Trang 4 của 6 Đầu tiênĐầu tiên 123456 CuốiCuối
Kết quả 31 đến 40 của 51
    Đệ tử ĐDT Member NamMo_ADiDaPhat's Avatar
    Đang ở
    Heaven Gate
    Thanks
    0

chú kém quá ,cứ nói cho to lên ,mà tôi chả thấy gì phải ngại cả ,mà cũng chả thấy ai chê dân mình cả, ngoại trừ mấy bác TH mà thôi

Tu luyện đệ tử DDT Friend hoaly_kho's Avatar
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi NamMo_ADiDaPhat
    chú kém quá ,cứ nói cho to lên ,mà tôi chả thấy gì phải ngại cả ,mà cũng chả thấy ai chê dân mình cả, ngoại trừ mấy bác TH mà thôi
    Thiên hạ từ lâu đã đồn đại rằng rau má xứ Thanh to gần bằng lá sen, người xứ Thanh cần cù , chăm chỉ hằng năm kéo nhau hành hiệp bôn tẩu khắp giang hồ " tay gậy, tay bị ".
    Tôi đã thắc mắc về điều này và có một số điều giải thích điều này , mọi người cho ý kiến nhé !
    "Cái vụ "tay bị tay gậy" ko phải dân thanh Hóa mà nói dân Thái bình nạn đói năm 45 nên ra câu :" Thái Bình là đất ăn chơi.Tay bị tay gậy khắp nơi tung hoành"
    Còn cái lá sen, thì là từ 1 câu giễu rau má thanh hóa " nông nghiệp hàng đầu là câu rau má" nên nói ngừoi Thanh mơ ước lớn nhất là cái lá rau má to bằng là sen !! để khỏi bị đói. nói ăn rau má phá đường tàu cũng là 1 câu giễu, rau má cũng là loại cỏ mọc lan khắp nơi, ăn sạch cả rau, nên cuốc đường tàu lên lấy rau má.nhưng tất cả những thứ giễu đó đã quá xưa và có từ ít nhất 50 năm về trước rồi !!

Về truyền thống xứ thanh người ta kể rằng, hồi VN còn bị Tàu đô hộ, bọn tàu sợ người Việt nổi dậy nên âm thầm cho các "quái khách giang hồ" sang nước ta tiêu giệt người tài.. từng người 1 để khỏi nổi lên, trong đó có nổi nhất là các đoàn Sơn đông mãi võ, chuyên đi các làng khiêu khích thách đấu treo tiền thưởng và nhục mạ người Việt, để những người anh hùng ko nhịn được xong lên đấu, 1 là bị đánh chết, 2 là thắng có tiền thì sẽ bị ám sát chết.
    đó chính là câu chuyện của Phùng khắc Khoan Phùng Hung, là 1 trong những anh hùng, đã đựoc giữ lại và ko lên đấu võ..
    bọn tàu còn cử các thầy bói , thầy địa lý, và xem tướng số qua Việt Nam. chuyện kể ràng chúng đưa 1 trong những thày địa lý giỏi nhất sang để yểm bùa. tất cả các vùng đất có khí vượng, đất anh Hào đều bị yếm để ko có ngừoi nổi dậy.
    khi ông thầy này đi đến đất Thanh , thấy vùng này có hình tượng như 1 con rồng(hay đầu rồng gì đó)
    nhưng rất tiếc khôgn hoàn hảo lại thiếu 1 mắt (hay 1 tay.. quên rồi)
    do vậy đã khôgn yếm bùa xứ Thanh
    nhưng lão k ngở vì như vậy mà xứ thanh trở nên vị trí độc tôn, nơi sản sinh ra hầu hết các triều đại Việt Nam
    cụ thể như hoàng Triều nhà Lê, Chúa Trịnh, chúa Nguyển, Triều nguyễn.. cũng luôn coi thanh Hóa là đất tổ, lính thanh Hóa đưa vào đội cấm vệ, gọi là lính Kinh
    chà sướng k , nên k chỉ nói xứ Thanh là đất học mà nói là xứ Thanh là đất sản sinh nhân tài và vua chúa.

m3NoaGeneral Mentor
    Forum Instructor
    Pisces's Avatar
    Đang ở
    Mirkwood of Rhovanion
    Thanks
    0

Hờh...! Nhân tài thường bị ganh ghét ! Thế mới bít điểm xấu bao giờ cũng có giá trị hơn, zầy lúc nào người ta cũng chú ý đến khuyết điểm mà thôi... :buon:
    Ignorant is a bliss, but arrogant is a curse.

*This creature is in extremely bad mood right now.
    Approach with the highest caution.
    *

Vi phạm Nội Quy Banned
    Đang ở
    nơi tình yêu luôn tồn t
    Thanks
    0

Trời ạ ! người ta nói j thì nói . Mới nghe nói thế mà đã làm ngay cái topic này rùi . Ai nói dân Th lam sao thì nói lại . Người ta có một cái miệng mình cũng có một cái . Đời mà sợ à ? phải chứng minh dân Th ko như thế chứ

m3NoaGeneral Mentor
    Forum Instructor
    Pisces's Avatar
    Đang ở
    Mirkwood of Rhovanion
    Thanks
    0

Nói miệng không làm gì được đâu,...
    Đành âm thầm chứng minh điều ngược lại
    Ignorant is a bliss, but arrogant is a curse.

*This creature is in extremely bad mood right now.
    Approach with the highest caution.
    *

Nhập môn đồ đệ ĐDT Member trang_oliver_29's Avatar
    Thanks
    0

Nhân tiện cho mọi người đọc bài này để thấy dân Thanh Hóa còn đẹp hơn 1 số dân nhé
    Những ước mơ xanh

Ước mơ của người Thanh Hoá
    Lá rau má to bằng lá sen
    Ước mơ của người Thái Nguyên
    Búp chè xanh to bằng bắp chuối
    Ước mơ của người Hà Nội
    Giờ cao điểm không bị tắc đường
    Ước mơ của người Hải Dương
    Bánh đậu xanh to bằng cái ghế
    Ước mơ của người xứ Huế
    Nước sông Hương trở thành nước hoa
    Ước mơ của người Khánh Hoà
    Quả nho to bằng quả bóng
    .......
    Ước mơ của người Ninh Thuận
    Con cá trắm bằng con cá Cơm
    Ước mơ của người Nghệ An
    Nhà của Choa ở gần lăng Bác
    Ước mơ của người Ðắc Lắc
    Giá cà phê càng ngày càng lên
    Ước mơ của người Hưng Yên
    Cả Nàng ta không còn Lói ngọng
    Ước mơ của người Nam Ðịnh
    Mỗi tháng có 1 phiên chợ Viềng
    Ước mơ của người Thái Bình
    Xoong nấu cháo là xoong chống dính
    Ước mơ của người Hà Tĩnh
    Có đèo Nghếch thay cho đèo Ngang
    Ước mơ của người Bắc Giang
    Vải Lục Ngạn không còn vị chát
    Ước mơ của người Vĩnh Phúc
    Ði tắm không phải xin xà phòng
    Ước mơ của người Hải Phòng
    Cầu bê tông thay cho cầu đất
    Bao giờ xong lọc dầu Dung Quất
    Là ước mơ của người Quảng Ngai

Ước mơ của người Hà Tây
    Món thịt cầy xuất ra thế giới
    Ước mơ của người Ðồng Hới
    Kẹo Cu Ðơ càng ngày càng giòn
    Ước mơ của người Sài Gòn
    Bọn Năm Cam đem đi xử bắn

VIP DDT Friend alex's Avatar
    Đang ở
    Conegliano-Italia
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi Thuy_snow
    Trời ạ ! người ta nói j thì nói . Mới nghe nói thế mà đã làm ngay cái topic này rùi . Ai nói dân Th lam sao thì nói lại . Người ta có một cái miệng mình cũng có một cái .
    Thế em định làm gì. chửi nhau với bọn nó chắc. Hoặc em có đánh cho bọn nó bầm dập thì cũng thế thôi. Quan trọng la trong đầu nó vẫn nghĩ xấu về dân thanh hóa thôi.
    Alex làm cái topic này ko phải để kêu ca, mà chính là để mọi người bàn luận xem tại sao dân thanh hóa lại bị chê bai đến vậy. Mà cũng không phải tôi bị chê bai gì nên mới ra đây than thở, Trong lớp tôi có mình tôi là TH nhưng tôi vẫn chơi và thậm chí là rất thân với dân tỉnh khác thôi. Nhưng xét về khách quan mà nói vẫn thấy dân TH và dân N A bị ác cảm

Đời mà sợ à ?
    Chẳng ai sợ ai cả em ạ ! Mình không sợ nó và đặc biệt nó cũng chẳng sợ mình, bởi mình cũng chưa là cái gì trong xã hội cả

phải chứng minh dân Th ko như thế chứ

Em chứng minh đi ? cách của em là gì vậy ? Hay là đứng giữa đường hét lên là :tao là Thanh Hóa đây, thằng nào nói dám xấu tao, tao chẵng ngán đứa nào sất .

Vi phạm Nội Quy Banned
    Đang ở
    nơi tình yêu luôn tồn t
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi alex

Em chứng minh đi ? cách của em là gì vậy ? Hay là đứng giữa đường hét lên là :tao là Thanh Hóa đây, thằng nào nói dám xấu tao, tao chẵng ngán đứa nào sất .
    Nói như anh thì nói làm j , tại em thấy mọi người cứ than thở về dân TH . Em nói thật , người ta thích nghĩ về dân TH thế nào cũng được . Em ko quan tâm , nhưng em ghét cái thái độ than vãn của mọi người lắm . Gì mà phải như thế , ở đâu chẳng có người tốt người xấu . Suy nghĩ lạc quan vào chứ , bi đát quá . T_S tự hào là dân TH

Đệ tử ĐDT Member hunter_1102's Avatar
    Đang ở
    Hanoi-Vietnam
    Thanks
    0

Trời ạ ! người ta nói j thì nói . Mới nghe nói thế mà đã làm ngay cái topic này rùi . Ai nói dân Th lam sao thì nói lại . Người ta có một cái miệng mình cũng có một cái . Đời mà sợ à ? phải chứng minh dân Th ko như thế chứ
    :votay: :votay: :votay: :votay: :votay: :votay:
    Chữ ký vi phạm nội quy
    --- Edited by Administrator ---

Tu luyện đệ tử ĐDT Member hacker's Avatar
    Đang ở
    Mù Cang Chải
    Thanks
    0

Nói như anh thì nói làm j , tại em thấy mọi người cứ than thở về dân TH . Em nói thật , người ta thích nghĩ về dân TH thế nào cũng được . Em ko quan tâm , nhưng em ghét cái thái độ than vãn của mọi người lắm . Gì mà phải như thế , ở đâu chẳng có người tốt người xấu . Suy nghĩ lạc quan vào chứ , bi đát quá . T_S tự hào là dân TH
    Nếu ai mà cũng già mồm cãi cố như em T_S này thì dân Thanh Hóa sẽ mãi mãi bị ghét thôi, cách Reply bài của em Thủy như thế khiến cho Guest nó có đọc thì bọn nó càng ghét Dân TH mà thôi :them:

Trang 4 của 6 Đầu tiênĐầu tiên 123456 CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này