cuối bởi tranhuyentrang2404, ngày 25-08-2009 lúc 11:31 AM.
    1 cõi đi về...

Trang 383 của 872 Đầu tiênĐầu tiên ... 283333373379380381382383384385386387393433483 ... CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này