Trang 751 của 872 Đầu tiênĐầu tiên ... 251651701741747748749750751752753754755761801851 ... CuốiCuối
Kết quả 7,501 đến 7,510 của 8719

Chủ đề: Nhật ký online

Hội Vật Lý Đào Duy Từ
    Đang ở
    Các dòng chất lưu
    Thanks
    5

Mặc định Re: Nhật ký online

Anh thích nghe bài Bikini ,bài này ngông quá !
    Dạo này anh thích chạy thể dục ,anh muốn khoẻ để bảo vệ BB của anh !
    Pavel Osipovich Sukhoi is my idol !

Chào cậu ,cậu là queen_bee cô bé bupbê dễ thương của lớp b11 đó hả.Cậu xinh gái quá ,tớ rất muốn được làm quen .
    Tớ xin được tự giới thiệu :tớ là con trai ,học trường đào duy từ ,tớ bằng tuổi cậu,rất có thể chúng ta có duyên và đã từng gặp nhau ở đâu rồi đó.
    Cậu ép nic yahoo của tớ nhé :atlantic_fly(vì tớ chưa biết nic yahoo của cậu)

Jiang Pei ® Core Member Micyarak.A5's Avatar
    Đang ở
    National Economics University
    Thanks
    0

Hiện text ẩn<-- Hiện text ẩn<-- Hiện text ẩn<--
    Long time without writing diary Now wondering how my English has fallen into oblivion @@ The Pre-Ielts class is gonna begin in a few weeks but I haven’t prepared anything for it That’s also the way I did for the entrance test last month I still have no notion of an Ielts exam After a 5-month Pre-Ielts class and a 5-month Ielts class, which mark I can get? In fact, it depends on how hard I try so I seem to need more voluntariness T___T There’re some hard subjects in the next semester, should I take part in a general English class beside Mr.Tho’s class I believe I can handle and balance everything well with my ability…but my laziness turns out to be the biggest problem ever It is said that Mr.Tho gives his students so many exercises It’s something good,isn’t it? @@ From now on, I’ll no longer have reasons to be idle 2 years will soon pass away while I’m still hesitating…where to go, which uni to apply for Sometimes it’s no good asking for advice from many others each one has their own different opinion. This easily makes you be in disorder Even my parents feel “dizzy” because I constantly change the decision Aus, UK, France, US, etc Aus seems to be the best in everything But why am I thinking of UK as a more ideal destination I doubt whether I’ve highly appreciated UK since I knew someone’s intention of studying in UK :-“ But…on the second thoughts, HaRyeong unnie works there so I can ask for some experience…and help as well, when I’ve just arrived in a strange land without family Haizzzz, I hate making decisions T___T ahhhhh, temporarily forget it, learn Ielts as a more important mission
    -----------------------------
    how absent-minded I am I downloaded the photos of the trip to my laptop and tried to hide them.. but some hours ago, I highly inspired and showed off the first photo in the album to my brother The point is that my brother saw and recognized my motorbike in that photo why could I be so absent-minded like that???? Fortunately, he didn’t tell my mom, or else my mom would have…killed me Mom and I had a big argument last night and everything hasn’t restored to normal..so I don’t want to…add fuel to the fire
    -----------------------------
    Having relatively much free time but I just sleep and surf the Net as much as I can I brought home some useful books but I haven’t read at least a page One subjects left, Law, next 8/8 After the summer vacation, I nearly forget everything I know for sure that when I open the book, everything will be so new and strange Time goes by so fast, the vacation is gonna end Until now, the most memorable thing in this summer vacation is the trip to Ban Gioc with my dear TLN just 2 days and 2 nights but I did the things that I had never done before. There were some small troubles but they seem to make the trip more memorable Since I got home, I’ve seen forests, mountains and even…containers in my dreams How can I forget the nights in dark forest and how can I forget the feeling of being a…speed racer in AH1 My calves finally recovered from ache afer 2 days. I’m thinking of other wonderful trips with TLN next time so lucky to have such lovely friends like them People say that the time of being a student is the most beautiful time..and I completely agree I didn’t have many memories when I was at high school, that’s why I always respect this time Seeing my best friends; seeing TLN and going picnicking with them; making the decision changing my life…are the 3 things I’ve deeply appreciated in the past 2 years
    -------------------------------
    Sometimes I find it difficult to understand myself…no fond remembrances, but that doesn’t mean I’ve forgotten him…I feel as if dropping in his FB everyday were just a habit, not a proof that I missed him…I’ve tried to settle out of hand for many times, but, my <3 seems to hesitate I think the point is: “wanna forget or not”, instead of “being able to forget or not”. Haizz, I don’t need to force myself to do anything Let it be…what will be, will be

-->
    -->
    -->
    Be joyful in hope, patient in affliction, faithful in prayer...

I_l0v3_Kibum
    Khách

chẳng thể nào biết được trong long đang nghĩ j nữa
    nếu người ấy đậu và đi đến nơi ấy,thật xa,xa lắm...thì chẳng phải cái hạnh phúc được ở bên nhau quá ngắn ngủi hay sao, liệu rằng cả hai có còn nhớ đến nhau...có còn bước cùng nhau như thế nay
    nhưng that sự nếu người ấy đi dc thì sẽ tốt cho tương lai của người ấy..bao nhiêu dự định và hoài bão, dù thế naof mình vẫn mong người mình yêu thương dc hanh phúc, mặc dù có lẽ sau này mình sẽ phair bùn
    chúc ấy thành công nhé,dù kết quả thế nào thì tớ sẽ luôn bên cậu

Nốt trầm xao xuyến Core Member
    Đang ở
    Thềm nhà đầy hoa
    Thanks
    2

Hiện text ẩn<-- Hiện text ẩn<-- Hiện text ẩn<-- Hiện text ẩn<--
    1 tối đi với lớp G, thật vui ( mà thực ra lần nào đi với cái lũ quỷ sứ ấy cũng vui cả). Thằng bạn mình đã trưởng thành lên rất nhiều sau 1 năm lang thang nơi đất khách quê người. Nhưng vẫn cái kiểu xưng hô " chị - em", " đại ka - em" như ngày trước, làm mình vẫn thấy thật gần gũi. Còn ở VN dài thì càng có nhiều thời gian làm culi cho chị nhá ku.
    Ngày càng khó nói chuyện với bố mẹ. Sau cái hôm chịu trận, ngồi im hứng chịu 2 đợt tổng công kích quy mô lớn, thì sáng nay, lại có 1 vụ nữa. Nguyên nhân sâu xa vẫn là: " bất đồng quan điểm". Haizzzzzzzzz. Cái này gọi là " khoảng cách thế hệ" hả? Hay do mình "ko khéo ăn nói, nói mà người ta muốn tương cho cái dép vào mặt" như bợn Vịt bảo? Bế tắc thực sự. Ko biết phải tháo gỡ những vướng mắc này từ đâu nữa. Những lần xung đột thế này, lại nhen lên trong mình suy nghĩ: ko về TH làm nữa! Thật là tội lỗi. Thế mới biết, suy nghĩ nào cũng có thể thay đổi.
    Bắt đầu khó chịu với một (số) người. Có thể là mình khó tính khó nết, khó chiều nữa. Nhưng mà ác cảm vs cái kiểu tán tỉnh núp bóng "quan tâm" này. Ko phải do mối quan hệ giữa bố mẹ 2 bên, và bài học xương máu từ những lần trc, để lại tiếng thơm đến tận bây giờ, mình đã thẳng tay rồi. . Căn bản mình ghét cái trò mai mối thông qua gia đình kiểu này. Gớm ạ, mới có 21 tuổi đầu mà đã thế này, vài năm nữa chắc bố mẹ mình treo biển trước nhà mất. Đau khổ, quá đau khổ!

Tự nhiên thấy nhớ kí túc. Ko phải, khi mà ở nhà cũng thấy ko thoải mái nữa, thì nhớ ghê gớm cái căn phòng bé nhỏ ( chật chội thì có). nhưng lúc nào cũng rộn rã tiếng cười. Đọc mấy cái tin nhắn: " Em iêu, sang năm em bỏ anh thật à?" hay " Mày ơi, nhất định phải ra à?" mà cảm động chảy nước miếng. . Ko hề muốn xa nhà mình đâu, đã quá quen với việc tỉnh giấc trong mớ âm thanh hỗn độn, với đầy đủ các giọng từ nheo nhéo đến ồm ồm rồi. Vẫn chưa hình dung ra 1 ngày mở mắt tỉnh dậy, ko phải là cái góc giường lòe loẹt ấy của mình sẽ thế nào? Từ bỏ dần dần những thứ gắn bó với đời sinh viên, đây là bước đầu tiên, đúng ko? Mạnh mẽ lên nào N ơi. Ai rồi cũng phải trường thành, Ko thể mang theo tất cả bên mình, chỉ cần giữ nó ở 1 góc trong tim, có lẽ...thế là đủ!

Chợt giật mình trước ngưỡng cửa năm cuối (thật ko chịu nổi cái suy nghĩ vài ngày nữa thôi là mình già nhất trường, giờ mới thấy cái cụm từ " Tân sinh viên" nghe có vẻ gà gà thật, nhưng êm ái và dễ chịu làm sao. ). Nhiều khi, chỉ muốn hét lên ( như con điên) rằng: Ai đã đánh cắp tuổi trẻ của tôi? Tôi đã làm được gì đâu mà đã mất 3 năm rồi? . Vừa tiếc quãng thời gian đã qua, vừa lo nghĩ nhiều hơn bao h hết về con đường đi phía truớc. Những ngày tháng tươi đẹp với những cuộc vui để đời ấy, sắp chấm dứt rồi đúng ko? Phải sống gấp đến mức nào nữa, mới có thể tận hưởng hết? Và, con đường mình sẽ đi...đôi khi, thấy mệt mỏi vì phải cố gắng 1 mình, vì mình đã quen dựa dẫm, quen có bạn đồng hành rồi...Phải tự mình nỗ lực thôi N ạ. Ko ai sống thay mình được. Chỉ có 1 cuộc đời để sống, chỉ có 1 tuổi trẻ để phấn đấu thôi!
    Hình như năm nào cũng lên giây cót tinh thần vào 2 dịp: Ra Tết và đầu năm học mới! Nhưng cái sự lười biếng cố hữu ko thể thông cảm và tha thứ của bản thân đã làm mình hết lần này đến lần khác trì hoãn các kế hoạch đặt ra ( hoặc nếu có thực hiện cũng chỉ nửa vời). Kiên trì - là đức tính mà mình luôn thiếu. Năm cuối rồi, cũng chả còn nhiều thời gian mà khất lần nữa. Nếu ko nghiêm khắc với bản thân, e rằng ko còn cơ hội sửa sai nữa!

Xác định rõ điểm mạnh - điểm yếu của bản thân, nghiêm túc nhìn lại xem mình cần gì, - muốn gì, có lẽ là việc phải làm đầu tiên trong chuỗi ngày thay đổi bản thân này! Nhất định sẽ làm được N ạ!
    -->
    -->

-->
    -->
    Lần sửa cuối bởi Precious Stone, ngày 17-07-2011 lúc 09:48 AM.
    Trong cuộc sống,ngoài cái tên ra,những thứ khác đều nên tự quyết định

Vi phạm Nội Quy Banned
    Đang ở
    Thanh Hóa City
    Thanks
    0

Hôm nay đi hk Tiếng Anh, k có buổi nào hk Lí, Hóa hay Toán trong ngày hôm nay cả. Vậy là k đc ... rồi - Buồn quá
    Vậy là lại chờ tới mai thôi. Mà tối thầy lại cho nghỉ Toán
    Ước j đc hk cả ngày mà k bít mệt thì tốt

Hội Vật Lý Đào Duy Từ
    Đang ở
    DBSK House !!!
    Thanks
    0

1 tiếng...2 tiếng...3 tiếng...thấm thoát đã 1 ngày trôi qua...1 ngày rồi...đối vs nhiều người..nó chỉ là khoảng thời jan ngắn ngủi..nhưng đối vs nó, hnay là 1 ngày dài vô cùng, 1 ngày buồn bã...1 ngày mak ko biết nó đã khóc bn lần rồi...sao thế nhỉ ?
    Anh đi rồi...anh đã đi xa rồi...anh chỉ đi 1 tuần thôi...1 tuần thôi mak...nhưng sao..nhưng sao nó nhớ anh lắm...1 ngày ko gặp anh, ko thấy anh...ko đc ngồi sau xe anh chở đi chơi..ko nghe jọng anh nói chê bai nó..ko nghe anh mắng nhiếc nó....fải làm sao bg...nó nhớ anh quá..
    1 tuần nữa...mak ko, có lẽ nhiều hơn..có lẽ sẽ xa anh lâu lắm...ko đt, ko nhắn tin, ko onl..nó biết gặp anh ở đâu, biết tâm sự cùng ai...nhìn những bức ảnh của anh...nhìn mak nó muốn khóc..nó muốn anh bên cạnh ngay bg..Đến luk nào nó ms thấy tin nhắn anh nhắn.." Vk ơi, anh về rồi nek`..qua đằng sau đi."..đến luk nào đây..ms 1 ngày mak nó đã ko chịu nổi nữa rồi...
    Nó ngồi tính từng giờ...từng phút...tgian trôi lâu ko tả nổi..dường như 1 năm trôi qua rồi vậy...Về sớm vs em anh nhé...nhớ đừng xa em lâu quá...em ko chịu đc nữa đâu...anh về ngay đi..về bên em ngay đc ko ?.....EM NHỚ ANH LẮM RỒI...Ngok' ơi....
    ♥ Một nỗi buồn vô cớ ♥
    ♥ • ¤-:- -» Một nỗi nhớ vô hình«- -:¦:-¤ • ♥
    ♥ °º¤ø,¸¸,ø¤º°`°º¤ø Một mối tình thầm lặng ¤ø,¸¸,ø¤º°`°º¤ø ♥
    ♥ (¯`’•.¸(¯`’•๑۩۞۩๑[♥๑۩۞۩๑ Một hi vọng mong manh ๑۩۞۩๑[♥๑۩۞۩๑.•’´¯)¸.•’´¯) ♥

Vi phạm Nội Quy Banned
    Đang ở
    Thanh Hóa City
    Thanks
    0

Mai đi hk đc ... tuy thích thật nhưng chả bít các lớp # có hk k nữa. Hay chỉ mềnh lớp mềnh đi. Thấy các thầy cô giáo # đi DL Tl cả mà thầy cô lớp mềnh chắc k đi nên vẫn dạy.

Đại đệ tử DDT Friend
    Đang ở
    N☺ |_o\/€
    Thanks
    0

Lâu rồi chúng ta mới gặp nhau nhỉ NKOL,dạo này vẫn đông khách ghé qua quá nhỉ
    Haizzz,mình đang gặp những chuyện quái gì thế này,liên tiếp trong cái tháng 7 này,xui xẻo,ma quỷ,quái vật...@@ Chắc tại cuối tháng trước không ăn thịt chó giải đen đây ...
    Sắp sinh nhật rồi,liệu có được bình yên không mà sống cho tốt để đón cái tuổi 16 đẹp nhất cuộc đời mà ngta vẫn thường hay nói ko nhể ?
    Chả biết,biết là bây giờ đang HẪNG,nặng luôn ấy chứ,cần 1 tí im lặng,1 tí tự kỉ,để có thể bình yên mà ngồi với cốc cà phê nghi ngút khói,suy nghĩ,thực tại,tương lai...và tôi,lại cô đơn,1 mình...
    Huhu,mệt mỏi vì phải cầm dép và chạy theo lắm rồi nhé,tớ mà điên là tớ cho đi hết luôn đấy,đừng đùa với máu điên của tớ ...
    Lan man vài chuyện,chiều qua con bạn thân mang giấy mời đi đám cưới của đứa bạn 3 năm rồi không liên lạc,hjx đọc cái thiệp mà đau lòng,nó bằng tuổi mình mà đã lên xe hoa rồi,bố thấy lại bảo,đúng là thời đại bây giờ bọn bay máu thật ...Thấy cứ như thế lào ấy,buồn,tiếc thay cho tuổi xuân của nó...chẹp chẹp :-O
    Mọi người ai cũng nhận xét mình năng động,hoạt bát hí hí,nói toẹt là ngựa vía đi ấy chứ
    Ngủ thôi,ngày mai lại 1 ngày dài rất dài của chờ và đợi,cố lên tôi ơi,tôi yêu tôi lắm,sẽ tự thưởng 1 bữa kem,1 mình
    11-11
    11-03

Vi phạm Nội Quy Banned
    Đang ở
    Thanh Hóa City
    Thanks
    0

Chào ngày mới. Chúc đại gia đình chúng ta có 1 ngày đầu tuần Perfect theo ý mình nhé
    Hiện text ẩn<-- Have A nice day! -->

News Managaer News Manager Candy's Avatar
    Đang ở
    C:\WINDOWS
    Thanks
    0

Thật không thể hiểu nổi mày nghĩ cái gì nữa Hà ạ. Mày ra nông nỗi này 1 phần do tao, nhưng tao không chịu trách nhiệm gì về chuyện này. Có chăng tao sẽ giúp mày vượt qua nó. Tao không ngờ rằng chỉ mới quen nhau qua mạng được vài tháng mà mày đã trao cả cuộc đời mày cho nó, để rồi giờ đây mày đòi phá bỏ đi. Tao không ủng hộ. Mà thực sự tao mệt mỏi lắm rồi. Đầu óc quay cuồng, phức tạp lắm rồi

Trang 751 của 872 Đầu tiênĐầu tiên ... 251651701741747748749750751752753754755761801851 ... CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này