Trang 581 của 872 Đầu tiênĐầu tiên ... 81481531571577578579580581582583584585591631681 ... CuốiCuối
Kết quả 5,801 đến 5,810 của 8719

Chủ đề: Nhật ký online

Hắc Long Kỳ Hiệp
    Đang ở
    .•°·.♣ ۩ ♣.·°•.
    Thanks
    0

Mặc định Re: Nhật ký online

Haizzz. Bị lũ bạn cho leo cây, nhớ tới già . Hu hu mình đợi mãi mới tới ngày đi chơi huhu. Thật là đáng thất vọng
    "...Chết ko đáng sợ, mục đích sinh ra của con người là dần dần đi đến cái chết . Điều đáng sợ là ở giữa lúc sinh tử , con người ta đã làm được gì? ...."

Just a CLOUD DDT Friend
    Đang ở
    Chân trời
    Thanks
    0

Overall, i am impressed with the slide design and concrete and brief content presented via key words/information <~~ teacher, I like it . I'll try my best to perform well in next translation theory presentation ^^
    What if
    tomorrow never comes?
    What if
    I never get to say goodbye
    or give U a big hug?
    What if
    I never get to say I’m sorry or I love U?

Trấn môn đệ tử DDT Friend
    Đang ở
    here and there
    Thanks
    0

ngày A rời xa , tình yêu vụt xa , tưởng E sẽ mãi quên A suốt đời .
    tưởng quên được A , tưởng xa được A , thật ra trong tim vẫn nhớ đến A . Vì E còn yêu A , yêu A vô vàn .
    nửa năm rồi A nhỉ ? vậy mà sao tim E vẫn đau như thế ?
    A đã nói rằng : A ko hối hận vì đã yêu E.
    A biết ko?
    E cũng ko hề hối hận vì những gì mà E đã làm.
    nếu được lựa chọn 1 lần nữa.
    E vẫn sẽ chọn được gặp A , yêu A , rồi rời xa A

Hắc Long Kỳ Hiệp
    Đang ở
    ♂♥Çå®ïBë♥
    Thanks
    0

Vậy là được 1 năm rồi...Thời gian nó quen biết được mọi người cũng nhanh thật.Khi lúc đầu nó còn bỡ ngỡ bước vào cái thế giới ảo.Nó cứ nghĩ là khi vào đó là để quên đi nỗi buồn mà nó đang có,chứ nó hoàn toàn không tin vào cái thế giới này... Nhưng...có lẽ nó đã sai rồi. Những gì đến với nó thật tự nhiên và bây giờ trở thành một phần trong cuộc sống của nó mà không thể tách rời được.Nó đã tìm được những thứ nó cần.Niềm vui,bạn bè,cuộc sống...và tình yêu nữa...
    Vào một năm trước,nó biết đến thế nào gọi là offline...Trời mưa thật to nhưng cũng không ngăn cản được bước chân. Tuy chỉ có mấy người thôi,nhưng vui và cảm giác những con người xa lạ ấy-chưa hề gặp lần nào mà lại thân thiện đến mức nào.Thế là gia nhập vào trở thành những người anh em đầu tiên trong thế giới ấy. Lần thứ 2,cũng chưa hết bỡ ngỡ vì có lẽ vẫn chưa quen.Lần này thì nhiều người hơn,đông hơn,ồn ào hơn nhưng cũng nhờ thế mà quen được thêm một số bạn...trong đó có cả thèng em mà sao này trở thành bộ tứ không thể tách rời. Thế là chỉ sau một thời gian làm quen,cái nick màu xanh trở thành đỏ lè. Một bước ngoặt mới,mình đã chính thức gia nhập vào cái thế giới ảo. Đó là điều không thể ngờ đến,nhanh quá...nhưng vẫn chưa đủ khỏa lấp được nỗi buồn...

Hộ pháp tự DDT Friend
    Đang ở
    Lovaholic
    Thanks
    0

Everything will fade. Everyone will die. So what's the point of killing each other, my dear.
    We will all turn into soulless bones.
    What's the point, really.

Phong Vân huyền thoại
    Đang ở
    hiệp hội còn "ZIN"
    Thanks
    0

Tôi đã từng là 1 con bé ngây thơ với cái suy nghĩ tình yêu chân thành và thật lòng sẽ chiến thắng tất cả. Dù cho ng ta có ko yêu mình thì ít nhất mình cũng làm cho ng ta cảm thấy vui và hạnh phúc. Nhưng h thì tôi biết rằng mình nhầm. Tình cảm hay bất cứ thứ j cũng vậy, chỉ khi đặt đúng chỗ, nó mới phát huy tác dụng của nó. Thật ngây thơ khi nghĩ rằng, chỉ cần mình cố gắng, tất cả rồi sẽ theo ý mình. Nếu thật sự như vậy, cuộc sống sẽ mang tên cổ tích...
    Em yêu theo cách của riêng em, nghĩ thật đơn giản – cho đi thật nhiều rồi sẽ nhận được bấy nhiêu. Nhưng cuộc sống vốn không phẳng lặng như thế, và phải chăng lẽ đời, khi đã hạnh phúc rồi, người ta rất dễ quên đi những điều đơn giản đó ?

Hộ pháp tự DDT Friend
    Đang ở
    Lovaholic
    Thanks
    0

Bức bối quá Kathleen à.
    Bạn còn sống ko?
    Đang ở đâu dưới vòm trời này vậy?
    Mắt còn xanh ko?
    Môi còn đỏ không?
    Tóc vẫn còn hay cắt rồi thế?
    Buồn quá, Kath...
    Sao lại đi vậy?

Chiều nay mình đã về lớp
    Lúc đầu đã định sẽ chả đến nữa, nhưng tại lúc trưa thầy gọi nên mới đi đó
    Thôi thì tạm biệt.
    Chiều nay mình đã khóc thật nhưng phải nói dối là do thịt bò khô cay quá T___T
    Mình đã nói với QT rồi đó, cậu sẽ đi mà không phải băn khoăn chuyện của 3 năm trước nữa nhé (:
    Minh bị mưa làm cho ướt từ đầu đến chân, chỉ vì để nói chuyện đó với cậu thôi đấy QT à.
    Còn ngày mai nữa thôi. Sang đến ngày kia là cậu xa tớ thật rồi.
    Tớ-sẽ-rất-nhớ-cậu!

Đại đệ tử DDT Friend
    Đang ở
    N☺ |_o\/€
    Thanks
    0

Hiện text ẩn<-- Tại sao câu bắt đầu của mình lúc nào cũng là cuộc sống ?
    Tại sao cuộc sống lại luôn lằng nhằng một cách vớ vẩn ?
    Bạn đã từng có bao nhiêu khuôn mặt trong cái cuộc sống tròn méo này ?
    Có quá nhiều câu hỏi được đặt ra và người đáp thì lại chẳng biết tìm ở đâu...
    Mình...hôm nay thật sự rất buồn,cả tối qua mình cực kì khó ngủ,trong người cực khó chịu,vì ai đó...rốt cuộc là tại ai ?
    Mình ko gọi điện đc,nt thì ko phải người,đợi mãi mà kết quả vẫn là no no...
    Sáng đi học từ sớm,định bụng kéo con Linh tiny đi ăn xôi,ai dè nó ko ăn đc,làm mua ăn 1 mình,chán...Thằng ranh Đồng Nát,thấy chị nó đang buồn thúi ruột còn trêu máu lên,quả này tao khi cho mà biết mặt nhé kưng.Trêu chị còn chê chị mày xấu nữa chứ,thằng ranh,dám động đến lòng tự tôn của con gái hả
    Ra chơi chạy vội xuống CT,mình quên cha nó vụ hẹn anh Tùng RÁC để nói chuyện,mắt đảo như rang lạc tim 1 con người mang tên là vô danh..Nhạt nhòa...chìm nghỉm trong cơn ảo,mình say rồi sao,1 cốc nhân trần lạnh không đủ tỉnh táo 1 con người...Buồn ghê gớm,tại sao lại buồn nhu vậy..mình không liên lạc được,bực quá,càng hỏi càng không phải...chả lẽ mới sáng còn chém vs nhau mà chiều đã lặn mất tăm đâu rồi...
    Về nhà ăn bánh mì,cuối cùng ngủ...định bung kiểu gì cũng gọi như ngày thương...đợi mãi,1h30...buồn ngủ lắm...cứ giả vờ nghe nhạc nhưng thật ra đang nằm chờ đt đó chứ...vậy mà...3h hơn tự dưng bật dậy,cuộc gọi nhỡ...AAAA :o...hihi,cười ngoác miệng,gọi lại,nhưng 2 lần đều chả nghe máy...định chơi tôi đấy à ...dọn nhà dọn cửa để đốt áo,vừa lau chùi xong thì mưa...haizz,đúng là may thật,tựa đầu vào khung cửa,khoác thêm ấi áo,hát...hát vào lúc mưa là thích nhất đấy,vì sẽ chẳng ai nghe thấy mình đang vừa hát vừa khóc,chẳng ai chê bai giọng hát của mình...và chẳng ai biết minh đang buồn như thế nào...
    Ngồi nghe bài Đó Mới LÀ Hạnh Phúc mà lại thấy trong lòng xôn xao...mình sợ,hắn có bị gì không nhỉ,sao cứ gọi lúc mình chả để ý...nt thì ko nhắn lại,ức chế chửi luôn...điên nặng...
    Miss...miss...I miss you so much,câu hát này mình cứ lập đi lập lại rất nhiều lần...sao mà trùng tâm trạng của mình thế...nhớ,liệu đó là cái gì nhỉ ?
    Nhất thời rung rinh ?
    Mong là vậy...
    Hắn chỉ coi mình là em gái thôi... -->

Một mình trong căn phòng mình bỗng nhiên ngẫm nghĩ ra nhiều chuyện. Từ hôm qua đến giờ bất mãn cũng có mà thất vọng cũng có. Nhận tin nhắn của pé Tẹt lại thấy buồn buồn. Không phải là tình yêu của mình, không phải là chuyện của mình. Nhưng vẫn buồn một chút. Chuyện của mình thì không muốn nhắc tới.
    Mọi thứ trôi ra sông ra biển hết rồi còn đâu nữa mà nhắc nhớ. Thấy chạnh lòng cho chính bản thân con người. Hợp rồi tan, gần rồi xa. Thân thích rồi chia cách. Nghĩ rằng con người mình không thể sống vừa lòng thiên hạ được. Thiên hạ này đâu phải của riêng mình, mình cũng đâu phài là 1 vị vua cai trị mà phải làm vừa lòng cả thiên hạ.
    Buồn cười, nghĩ đến cuộc đời. Nghe rõ từng âm thanh giông bão ngoài kia... Giông bão có thể làm con người ta thay đổi, một là thay đổi tốt hơn hay là sẽ tệ hơn, hai là sẽ làm cho con người ta biến chất...
    Một con người - một người bạn - một người anh... Èo, mọi thứ tan tành như bọt nước. Tan chảy theo dòng nước mưa. Có bao giờ sẽ tự hỏi why ? Mà cũng không cần trả lời.
    Mình đối xử với người ta tốt không ? Có đó vì mình đơn giản nghĩ rằng mình là người, cùng đồng loại thì tạo niềm vui cho nhau là bình thường. Bao ngày tháng anh em vui vẽ. Gỉa dối quá, lừa gạt quá ! Còn người ta hay mắc sai lầm rồi sẽ có một ngày sẽ bị ngột ngạt trong một đống lí lẽ để biện minh cho mình là đúng.
    Mình không muốn biện minh. Ai nghĩ sao cũng được. Thiên hạ là của thiên hạ. Mình chính là mình, việc còn thích thì chơi với nhau, hết thích rồi thì im lặng. Nói chi những điều để buồn lòng nhau vậy ?
    Định nghĩa 2 chữ đúng sai nằm trong thái độ và những hành động của chính mình. Rồi người ta sẽ nhận xét được. Người ta sẽ nhận ra lí lẽ đúng sai.
    Đúng sai chính là trách nhiệm.... Nhớ lấy , please !
    Lần sửa cuối bởi vyna_candy, ngày 23-08-2010 lúc 10:34 PM.
    11-11
    11-03

Hắc Long Kỳ Hiệp DDT Friend
    Đang ở
    Memory!
    Thanks
    0

Hiện text ẩn<-- Âyda, học ở Cầu Giấy nhẵn năm rùi mới bít là ốc ở chỗ ni ngon rứa
    Nóng hôi hổi, mà nc chấm thì rõ okie
    Thank a Thái nhìu nhìu, tối wa vừa đóng cho tuynh mồm, hnay cảm ơn e đã " chăm sóc" = bữa ốc ổn thía Không uổng công hwa e lo cho a quá trời, gào thét vs a mí bài liền UI giọng mềnh cứ ngang phè ra mà dạo này chăm hát đáo để
    Lúc nãy nghe a kể đủ thứ chuyện mà e cười sặc cả ốc Những ngày ở trên kia ae mình ít nc, e cứ ngỡ là a thiếu muối lém cơ, ai dè về đây, những ngày vừa qua, mí bít.. Mà a cũng bảo về đây mí "khám phá" dc rằng e cũng dễ xương và tình cảm phết công nhận ở MM e bựa thật
    Dc rùi, khi nào bùn e sẽ mò lên chỗ nhà a ăn ốc
    -->
    Hiện text ẩn<-- Không có ai xứng đáng với những giọt nước mắt của bạn, người xứng đáng với chúng thì chắc chắn sẽ không để bạn phải khóc. Vì vậy đừng lãng phí thời gian với những người không có thời gian dành cho bạn -->

Hộ pháp tự DDT Friend
    Đang ở
    Lovaholic
    Thanks
    0

Đau đầu quá
    Đau người quá
    Muốn ngủ quá
    Mình ốm r
    Mình ghét mưa Mình ghét bị ốm
    Chắng phải thứ 7 vừar` mình mới xin nghỉ học sao
    Minh k muốn lại phải nghỉ tiếp
    nhưng tình trạng này mình k chắc ngày mai mình có thể lết đến lớp với 2 tiết văn và 1 tiết Lý đc
    Otokae
    Thôi mình nên đi ngủ '____'
    Lẽ ra mình đã ngủ từ 1 tiếng trc r
    nhưng tại mình mún hóng coi ban'n sn Sung
    và ban'n thực sự là qá đẹp làm mình mún ngắm hoài k thôi
    r` sau đó là coi hình anh chụp với ba má và thấp thoáng gối của SaJu đằng sau
    hạnh phúc quá làmmình cũng cười mãi k thiô
    thôi nói tóm lại là, mình đi ngủ đây

Trang 581 của 872 Đầu tiênĐầu tiên ... 81481531571577578579580581582583584585591631681 ... CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này